muda umewadia wa kuelekea viwanjani na naiwapishe wapenzi wa michezo katika makala ya jukwaa la naam bila shaka kipindi hewani ni jukwaa la michezo msikilizaji wangu karibu sana kwenye jukwaa la michezo siku ya leo kikubwa cha kuzungumziwa leo ni kuhusiana na kombe la dunia ambalo suala la, la kuhesabu masaa tu kabla mashindano a kuanza rasmi kesho huko doha qatar lakini pia kwenye ukanda wa afrika mashariki kocha wa raga timu ya taifa wachezaji wa 15 kila upande wa kenya amejiuzulu baada ya kichapo dhidi ya hong kong lapini, lakini pia kwenye riadha orodha ya mwisho ya wanariadha wanaowania tuzo za wanariadha bora wa mwaka zimetolewa mimi naitwa jason sagini the sports archbishop niko naye paul nzioki kwa kwamenaajili ya kutendea haki karibu sana ndani ya jukwaa la michezo nam bila shaka ni suala la kuhesabu masaa kabla ya mchuano wa kwanza wa kombe la dunia kule doha atar mchezonahusisha mwenyeji atar dhidi ya kuanzia sa moa kamili kesho jioni katiauga ahapohapo tuanzie kwa kuweza kumfahmisha msikilizaji wetu yale ambayo hayatambui kuhusiana basi na makala haya ya kombe la dunia ikamba ni, ni ndilo kombe la dunia la kwanza kabisa uandaliwa kwa majira ya baridbaridi ai a om adaa katika makala ya kme ya dunia mwenzangu paul ni kwamba mm-hmm. inajumuisha viwanja vichache zaidi ukizungumzia vi, viwanja nane na ni kwamba viwanja hivyolakini kwa siku za hivi karibuni tu kwa mm-hmm. sababu makala yaliyofanyika kule nchini argentina mwaka 1978 Uh, viwanja vilikuwa sita peke yake kwa hivyo inasemekana miaka hivi karibuni kwa sababu miakahiikaribuni ya maenea mm. uh, vilikuwa ni viwanja kumi na viwili afrika kusini vilikuwa ni viwanja pesa nyingi zaidi kuandaa cn liligarimu eh, takriban dola za marekani m2 2 bilioni hizo mm. kwa kujenga viwanja na miundo misingi ya kuweza kuandaa kombe hili pia ndiolo kombe la kwanza la dunia kuweza kuhusisha mariafaria mawamuzi wa kati wa kike anazungumzia ya mashita eh, yoshimi mrwanda eh, salima mkansanga mm. kutoka ufaransa ni wane mbao kwa marfar 36 kuweza kufanya uamuzi wakati katika mishano ya kombe la dunia umeviacha ume viwanja vyao vina vioyozi ndani voyozi ni mashine ambazo za zinazotumika kudhibiti joto waingereza wa wanaziita lakini kwa kwa unaweza ukasema hivyo mm. sasa hali kitenoloa zinazotumikakuhibiti otoweeawaaaai a aawezakasa hakuna mtu ambaye atasema labda mechi hii nimekwenda kuiangalia hali ya joto ilikuwa juu zaidi ndio unaambia kwamba unapokwenda kwa warumi sharti ufanye unavofanya warumi na amezungumza leo asubuhi rais wa fifa jiani infantino kuhusiana basi na ukosoaji mwingi ambao uh, kombe hili la dunia limepokea kutokana basi na mashabiki wengi washikadau mbalimbali na hata baadhi ya makocha anazungumzia kochawa timu taifa ya uholanzi luis vanhal lakini kabla ya kuzungumzia swala hilo tumsikize alivyozungumza leo asubuhi kuzungumzia basi hulo ukosoaji dhidi ya kombe hili la duniaatar ianiintino a sio tu kujihisi ulaya nadhani kwa kile ambacho sisi watu ulaya tumekuwa tukifanya kwa miaka alfu tatu duniani kote tunapaswa kuomba msamaha kwa miaka alfu tatu ijayo kabla kuanza ya kuanza kutoa masomo ya maadili kwa watu ni kampuni ngapi kati ya hizi za biashara kutoka ulaya ambazo zinapata mamilioni kutoka kwa katar au nchi zingine za kanda hii mabilioni kila mwaka ni ngapi zimeshughulikia haki za wafanyikazi wahamiaji kupitia kwa mamlaka husika ninajibu hakuna na sasa kila mmoja anajua kwamba tunapaswa kufanya kilichobora zaidi tunapaswa kufanya kombe la dunia mwaka huu kuwa bora zaidi kuwahi kutokea na doha iko tayari katar iko tayari hivyo kwamba anasema kwamba amasi ule uhasama ukosoaji ambao umekupokea mba dunia ni kwamba huko kaar mwenzangu poli, ni kwamba hakuna vileo