blashaka tunaingia viwanjani sasa kwenye jukwa la michezo ikiwa kwamba mchezo wa kuania nafasi, nafasi la imetoa taarifa kubwa sana itaandaa kiwa la vilabu bingwa duniani mwaka ujao kuanzia ebruari lakini anikwamba katika ukandaafrika mashariki ikwama eh, imezindua rasmi eh, uhamini wa miaka mitatu katika kikosi chatimuya taifa yawacheaikla sa kila upande kwa taia nam bila shaka ukiasikia kipande hicho basi nia ni, ni, ni dharisha kwamba tuko katika uga wa viwanja vya kule qatar paul na ni kwamba hapa mchezo uliosaiviwanjani kati ya moroko na croatia mm-hmm. ipo sare moja moja tunapokaribia mda wa mapumziko ni mchwano wa kuwania nafasi ya tatu kwa hivyo atakayeshindwa atakuwa anakamata nafasi ya nne lakini atakayeshinda atakuwa anafaidika na nafasi ya tatu mm-hmm. kuna vitu vingi vya kufaidika hapa kuna pesa ambazo zitakuwa zinatolewa A, mshindi akipata kipande chake na mshindi wa pili timu iliyoshika nafasi ya tatu itapewa dola milioni ihisb i lioshianafas yann itajishindia dola milioni ishiiano kwa hivo unaona kwamba kuna umuhimu wa nafasi hii kando na yo kuna kucheza kwa ajili ya msimamo wa fifa ambapo mashindano hayo yatatumika pia vilevile vile viwango vya ukadiriaji wa wachezaji ukiangalia sana utapata wachezaji wetu afrika mashariki kupita kiwango cha sabini kiukadiriaji nakua ni vigumu sanaahivo pia mashindano kama haya yanatumika na, na vilevile sasahiv wamefaidika na kwa draw ya mashindano ya jayo, kwa sababu, uh, kuna na upanaaamasndanoyajayo saba, saba chungu kimoja kinakuwa na timu ambayo inaanzia nafasi ya kwanza hadi nafasi ya saba kwa viwango vya fifa kwa hivyo, unapata nafasi kubwa ya kuingia akuingianya kumi na, na mpinzani mm. katika makundi kwa labda wamefungiwa wa bao moroho, si beki, maili, Dar, koresh, koresh, wa bao basi beki beki lakini kupitia unamwita na kwamba kwamba bado ipo moja Komoja, lakini kwamba po, moroko wana kile sitborautt aefungiwabuitmaomoja aammoroco wanaimw c mcho am mamkeshwmte Uh, bila shaka walitaka kuenda fainali ukiangalia namna ambavyo walipambana na wafaransa kwenye mechi ya nusu fainali ungeona kila sababu ambazo vijana wa mwalimu walil ragragui walijaribu kutoa uwanjani kwa hivyo sasa hivi kilichobaki ni unapigania kilicho mbele yako mm. kilicho mbele yao ni nafasi ya tatu kumbuka mshindi wa nafasi na shilingi milioni dola ikiwa ni nafasi ya tatuikinafasi pia nachukua milioni thelathini dola hizo lakini mshindi kesho kati ya ufaransa na agentina a naponyoka na shilingi milioni arobaini na zile marekani mm, na vilevile kombe kwahivo atakayeshinda uh, katika hii fainali anafaidika tu pakubwa inafaa kutia chachu zaidi kwa mataifa ya bara ya arikawamaaa hlhi Aa, nasubiri ushindi eh, japo mchezaji muhimu sana katika kiungo cha ulinzi okay. roman ra uh, yupo kwenye mchezo alipata jeraha na nadhani pia alikuwa ameingia tu akiwa ameumia kwenye mchezo wao dhidi ya ufaransa lakini kwa sababu ya umuhimu wake mwalimu akaamua wa kumtumia uh, labda nahisi kwamba moroko leo Hmm. watakuwa katika nafasi yatatu rasmi kwamba makala ya 19 ya duniani makala awali mataifa taarifa kubwa sana hii nzioki ndio mashindano ya mwisho uh, kwa toleo la timu saba mm. uh, unakumbuka kwamba ni timu ambazo zinapatana po umeshinda wwe lazimanw uh, atika bara lako kwa sababu barani afrika utakua na unawakilishwa nawada ambao walishinda ligi ya mabingwa barani afrika wakiwashinda vijana wapsomo simane wakati wa huah wahio watakua wanaanda siku nyingine namabingwa na kutoka brazil flamengo hal hilal ya saudi arabia uh, sounders ya marekani pamoja na kland city ya new zealand bila kusahau bingwa wa