nam bilashaka asante sana florence kibuba tunaingia la ndondi, mbapo, Kenya, okuira, Lakin kuna kwa timu ya wanawake, nchini kubwa ndondi ya timu wanawake ikifikishwa katika sanaiuaingi shiriishaa soka dunia ni yani fifa na pia ukaribuni ni kwamba debi kadha wakadha kuchezwa weekend hii mimi naitwa jason Sagini, the sports ak bishop niko naye paul nzioki karibu sananam <tune> ul zoki karibu tena mkoko umeshaalikamaua kweli kabisa sant sanamoja kwaoahikna mandoga mtu kazi niko ndani ya na nairobi oya tanzania oya kenya oya mandoga mtu kazi ni mtuwakazi nimekuja na ngumi ya sugunyo na sugunyo lazima imhusu tu hii ngumi imetoka ukren kwenye mlipuko wa mabomu wanyoni sio wanyoni tena wanyonyo ambao nimapewa jina lazima waelewe na lazima watambue mandonga mtu kazi gani wa kenya oya mandonga oya tanzania oya lakini naye mkenya darie wanyewe najibuje mapigo yake mwenzake karim mandonga niko tiari mazoezi nimefanya kutosha na ngoja tu safari ya kesho kuanza andishi hiyo ni maneno yake kawaida mi namzoea kwa maneno yake si mara ya kwanza kusikia akiongea atarajia gamungumu mii nimezoea kucheza gamngumungumu nam na karim mandonga amesema kwamba ataitwa pambano lake la kwanza na alibaba alisema alibaba alisema mm-hmm. kama uh, pazia kwa Mkenya, Rito, Noquiri, na lakini wanyonyi a wanni aa ana a aano ae ana a angalia pambano ambalo labda limewafikia wananchi kwa ukubwa pambano ambalo limefanikishwa kibiashara pakubwa mm-hmm. mandonga mtukazi amejizolea sifa nyingi sana kwa mashabiki wa ndondi kutokana na namna na yake ya kuongea wakati ambapo wanakuja kwenye pambano nafahmuabondiaengioonebodonambaapmbana <coughs> na e, na, na ndio akishinda kambnokembao taa ni pambano la ugenini a, a, zile alama ambazo zinawekwa kwenye jezi zao wakati wanaingia mm-hmm. katika pambano sasa mm-hmm. zitakuwa zinapanda na atakuwa anaendelea kupanda kwenye msimamo wa mabondia wa kumbuka mandonga huyu amecheza mechi saba kutoka sare tatu na pia mara saretatunapia kushiamaraauna kutoka sare, sare moja na kupigwa mara tatu tatnaa kushi mara tatu akiwa bondia kutoka taifa la tanzania kati ya ambao kupigwanwa katika pambano la tanzaniab k kule inarobi nchini kenya, kenya ba okne Yuswizi, makala kr21 uruskenya ni nchi inapenda soka kuna watu wengi wanapenda na wanafurahia kandanda watoto pia wanapenda soka na wanahamu ya kuna wiri kimchezo ila ni jukumu la pamoja la fifa kafu shirikisho serikali na sisi pia kwa hivyo kwetu sisi ilikuwa ziara nzuri so, uh, tumeridhika uh, na tunaweza kurejea kufanya kazi waliangalia viwanja wakatathmini mm. pia hali ya mbinu ambazo zinafanya kama kandana pia kama shirikisho la soka nchini kenya fkf nafikiri kwamba inasaidia mainakuaji Uh, fernandes mwenyewe alisema alicheza dhidi ya vikta mgubi wa nyama na pia amecheza dhidi ya mcdonald mariga na ni wachezaji wawili ambao walimwonyesha kwamba kenya kunaweza kukatoka wachezaji wa viwango vya juu sio lazima tu wachezaji wa soka wawe wanatoka afrika ya magharibi na pia wanaweza kutoka katika ukanda huu uh, ni ziara yao ya ambao wamekuja kuzungumza na serikali na shirikisho mm-hmm. kwa hivyo labda hatujui walichosema ni nini labda walikuwa wanakuja kuangalia viwanja je ukiangalia viwanja utatusaidia kutoka katika hali yetu ama umeangalia viwanja tu ukajua kwamba mm-hmm. alu bil ishirina saba hatuwezi kuandaa mashindano yoyote yale tungoje tutakaokuwa manake amefanya kuweza gua viwanja hapanaa e dambinu anazoweka zungumzia wazir wa michezo nchini kenyaa e kisa ambacho kilionekana kwanza kuripotiwa katika mitandao ya kijamii na inaonekana video kwamba blanketi zinarushwa nje na wachezaji ambao walikuepo