nambila shaka karibu tena msikilizaji kwenye kipindi cha mwisho cha mwaka 22 a ukaa michezo nsianae alshamal as w tunasikitika manake taifa mm-hmm. ma tuseme dunia nzima kwa ujumla mpoteza bingwa wa mchezaji soka zungumzia mchezaji kwa jina la Pele kwa jina lake maarufu ni Edson Arantes do Nascimento ambaye alikuwa mshambuliaji zamani wa taifa la Brazil eh, na ameaga dunia akiwa na miaka 82 eh, kisa ni kwamba ugonjwa wa kansa ambao ulikuwa imebonika mara s1 na ndiye alitopeka kuai kushinda kombe la namba 3 na pia amefunga magoli ngapi magoli mechi mchezaji kuhudumu kama wa michezo hayo ni mabao zaidi ya alfmoj katika mechi za daraja la juu zaidi pele anawafuata magwiji wengine ambao walikuwepo kwenye soka unawazungumzia kina polo rosi wa ital ambaye anakumbukwa sana kwenye fainali za mwaka kina anawafuata kiaeo amado hivyo Eh, ulimwengu wa soka uh, unaomboleza lakini ni baadhi ya mambo ambayo aliweka siri kubwa sana Tuna kwa kwa hivyo kila mtu ana siku yake duniani yeah. na kuna sababu kwa sababu ukiwafuatilia labda watu kama kina wa mwenyezimngu uh, alipigwa risasi mm-hmm. eh, baada ya kujifunga goli wakati wa fainali mm-hmm. za mwaka alfuma, kama lake gkeid ya marekani kwa mm-hmm. alipigwa risasi pel naye ameondoka kwa ugonjwa wasaratani mm-hmm. maradona alikuwepo pia na kashfa na mambo ya afya kwa hivyo ni kila mtu na siku yake na sababu zake alipowaga ao lisema kwambliema kwamba antumimuatkutannadn una nima wa uma kutok wenye kipindi cha ukwa la mcheo namna moja kwa moja katika kumbukizi za mwaka 2 katika michezo mbalimbali mbali, duniani kujumla, Tanzan, Kenya, Poland, bapo, eh, Kenya na kwa umamwn goo t ya shirkisho la soa humo FKF, na wizara amichezo ingowa a muhm michezo kutoka kenya kikasikika ni kile ambacho kilikuepo kwa muda mrefu na madhara ya um, adhabu hii ilikua inaonekana kwasabau nakumbuka timu kmalishinda liiikenyaaya kuutanak wachezaji, mm. eh, wachezaji waliumia sana lakini sasa ni mwaka ambao pia wana michezo kutoka kenya upande wa soka watasema asante kwa hmm. sababu sasa jawabu washapata manake naambia kwamba yule mdhamini wa kuweza kupsha michezo katikainoakarejea katikati mwa msimu ama mwanzo wa msimu ujao nchini kenya kutoka hapo tuelekee rwanda ambapo kulifanyika michuano ya uendeshaji baskeli ilikuwa mwezi februari tarehe mwaka huu rwanda meritra mwitenatnaltfastion akishinda ubingwa huo lakini mnyarwanda eric manizabai akiwa nafasi ya tisa muisemugisha pia alishinda katika kitengo kile cha uondeshaji wa kwenye milima na mabonde liseme kwamba tuliwaji kujadili kwamba labda ni kwanini tuanda mashinalo lakini kwamba tuwezi kupata ushindi licha kwamba tunaandaa mm. mashinano kama haya Uh, bado uh, waendeshaji wengi wa baiskeli lazima waendelee kuwepo na ukiangalia sana uh, watuaisa wanaendesha baiseli enye timu ambazoada io afrika kusini anayeshinda naakambnaesind maundi yalikua ni kitu ambacho Emmanuel makundi muda mrefu sana makalaya kumi na nne yakifanyika mwezi februari na kwani kwenye viwango nane Dio. na labda nilikuwa nadhani mwaka huu <laughs> mugisha e. angetoa ushindi lakini wacha tusubiri hadi mwaka ujao nakumbuka pia Aa, akuwa vizuri Mm-hmm. Mm-hmm. ndiyo na ni kwamba