kule bara ulaya real madrid na lilipoandaliwa mm. kwa inakuwa tu tu ni ni vizuri pia kuyaona barani Afrika na kwa nini lilipoandaliwamoroo makuatu pia rais wa shirikisho la soka nchini duniani fifa jiani infantino ametoa taarifa nyingine pa ngine kwamba makala ya mwaka juni yatakuwa na, vi, na vilabu tumsikie kabla ya kujadili swala hili kwa kina Uh, tulikuwa tumekubaliana miaka michache iliyopita kuanzisha mfumo mpya wa timu 24, 24 katika mashindano ya klabu uh, bingwa duniani uh, kuanzia mwaka 221 uh, uh, you... lakini uviko 19 ikavuruga mipango kwa hivyo mfumo huu mpya utaanza mwaka 225 na mashindano yatahusisha vilabu 32 na bila shaka masuala ya uteuzi yangali yatajadiliwa na makala haya yatapata sura ya ladha y kombe la dunia kama vile kombe la dunia la mwaka huu ambapo kuna timu 32 mm, kando na nasaba za hapo awali uh, kwa muda mrefu sana kuongeza idadi ya timu katika hmm. mashindano umekuwa ni mradi kipenzi sana kwa rais wa fifa jani infantino uh, mpira ni biashara na amekuwa akijitetea akisema kwamba kwa, mba, kwa uh, bara kama afrika unahitaji michwano mingi dio hmm. wachezaji wako waonekane na timu bora duniani na sokoliwe kubwa hmm. uh, labda nimeona mashirikisho kadhaa yameanza kulalamika tukianza na FA kule ngland wao wamesema kwamba wajapata barua kutoka kwa fia masdn nmbwczaji kamaina eri wamanchesteciy anashirikishwa katika hiyo mchano yote anachoka sana. Mm, lakini, kano, li, kombe, pia fifa imesema kwamba itakuwa inazindua rasmi makala mapya kwa kwa kwa, eh, kwa, unakuitu, unakuitu, kwa kwa kwa wanadada wanadada kwamba vilabu vilabu ama ya ya ya duniani pia pia mchezo wa soka soka fifa futsal na na itakuwa kila baada miaka ni makubwa sana katika zetu hapa ulimwenguni hapo ndio kweli uh, inasaidia soka kwa wanawake lakini mimi najua sio tu kusaidia kikubwa mm. wanachokilenga fifa ni pesa ni biashara <laughs> <laughs> lakini kule katika uga wa Khalifa international stadium wahifkama wanapata bao la pili pilit wanafunga bao la pili croatia kupitia mchezaji mislav sik anaweka kifua mbele mbili kwa moja inaposalia moja basi muda mda mpumzikuzokamilika katika uga wa Khalifa international stadium kule katati kenye mchezo wa kuania nafasi ya tatu kombe la dunia fatilia kombe la dunia qatar 222 kupitia rfi kiswahili na kwenye tovuti rfi nam na jumatatu kulifanyika drw ya michuano ya ya ya ya ya ya champions league ambapo kwenye kundi kundi kundi a Mlitezi, pamoja pia na de Luanda, lakini na Vita kundi a, kundi Sundowns, ya misri, na lakini lakini misri misri cotton sport lakini kundi horoya Simba SC, Raja na ya uganda d tunisia zamalek ya michwano yaue ikiwa kwenye kundi aaasbe namna kwenye kombe la shirikisho kundi awapo usmalgius kutoka algeria maalumo garan ya afrika kusini alakda ya libya na sloi lupopo ya jamhuri ya kidemokrasia congo uh, grp b wapo smimosa kutoka oy kutoka Kongo, ya Nigeria, pamoja na emapembe ya jamhuri ya kidemokrasia congo rp wapo pram ya misri SKO ya, Togo, FC ya, Egypt, uh, ya morocco msrragamoroco a wapo Mazembe, US ya Young kutoka tanzania na as rel bamako kutoka mali hii bamako mm. ndiyo timu ambayo mchezaji ambaye anachezea totnam olspar kule england yevebi suma anatokea Ha, na ni kwamba kesho kuna mchezo mkubwa sana pale ambapo faransa anapambana na agentina kuania kila oja naonea kufkuzia na, kushinda tajilao la dunia la latatu aenia mara ya pili mfululizo hapo awali miaka iliyopita b aiayaio imaka iliopita bwkifany hio akushindab kwa kombe la dunia Ah, fainali muhimu sana na labda baada ya morocco kutolewa nilikuwa napitia mitandao ya kijamii nikaona mashabiki wengi