kampeni wakatoka kulalamika na kuna mkutano ambao ulikua umepangwa kati wa mm-hmm. uh, ya wachezajinkla wachezaji nawao watawasilisha malalamishi yaoitoe baada ya klabu hiyoakuotza mchezowaombli a <laughs> hizi taarifa za upangaji matokeo na ukifuatilia historia ya upangaji matokeo unaweza ukajua kwamba ni kitu ambacho kilianza zamani sana ni vile watu hawakuwa wanajua Uh, siku hizi upangaji matokeo umeendelea ukafika kiwango cha mtu anaweza akaanza mpira na akautwa nje mm-hmm. kwa hivyo kuna watu ambao wameekeza ni mipira asilimia uh, uh, uh, ngapi ambayo itatoka nje labda kipindi cha kwanza ama kipindi cha pili uh, mlinda lango labda atakuwa nafanya makosa yake mm-hmm. uh, sio kesi geni na ngalia wachezaji ambao wametajwa hapo ni wachezaji wa timu ya zuo mm-hmm. zu kericho kuna zu kericho kuna zteka univesit pia kuna mchezaji mmoja taska fc viongozi wa ligi sasahivi mm-hmm. isaki piegon yeah zuo na wakumbuka walikuwepo na kesi kama hizi na ni kitu ambacho mimi husema kila wakati atakayepatikana mm-hmm. asipewe nafasi ya kucheza mpira tena mm-hmm. kwa sababu uh, uh, unakwenda kupanga matokeo wakati watu wanasubiri waone kiwango cha mchezaji fulani mm-hmm. sasa inakuwa fernandes na na na pia pia waziri wa michezo nchini kenya kenya mambo mizizi ile ya soka barani afrika kwenye taifa la kenya. Hai, kule kenya manaki, na ligi leo kiangoce nam na mechi zimeendelea kuchezwa sofpaka wameshindwa na nairobi city stars magoli mawili kwa moja omboys wakashindwa na gurmaya goli moja sifuri Talanda fc wakashinda mchezo wao dhidi ya madhara united magoli matatu kwa mawili tasa na nzoiya shuga kumbuka hii hindo ilikuwa ni mechi kubwa kwa sababu tasa ndio viongozi wa ligi na nzoia wakiwa wapili sasa mechi hii imeonyesha kweli timu kubwa ni gani zoi ya shuga ikitoa sare ya bila, bilabila wazito wameishinda fcp 2m kisha pois fc dhidi ya ulinzisas hii ilikuwa ni debi mm. ya vikosi vya usalama ikaishia sifuri kwa sifuri na kule tanzania na mungo dhidi ya polisi tanzania ni saa moja usiku nam bila shaka kiwa bujumbura kule burundi ni saa 15 saa za afrika mashariki kipindi ulamicheokwaauztunazi kutamba sasahi ukanda wa afrika ambapo kunapigwa michuano ya 3meanza an mbapoa ilipigaia achonapambnan oa iatm namna ambao zimetoawaeaiuashang an kwasababu nimewapatakatika nafasi ya tatu wakiwa na wachezaji kumina mmoja na mazembe wanasimama ktia nafa akw ukubwa wake kisoka ni mkubwa kuliko uganda lakini nikikumbuka ni walichokifanya dhidi ya tipi mazembe mm. leo naona nafasi ya uganda maanake kocha ngoma anategemea sana huduma za beki wake wa tp mazembe zungumzia joe jo anashiriki makala yake ya tatu ya chan na pia i kwamba uganda hawa waliweza kuibandua drc katika makala ya afcon ya mwaka na 9kumbuka kwamba kwambadcmecheza mechi mbili za kirafiki kipiga libiatatu kwa moja katika michwano ya kirafiki kule tunisia wiki juzi kabla ya mchezo wa kwanza leo jioni baina yao na uganda ya senegal mm. ikiwa ni mchezo wa tatu, mchezo wa, wa nn katika dimba hili la ch lakini moroco amejibandua kwenye mashindano haya kisa ni ule mgogoro wa kidiplomasia kati yao na algeria namna mgogoro sasa umetoa matokeo hapo kwenye soka wamesema kwamba hawataletwa pamoja na uh, soka na kuna kitu ambacho kimetokea ambacho sio cha kupendeza labda kafu watakuwa wanatoa adhabu kwa hili ama waendelee kuzuia visa kama hivi kutokea wakati mechi ya algeria na libya inaanza wakati wa sherehe ile ya kufungua michwano hii uh, mashabiki wa algeria ama raia wa algeria Uh, walimba nyimbo na kati ya nyimbo ambazo ambazwalimba katika wimbo mmoja walisema moroko ni wanyama mm-hmm. wapewe ndizi. Sasa, ni, ni vitu