saa 1n bl na dakika 36 kwa saa za afrika mashariki tuelekee kwenye makala ya jukwaa la michezo na jason sagini nam asante sana mwenzangu florence kivuba na kwenye jukwaa la michezo siku yalbasaafahamisha basi ni kwamba taarifa atanzia na undani kwamba mwili wa mchezaji wa zamani wa timu ya taifa ghana black stars christian au umpatikana leo asubuhi kwenye vifusi baada ya temeko la ardhi nchini uturuki lakini pia mashindano ya kuendesha baiskeli ya tuade rwanda ya mwaka huu yataanza hpokesho nchini rwanda na ukaribu ni kwamba matajiri kutoka saudi arabia pamoja na bwenyenye wa kampuni ya mafuta ya jim ratcliffe wametuma ama washatuma maombi ya kutaka kuinunua klabu ya manchester united mimi naitwa jason niko saginiikonaye paul nzioki na hili ni jukwaa la michezo nam bila shaka karibu tena paul nzioki na tutaanza na taarifa ya tanzia na ya kukata maini kutoka kule uturuki ambapo mchezaji huyo christan atsu e, sasa ni rasmi kwamba e, maisha yake tumeampoteza mbingo huyu ambayo luanzia timataifa ya ghana kuanzia mwaka 212 hadi mwaka 219 namna ni baada ya taarifa kutoka kila upande labda wengine wakisema yupo hai wengine wakisema ameokolewa amepelekwa hospitali uh, hadi kufikia dadake ambaye ni pacha wake akaamua kwamba lazima mimi nitasafiri hadi uturuki ili nikathibitishe kama haya maneno anayosikia kutoka kwa vilabu mara sijui kutoka kwa wakala wake kama ni kweli na uh, sasa hivi tuseme kwamba ni makiwa kwa jamaa na familia na timu ya taifa ya ghana pamoja na waghana na waafrika kwa ujumla kwa sababu unajua hizi taarifa za kifo kila mtu zinamgusa kivyake mm. kuna wale ambao wapo karibu na yeye na kuna wale wengine ambao labda walikuwa wanampenda sana unakumbuka wakati ana cheza katika timu ya taifa ya ghana kwa mechi yake ya kwanza ndio mashabiki wengi walitoa utani kwamba labda ni mesi wa ghana kwa sababu naya namna ambavyo alikuwa anatumia mguu wake wa kushoto ndio kumbuka alifunga magoli sna tano katika mechi alifunga magoli kumi katika mechi na tano aliochea kaka tim ya ghana kuwa nafasi ya pili ya bara Africa, Afcon, ya ya ya pili katika uwa taifa taifa sana timu timu yake kutolewa wa wa city taiaana a mwaka moja uliopita ris ton huyu amekua kamane eh, msh- ya ya ano mlal umdurahman ya sudan imeilaza al ahli ya misri goli moja kwa yai nayo vipas ya uganda baada ya kut- chapwa katika mechi ufunguzi, tano kwa Leo ya ufunguzi kwal imetoka saa bilabila ooy lakini kwnzi sa maaaa rbanmoroow mb vilabu hivi kucheza nyumbani huenda vikafungua kurasa mpya suleiman mari mwiru yeye ni mchambuzi wa masuala ya soka simba wao wana matumaini ya kuweza kushinda kwa sababu mara zote walizocheza katika uwanja wa benjamin mkapa waliweza kufanya vizuri a michuano hii ya kimataifa kwa upande mwingine naweza nikasema hii ni mechi ambayo itawapataswira wana simba lakini pia ni mechi ya matumaini kwa upande wao lakini pia yanga nao kuonesha namna gani wanaweza kupata matokeo katika uwanja wao wa nyumbani wa benjamin mkapa hapo siku ya kesho all in all timu za tanzania zina nafasi ya kuweza kupata matokeo ya mapoendi tatu wakiwymbnaekushuhudia iaaashashamrahabaiwla wsha k ni ninwacheahaa uw kuany genwnashiksho so nchizam ha lake la ufundi je yeah. swala hili huenda likainua soka la