wakati wa kudundadunda viwanjani na wanajukwaa la michezo wamefika jsensagini askofu wa michezo yuko paulo nzioki siku zote na mambo yake lakini tipi mazembe imekuwa vipi zioki tip mazembe ndo hivyo sasa wameondolewa tena kungang'ania kuingia katika hatua ya makundi kwenye michuano ya clab bingwa barani afrika lakini pamoja na hayo ni kwamba shirikisho la kudhibiti maadili ya wanariadha duniani au eh, limepiga marufuku wa raadha wawili kutoka nchini kenya wa kutumia dawa zilizokubalika au zenye kutitimua misuli pamoja pia na kiungo wa wa timu ya taifa ya zambia chipolopolo enok mwepu analazimika kustaafu baada ya kupatikana na matatizo ya moyo ughaibuni kiungo wa wa timu ya taifa ya ufaransa ngolo konte kukosa kombe la dunia kufuatia jeraha hii ni jukaa la michezo msn sagini nikiwa naye paul nzioki Nam namna kama tulivyodokeza ni haumekuandalia jioni ya leo paul na tuanze nchini kenya ambapo siku moja tu baada ya mkenya mwenye mbio za masafa marefu maangongo kupigwa marufuku na shirikisho la kudhibiti maadili ya anaa duniani aiwake mm-hmm. nyingine wawili nazungumzia dok bingwa wa boston marathon mwaka jana pamoja pia na mkenya wilson mkenyaeioempa wamepatwa na marufuku hayo na shirikisho hilo la maadili duniani aiu namna ni wanariadha wawili ambao wameshtumiwa kwa kuvuruga ushahidi ikiwa ni pamoja na kuzuia au kuchelewesha uchunguzi wa uh, kitengo hiki cha uadilifu wa riadha aiu na nikupitia utoaji wa taarifa za uongo na pia nyaraka na unafahamu kwamba a sheria zao hua ni kwamba wakati ambapo wanahitaji kuja kumpima mchezaji eh, ni lazima ajiwajibishe azimaajwajbsheho sio lazima wakikufuata sasa inaaminika kwamba kuna kitu ambacho ulikitumia hmm. na ulichokitumia u nataka kuficha ukweli wake sasa hii ni orodha ndefu sana kwasababu wapo wanariadha kama kina Ngetich, yupo letting, uh, Njoroge, Joan Nanziro, sana ambao. Ipo kwa wakati la Kenya mikutano na shk laradanchiiknyasdawawakinefaaanmdaangwa timu ya taifa ya amern Uh, simba wasiotikisika uh, andrio nana alisema yeye alitumia dawa wakati ambapo alikuwa ameugua mm-hmm. lakini baadaye alipopimwa kambi ile dawa ilikuwa na chembechembe ndani yake ambazo zimepigwa marufuku kutumika na wanamichezo vilevile mefanyikia mshindi ama bingwa mtetezi wa bara afrika ye mbio za mita mia moja faanamanyara kutoka taifa lakini kwamba kufikia ufiamaka huu ekeake wanikama wakenya ambao wamepatwa na marfuku haya ni takriban wakenya ishirnawawili nanafia aafia aariada wa, mm. na na, na sijui kama wanatumia kwa kupenda kwao mm. labda tena wafanye mafunzo tena, vizuri kwa sababu inaonekana kuna ak afrika mashariki na tuelekee uganda ambapo eh, timu ya ucu led cannons ndio mabingwa wa basketboli ligi ni humo uganda pol E, katika pambano la kihistoria la kurejea kwa katika fainali ya ligi ya kikapu e, wao waliondoka na ushindi na hili lilikuwa jambo la kufurahisha baada ya jkl Dolphins kupoteza uongozi wa tatu kwa moja dhidi ya ambao walilazimisha fainali ya msururu bora na msururu wa saba kwa kushinda zile zilizopendwa