ambavyo wapeweivitu wanafaa kuziangalia sana matamshi kama hyyakitolewa chgogorowakidiplomasiazuumza baadhiya mashabikismodny mr kitu ambacho akifai kumbuka kumbukaale ilipata ushindi jana katika mchezo ufunguzi baada ya kuilaza libya moja kwa yai katika uga wa els mandela kule mjini a eh, taifa la aleria kutoka hapo tuangazie makocha alaotaliwa kuelekea michuano ya kombe kombea duniakwa wnawake mw3 kwa, mwaka kwa ya dunia ya fifa ambapo kunaoha marefi1 kutoka barafrika na hapa kuna mkenya dngeroge meri lakini pia kuna salimakasanga kutoka taifa la rwanda na pia kuna makalima kutoka afrika kusini Bush, kabubi kutoka bsrbbkutokamoroo Eh, kuna amedome incentia kutoka togo kuna fomo karin azentambong kutoka taifa la algeria na pia kuna diana chikotesha na hamdi sokaina kutoka Morocco, jamuifatia kutoka jamuifatia na pia kuna nef kutoka taifa la lamali wachezajimarefuuliokuelekea wa metu, wa kombe la dunia kule Australia na aulia az baadaye mwaka huu lazima utambue kwamba togo afrika kusini rwanda camerun zambia mali kenya na namaurishi wao wao wametoa wametoa mwakilishi mmoja mm-hmm. sasa Morocco, zaidi ya wangapi Wanne? Wanne sasa. Kwa hivyo, na lazima pia ujue msaidizi mmoja kwenye kanda za video ametoka lazima mm-hmm. lazima ujue kwamba wao zaidi kuliko mataifa mengine barani afrika ujiulize labda ooo azia ue m wa waeendelea adi uo aaa ngie kt aia zimeangalie tusiangalie tu kwenye kucheza mpira mm-hmm. ni taasisi kubwa ndio bila shaka kwamba mashinano haya ya kumi la dunia ya wanawake itaanza mwezi julai tarehe ihirii hadi mwezi agosti tarehe ishiini katika taifa la australia n pia taifa la new zealand nam bila shaka tunazidi kutamba sasa hivi tupaye angando dekeki kule Ulaya ambapo kumepigwa michuano kadha wa kamba weekend ambapo katika kombe la EFL mimi mpenda kombe la Carabao kumcheezwa michuano robo finali ambapo Southampton ileweza kuilaza City Man City 2 kwa 2 kati Nottingham Forest iliondoa Wolves kunyatoa penalty lakini Manchester ileweza kuilaza Charlton 3 kwa 1 nayo Leicester City ikaweza kupigwa na Newcastle 2 kwa 1 kwenye hatua ya nusu finali 70 kwamba watapatana taifa ama kombe ama klabu ya Manchester United ile taifa na Nottingham Forest wakati Man City. Uh, a kwa teuliwaakocha mpya wa taifa la ureno anateuliwa baada ya kufanya kazi ambayo mashabiki wengi wa mpira awa kuelewa akiwa na timu ya ubelgiji akiwa na timu ambayo ilikuwa nzuri lakini bado hajashinda chochote sio kombe la dunia wala kwenye kombe la euro A- wacha tuone namna ambavo watakua wanafanya sababu kikosi cha ureno kwa sasa kina wachezaji wengi urenokwasaa wachezajngni mchezaji ambaye anachea mechi yake ya kwanza novemba mm-hmm. mwaka ilikua ni mechi ya kirafiki dhidi ya ya alikuwa na miaka timu mchezaji ambaye labda watu wengi wanajiuliza nani atakuwa anachukua nafasi yake mm-hmm. e, kwa sababu labda wamemwona wameona reola na steve mandanda kwenye kombe la dunia umri wa steve mandanda uh, ni kiulizo kikubwa miaka thelathini uh, na saba kwake alfons bado ishirini na tisa kwa hivyo Um, linda langu wa timu ya smaaamekua na oha timho uh, kwa mda mrefu sana katika michuano miamoja a amekua naoda kwa sana michano miamoja hkanz uefa nations league kumetokea pia pia pia orodha orodha ya ya tuzo tuzo la la wachezaji bora bora bora na pia makocha wa wa wa fifa mwaka mwaka ambapo ni kwamba hapa zungumzia kocha ya Morocco, Graguia, kwa, kwa, kwa, ya tuzo la kocha yametolewa kuwania na banafaa kushinda kama kutakuwa na makandokando ya mpira ama makandokando ya tuzo hizi kwa sababu <laughs> yupo na pep guardiola. Mm. pep guardiola kikubwa alichokifanya ni kwenye timu ya