tanzania suleiman mari mwiru pia anatoa mtazamo wake ni wazo zuri lakini nadhani na E, kama makocha wao wakiwa na ubora sasa manake wanaweza ukasema wazao lakini pia kusiwepa na makocha wenye ubora lakini ni mwanzo mzuri ni mipango mizuri mikakati mizuri pengine ikianza kutekelezwa itakuwa na tija katika taifa hili nafikiri labda kama kuongeza wigo ama kuongeza wajuzi wengi zaidi kwenye soka ama kuweza kuwapa kuwa, kuwa, matumaini ama kudi makocha wetu itakuwa ni namna nzuri naam paul amegusia swala zuri kwamba labda kuwa na kigezo cha kuwa makocha saidizi katika mashirikisho ya tanzania plabdaa la nje itakuwa ni bora lakini hilo tualizumdia labda kesho katika mjadala wetu wa jukwa la michezo lakini kabla ya hapo ni kwamba leo e, simba inapambana na, na klabu hiyo ya kutoka kule maeneo ya moroko raja kasablanka wakati kesho itakuwa ni zamu ya yanga wakiwa nyumbani wakipambana na mazembe ya drc unazionaje hizi mechi mbili wakiwa nyumbani nadhani wote wawili wanafaa kuangalia kile ambacho floreikwange benge amekifanya leo hii dhidi y alhali ambao walikuwa wametoka kucheza michuano ya klabu kwa fifa fifa club world cup kule maeneo ya moroko Uh, leo amepata alama tatu na akafunga goli moja japo pia mchezaji um, wake makabili lepo amekosa mkwa japenat sasa wanachofaa kufanya ni kuhakikisha kwamba wanashinda mechi zao za nyumbani unajua kuna shabiki jana kaniuliza ni kwa nini tunasema tu hivi vilabu vya afrika mashariki vihakikisha kwamba vinashinda nyumbani hivi hmm. vilabu havijafika level moja na mamelodi sundowns mamelodi sundowns ni watu ambao wapo kwenye kiwango cha kwenda ugenini na bado kupata matokeo jana wamempiga cotton spo ya cameroon magoli matatu kwa moja hizo mm-hmm. ni alama tatu sasa ukiangalia katika mechi zako za nyumbani inafaa utoe alama zote tatu nasikitika kwa kwape ambao labda wametoa sare eh, nimeona watu wengi wanafurahia lakini waajua kwamba vpes walipewa kipigo cha magoli matano katika mkondo wa kwanza ndani mm-hmm. ya mechi yao ya kule raja mm-hmm. sasa wamepokea sare kutofungana hiyo ni alama moja pekee yake kwa hivyo kwa young africans na simba lazima alama tatu kumbuka klabu ya kutoka drcsvtnapambana kuanzia saa moja dhidi ya peule ya rwanda ya angola kumradhi na hapa tuungana na mchambuzi wetu kutoka kule drc kahozi koshi akizungumzia basi mechi hiyo na pia mechi ya kesho katika taifa la drc naam raule shungu kocha wa timu ya vita club ya kinchasa inayowakilisha jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwenye ligi ya mabingwa barani afrika mm. alisema hijana mbele ya waandishi wa habari kuwa tatizo wanayo ni matayarisho ambayo wamefanya nyumbani na hata yenyewe mchuano ya ligi kuu ya kandanda hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ilisimamishwa rafula tangia mwezi desemba mwaka uliopita lakini timu yake itafanya imejipanga vilivyo kwa kupata ushindi ingayo itapokea timu ya petro atletico ugenini kwa sababu ya stdium ya kinchasa uh, imefungwa na viongozi wa wakaf na wale wa fifa kwa sababu ya ukosefu wa maji umeme vilevile vile, uh, ukosefu wa usafi kwenye Tualet ambayo ni mbaya utakumbuka kwenye kundi hilo ambayo vita club ni mechi ya kwanza ataicheza ya, ya raundi ya makundi kwa sababu mechi dhidi ya timu