nam bila shaka ni kwamba kule katari leo kumekuwa na mechi mbili za mapema ni kwamba awali tunisia imelazwa na australia goli mj s huku poland ikipiga saudi arabia mawili kwa sfr lakini kwamba kwa ssa hivi kwa muda mchache ujao ufaransa itakuwa uwanjani dhidi ya denmark lakini saa 4 kamili kamilitaka ni zamu ya argentina dhidi ya mexico hili ni jukwaa la michezo mimi naitwa jason sagini nikiwa naye paul nzioki karibu sana 22nam bila shaka paul karibu tena asante sana ascofumambo ni mazuri manake ni taifa la kwanza kabisazugumzian kupata ushindi wa matafabaraafria ati om aduna atar baada ya kunuka iatar ana magoli aiaa tu kuona kama bahati itakua inawafikia mkufunzi wa tima y taifa ya simba kule senegal izungumzia alusis alizungumza baada ya mchezo jana kwa kupata ushindi wa tatu mj dhidi ya katar ilikuwa uh, mechi ngumu sana na yenye kuamua kupiga hatua kwa sababu kila timu ilikuwa imepoteza mechi ya ufunguzi nafikiri kipindi cha kwanza ndo tuliisoma mchezo vizuri tulipoteza kwa pamoja siko jumatatu na leo tumeshinda kwa pamoja kama timu kwa sababu kikosi kilipambana vilivyo buka ni kwamba taifa hilo la lianza, lianza mashindano haya vibaya baada ya kupoteza dhidi ya uholanzi mbili kwa yai lakini jana ushindi wa ya katar ni ushindi mkubwa maanaake wa ssahivi wanafukuzia kuingia kwenye ya munduano, lakini ungiye kwamba ukizungumzia ya jana Kamerun ilipoteza baada amblioteza hiyaineuty n wn sema hata kwa kikosi cha timu ya ya taifa chatimyatao ametufunga lakini bado akin badotakin litoka a dhidi a bilakufungana lakini uh, bila nayo nyo iliweza kwa dhidi ya maraki, kwa tatu, kwa ureno ambapo ronaldo s b kuwa mchezaji wa kiume wa kwanza kuwahi kufunga katika makala tano ya kombe la dunia e, baadayeikwamba ni katika mashindano hayo yote kwa ujumla hmm. mataifa ya afrika je tumejifunza nini kuelekea kwenye mechi za za mwisho makundi mataifa ya afrika lazima tu tumejifunza mambo mengi ha, nikianza tu na snal katika mechi yao na uholanzi mwanzo wananishangaza kwa sababu Uh, sikuwa naamini kama tuna timu ambayo inaweza ikaamua twende moja kwa moja kupambana na wenzetu kutoka ulaya uh, ukiangalia namna ya ni mbili mbili, mbili. Uh, ya ronaldo matokeo ango nghondao matoko hoaab hho nikiangalia pia a, timu aoashangatna wkujifunza baada ya wa mm-hmm. yao, hivobadu, hapo na na wawa, bada, kupata sae chanowakwanza hapli waueazanafaa pli ashindano kifanyika kue aeneaa mwaka lbanu kilikua ni kitu cha kujivunia alama moja haikuwa rahisi kwao mi nafikiri kwamba kwa mataifa yete ya afrika yaweze kujifunza kumalizia pasi ya mwisho iwe ni sahihi na iyo ni y kulenga lango maanake bila pasi ya mwisho basi kufunga bao itakuwa ni kazi ngumu sana nam bila shaka ukiwa kampala uganda ni saa 12dai41 kipindi hewani jukwa la michezo ukiwa nami Jason, the sports namiasohb nikiwa naye paul nzyoki na moja kwa moja nzioki tuangazie sasa moja ya matokeo ya kushtua wengi sana manake japan iliweza kuilaza ujerumani mawili kwa moja lakini nayo argentina ambao wampiga upato sana kuwea kuenyeka kombe hili mwaka huu kule doha katar wakilazwa na saudi arabia magoli mawili kwa moja Uh, sio kwa mara ya kwanza mambo haya yanatokea katika kombe la dunia uh, utakumbuka mwaka alfumbna ufaransa wakiwa mabinga chei wanapoteza mbele yana goli moja ya kwa s ad mbele a wanaabar anasemamunwaiu oot uliokua na mpira mb tka uh, mwaka huab b ni magaribi ikishinda uholanzi katika fainali kitu ambacho hakikusudiwa kabisa kwa hivyo timu hizi zimekuja katika mashindano zikiwa zimejipanga awali nilisema ni mashindano na sio ligi