Kapsar, 12, na msikilizaji hivi punde ama tayari tushaingia katika makala jukwa la michezo namwana yuko paulo nzioki pamoja na jasen sagini ambaye atakuja kuketi mahali ambapo niko kuongoza kipindi karibu jsen nambila shaka ukinikaribisha hapa iisemi asante sana hila ngati lakini kwenye jukwa la michezo amosi alo mwa kufahamisha iama ndio taifa la kwanza kutoka afria uabal kwenye mashindano ya omea dnia lakii pia ktia maswala ya soa ayo kuleaa ni kwamba kesho kunatarajiwa mechi kahwa kahakaa shaanza leo aikwambaaasasahi ulan ipo mbele hii marekani goli moaasharii mae imeondoa marufuku dhidi ya kenya kwenye mchezo wa soka fuatilia kombe la dunia qatar 222 kupitia rfi kiswahili na kwenye tovuti rfi nam ndio mkoko umealika maua paul nzyoki karibu tena tukifanya uchanganuzi huu na kumfahamisha msikilizaji anayojiri kule katar kweli kabisa namna tutaanza katika ukanda afrika ama kwa mataifa ya afrika yapo kule qatar ka ya kucheza a kuwakilisha mataifa yao katika kombe hili la dunia ni kwamba senegal na namoroco ndio timu pekee kutoka afrika utokaafriambao zimefuzu kuingia raundi ya 16 bora na hiiui baada ya kuilaza yakuilaza mawili kwa moja, jimatat, kwa ya gbn namoroko sio tu kushinda mechi yao ya mwisho ni kwamba pia wameongoza katika kundi kwa hivyo ni taifa la afrika ambalo limeongoza kwenye kundi amao alikuepo pia ubelji ndio timu ambao ilimaliza katia nafasi ya tatu kwenye mashindano ya kombe la dunia ya ya pia walimaliza nafasi hmm. imefanya kitu duniamwaka maenefaltihhoweoroo mefanya kitw mara ya kwanza kuao kuingia raundi ya kumi na sit walifanya hivyo mwaka elfmoja wakiondolewa na ujerumani magharibi wakati pamoja kwa moja kwa sifuri kwa hivu, sasa natarajia kwamba na walikofikia wakivuka hapo sasa itakuwa ni hums manake kwenye raundi hio a mwondoakwamba kene ya kinas bora senegal naanapambana na uingereza wakati wakatimoroonapambana na uhispania katika raundi ya mwondoanaiama pia amern jana wameshtua ulimwengu kwa kuilaza brazil goli moja sufuri na taifa la kwanza kutoka bara afrika kuipiga k brazil katika michuano ya kombe la dunia uh, ili labda wengi awa na... Li liona? Liona? <laughs> <laughs> sana katika katika ya ya ya tite wa kile ambacho alikifanya mechi tunisia dhidi wengi ambao mashindano mm. labda alitaka kuona uwezo wao uh, namna ataka, kuatumia, na mashindano lakini aaa uh, wamefanya jambo ambalo linafaa kuhifadhiwa kihistoria kwasababu utakumbuka pia mwaka alfubili kwenye olimpiki za sydn goli moja kwa sifuri mwaka elfumbili natatu kwenye mashindano ya fifa goli moja kwa, kwa na... aliwakumbusha mm-hmm. mm-hmm. kwa kwamba ndio taifa pekee kutoka barani afrika kuwafunga brazil na wamerudia eke tumsikie mwamba huyo mshambulizi wa klabu ya aasria kule saudia incent bakr alivozungumza baada ya mchezo ana kamilika maanaken alifunga bao la ushindi kwa upande wa simba siefugika wa taifa la mnafkiri ni ushindi mzuri mzurilakinikutokana e, na kufuzu hii haikutokana asi kwa sababu tumeshinda pia tumeshindasn tunaweza kusema kwamba ni ushindi mwembamba lakini tumeondoka kwenye mashindano kichwa juu inafaa kusisitiza hilo akini pia ni miaka mingi kameron haijashinda mchezo wa kombe la dunia nafikiri hii ni hatua natumai kuwa vijana watakaokuja nyuma yetu watafanya vizuri zaidi ninaamini hilo samuel hilosamuel alisema kwamba watapata kushinda kombe hili lakini hatua ya mwondoano wanakosa kufika <laughs> Uh, kwakukosa kufika htu ya mwondoano jason nikuambie