ya udad eh, kupigwa vita club itaipokea huko kwenye stadium ya masamba debat ya huko congo brazavile timu ya petro atletico dangola ambayo imeshika nafasi ya pili kwenye oroda ya kundi hilo na vilevile vile kocha alexandre kocha wa timu ya petro atletico dangola kwenye mkutano na waandishi wa habari alisema kisha kwenda timu yake itafanya kila iwezekanayo kwa kuweza kupata ushindi hii leo dhidi ya timu ya vita clb ya kinchasa tusubiri tuone tusiandike na na mate wino upo <laughs> asante sana kaoi kosha kiwa dir tipi mazembe usiku pol tp mazembe wanakabiliana na Young africans hapo kesho kwa hivyo leo ni zamuya ili kundi ndo linaanza mechi zake kwa sababu walikuwa wanawasubiri waidad ambao walikuwa wanashiriki kwenye zile mechi za lb bingwa kwa upande wa dunia a, kwa fifa na sasa hivi nadhani wanafaa kuangalia namna ambavyo wanaanza japo unasikia kwamba wana sasa kama timu yaichezi nyumbani basi katia hi michwano inakuaichangamoto nyingineaimbitimu kubwa aiowatm mbou kutoka hapo kwenye soktulee katia mchezo wa basetbl ambapo kuna a kunapigwa michwano ya kufuzu mashindano ya fiba bara ya afrika katika ukanda wa afrika mashariki ambapo inaendelea kule kampala wa uganda katika uga wa lugogo na ni kwamba kwa sasa hivi kenya licha kwamba walikuwa meza vizuri kabisa ni kwamba leo anapoteza mchezo wake wa kwanza dhidi ya misri kwa alama themanini na mbili kwa hamsini na saba lakini sasahivi mchezo unaendelea kati ya uganda chana wasindnwta kao wana ao ana sindi katika micheo ya pili stinatisa kwa hamsinanane za rwanda na haya matokeo yamezuia ya tumbojoto kule rwanda Aa, nimepitia katika mitandao na wote wanaangazia namna ambavyo timu yao inaendelea vibaya japo unafahamu kwamba rwanda ina tikiti ya moja kwa moja kwa kuwa wenyeji wa fainali hizi uh, barani afrika kwa hivyo kocha alisema kwamba alikuwa ameipeleka timu ndo labda aone kiwango cha wachezaji wake mm. nwkia kuingia kwenye mashindano ajue namna naa mbao ataa amepata matokeo mbadala kwa kwa sababu kinachoendelea sasa ni timu kupigwa tu. Kumbuka, timu, ya kundi, a ka tu tupek yake katika kundi a ni kwenye michano ya basketballi namna baada ya kuangazia mashindano hayo ya basebl ni kwamba unaweza fuata kwenye mtandao wetu wa facebook ni rfi kiswahili e, kupitia unaweza kupata basi mambo mazuri yanaendelea kuchipuka barani duniani na pia barani afrika afriabanamuona kabanzi jen seza salumu akiwa tanzania amani fidele e, david alenga na ibra makundi pamoja pia na kalunga na chrispin nguma wote wanasema kwamba wanatoa risala zao za rambirambi kwa familia na taifa zima ya ghana kwa kumpoteza mchezaji wao zamani christian atsu lakini kutoka hapo tuelekee rwanda ambapo paul e, kesho ni rasmi kwamba tunaanza mashindano ya toa de rwanda ya kuendesha baiskeli na ni kwamba chris rum ambaye ni mshindi mara nne wa mashindano ya toa de france atakuwa na shiriki na tumsikizi akizungumza kuusiana basi na mashindano kwa ujumla yatakaoanza ya kesho M- uh, baadhi ya washiriki hapa nimewahi uh, kupambana nao um, huko ulaya it, na inapendeza sana kuona namna um, rwanda imetoka mbali katika miaka michache iliyopita um, bado sijaona mean, orodha ya wanaoanza uh, lakini ninatarajia kwamba nitafanya vizuri japo mashindano haya si ya