zaidi ilipokuwa ni kitu muhimu kwaoum raya 8 kombe la wanaume baada ya kuinuka eh, na Muongo Blazers alama 66 kwa 64 katika mechi ya 7 yenye finali na hilo ndio kwaitajilao la 8 kwa misimu 8 bado kwenye ukanda huu wa Afrika Mashariki mchezo wa soka taifa la Uganda eh, klabu ya URA imetoka sare ya 1-1 na Bull hiyo jana na Yovilla ikilaza Express mawili kwa 0 katika michuano miwili chezwa jana nchini Uganda na kule Burundi Dynamic dhidia Interstar mchezo umeisha sare mbmbli sasahivi mchezo ambao unaendelea ni vijana wamjini mc wakampiga mtibwa shuga magoli mawili kwa moja. Ndiyo, hayo ni kwenye ukanda afrika mashariki Soka. Ni Soka wa huo kuelekea kombe la bara a mwaka ujao kwa wachezaji ambao wazidi miaka 1sb ukanda wa sekafa ni kwamba south sudan sudan kusini imelazwa magoli matatu kwa moja na somalia leo kwenye mchezo ya fainali lakini kwamba hapo awali uganda ilipata kulazwa na tanzania magoli manne kwa moja kwenye hatua ya penalti baada ya kutoka sare ya moja moja kwenye mchezo wa kawaida lakini kwamba swali ni kwamba pola hapa labda taifa la uganda ambao ndio mabingwa watetezi mm. swali ni kwamba je ni kwa nini mataifa ya uganda na tanzania imekosa kufanya vizuri katika mashindano haya huyu hapa uh, mwenzangu kutoka uganda ambaye ni mwenyekiti wa mashabiki huko namzungumzia abdul semgenye akizungumzia matokeo mm. mabovu ya taifa la uganda na tanzania hapa uganda kuona hapa wachezaji wa anda 7 wanatoka kwa mashule mbalimbali waliungana kwa wiki moja na nusu na hizi nchi kama uganda na tanzania ziliona kama hizi timu ya somalia na south sudani kama andedog hizi timu mbii south sudani na somalia zilikuja zina, zinajua changamoto zao nam sagini ukimskiza mga anasema kwamba hizi timu mbili zilikuja zikijua changamoto zao mm-hmm. na wenzao walikuwa wanafahamu changamoto zao kwa kwahivo yeah. wenzao walitumia changamoto ambazo ni eh, ni shida zinazoendelea katika mataifa yao ni wapinzani dhaifu eh, kwa mfano labda waliangalia ligi ya tanzania na pamoja na ligi ya uganda zimekuwa zikifanya vizuri kwa hivyo labda wakaamini wanaweza wakashinda wenzao lakini ndio hivyo somalia amekuwa mshindi nam ukiwa lubombashi taifa la drc ni saa 11 dakika 42 kipinde yawane la michezo kiwa nami jason sagini kiwa naye paul nzioki na huko huko drc mwenzangu paul ni kwamba tipi mazembe mabingo mara tano wa kombe la klabu bingo barani afrika imepata kupoteza magoli manne mm. kwa mawili dhidi ya vipas ya uganda kwenye mechi ya mkondo wa pili vipes ambao watu wengi hmm. kwa macho ya mashabiki wengi wamchezowasoa baana kubwa wa na waaa aabingamwaka b aa omea eai aa a akiianalia timua maeme iaa sasa e, yule tajiri aliamua, atakuwa anajenga kikosi cha ya timu ya, ya mazembe mm-hmm. jambo ambalo hivi nadhani anaangalia tena katika karatasi zake na kupanga karata yake mara yao ya mwisho ni msimu kwenye hatua taifa akiwa em ashona u a hpa lubumbashi hali iyapilikapilika kwenye uwanja wa mpira wa kamarondo kisha mazembe kutimuliwa mapema mashabiki wa mazembe wepo na hasira