wakisema kwamba argentina ilikuwa inataka morocco ingie fainali ndio fainali isiwe na uzito mm. lakini sasa labda kwa sababu ndani ya fainali kuna wachezaji wawili ambao wanaangaziwa sana lionel messi kwa upande wa argentina na lan mbap kwa upande wa ufaransa labda itakuwa ni fainali ambayo uh, kila mshabiki wa mpira kwa hivyo, ni ambayo naiona bado ngumu kuamua japo kuna taarifa za wachezaji wa ufaransa kwamba ambavyo cha madaktari ataka kuangalia iaa mm. mm. uh, uh, ankaa kama atakosekana kwenye kwenye mechi ile na na na na si mchezaji mchezaji mzuri mzuri sana, mm. uh, si sana nikiangalia kiungo chake nikifananisha cha cha wezake mm. huenda uh, argentina na njia rahisi kati tuangalie mashabiki kabanzi kwamba kwamba natoa pole kwa wachezaji hao wakunywe dawa alafu lae, jadot buzima sijaamini bado faransa wanaweza ushindi wili kwamba chheai wanaogopa mei lakini daud zumbe anasema kwamba hwaumi hao ni mtego tu wametegewa na aentina mwaka huu bingwa e, wa kombe la dunia ni ufaransa agmaanzmatumamhbkwawkuombakad anasema kijana mpole kutoka tanzania akagongwa mtaa wa majengo manispa ya kahama nikiwakilisha wasakatonge salam lub kwaeli argentina dabukamshindi kwenye kombe hilaoaantinakasoe eitanyakua ushindi inaofuata vyema nikiwa kwenye kijiji cha mss nam tumsikie nahodha kikosi k- k- k- cha le hugo zungumzia hugoloreambaye ni golkipe akizungumzia fainali ya kesho na pia hasa mawasimu wao zungumzia argentina So it's a great final. Uh, is very, very ni fainali nzuri sana argentina ina ushindani mkubwa walishinda kombe la amerika kusini miaka michache iliyopita wameonyesha jinsi walivyo wazuri kwenye michuano hii alafu wana wachezaji maalum ambao wapo kwenye timu hiyo mmoja wa wachezaji walioweka historia katika mchezo wa miguu na kuna kila kitu kwa mchezo huo mkubwa tunapaswa kuwa tayari kwa, kwa mechi hii kubwa lakini nadhani pia I and I think we have also some good weapons. ndiyo nahodh huyogoris nasema kwamba labda lazimawwe na silah kubwa aimfnunn mshambulizi wake mbae lia mpata jeraha kahanbenzaaaand amb am hauo makini kureea kwenye kikosi cha ebl Uh, sidani kama mwalimu die deam anamhitaji karim benzema kwenye mchezo wa fainali kwa sababu nikiangalia timu ilivyofanya kwenye mashindano haya wanamchezaji kiwango bora sana akifunga magoli manne wana ana magoli magoli matano wote wawili wanaongoza kwenye ramani ya wachezaji ambao magoli mengi kwa hivyo, ukiniuliza karim, eh, karim benzema nafasi na mm. sasa hivi kwa sababu kile kitu ambacho alikuaja kufanya ni kufunga magoli je yanafungwa yanafungwa umeona hata wachezaji kinakolo mwani wakitokea benchi na kufungabl santos amesema kwamba yeye aendelei kuwa kocha wa taifa la ureno wajua uh, nikiangalia makocha wengi ambao wameacha kazi kwene hi timu za taifa sitaki kuamini kazi kazi ya kwamba kwamba sana kwa kuamua nikimwangalia na timu yake ya, ya, ya uh, niwe, ni, ni makocha ambao, labda nilikuwa watakuepo kwa kazi, ni tite, alikuwa amesema wakati wake kuondoka, na Van wa, wa, wa mm. kwa hivyo, nikirudi itakikaa wakilalamika sana wakisema ndani ya miaka hivi karibuni hawajakuwa na timu ambayo imekuwa na vipaji vikubwa kama hii ukiwazungumzia kina bernardo silva bruno fernandez joao felix kina goncarlo ramos uh, unawangalia hivi unasema kwamba ndio linganisha na vikosi vya kinakocha paulo bento na labda felipe scolari brazil mm-hmm. unaweza ukasema kwamba kikosi chake sasahivi ndicho kiliua kikosi bora ukiangalia timu amba, ya ureno ambayo ilishinda uo uh, mwaka nafananishe nah mbyo idn tofauti kabis adtimu uh, ya utaanza kuwatafuta wacheaji sana ad utasemaeeusmeonnaumtajtaowahio