baada ya hapo tuelekee uganda pole ambapo uganda pia linyekua wa sekafa wasiozidi miaka ishiini kwa mara ya tano ikiwa ni rekodi hii katika historia ya michuano hiyo kwamba baada ya kuilaza sudan kusini mbili kwa moja mwezi novemba tarehe 1 katika uga wa wailal kule jijini katum sudan na ni kwamba mara ya kwanza uganda ilipata ushindi huo mm-hmm. baada ya kushinda tajilo mara ya mwisho mwaka elbs na wakaongeza taji hilo kuwa taji lao la tano kwenye michuano ya sekafo kwa wachezaji wasiozidi mm. umri wa miaka ishirini upande wa wanaume na south sudan wao sudan kusini udakusini wakapata nafasi ya pili kisha sudan wenyeji wakapata nafasi, ya tatu na nafasi ya mm. uh, kushinda taji nafasindkushindataji aliendelea kuonyesha kitu ambacho amekuwa kifanya kwa wachezaji wa changa mm. Mm kuwa taifa la uganda na washapata nafasi kwenye mashindano ya wachezaji wasiozidi umru wa miaka ishirini kwenye mm. makala ya afcon mwaka ujao tukimalizia katika ulingo wa ni, ni mwaka, kesho. mwaka kesho mm. kesho tuseme katia ulingoouuanzia keshoaamba eh. katika ulingo bado wa soka afrika mashariki tuelekee kule tanzania ambapo yanga ilipata ushindi wa kombe la ligi kuu bara baada ya kuwa ama baada ya kuwa na kiu ya miaka hmm. minne na ni kushinda ligio walishinda ligio kwa kutopigwa mechi hata moja kabisa katika ligi nzima namna kocha nasredin nabi kutoka tunisia anakuja kuwapea yong africans ubingwa baada ya kuteuliwa mwaka elfu mbili ishirini na moja aprili tarehe ishirini na makocha wengi walikuwa wamepita pale younafricans kinalakimal na kina lako cmi ambao ni makocha wazoefu lakini a anakuja aawapainshindi mwka huu wa kushinda kombe la mapinduzi baada ya kuilaza pamoja na timu gani levile e, kipanga kutoka zanziba bila shaka nichuk mtandao wetu akiwa novemba aakm enzo wa fanandewa mm. argentina na labenika kule ureno lakini kiwa drc kasohndukikac fnasma pmoja tamati vincent jj kaji kijana mpole anasema kwamba uh, kwamba nikiwakilisha wasakatonge salam amba pele apumzike kwa amani naye matikiti mohamed kwamba family group, mmingano, tanzania hakika tutamkumbuka pele Uh, kwa upende wangu namwona shukuru mbole darius anasema toka drc nakumbuka maneno ya mchezaji wa moroco baada ya kupata ushindi wao uh, dhidi <laughs> wa wa wa ya hespanol alisema kwamba ushindi huo na wote krasia akasema mitandaoni sana, la dunia Zabulon, nasema, nipo uh, kamba na kilichonifurahisha nawotelwensemanoaobaaioasakee mich- nya soka mwaka huu ni kwenye kombe la dunia hakika nilifurahi kisha miwani kenneth anasema yupo bukoba tanzania anatupata vyema namukiwa goma ni saa 15 kipindi an jukwa la michezo kiwa nam on sai nikiwa naye pal zokna asa tuelkee katika mk ceoaaknyamanyalipata kma ya kushinda kat m do tha serafino antao kule path glory mwaka alfumoj kendamia sbli akiandikisha rekodi ya sekunde kumi nukta mbili na utamkumbuka kwa sababu alimshinda ambin mm. bi ni mwanariadha ambaye nitajika sana kwenye mbio hizi za mita miamoja kutoka afrika kusini na utakumbuka manyanakuja kushinda mbio hizi akiwa ametoka kwenye, fire, kwa visa, mm. uh, kwenye ya eh, kwamba labda ni wakati nyuma shya kukosekanakasa na akaondoka na duniana kumbuka pia ni kwamba alipata