na pia hakuna kuvaa nguo fupi kwa, kwa, wasichana, kwa wasichana na pia katika hmm. uwanja hakuna kutumia zile bendera za mambo ambao wamekuja na zao Ndivu. wajua alichokisema rais wa fifa Uh, amewakinga kidogo kwa sababu watu wengi wamekuwa wakiwalaumu na wao pia katara wajachelewa kujitokeza katika mitandao ya kijamii kujitetea uh, umewaona pia wakikosoa baadhi ya tamaduni za watu wa ulaya wakiwambia kwamba tamaduni, tamaduni zenu pia pia hapa kwamba kwamba wameenda Qatar kucheza mpira mpira na na na kuna mtu ambaye amelazimishwa kwenda ukienda Qatar, fuata sheria zao na ucheze mpira. Mm-hmm. bila shaka ni huyo infantino lakini hii kesho rasmi na tuangazie hatua makundi hadi sasa pamoja pia na basi wa bara Afrika, wa tano, lakini kwenye kundi a tuaingiliaoasmmwameenda uhe mirana tu ambae amelazimshwandaendao inahusisha mwenyeji qatar equador na bingwa bara afrika senegal na uholanzi e, kundi baya inajumuisha uingereza iran marekani na wels lakini kundi chaa inajumuisha argentina saudi arabia mexico na poland kundi da e, yupo bingwa mtetezi ufaransa australia denmark na mwakilishi wa pili wa bara baraafrica tunisia kundi e inajumuisha uhispania ujerumani na japan kwenye kundi fa, kuna ubelgiji nadamoroco na raia kundi inaohusisha bazlmabingo mara wa kombe hili wanafukuzia tajirao la s na aklishi watatu wa kombe hili kutoka afrika kutokaafria na kwenye kundi la ureno Ghana, uruguay na korea republic watu sijui ni kwa nini wanaiona senegal peke yake ndio yenye nafasi kwa mataifa ya afrika lakini vile vile morocco kwasababu mimi nikiangalia kwenye kundi la cameroon wapo switzeland wapo serbia na wapo brazil amer ndio taifapeke kutoka barani afrika ambao wenye rekodi ya kuwafunga brazil mwa magm tofut Uh, wana na ya ro ent abbaarowaceai wenye majina kama kina Lesien, kina mobarawakasu kina l hadi kina asamoa ian ni gana ambayo inaonekana wachezaji wote ni kama ni kiwango sawa mm-hmm. kwa hivyo mimi ni gana ambayo anaona mreno na uruguai pamoja na korea watakuwa wanapokea joto kubwa kutoka kwa gana hapaambmataifaanane dah mba nakundi rahisi ni, ni moroco kwa sababu kiwango cha wabelgiji sasa hivi hata kidogo mm-hmm. Aa, juzi wakicheza na timu ya ya taifa misri ambayo asadedogwaowkieama wakicheza na na na mm-hmm. sasa wa, misri walishinda mchano wao wao kwa kwa nikiwaangalia kidogo kikosi kikosi kikosi kimechoka kile tu tu ivan ni ambacho kimetumika muda mrefu waachilie wengine watalazimika kupambana kwa sababu kwa Senegal, tayari uh, iw kwa osa atar niwenyei anaua kila siku mwenyeji akiandaa mashindano anaweza aje na taifa la manake, ni sana na kiongozi timu hii ya taifa ya senegal senegal ina wachezaji wengi wazuri tu sio sadiomane peke yake lakini sadiomane anatokea kuwa mzuri zaidi ndani ya kikosi cha wazuri hmm. Aa, yupo mlinda lango eduardomendi na yupo beki wa timu ya chelsea kule england kalido kolibali Uh, wana uwezo wa kuiongoza timu lakini pia jina ndani ya kikosi haimaanishi kwamba ni mchezaji mzuri wa kuongoza timu uh, unaweza ukawa una jina lakini ukawa unaweza kuongoza kwa mfano nikimwangazia mchezaji kama shekokuyate eh, naona kwamba ana uwezo wa kuongoza wenzake kuambia kwa kwamba tunaweza ndio hivyo hatuna man ndani ya kikosi labda mchezaji anaechea nhakwanzauu kembo po qatar to akoenda chuanana ukdo ndani yauga walbet kule qatar abila shaka kipindiendeea kusikiliza ni jukwa la michezo ukiwagoa ni saa 116 wenye uaa mcheomoja kwa moja tuelekee katia ukandaafrika mashariki ambapo kwenyetaifa a a iwam mufun watimtafa yawceai 15upandeamejiuzulubaa a kosi cake uoteamcaihoalaa 18 katika mchuano wa mwisho wa kufuzu kwenye hatua ya makundi kombe la dunia mwaka ujao nahii nikuwa tu baada ya kwamba timu hii ya simbas