kabisa wana hasira eh, na wana eh, mtafuta huyu maneja wa mazembe kwa sababu takumbuka watu wengi washabiki hapa drc walikuwa wakipenda kwanza huyo kocha wa mazembe afutwe kazi lakini eh, utakumbuka msimu uliopita mazembe alienda hodi kwenye fainali ya kombe la shirikisho na kupoteza hiyo eh, fainali na hiyo watu wengi waliona kama kosa kubwa ilikuwa ya huyo eh, kocha eh, ambaye hakweli hakufanya vizuri eh, lakini waliendelea eh, naye mwaka huu unaona mazembe ni mara ya kwanza ametumiliwa mapema kwenye mchuano huu wa ligi ya mabingwa ni machozi hapa lubumbashi watu hapa kwenye uwanja watu wanakimbia kuna asira kubwa upande wa mashabiki wakitupa mawe na sio vizuri kabisa kuona hali ambayo ilivyo ileo hapa lubumbashi nipilikapilika kabisa kwenye stdim ya mazembe kisha mazembe kutimuliwa mapema kwenye hatua ya pili ya ligi ya mabingwa ya uh, champions yabarani afria ndio umemsikia hapo huyo ni kahozi koshi akiwa mm. lubombashi anasema kwamba ni kocha ambaye labda amepelekea uh, kupoteza kuwatipi mazembeleobaadhi ya wao mashabiki mmoja ni fundi wetu wa mitambo tlakini mm, mm. tukia chana hayo ya rc tuelekee tanzania ambapo klabu ya simba inacheza kesho dhidi ya premiarod ya agosto mechi ambayo mechi ya kwanza mkondo wa kwanza walipata kushinda magoli matatu kwa moja lakini kesho je ushindi watakuwa nao mwepesi amatakuajepol uh, ni vigumu kutabiri kama watakuwa wanashinda au awatoshinda sababu naamini kwamba hizi ni taaluma mbili tofauti mm. lakini kwa watu ambao wenye E, cheti cha CAF b license, cha ukocha barani afrika ni kwamba simba asilimia h wamefuzu katika hatuaya makundi kwasababu e, ulngola waliondoka na ushindi wa tatu moja sasahivi niwaoakuja kukamilisha kazi wakikumbuka yaliyofaniamsimuuliopita hidi yakashindaunmawiliwa sifakiniwn ni kati ya yanga itakuwa inachuana na al hilal omdurman mechi ambayo mkondo wa kwanza iliishia sare ya moja moja na ni mechi ya ugenini hapa yanga ina mlima mkubwa kuweza kukw lakini tumsikie uh, mshambulizi wa klabu ya yanga fiston kalala mayel akizungumzia mchezo wa kesho wa mkondo wa pili gemu ilikuwa ngumu lakini upande wetu tulitengeneza nafasi nyingi ya kufunga lakini hatukuitumia vizuri kwa hiyo tumejifunza vitu vingi mazozini wiki hii najua hii mechi ya pili tunaenza kucheza kule na tutajitaidi sana na ile mafasi tutatengeneza lazima tuitumie vizuri sababu unapata habari mbalimbali wanataka timu yao ingie makundi na sisi wachezaji tutapambana nataka niongelee hapa niongee na ibenge kabla ya mechi ya uko amwambia yes. atakufunga huku na kule kwake asau nimemalizia nyumbani kwetu enda mm-hmm. sasa uh, unaona mechi aiitakuwa rahisi sana itakuwa uh, mechi ngumu sana na sisi upande wetu tutapenda tufurahisha mashabiki wetu kwa sababu wanahitaji ushindi hapa naona kwamba kidogo kuna mlima mkubwa sana kwa, kwa yanga mlima ni mkubwa ndio kimakaratasi lakini alivozungumza fso kalala mayele nikwam ndaniamch mea uana wa taifa tanzaniaamkapnaaasilimia hamsini hamsini kila timu apo inaweza ikafuzu kwa sababu alhilali