kukosa kushinda katika mbio za fainali za manake ya ya tokyo bado wakama bingwa yanafaan akasi zaidi ulimwenguni akiwa e, basi mbele ya ya kwamba baada ya kushinda atakuwa ya anaangalia mbio mm. za olimpiki e, e, asa a mbio za masafa marefu mzungumzie e kipchoge mwezi septemba mwaka huu paul bingwa mara mbili wa olimpiki aliweza kuweka rekodi yake binafsi na kuivunja na pia kuvunja rekodi ya dunia katika mbio za berlin marathon kwa kuweka muda wa saa bli dakika m9 na kushahadhiiwa makushusha rekodi hiyo kwa sekunde 30 aliyoiweka katika makali iliyopita marathon mbio ambazo zimemfanya kipchoge kuwa mwanariadha bora zaidi wa marathon wakati wowote ule na kilichonishangaza niye kusema kwamba bado anataka kuendelewakeoda eh, ah, ah, abda acha tuendelee kuona kwa sababu naamini anachokisema huyu bingwa kinaweza kufanyika mashindano ya tokyo marathon kwa mda ambila, ikambili, sufuri, pia, za olimpiki, za wa katika za za bara Afrika, hapa kuna katho, kala, klabu ya Sablank, Morocco, kombe la mohamed kufanyikasna bakane ilipata kunyakua tajiri akeda pili la kombe la mashirikisho baada yakuilaza nando pilats eh, magoli matano kwa manne kwenye to penalty baada ya kuishia moja moja katika muda wa kawaida katika uga wa godsilakpabo kule maeneo ya nigeria esfre na morocco pia ilinyakua kombe la wanawake novembe 13 kombe lake la kwanza katika makala ya pili ya vilabu vya wanawake barani afrika kwa kusini mane kwa sf katika uga wa prince mulaya abdella kule rabat morocco simba ilikuwa nafasi ya nne baada ya kubanduliwa na moj kwa sufuri katika hatua ya nusu baada hapo ikapigwa ilikuwa, ni ilikuwa nzuri sana ya simba mm. kuonyesha kwamba timu mkutoka ukandau labda inaweza ikafanya vizuri barani afrika ilipigwa na na katika katika katika katika mechi ya ya lakini pia bado katika wanawake kombe kombe la la mwezi julai mwaka huu uga ule ule Kule Rabat, Morocco, Mulai, kombe la kinadada kwa Morocco, mbili kwa kinadada kubwa sana ilikuwa labda vitu ambavyo vilitokea pale ni kwa kocha nakumbuka kwamba alikuwa ameshindwa sana ao nawakem namna ya wktihukutanaamwenyeji na kuishinda nigeria lakini wakati na na, finali, na, mm. na mwenyeji na kilichonifurahisha ni alishinda kombe hili mbele ya mwenyeji ambayo alikuwa na uwezo mkubwa wa kujaza uwanja mm-hmm. bila shakakati akitaja kuwa kocha bora wa mwaka 2 ni kwamba pia bado katika kombe la afcon kwa wanaume mwezi februari paul senegal ikapata ushindi wa kwanza kabisa kwa kuilaza misri kwenye fainali mane akiwa uh, kombe ambalo labda limemsaidia sana kuja kuwa mwanasoka bora wa bara a afrika mwaka elub uh, ni kombe lao uh, wakiwa na kiu cha miaka hamsini na mine labda uh, tulikuwa tunawangalia sana kwenye kombe la dunia na kitu ambacho ia kinasababisha waangali sana kwenye kombe la dunia ni kwa sababu ni mabingwa wa wa afrika mm. katika mchezo mabingwawa afrikaae afrika ni kwamba kulikuwa na ya kufuzu kombe la iwamb ifayi mwaka ujao julai hadi agosti katika taifa la la afrika afrika afrika kusini kusini na na na na ni kwamba timu gani zile naangalia hapa naona kuna malawi e, neema na, u, u, u neema unasema kudra bara zitakuwa zinabebwa malawi uganda na zimbabwe utakumbuka kwenye