manchester city uh, yupo na lionel aloni mimi simpe ubingwa ubingwa naopea mesi kwa hivyo walid ni tuzo lake pia hapo kuna dideom wa ufaransa na pia kuna pep peagadoa kutoka timu ya manchester city kwenye tuzo la kocha bora wa mwaka na kusanga maanake kocha mataifa ya south africa souhafricria kusini banyanabanyana e hayupo kwenye orodha ya makocha anaoteuliwa kuwa tuzo bora la mwaka jana uh, katika mambo ya tuzo sa kuambia, <laughs> Sababu, sasa wewe nyeleze, ni kwa katika tuzambi jadaa tashu ww ielez a ajaweka atiaoroha jadamo yauziuabu a ueo aimanake hapo kwenye orodha hiyo kuna sr wa uingereza kuna bev Priestman wa kuna kuna martina Voss, wa pia kuna pia, wa ujerumani pia pia brazil na pia kuna walioo ya ufaransa na namma wa klabu yache lakini pia kwenye tuzo bora za maji bora wanaume kunailianalrez waarentibellinamaruiamdya wa wa ungereza na pia kunaarim bezemawa ufaransa na timu ya Real madrid realmadrid kunaiawamanchecieriwabelium narealmaipaua wa, City, Kevin De wa na, Man- Ma- na, na klayabmnatmutaifa ya senegali wenye orodhayakuaniatuzo bora kwa Magul- kipa wawanawake kuna citiann walio nattaifa ya chile na kuna i e wataifa la emnpaklabu ya tumalizie na kubwa kesho manke mchezo wa kwanza manchester kwanz mepigwai etsasahi amemfunga a ni makocha wakubwa kwenye ligiuuwo ndi wacho wanataka kukifanya labda mbinu na mfumo wa kocha sasa hivi unaonekana kwa kumshinda pep guardiola lakini ameshinda timu ambayo hivi karibuni imeonyeshana uchovu mkali pep guadiola mwenyewe amesema hata kwenye mazoezi timu yake ina matatizo kwenye ya arsenal na Tottenham, ni mechi ambayo rahis sana kwa timu ya arsenal sioni kama sionikama watakuwa na nafasi mbele ya ya ya ya ya real madrid ya barcelona saa usiku ni fainali katika nafikiri taifa la lakini kwenye usanjari itakuwa nje yamukauapiliaaianauanziasam usianhietaua kapendekeza mm-hmm. aa, kwa rais wa shirikisho la mpira wa miguu Uh, uko hispania uh, na akasema kwamba kombe hili litakua linawaniwa na timu nne maana umeona wakati huu haijatumika mshindi wa na lalia nae lakini zimekuwa ni timu nne amazo mechealika npendekeo lake na na akasema michuano hii sasa itakuwa inaandaliwa sio tu hispania inje inje. Mm, bila bila bila bila lakini moja kamili kamili adiemanonda aliyo dhidi ya, ya strasbourghojuwao felix amejiunga na chilnaegos tayari amejiunga na manchester manchesterkutoka timu ya yabeit kwa mkopo wa miezi sita imekuwa ni kipindi jukwa na michezo knamejason sagin kuanaye paulnzioki asante kesho pia ni siku majira hayo hayo ndani ya rf kiswahili ni kukumbushe msikilizaji baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii mwanasiasa wa upinzani nchini tanzania tundu lisu atangaza kurejea nyumbani baadaye mwezi huu maelfu ya watu waandamana nchini tunisia kumtaka rais haisayid aondoke madarakani na urusi yashambulia miundo mbinu muhimu nchini ukraine tupate kibao naogopa chake maria wakimshirikisha harmonize kutokea tanzania goapige kelele aea oh atakama tunapandagaladal mina we maela etichetuchumba kinama vya umbotel inausu oh alakiaikama unip ilana masosipokwepontesije mara nilipe vikomba upatu vipi ukija kutamani ja watu mimi siutaniacha ukiachilia mbali mashindano wanaoizi mskilizaji kibao hicho ni chake mario akimshirikisha hamuniz <coughs> kutokea kule tanzania na kinatotamatishia matangazo yetu jioni hii nikushukuru kushukuru wewe kwa kuendelea kuitegea rfi kiswahili ni wote waliofanikisha matangazo yetu jioni hii kuanzia kwa kiongozi wa matangazo victa abuso mwenzangu ali bilali jason sagini na paul nzioki okay. mimi ni florence kiuga bila kumsahau ufundi wa mitambo vital mugisho kwaheri