mm. kwa hivyo kila mmoja anakuja na mbinu zake katika mchezo labda argentina ukiwaangalia ni kama waliwadharau kwa kiasi fulani saudi arabia kama wangefanya chochote ukiangalia mechi ya, ya Qatar, uh, wanacheza na Ecuador, wa katika wa kijamii lakini saudi arabia uh, wanawazima midomo nitamsifia mwalimu avne, taifa la zambia yakwanzayktikataifaazambinaia alikua n barani kujilinda aaliwapelekm pakubwa kombea ya argentina japan nadhani kuna kitu ambacho pia mwalimu wa japan alikifanya kile kikosi cha japan kina wachezaji ishirinina sita lakini nane wanacheza bundsliga kati yao nane walianza watano kwa hivyo kuna ule utamaduni wa soka alikuwa ana vizuri vilevile pale kwenye kikosi cha saudi arabia chake mkufunzi hahn kwamba wachezaji tis kwa mm. kikosi chake 1mj wanacheza katikalia nyumbani ya, ya saudi arabia kutoka klabu ya al hilal na mkufunzi wa al hilal ni wa taifa la argentina Kwayo, mm-hmm. kwa hiyo anafahamu jinsi walivokuwa wanacheza kabla ya mchezo <laughs> <laughs> ndio maana unaambiwa kuna kulinda tamaduni zenu kama wachezaji utaikumbuka uh, brazil ya um, uh, kitambo wa, wanacheza na wachezaji ambao wanacheza uh, katika eneo lao na unawangalia pia ujerumani wakati wanakuja kutoa kombe la dunia mm. wachezaji wengi wlikwanafanya Wana, kile kikosi cha mwaka elfu mbili na kumiwkatm uh, mm. zaookuna kutengeneza utamaduni kmm laa aweze kusajili ushindi manake saudi arabia hao walipatiwa uh, siku kuu iliyofata baada ya prince yul aa mkuu wa taifa hilo Muhammad bin salman lakutangaza kwamba itakua ni siku rasmi ya kutofanya kazi baada ya kuishinda kuishindaam huyo bado ameweza kuwazawidi eh, wachezaji wote wa saudi arabia gari la baada ya kushinda kwamba wakishinda kombe la dunia watapewa bada ya kushinda aentinaina kuonyesha kwamba wanaweza wakapewa zawadi tu uh, ningi a magari kininwn wamefuaakusema maaaaunyeshakamba wakita a dunai inaonekana ni kama ukimwahidi mtu kitu mm-hmm. anasahau anajisahau mwenyewe hata afadhali tu aende ashinde umwambie utamnunulia gari saudi arabia hiyo ipo kwenye kundi cha nafasi ya pili nyuma ya mabingwa akini uasknaashko waianza mchmashindano haya vizuri baada ya kusutwa sana. kusuta sanakanikamba kikosi chaoilika na majeruhi kaawkada maraha kaano h akini wakaanza vizuri kakuila au Loris, tumsikia, kabla ya kumsikia na Loris, tuzungumzie uh, jinsi wanavyokaa kuelekea katika mashindano haya ya kutetea ubingwa hadi sasa baada ya mchezo wa kwanza uh, kutetea ubingwa ni swala ambalo nadhani muda wake uh, wa kulizungumzia hujafika uh, ukiangalia historia ya kombe hili kutoka mwaka elfu mbili na sita anayekuja kulitetea hajakuwa akipokea matokeo mazuri lakini yeye ametua ufaransa ametuonyesha dalili labda akasonga akapita makundi ya moatianafaia eaina nno nafaia nakanafasiya kmnaaiwa nafasi ya ya alathini inakuonyesha kamba katikaundi hili naneeatawo sasa ni kushinda mchezo baada ya mchezo kwa sababu kuna mwalimu na sare ataondoka mwalimuatanakuja katia mcheo buanusahau kwamba mshambulizi wa klabu ya yac milan raia wa ufaransa liie alifunga bao na kumfanya kuwa nafasa na magoli sawa na Uh, hata mwalimu uh, deam alimtetea sana alisema wengi walidharau jiru waliniambia kwamba sitapata matokeo mazuri kwa sababu nimemwacha antoni masial uh, wakati ambapo karim benzema yupo kwenye kikosi lakini olivie jiru ni baadhi ya wachezaji ambao wanakusaidia sana katika timu ya taifa lakini kwenye vilabu vyao una watu wengi wanaanza mm. lakini nyingine kama wanaana kaa ttnae aaakuai kuchezea taifa la ufaransa maarufu kama ebl lakini leo usiku na mechi