mashindano haya ya kufuzu nafasi yakufuzuno kenya walimaliza katika nafasi ya tano na tanzania walimaliza katika nafasi ya tisa katika mchezo wa raga ni kwamba kenya ilishindwa kufuzu kuelekea kombe la dunia kwa kupigwa namibia hahs kwa sufuri, na sufui nauichanomnke acho yakufuzu na mkondo wa pili kenyalita kupigwa mechi zao zote kwenye hatua ya makundi ya kufuzu kombe la duniao ndio kocha ameacha kazi mm. eh, sababu labda mazingira ya ukufunzi nchini abdamazingira lakini kumekuwepo na migogoro mingi mwaka huu pia kuhusiana na mchezo wa mwak hu h ambacho labda tukiingia mwaka kesho waziri wa michezo babu na mwamba atakuwa anaangalia kwa undani. Unamuita kocha Paul Odera naizungumzia hapo Paul Nzioki na likwamba pale kwenye Facebook naona uh, Thierry Makoti kasereka anasema kwamba hapo eh, ni Thierry wa Koti nikiwa DRC Kongo michezo iliyonifurahisha mwaka huu ni michezo ya kombi duniani kule Qatar. Asante sana Eric Kiswahili tunashukuru na kuona Jonas Lukwesa Dashira alisema kwamba Asante tuzo aliyopewa kipa wa Argentina haikumruhusu ilipaswa ukipa wa, wa Morocco na hata ile ya Messi litakiwa ya ya kwa kwa sababu messi akutoa jasho mm. kama Modric, <laughs> na sayenda magesha anasema anasema kwamba kwamba kiwa shibaranga Gate, tukio kubwa ni kukamilishwa yanga mechi bila mm. kupoteza wakikamilishwa swakikamilishwa nafski mm. mm. wanasema kila uh, timu kwenye ligi kuu tanzania bara iwashukuri yefu kwa kumaliza ya young africans Emmanuel dusha anasema toka kama nyola, mimi miminilifurahishwa na nilifurahishwa na kazi aliyoifanya messi na timu ya argentina kwa ujumla hila nilikerwa tena na taarifa ya mfalme wa soka kuaga dunia kwa maana ni mpango wa mungu tuyaache anasema amemfuata guli mwingine ambaye ni maradona Aa, masi lakobe anasema toka drc naofuata vyema dugu watangazaji wa rfi ila napenda mniambie ni kwa nini barcelona haitaki kusajili <laughs> <laughs> u katika awam ya mwisho ya kipindi cha jukwa la michezo makala ya mwisho kabisa mwaka huna. Ni kule mechi ipo kwa ipo mwakahuukwa ee chspmz aa a omeaai katika kombe la la la dunia messi aliongoza ushindi wao watatu wa kombe kombe uh, na historia uh, chini kwamba watu wengi walikuwa walikuwa wanamsuta kwa sababu ameshindia nchi yake nini kwa sababu diego Armado maradona ndio kushinda kombe la copa mm. aliwa shindia, aliwa ungoza, uh, kushinda copa america lakini aliwaongoza katika fainali ara akini na the hand of God ya na Messi mwiko huo nautaumbukaene gli awaeyangeaaasai ameuuna mwko uo aau a da nguaaaauesindaa mwanaso mbaye amekamaau a sndanmbamndumanmpataoaamba vincent Bacarok wa nbawamrn napia pia na mm. anafaa mm. na, na, kutendewa haki ah, rb sofian kwa sababu ya uwezo wake aliwaangaisha sana wachezaji na hivi naona bado anahusishwa na vilabu vikubwa kule ulaya mm. japo bado anacheza ulaya kwenye klabu ya forentina kule italia lakini bado umri wake wanasema ndio shida kwa hivo labda ndo kinaarim mandonga kule ufaransa alofanyika ulai mwaka, mwaka huu mo mhinaua o mu auosm a u utoka ea aaueo aanlofayika mwezi ulai mwaka huuembapo raia waach alishinda unakumbuka kwamba yalikuwa ni makala ya kumi na saba na raundi hii kukawa na mzozo mkubwa kwa sababu