kwamba cameron wamejitakia wenyewe kwasababu haiwezekantakati anafunga gol anahuua Masita, ata mechi ya, jana, ya kando na waliondolewa hayo baada kulazua, mawili kwa yae, ya Uruguay. Uruguay ambayo wapa, kubwa, mkubwa, tangu aa Uh, akiudaka mpira ala nageuka, ala lango mechi ikaishia kwenye ya penalti, lakini wamefanikisha akakwa njia moja sababuaaalekuaeaaa uh, kumina sitaba uruguai haswa ma lishare A, wote uruguai <laughs> na kwa sababu pia ukiangalia kikosi chao nadhani ni wakati mwingine warudi wakatengeneza timu nyingine kuja ka, kupambana katika mashindano kama haya mm-hmm. kiangalia ukiwaangalia pakubwa kikosi cha kilikuwa kinasalia Ayu, labda na jordan ca ana mm-hmm. walifanya kazi yao lakini ni vibaya sana hadi mechi ya mwisho mm-hmm. Uh, labda mechi ya ya ya ya ya kwanza dhidi ureno tutamlaumu mwamuzi pakubwa lakini lakini ndicho kilichowapata unawaangalia kwenye nyuso zao wao wanafurahia kwa kiasi fulani lakini ni jana, ni jana kwamba mshambulizi na hodha wa wa ya ya labda moja au nyingine ili sana wote wa ya ya kwamba... kabisa hmm. wasababu, uh, inajirudia tunaweza tukasema wachezaji wazuri na sio wazuri shambulzina kucheza penalti japo inaaminika kwamba penalti haina fundi lakini wangefunga ile penalti andrayu ingewaweka vizuri mchezoni na wangejua sasa tumeingia katika hatua kumi na sita bora ni sisi kuweka ushindi kwa sababu kuwashinda uruguai Eh, ni swala ambalo lilikuepo mikononi mwa wachezaji wa ganandio kufuatia ushindi huo wahidi ya aa ni kwamba kocha mkuu wa timu taifa ya timuya taifaa alijiuzulu rasmi baada jana, yeye, ya mchezojana akasema kwamba eye mauk yaameachia hapo aiioahundeeuaimeshanga mm. ya uh, sana ao atia halyaukocha uh, aweza ukaanza uwenyeweiana mm. uh, ilikua kweye mashindano ikiwa baaa t ambazoo Vya chini. Aa, na seninyingi kuiokule gana sijui ameonaje uh, pa kwa pamoja eh, makubwa martinez kwasababu kwan mbwaheawnganajinga amaoajuaa bado kule rabuni kwamba leo ma jana kulitokea mashindano yamakala ya sab ya, ya ubingwa wa baraafrica kaabuache kulehlifanyia suajumaa subuhi katia uwanja wa alambmowhiaratawombe hlbaaawiwacaa wa kila mwaka tarehe moj desemba na huwa ni kuwaletwa pamoja wa afrika na kusherekea siku eh, kuu ya kimataifa ya bendera ya uae hilo jina lina imani yangu <laughs> fuatilia kombe la dunia qatar 2022 kupitia rfi kiswahili na kwenye tovuti rfi nambila shaka ukiwa bujumbura ni saa kipindijukwa la michezo a arekakwamba bado n ipo mbele goli moja south korea uingereza dhidi ya senegali kesho ufaransa dhidi ya poland moroko dhidi ya hispania nayo ureno itachuana na switzerland kwenye rundio ya 16 bora najua unapozungumzia mechi ambayo inaendelea sasa nimemkumbuka mwalimu wa timu ya uholanzi uh, lihal wakati mmoja utamkumbuka alikuwepo na timu ya manchester united vile vile alikuwepo mkufunzi barelona uh, ya kule hispania ni alikuwa anaulizwa maswali na waandishi wa habari na akasema kama mnataka kutuona ndani ya fainali inabidi mwepo hapa hadi siku ya mwisho asababu oandaniyafaaaoaustralia mm. dhidi ya arentina uh, watu wengi wanasema arentina imetengenezewa nafasi rahisi sana mm. ya kuingia katika fainali sababu ukiangalia katika upande wao wapo wa japan croatia wapo brazil na korea sasa nimeshangaa kwa sababu kuna timu kama japan hapa ambazo mataifa makubwa mm-hmm. Ujerumani, na kama raisi na ya Senegali, bingo, ni njiarahisi kwaaena ao hidya badoampiga upataakunia ndaniya oinamechi yakeshauingereza dhii ya