nao tuliona kwamba wapo vizuri zaidi wanaweza wakaruhusu goli mm-hmm. nam michuano mingine kesho ni kati ya kadiogo ya bukinafaso itakuwa inachuana esvt clb drc huku nayo al hilali ya mdurumani ikichua yanga majira ya saa bl kwenye michuano ya kombe la mashirikisho azam itakuwa ina cheza na al qadar kutoka libya mechi ambayo alipoteza tatu sufuri kule ugenini lakini wapo nyumbani kesho huku nayo moto mapembe ikichuana na smelmechi ambayo mkondo wa kwanza iliishia moja sufuri nayo al nasr ikichuana na s chigali mechi ambayo mkondo wa kwanza iliishia sare ya bilabila Bila. nayo sagrada ya Ang- angola ikichuana na s elui lupopo kutoka kutoka drc lakini kutoka hapo tuangazie nchini zambia pole ambapo kiungo wa timu taifa ya chipolo ya chipolopolo zambia mbapoktaaaiolopolo amelazimika amelazima soka akiwa na umri wa miaka kufuatia matatizo ya moyo mri wamiaka kule england na timu ya brighton na pia mwenyekiti tony bloom wa tim yapiwenyekititylwaamesema amesikitishwa ya sana na familia pia wameongea wamesema kwamba ndio hivyo inakuwa hivyo kwa sababu utawakumbuka pia ias gwero huyo alikua ni mshambuliaji wa timu ya taifa ya agentina na akimalizia mm. kazi yake kule tim ya bana hispana vilevile utakumbuka ai amaniakichezeah oo aaa takm umwepu huyu amewakilisha taifa la zambia kutoka mwak hadi mwa2 na, na kucheza michwano alikofunga magoli s bakandarika mshambuzi wa timtaifa yatoa alekwahspta ku n yani mm. iweze kumwomba radhi mkewe uh, labda makundi angekua pa anajua mambo ya kupiga misumari yanayofanyika kule tanzania <laughs> angetueleza kama ni mmojawapo mambo ambayo anamkumba musa kwa itikadi zetu hizi barani afrika eh, kumbuka kamara huyo tombo musa aliachana na klabu ya lithad tripoli mapema kabla ya mkataba wake uweza kukamilika hayo ni kwenye ulingo wa soka barani afrika nam bila shaka tukiachana na soka na michezo barani afrika tuelekee ughaibuni ambapo paul tutaakwenda taifa la ufaransa ambapo kiungu wakati ya timu ya taifa ya ufaransa na klabu ya chelsea ngolo konte amekutwa na jeraha la miezi mitatu mbalo litakuwa nameweka nje wamkekani e, kwa kombe la dunia ni pigo kubwa sana kwa kikosi cha d de cham kocha uh, wa timu ya taifa ya ufaransa na vilevile vile ni pigo kwa mashabiki akiwemo mzee wetu robert minangwa asababu wa walikuaa mchezo mmoja tunaona fahamu kwamba Ngolo alianza katika michezo yote 7 ya kombe la dunia mwaka 2018 ikiwemo fainali dhidi ya Croatia na ni kwamba msimu huu hajacheza na klabu yake ya Chelsea tangu mwezi Agosti na ni kwamba katika michoano ya dunia ni kwamba bado kwenye michoano ya dunia wanawake kwa wachezaji wasizidi miaka 117 kule India au Faransa leo imeilaza Tanzania magoli matano kwa mawili tukishanatoangazia michoano ya bara Ulaya kwa vilabu na ni kwamba Paris Saint-Germain ilitoka sare 1-1 na Benfica katika mjuma ni kwamba ipo bada nafasi ya kwanza kwenye kundi lao lakini klabu ya kutoka uingereza ililaza uingerezaililazaajerumani matatu kwa mawili nayo klabu ya ajax ikipigwa magoli manne kwa mawili