kwa sasa sijui ni kwa nini ameondoka ajapo anaweza kuwa nalo shirikisho limeamua li kwamba sasa hivi imetosha kwa goma drc saa ni saa1 kipindika mchezo tuangazie ligi za ukanda ambapo hapaal nchii kenya kumeka namechi kaka akini ulini sha sae yagolimoaaa na APR goli ikipigwa na Ghana City, na mbili kwa moja, na Tanzania, kuna mechi mbili imelazwa big imetoa alaaabkwamoja aiiayangai mitatu kenya kenyashuandiyo ni kampuni ambayo labda inaonekana inataka kurejea tena kufadhili maswala ya michezo nchini kenya utakumbuka kwamba pia wafadhili wa, wa klabu ya Gormaya, wa mara tisa, chini kenya. Aa, wa timu ambayo wachezaji waliamua kuingia katika mtandao kijamii yagormaya mabngamara waanna w m mbynawatzamamajuz wakicheza kwenye kwa hivyo ni timu ambayo ukiangalia inahitaji wafadhili kama hawa walete pesa na wachezaji wacheze uh, naamini kwamba mdhamini mmoja wametoa ukianaliaitawaashingi iiniaja hias kwa miaka mitatu ni kwamba kila kila mwaka mwaka itakuwa inapokea shilingi shilingi milioni milioni pesa za kenya hizo na ni ni pekeake. Pekeake. na pia mm-hmm. shirini, ni na pia pia kuna ambazo ya wachezaji mmoja uamn waa ua shiingiiioni sii ashiingiaija wapo watapata kushinda mkondowote ul araga duniani na nafasi yali wata sasa kazi kwa shirikisho kwa sababu unakumbuka wakati waziri wa michezo wababu na mwamba aliwaita ofisini mwake alisema kwamba fedha ambazo wametoa kama serikali hazitapitia kwa shirikisho bali zitaingia mfukoni mwa mchezaji moja kwa moja kwa hivo, wa wameamua nimulike uwanja wa mapumziko bado Croatia, ikiwa moja, mbele, Morocco, mchezo, la unia, kasore ruhindukira aaa uiko ao ikwa ilia ele ia mcheo wanasi leo kesho pia ni siku ndani ya makari jukala m- michezo limekuwa wako jason sagiionaye paul nzioki kwa heri ya kuonana ni kukumbushe msikilizaji baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii uh, watu 1na wawili wa uawa nchini drc baada ya kushambuliwa na watu wenye silaha huku waasi wa m3 na frdc wakipigana tena rais seril ramafosa wa afrika kusini atarajiwa kushinda uchaguzi wa rais wa chama tawala anc na urusi afanya mashambulio zaidi nchini ukraine kwa siku ya pili hii leo msikilizaji kibao hewani kinafahamika kama namec chake juli akimshirikisha wamalei kutokia ufaransa na nigeria Quand je te sur le deck, elle va là-bas. t'es un gros bander de check. Elle reste 4 breaks, tu pisses sur terre, la tête sur un mec Elle est belle ta pannexe, mais tu vas pas mourir avec. Ils ont dit des choses sur moi, ouais, c'est pas bien, mais je m'en balèque. Ça fait les buts avec ses potes après, ça gonfle les pecs. On a tous des projets, on veut tous la là Investir dans la pierre ou dans des vignes. Je suis un bras loin et Et quand il est trop blé, je prends pour un pilote. Faut qu'on soit nous deux si on s'entend pas, papa, papa. J'en ai vu rejoindre les yeux à cause des papas, papa, papa. Le soleil se couche, je pense à maman, je pense à papa. J'espère que ça parle pas mal quand on s'en va, papa, papa. Faut plus qu'on se voit nous deux si on s'entend pas, papa, papa. J'en ai vu rejoindre les yeux à cause des papas. All the things they be talking about when I do is in equivalent the truth. All of the dead throw, they throw, I grow flowers, cannabis my roots? follow the effort I make are guess the lies, i finish my truth. the mess I make, cause I find my way to escape. All these kibao hicho kinacotamatishia matangazo yetu jini hii ni kushukuru kwa kuendelea kuitegea refai kiswahili ni mshukuru kiongozi wa matangazo vikto abuso fundi wa mitambo george maina mimi ni florence kiuva kwa heri