ya ufransa de denmark na hapa huyu hapa nahodha wa ufaransa hugo loris akizungumzia kuelekea mchezo huo ukijaribu kuangalia mbele sana ndipo utakapoanza kufanya makosa na hivyo ni muhimu kuweka umakini kwenye mchezo unaofuata mechi ambayo itakuwa ya kufanya maamuzi iwapo tutasonga mbele tuna nguvu ya pamoja mba ayo inatuongoza katika kambi yetu kushinda na kuongeza nguvu utakavyoendelea na mashindano lakini tukumbali sana tona, na fainalitu na mlima mkubwa wa kupanda kwa hivyo itabidi tuwe katika ubora wetu ili kushinda alama alamatatuanaimani kwamba watapata ushindi na alichokizungumza g ni muhimu sana kwamba tunakuja na mbinu ya kushinda kila mechi kwa hivyo tunakuja katika mechi mechiii tunaangalia mahitaji ya mechi ni tunaangalia tunafanikisha kisha tunasonga katika hatua iliyofuata iliyofuataanm ni muhimu <laughs> anachokisema dhidi ya denmark A, ni muhimu sana kwa sababu a, kwa mechi, uh-huh. na na mm. ya kwasababuwakishinda mchwaaoa mchezo mgumu denmark wametoa sare wa kwanza wa ya ya tunisia na mm-hmm. ndo ipo kwenye nafasi kwa awameta aheowaakana iafaaanafasi aliaalama tatu aiia wa na natunisia kila moja kwa moja lakini kabla ya kufungashata kombe la dunia tuzungumzie majeraha katika kwenye kadawaashuhudiwa ya mhptach aanzmo wenye timya taifranaaushoto alipata jeraha dhidi Australia. Na imao, brazil alipata katika matua ya jeraa ama taureea atiauandoateea wa kesho ya ya mwisho ya makundi Uh, athari ya lukaku si kwa sababu nikiangalia mechi ambayo walicheza ubelgiji uh, si kuona uh, nafasi za hatari zaidi ambazo zilitengenezwa na timu ya ubelgiji mm. nafasi kama hizo ndizo zinamuhitaji mchezaji kama lukaku uh, kwa sasa waendelee kupambana kwa sababu ukiwa na lukaku na utengenezi nafasi uh, ni kazi bure uh, nafasi ya neymar aliingia antony mchezaji wa timu ya manchester united na antoni alicheza vizuri katika nafasi ile japo mechi yao ilikuwa ngumu kwa kiasi fulani sidhani kama kwa kiwango cha wachezaji wa brazil watakuwa wanapata pigo kubwa kwa kukosekana kwa neima japo siamini kama kuna mchezaji mwingine kama nema ndani ya kikosi cha brazil mm-hmm. lakini uh, kama nilivyokuambia wikendi iliyopita kinachoathirika ni kiwango cha mchezaji sio idadi uwanjani bado watakua sawa nikiangalia uh, piaalipatanasikumwonaktiamchi uh, yao dhidi yawanacheakatia kiungo cha katikatikiwango chaokiliirihishanosa ndbakitu kingine ambacho imeona kimewaadhiri ni kime wamepoteza ni uh, wa mchezaji niko williams hapo ndipo naona labda kama mm-hmm. watakuwa na nafasi ya kusonga mbele na mashindano haya watapata tabu sana bila shaka kesho kuna michuano kadha wakaa mbapo japani itakuwa inacheza na kostarica kwanzia saa saba kamili lakini saa kumi ubelgiji takua inapiga na moroco croatia dhidi ya canada kisha mechi ya mwisho a usiku ni mechi kale kabisa kati wa hispania dhidi ya ujerumani nam bila shaka tuangalie mashariki yanasemaji pale mtandaoni paul uh, tunaanza na bienfeit kasemengo anasema toka kivu kaskazini jijini butebo drc mimi nampongeza sana olivier jiru pamoja na kalin mbape kwa rekodi hiyo nawatakia mema kwenye mechi ya leo japo sina uhakika kwa ushindi wao argentina pia nawatakia ushindi mzee mukonta gabriel anasema toka mulonde manda drc ongera sana rf kwa habari za michezo bado tupo nanyi tupate umbea wa viwanjani asante sana mwenyezi mungu azidi kuwabariki anasema huko kwa drc ni mechi ya vijana wa umri wa chini ya miaka 1 mi 8 mpaka 2 ambazo zinaendelea joans biter john anasema akiwa tanzania shindano linaendelea vizuri na barani afrika sisi tunateseka tu na ssi