walikuwa wanataka wanawake wengi waanze mashindano ya kuendesha baiskeli lakini pia waliomba mambo ya mishahara kile ambacho mshindi wa baiskeli kwa upande wa wanaume anashinda na wanawake wakuwa wanapatiwa kwenye tenisi eh, yeah, ndiye sasa um, tenisi mwanaume wa umri mdogo zaidi mm. uh, kushinda taji la granslam alishinda taji la grandslam la us open mwaka huu lakini pia ni kwamba kabla y uondeka mitamboni paul ronaldo kandarasi ya miaka miwili kule alnasri saudia mm. anaingiza euro 7 kwa mwaka mmoja Ha, amefika sasa pa, mahali pa kutengeneza pesa kwa sababu angetaka kuendelea kucheza soka la ushindani na lipo ulaya na labda barani afrika maanake namwona yuko ndani studioni ashaingia kwenye mitambo renku aweze kuniambia katika michezo tukio lake kubwa zaidi likua ni gani mwaka huu 2umbuka kombe la dunia na pengine ni na nizidi kuwapongeza kidogo walifanya afrika moroo manake sisi <laughs> uh, nyinyi jesnsagii na pau <laughs> zioki humwaka <laughs> mmekuwa na mambo mengi kvchatuoni uh, mwaka 23 tatuletea lipi jipya mm. tuseme asante mwaka ujao kuanzia kesho paul takuwa nasi umekuwa mwaka mzuri sana katika michezo kama kawaida michezo ni yetuspot ni sisi kwa heri. msilizaji ni kukumbushe baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii aliyekuwa kiongozi wa kanisa katoliki duniani papa beedict wa 16 afariki dunia na balozi wa drc nchini ufaransa akanusha madai ya ubadhirifu wa fedha na urusi yaendelea kurusha makombora nchini ukrain kibao hewani kinafaamika kama getored chake jaianai kutokea kule ufaransaymya <coughs> <coughs> Regardez comme il seul à la mal aussi, réglage mon billet, la musique en drague, comme on la fête, 5 5 un coquetorat, tout mon ghetto, il toi a un peu pas je les bouffes ou paille, paille, pai, pai, pai, tell me, money Ok, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, pai, Ba stik a si mwen ful miks Mwen di kishan li pas ba de kris Koum yon bine yon moud laj te gen yon le so pis Yon son Chicago mwen shira yon son pis Mwen bie freestyle tope mwen de krips miks Nou pa det, nou pa det, nou rafel Gade koum yon dan sol mwen raban so fa yon tet Pi, nyan, malo si, reglaj mwen bilet Gatan la mizik an drak pou mwen a la fet So la, ma touri, ee, mien, ketoret Tout mò no get o you diyan pou chè mè rek Pa jwè lè bouk pou pay pay petè tek Mòmi tell me money a fi met Si fò mò rwa in, yo rwa in, yo lè yo tek On se monte chapi ravè, di rà fè la fèk Kote mò bà bà fò, yo pèye yo det Nou pa det, nou pa det, nou rà fèk Je des suis un peu mal à tête, mal aussi, réglage la musique en suis pour moi à la fête 5, suis de mal à la tête, je suis un peu à la tête, je tell me money tête, je suis un peu de mal à la tête, tête, un peu de dem, à de la dem un peu de mal de la un Yo suis parti, je suis parti, ça te parti, je suis parti, je suis parti, je suis parti, je suis kibao hicho getoed kinatutamatishia matangazo yetu ya jioni hii nimshukuru kiongozi wa matangazo victo abuso wenzangu jason sagini na ponzioki okay? na fundi wa mitambo george maina na bila shaka nikutakie heri ya mwaka mpya wenye baraka na mafanikio tele mimi ni florence kiova kwa heri kwa à la musique à la fête. Pas Mommy, tell me.