ilikosa kufanya mazoezi mapema wiki hii kisa ni kufuatia ukosefu wa makosa kulipwaaoz shangaz nikanini kwa sababu ninayo barua yake mkononi na anasema kwamba anachukua jukumu kamili kwa kushindwa kwa timu hiyo kufuzu kuelekea kombe la dunia la raa makalaya watu ndio wanasingizia mambo ya kutolipo kwa wachezaji wachezaji waligomea mazoezi e, pia alisema wachezaji sita muhimu wa kikosi cha kwanza walikosekana katika michuano hii hmm. nadhani odera amekuwa na msimu ambao sio mzuri kidogo kwa sababu ni wakati wa miezi michache lakini ndani ya kibarua chake cha miaka mitatu imemsumbua sana alikosa tiketi kwa ya moja kwa moja akipambana na namibia kupitia mashindano ya afrika na akalazimika kwenda kushiriki katika kombe la ambalo ni kombe ambalo ni njia ngumu zaidi mm, zadikwano kani kwa labda eaa kula soka la raga nchini Kenya liweze kuangazia eh, vipi ya kuifufua mchezo huo wa raga nchini Kenya lakini kwa kwamba kwenye mchezo wa soka nchini Kenya leo kumekuwa na mechi kadha kadha ambapo uh, bingo mtetezi taska eh, imelaza Kakamega Homeboys 2 kwa 1 Goromahi yanayo imelaza Nzoia Sugar 1 0 kati FC Leopards imeshinda United Stars 2 kwa 0 na kule Uganda kumekuwa na mechi mbili leo ambapo Kampala City imetoka sare 1 1 dhidi ya URA SC nayo Arusha Hill ikilazwa goli 1 0 dhidi ya ia lakini huo maeneo ya moja leo magoli mawili kwa ailishindaa kumi wamekosekana leo kwenye mechi yao dhidi ya ulinzi stars wachezaji wanakosekana kwa sababu walifanya uhamisho na wakifanya uhamisho uhamisho ulifanyika wakati ambapo mgogoro ulikuwa unaendelea mgogoro ukiendelea unafahamu kwamba kamati shikilizi ndo ilikua inasimamia shughuli za soka wahivo wao walifanya sajili na wakaziandikisha kupitia kamati baadae imekuja kutambulikana wazi kwamba kamati haijulikanikwahio wao sasa wazugumz viongozi wa wazungumze na shirikisho sasahivi wawaandikishe majina wao wawa. kikamilifu nam, nam tukiendelea kwenye jukwaa la michezo msikilizaji wangu e, tuangazie mashindano ya kike kumchezowa soka uliokamilika hivi karibuni wiki jana siku ya jumapili ambapo walitawaza mabingwa kwa mara ya pili kwa mara ya kwanza kwenye makala ya pili ya mashindano ya klabubingwa afrika afria wakinadada klabu ya Esfari, ya moroco kwa kuilaza bingwa mtetezi san downs mameisuokaria kusini magoli manne kwa sufuri ushindi mkubwa ulikuwa uh, nchini moroco ushindi ambao ulinipendeza kwa sababu uh, licha ya kwamba sikuwa nawaona wakiwa na nafasi kubwa kwa sababu nilikuwa nimewapea asilimia hamsini ya kushinda ni ushindi ambao unaonyesha kwamba kuna ushindani katika mechi za wanawake labda mamed angekuja tena naashinde tungesema kwamba ligi imekuwa ni mboga kwa sababu mtu anakuja anashinda naanakwenda tena anapambana analipata taji tena mm. kwa hivyo ni matokeo ya tenawonkekea mkubwa ambao unaendelea kuonekana ndani ya soka la moroko kwa upande wa wanaume na upande wa wanawake kwamba ubingwa uh, ubingwa wa kombe la shirikisho wakati pia wa waklabingo barani afrika kwa wanaume kwa hiyo ina kwao inaa jnatiu yao ya wanaume ipo kwenye kombe la dunia inakuwa ni mataji manne hmm. kwa mwaka mmoja kutoka vilabu vya moroko kwangole kubwa sana kwa taifa la moroko kufanya vizuri katika mashindano ya soka mwaka huu kwenye mataifa ya afrika na pia kwenye mashindano ya bara afrika bado kwenye taifa ama kwenye bara la afrika nchiniu ni kwamba wanariada wawili walipata kufukuzwa rasmi ama uh, kufurushwa na shirikisho la riadha nchini humo nigeria na hapo wanazungumzia emanuel ine na toluani adebakin kisa ni kwamba walipatikana kwamba kidogo walifanya uhamisho wa fedha kuelekea maeneo mm. ya magharibi mwa taifa hilo la afrika maelfu ya dola na ni kitu ambacho kinashangaza wengi kwa sababu wachezaji wachanga kama