uingereza senegalbingabaraafrica ii i mechiabdatakuaahisena nguvu za kupata magoli mengi ni, ni mechi ambayo inayona ngumu kwa timu zote mbili kwa sababu nikiwaangalia Uh, ndio umepatana na na na timu kundi wa, la ambao ni mm-hmm. uh, na ni wa umewaona vizuri kuja kupambana taifa england england kama kama mechi sana ambacho nakiangalia mkufunzi ataacha kuendelea iran analia kwamba magwa alifaa kupewa penalti ukicheza na senegal ni watu ambao wanaweza wakatokea katika siku nzuri wakakushangaza sana ni timu ambayo sasa hivi nikiangalia imetoa akilini kwa ambasadi omane hayupo kwenye kikosi mm-hmm. kwa hivyo sasa wameamua kucheza kama senegal binafsi bado sijui ni vae uafrika kwa sababu naiona senegali ndani ya robo fainali na bingo mtetezi a ufaransa huyu ambaye anaingia hapa wachezaji wake kak, takriban tisa hawakucheza katika kikosi cha kwanza cha miechi ya mwisho ya makundi e, dhidi ya poland siku ya jumanne itakuaje lakini mwalimu mwalimuieam alishtuka uh, dakika za lala salama hivi mm-hmm. akaamua kuwaleta mastaa wake ndani ya uwanja uh, nikaona kina kinaantono grma aaletwa ndani mand mbele pamoja na Mbape. na na nikashangaa sana kwa sababu nilidhani labda ataki alama tatu ile mechi sasa anakuja kukutana poland poland ambayo poland imefuzu nasanaautananaoan mm-hmm. kwa hivyo bado kwa kiwango cha wafaransa anachokiona bado anamwona mfaransa akifuzu na kuingia ndani ya robo fainal hebu tumwangalie brazil bingwa mara tano na nafukuzia taji lake la sita na itakuwa ni rekodi hiyo ya dunia maanake hakuna timu ambayo imeshinda mataji mengi kama hayo ya brazil lakini kwamba wanacheza dhidi ya korea kusini ambayo imeishangaza ureno jana kwa kuilaza mbili kwa moja ni brazil naweza nikasema ni timu ya ushindi na timu ya ushindi nacheza kama brazil ni kwa nini sababu ni moja timu haichezi vizuri lakini bado mwisho wa siku inapata alamatau mm-hmm. uh, umeiona vizuri mechi dhidi ya serbia wanacheza lakini dakika za mwisho uh, kiwango cha mchezaji mmojaamionaamwa mechi ndivo timu za ushindi zinavokuwa lakini binafsi ukiniulizasagii nitakuambia kwamba brazil hawajapatana uh, na timu ambayo imeuliza maswali magumu sijaiona mm-hmm. labda kufikia katika hatua kumi na sita bora tutaanza kuziona timu za kuuliza maswali mm-hmm. sababu nikiangalia kwenye kiungo chao cha ulinzi nina maswali mengi kwenye kiungo cha kushambulia sina shaka nawa nawaolabda aasha kwamba labda benchi za timu za taifa za brazil na benchi za timu za taifa ya ureno na pia timu taifa ya argentina labda zina uk- mapungufulana maake wanapokichezesha khicho cha, cha benchi cha kwanza katika mchezo wanaishia kulazwa maanake tumeona jana e, ureno kikosi cha pili mm, kinapigwa tumeona taifa la ufaransa Fran- Fran- kilipigwa pia inakuaje maanake nashara ina, ina, kwamba labda like, benchi la timu hizi zote e, bado zina yumbayumba yumba nikiangalia timli labd za idogoaanataka alama tatu lakini walipoanza mhezo nikauan waiawaai kkoi a, a apia Argentina itashinda pia ufaransa lakini lakini dhidi eh, ya ya magoli kusahau kifunga, goli la leo dhidi ya Brazil, ushindi tashinda piafaransa lakinich ggioiaau mishayak monaa nasema namwomba huyo mwamba abubakar aje arejee liverpool haraka sana clop nisikize kwa makini shukuru mbole darius anasema naona taifa naona bara langu la afrika lina kazi kubwa ila tutawaangusha hawa waingereza na wahispania bila shaka ajasbiri michael anasema sisi afrika hapo wametuonea kutupanga hivyo