kawaida kama tunavyofanya kule ulaya lakini nipo tayari kuikabili changamoto hii Eh, r uh, mwenzangup amezaliwa kenya nairobi mm. nairobiyupo hapa kwa sababu ya mpango wa timu labdaliskiza kunablzndnopa kwasababu ni mpango wa tmmpango timu, wa timuyaambayo ilikiwake kutoka silvan s amesema kwamba sasahi wanakisha kwamba wanaendelea kuijenga kituo kueseafdn mbalimbali sababu kuna walishe, kuna kwa hivyo, ni kitu ambacho wanajaribu uhusiano la upo ya uh, sababu za kihistoria ambazo e onssai kila mtu anafaamakue hapa wale waendeshaji baiskeli kutoka rwanda na wao watafanya wata nini kwa sababu kris frum labda kwa rekodi yake watakuwa wanamwogopa maanake ni kwa mara ya kwanza kwamba tutapata waendeshaji baiskeli kutoka taifa la chuchina japan na pia latvia wakishiriki katika mashindano haya yatua derua ni kwamba itaanza kesho kuanzia satatu asubuhi ambapo itaanzia mkoani ruamagana katika stage ya kwanza ambayo inashirikisha nashirikisha nahusisha kilomita e mshndano kutokartalakini abmruhumuria kutoka rwanda ameweka rekodi akushinda mara mndano yblb imelaza tig noa magoli mawili kwa sufuri kule rwanda E, gorila imeilaza s mawili kwa sufuri kiovu imeilaza main tau kwa moja wakati mkurac imelazwa na rcmoa kwainayo ikapigwa na magoli mawili kwa moja na huko kenya kamega ombo hiziimetoa sare ya kutofungana dhidi Nairobi ya nairobicity sar nzoi ya shuga wakatoa sare ya moja mojamoja dhidi yaic f wakikabiliana na talanda mechi ikaishia sare ya kufungana goli mojamoja moja. United wao wakapata magoli mawili dhidi ya moja la madhare stars dhidi ya gormaya mojamoja moja na wazito dhidi ya bandari ikaishia blbli na kabla nitoke huko ni kuwa kocha wa timu ya vihiga bullets yeye ameamua kwamba inatosha kwa sasa na ameachana na klabu hiyo bwana geogo uoko huko tanzania wanamangushost union wamepata ushindi wa goli moja sf dhidi ya mbea city na baadaye kagera anapambana s b kwasi mishi a tanzania mepigwa mechi zote ha sasa la mbili kwa yai lakini kwenye upande wa wanawake ni kwamba delta queens imeilaza bleza ya kenya moja kwa sufuri gra ikailaza kada queens mbili kwa yinayoam imelazwa na, Strathmo, ime na moja kwa yai hapapa imaweza kuuliza makocha wawili aweze kuniambia labda mtazamaoni gani katika ukuaji ya huu wa magongo barani afria manake tuma na vijala huu ndani ya kipind Yes, ukilinganisha viwango vya wachezaji wa sasa utagundua kuwa wengi walianza wakiwa wachanza na wamezoea uwanja tayari si kama zamani wangeanza kucheza katika umri mkubwa kwa hivyo naamini tukiendelea hivi afrika itatawala katika mchezo wa magongo kimataifa na dunia uh, you know, We have nafikiri Because tunatumia mbinu sawa sababu tumeiga mbinu ya wahindi okay. lakini viwanja okay. ndiyo tofauti kubwa Total. huu uwanja wa kenya si wa hadhi ya juu you, lakini wachezaji wenu wana nguvu sana na hilo ndilo linalotutatiza nam huyo ni kocha joel wa sinata kutoka polisi mashine nigeria akifuatiwa na patrick tylo kutoka amiledi siagana wakizungumzia basi ukuaji wa mchezo mchezouwa magongo barani afrika na kulinganisha basi mchezo huo katika mataifa kadhakadha n kamashna anakamilika kesho katika uga wa Sikh union jijini nairobi nchini kenya hayo ni kwenye mchezo wa magongo nam ukiwa goma diarac saa 11 h3 kipindi