tuatma kutoka tanzania uh, yeye aoni madhara kwa kwa brazil kumkosa anasema uh, anasema yuko momba dunda, drc anaimani na timu za bara afrika na michael kwamba kwamba itakuwa pengo kubwa uko, kwa Neima, kazi yake ni nzuri joshua mjukuu wa tunisia kwabrazil kumkosanemaabamambaaa kushn eh, eh, eh, akan psoi yameachiliwa e, jana siku ya alhamisi na koti moja ya nairobi baada ya kupatikana nahatia kwamba e, katika ile kashfa ya mchezo ya olimpiki ya rio de janeiro a, kule brazil ni aibu sana a, kufikia sasa mwaka elfumbili ishirina mbili tunaendelea na taarifa za kesi ambayo inafaa kuwa imekamilika mm. a, kila siku naamini katika wizara ya michezo fedha zinapotea na kesi kama hizi zinaendelea kutokea kwa hivyo upande wa mahakama siju isemeimkiliachiliwa ni kwamba wawili hawa pamoja pia na waziri wa zamani wa michezo nchini kenya hasanwario walikutwa na hatia ya kuvujaji wa fedha takriban dola hizo za marekani wakati huo zimepotea hdhadi e, jezi pamoja hmm. pia na kutoa tiketi za ndege ambazo nikwa watu ambao hawafai kusafiri lakini katika mchezo wa soka nchini kenya lo kumekuwa na mechi kadha kadha Uh, sofapaka dhidi rangers mechi imeishia sare ya kutofungana nzoi ya shuga uh, hata baada ya bandari kusema wanaenda kutathmini bei ya sukari wameshindwa kutoa uh, ushindi hapa wakitoa sare ya bilabila bila. gorumaya wamepata ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya united huko uganda vipers wakitoa ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya ura nakule tanzania ni kwamba duomajiji melazwa namungo goli moja sufurit ikapigwa na big sn goli moja kwa sufuri lakini kwa sahvuanjani wapo uanjani yang wapo mbili mbele didi eh, ya mbcaceu ce bla katika pambano la ubingwa uzito wa kati maarufu ifanyika ni morogoro na na mm-hmm. mandonga amesema amesema amejisikia furaha sana akisema hakubahatisha kwa sababu unafahamu alikuwa sema, atakuja ngumi ngumi jina la la la <laughs> alisema ambayo inakunja kona kwa ivo, labda amefanikiwa <laughs> jana lakini kwa mashabiki nchini kwamba mchezo wa kutangu, kusindikiza pambano pambano dhidi ya Victor hugo kutoka eh, wakiwa katika ndondi kule morogoro eh, katika uwanja wa jamhuri Kia hapo sina la ziada limekua jason sagini lakini kwamba kwa mechi za kesho na pia mechi za leo siku namwona yuko hapa studioni aweze kuniambia mechi mechiaagentina hmm. leo usiku itaishaje ya naona sikuaatitaishajiimagoli e mangapiaondoke mesi umemwondoa mchezonii najua yani, naushangaza lakini najua itawezekana basi msikilizaji wakiondoka wanajukua nami nikumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo jiuni hii wanajeshi zaidi wa kenya wawasili mjini goma nchini drc huku utulivu ukishuhudiwa baada ya waasi wa m23 kusitisha mapigano mwanasiasa wa coe divoir chale ble gude aliyefutwa mashtaka na mahakama ya icc arejea nyumbani na mataifa ya ulaya yasitiza wataendelea kusimama na ukrain dhidi ya uvamizi wa urusi kikamilisha matangazo haya ni kundi la wasanii magic system wa na msanii shaqui ametokea kule nchini podivoir na wimbo wao majikindelea majicindhe aa kibao cha kundi la wasanii system akimshirikisha wa shakwi wametokea kule nchini coe divoir kinatukamilishia matangazo yetu jioni hii niseme shukran kwa msimamizi wa matangazo haya amekuwa victa abuso bila kumsahau ufundi wa mitambo vital kulembwamogisho mimi naitwa hilary ngati wamekwepwa wanajukwa la michezo kwaheri matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili ni kesho asubuhi saa 1nusu za afrika mashariki kwa heri Sérgio Osborne. Ah, eh? ah, show key. É graduando.