hayo ni maonezi kabisa stephen michael anasema timu za afrika zote zinatoka labda yatokee maajabu samora mwakatuma anasema watakaosukumwa nje ni korea kusini marekani uingereza moroko poland australia na japan robo brazil uholanzi na senegal namnasasa ama tuangazie ukanda afrika mashariki katika mchezo wa soka na pia michezo mingine kando na hilo la soka ni kwamba hatimae shirikisho la soka duniani fifal liliweza kuondoaaruku idondolwaeeswakbamadawa za kutimua msuliataaao kenya waziri kufikia sasa anafanya kazi kwa sababu walichokiahidi e, wakati ambapo anapitia kipindi cha maswali magumu sana mbele ya wabunge e, anaendelea kukifanya kwa hivyo sasa wachezaji wanaweza wakacheza vizuri timu ikijua kwamba tukishinda ligi mm. tutakuwa tunakwenda kushiriki mashindano ya alizungumza hapo siku ya jumatatu waziri huyo nchini kenya michezo na mwamba na natumsikiz kabla ya kuendelea nichukue nafasi hii kusema nafurahi kenya imerejea kwenye dramana ya mchezo duniani nilikuwa na mazungumzo mazuri sana na rais wa fifa infantino na nafurahi kwamba sasa wachezaji wetu wanaweza kucheza katika ligi inayotambulika na kupelekea kushiriki kwenye mashindano ya cafu E pia alizungumzia swala la wachezaji wa tim a taifa ya raga kwamba walikuwa walikua dubai bila kupokea maruprupu yao kabla ya mashindano mashindanoyhdanmkiona kitu ambacho tulikuwa tumezungumza tulikua tumezungumzaaapt kwamba kuna maali ambapo kuna tashwishi katika uongozi washirikisho kwa sababu ndio ameamua kuwasaidia wachezaji lakini fedha hizi zitatua moja kwa moja mm-hmm. katia mfuko wa mchezaji mbaio ka ongoahiriihomauongoashirikisho caei kwmba labda huenda kareesha eh, kampuni ya mechi kti a kenya katika mchezo so, wa Pua, kwa sufuri, lakini kule maeneotanzania dodoma jji imeilaza wakatim imeilazamagolmbawtatimu yaruknzo katika mchezo waswezsmkatia mcheo wakeshwafranaiyatendachbw mbap ataibuka na shinaaanmata bilaau mskilizaji wakiondoka na jukwa la <laughs> <nukona laughs> <tu, Modo>, okay. <laughs> michezo nami nikumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo juoni hii maombolezo ya kitaifa ya siku tatu yaanza nchinirc baada ya kuawa kwa raia zaidi ya jimboni uongozi wa chama tawala cha enc kukutana kesho kujadili hatma ya rais ramafosa okay. na urusi alaani hatua mataifa g7 ya ulaya kupunguza bei ya mafuta yake ni kuacha na kibao chake msanii banaboy akimshirikisha edi sheran kibao hiki kinahitwa fomhan It's been a hell of a ride, but every single moment you were there by my side whenever I'm broken. give me time just love you hold you for my hand hold uh... you for my hand hold you for my hold you for my for kibao chake msanii banabo akimshirikisha edi sheren kinatokamilishia matangazo yetu juoni hii wasanii wametokea nchini nigeria na marekani fundi wa mitambo amekuwa ni george maina msimamizi wa matangazo haya victo buso amekuepo ali bilali pamoja na ruben lukumbuka bila kuwa sau wana jukwa la michezo sagini pamoja na paulo nzioki mimi naitwa hilary ngati matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili ni kesho asubuhi saa 1nns saa za afrika mashariki kwaheri kwa sasa uwe na juoni njema My soul, wherever you are, girl, that's where I call my own. Whenever you doubt it, I'll be letting you know. Oh, girl, I want to be dancing with you forever. You see through the storm and take me as I am. Baby, it's magic and that we're together. I make I just love you and hold you for my. Life you for me