hawa kwa sababu ine ni kijana wa umri wa miaka ishirina mitatu na, na yeye ameshinda medali katika mashindano ya afrika kwa wachezaji wasiozidi umri wa miaka kumina minane pia debakin uh, ni mwanariadha mwenye umri wa miaka na, 15, uh, na miaka ishirini na mitatu e, na ishirinna tano mm. wachezaji wachanga kujihusisha na biashara kama hizi wamezungumza wenyewe pia wa nigeria mm-hmm. na shirikisho limesema kwamba imewasikitisha kwa sababu huenda sasa wanariadha wengine wakaanza kufungiwa kutoka nigeria kwenda kusoma katika vyohivi vya marekani na unafahamu kwamba ni masomo ambao huo wanapewa wanariadha mwanariadha akipata nafasi ya kwenda kujifunza huko pia ananoa kipaji chake kwa sababu yupo katika mazingira sahihi nam nafikiri kwamba ni swala ambalo linakaribiana ama lina ukaribu na ufanano mkubwa sana na swala lile la ulaji urajimhuko ama kutumia dawa za kutimua misuli kwa wanariadha wengi kwa, la, kwa huu ni wizi um. huu ni wizi kwa sababu ume umefanikisha shughuli ya wizi ndio kwa sababu ndo unaona kwamba vyombo vya uchunguzi vinaingilia kati yaani sio wanariadha tena au ni watu ambao wanaangalia wezi inakuwa ni kama jambo la makosa mm. ya jinai vile hii m- ni kama kupendua serikali <laughs> <laughs> hilo la nigeria ni kwamba bara afrika kuna tuzo tuzo desemba na lile la bora wa wametoa rasmi ya na wakiume, na ya wanaume, na kuna bingwa, ya dunia, ya kike dunia oaikwambaaa una tuzomazo afuandaiwa weziemazaawta tuwuz ya ya dunia ya muda wa wa mbio dao asndtasu o mashindano ya dunia ndio hmm. ikiwa ni muda bora zaidi wa sekunde dakika hamsia 8ne na sekunde ishirini na 8ne noa kutoka marekani bingwa wa mita mia bl pia vilevile vile. akiwa ametoliwa pale pia moja pia na jacob nge brit na pia mswidi mondo duplantis ambaye anacheza mchezo wa urukaji viunzi kutumia mti nam kwenye orodha wa kike kuna nani paul nzioki? kwenye orodha ya kike wewe uh, mwenyewe umepiga kelele sana lakini mimi <laughs> nataka tu nikuambie mjamaika elaine thompson yohera yeah. pamoja na raia wa norway carson wafom Uh, vahum, uh, wando, naona wakiwa na uwezo mkubwa na kumba, ingia finali, mm-hmm. eh, wa wa aaaa nant a yule ambaye labda umemwangalia kimakaratasi uwezo ndipo mm. kumbuka hapa kwa wanawake kuna kunahefamaica sydy mai toby Amusano, nigeria kimbali garcia na julimar rogers kutoka taifa la ubelgiji wao wakiwa kwenye upande ule wa kike na na kweli kweli anastahili japo simpei nafasi kubwa mm-hmm. ah, labda mapenzi ya mashabiki familia kikedaaasma ailashaa ha jukuaa la michezo jumamosi ya leo kesho pia ni siku ikiwa ni siku kuu ya kuweza kuanza mashindano ya kombe la dunia nimekua ko jason saginika naye paul nzioki asante mpira hu narusha wa upande wake jojajoaweza kukamilisha matangazo jumamosi ya leona shukran sana sagini kwa kunipokeza pasi na nitamatishe matangazo haya kwa kuangazia muktasari mtu anayeaminiwa kuwa mwanajeshi wa drc apigwa risasi na kuwawa na jeshi la rwanda katika mpaka wa rubavu na viongozi wa nchi zinazozungumza kifaransa wakutana nchini tunisia na zaidi ya watoto 4 wa ukrain wamewawa na zaidi ya 8 kujeruhiwa tangu uvamizi wa urusi hida chini asiju tujipongeze sijaiwanakiombeachapa mz ote tuche tupate kibao ni tongoze cha akimshirikisha diam platinam wasani hawa wanatokea taifa la tanzania I shingapi, I shingapi, auna hey. maswali mengi koweita aunahelaniilesingapi hey. i shingapi aunahelani yeah. And I'm a swan, chake msanii rivani akimshirikisha diamon platinas kutoka tanzania kina tukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote walifamisha wali matangazo haya akiwemo usimamizi victo buso fundi mitambo vital mugisho pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo jason saguini na paul nzioki kwaheri