wale jukwa la michezo ukiwa nami jason kwa nae, paul nzioki na saa moja kwa moja paul tueleke katika mashindano ya bara ulaya ambapo katikati mwa juma kulichezwa mashindano hilo imerejea kwenye kilele cha ya kuilaza ikiwa mshindaoaaaa waaak hoea ene kil daa ya kukua sfuri ac milan ikaipiga spars ya uingereza moja kwa anayo paris saint german ya ufaransa ikilazwa na bamushen ya ujerumani goli moja kwa yai mchezo mkubwa huu ambapo wanapoteza kwa mara mbili mfululizo psg Uh, ni timu ambayo labda inaendelea kutumikia adhabu yake ya michwano hii katika hatua a kumi na sita bora lakini ambayo labda kama itabidi tu hata kama ni goli moja na waamue kwamba watakuwa wanaenda katika hatua ya mazida ya, ya, ya, ya, dakika za kuongezwa kwa sababu nikiangalia sasa hivi hiyo mm. timu wito inje ndani ya mashindano haya na uwekezaji mkubwa ambao umefanyika ndani ya klabu hii basi kocha atakuwa kwanza kuiacha pia kwenye mishindano ya europa lingi ni kwamba balevecusen ililazwa na monako ya ufaransa tatu kwa mbili wakati juventus ilitoka sare moja moja a nans alafu sevia uhispani kailaza psv uholanzi tatu kwa sufuri sporting lisbon ikitoka sara moja kwa moja na midland wakati nayo ayax imetoka sare ya uinberlin bilabila manchester na barcelona mbili kwa mbili ambapo ni kuwa manchester howpol ni kwamba kuna mabonyenye kutoka kule saudi arabia kutoka saudiarabiate sheikh jasim pamoja pia na mwenye kampuni ya mafuta ya ans jim ralif ameshawasilisha maombi ya kuinunua klabu hio ya manchester united na wote wawili ni mashabiki wa manchester united kwa hivyo nadhani sasa hapa wanaitoa ile mamlaka ya uwekezaji kule qatar ambayo labda ilikuwa inahusishwa na klabu hii na sasa hawa wawili wana nafasi kubwa walinunua kwa milioni iaa na wanaua kwa pauni iioni ada aau aah kumaliza matangazo jumamosi ya leo ni kukumbushi baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii viongozi wa eac wameyataka makundi yenye silaha kuondoka katika maeneo wanayodhibiti mashariki mwa drc kufikia mwisho wa mwezi ujao mwili wa mwanasoka wa ghana christian artu wapatikana katika jengo alilokuwa naishi nchini uturuki na marekani yaseema wapiganaji 30 wa kundi la vagnar wamewawa nchini ukraine tupate kibao chake aka akimshirikishe dimond platnams kinachofaamika kama makemi sing kutokea kule afrika kusini It's na tanzania can't tell me Ta-ta-ta-ra. Ta-ta-ta-ra. Ta-ta-ta-ra. Oh, mama, you're make me see. That's where you did not make me sing, singing every day. Give me thanks and praise, feeling your embrace. You're my everything. Wanna know you're queen. Hey, hey, hey. Oh, oh, oh. your queen? Eh? time you make me grace. We fresh and You want something? Then chop my money, up oh, yeah. No long time I invite you my bedroom patio, Hi, take a shot and pop the bubbly, glasses up, you got to love me, break it down, weed them, make L.M. sweat like cardio, ah, you the queen. mskilizaji mwili wake aka utakuwa unapumzishwa hii leo na hicho ndo kibao ambacho kinatutamatishia matangazo yetu jiuni hii ni kushukuru kwa kuendelea kuitegea rfi kiswahili ni kiongozi wa matangazo vikta abuso wenzangu alibilali bila kuwa sahau paul nzioki na jason sagini fundo mitambo amekuwa colins kadambi mimi ni florence kibova kwaheri