Esi, Milana, italia ikalazwa na chelsea mawili kwa sufuri kwenye michuano ya europa league manchester ililaza omonia moja s nayo arsenal ikilaza Glimint, goli moja kwa sfur lakini kule uingereza kwa sasa hivi michiniendelea ni kwamba klabu ya fulham ipo mbili kwa mbili eh dhidi ya bonmoth na ya wols ikiwa kidedea mambele goli moja ku 0 mikononi mwa Nottingham Forest lakini mafunani kwamba Leicester City ilitoka sare bila bila dhidi ya Crystal Palace kule Ufaransa Lorient ipo 0 bin 0 dhidi ya Rennes sema mapumziko lakini majira sana Camille Lens tako na na Montpellier kule Ujerumani Eintracht Frankfurt imeishinda Leverkusen matano kwa moja na Wolfsburg ikitoka sare 2 kwa 2 na Borussia Monchengladbach kesho kuna mchano mmoja mkali pole mm. Liverpool dhidi ya Manchester City na, na yeah Liverpool dhidi ya Manchester City na kabla tu yangazie pia hwakumbushe kwamba ndani ya UEFA league kombe la bingwa barani ulaya wao nikwamba ni wa e, asma alimtandika liverpool sasa ni wakati wa manchester city kudhihirisha kama ana uwezo wa kumpiga mm. liverpool kwa sababu timu hizi mbili zinaonekana wakati huu kwa mujibu wangu mm-hmm. ndio timu ambazo zitakuwa zinapambania taji la ligi kuu nchini england Enamuona... sasa, i- ikiwa ikiwa mm. arsenali liverpool mm. Iweje sasa liverpool ipige manchester city pigwejesasaipigemaanake katika mechi ya, ya kufungua msimu kombe la lamsimu huu polii liilaza ait ta kwa mawili kwa hiyo bado uwezo lana manake wametokea kuilaza klabu yanbna kitu kingine liverpool wanacheza nyumbani anfield nyumbanini ha- uwanja mmoja ambao balaa la mashabik linakuwa kubwa sana kwa hivo huenda mechi hii kaishia sare Arland labda akafunga na na roberto akafunga akafunga naakafunga akafunganatakua ngumu hakuna sare hapo <laughs> lakini kesho kuna, kuna el Hispania, mm. real madrid nyumbani santiago oaii dhidi ya barcelona huu mm. mchuano sijui kwa nini tunaleta mjadala kwa sababu naona tu ni mechi ya real madrid kushinda vital giho kwamba hakuna mjadala hapo mm. real madrid maanalada kushinda hiyo mechi mapema an ne wza nafasi ya pili kwahiyo mm. kesho tajua tajualakini kitu kikubwa cha kuangalia katika mechi hii ni ukomavu wa vikosi vyote viwili mm-hmm. kikosi cha anande na anaendelea bado kukiunda mm-hmm. lakini ukiangalia kikosi cha caro angeloti ndani ya real madrid ni kikosi ambacho kimekamilika mm-hmm. kina uwezo wa kupambana na timu yoyote ile chini wa Ngati, ya jua yuko hapa anipe wake katika katika <laughs> finali ama um, matatu barcelona moja barcelona anaenda kushindwa sijui kwa magoli mangapilaianaenda kushindakatiaechiaaae keshom mechi hiyo ni sarebila shaka, shaka imekuwa kipindi cha jukwa la michezo hewani kwa niaba ya paul nzioki nimekuwako jason sagini hadi kesho pana majaliwa mwenyezimungu kuwa na jioni njema nmsikilizaji wakiondoka na, na jukwa nami nikumbushe baada ya taarifa ambazo tumekuwa nazo juni hii watu sta wakiwemo makanali wawili wa jeshi wamepewa adhabu ya kifo kwa kuwaua wachimba migodi wa kichina nchini drc kapteni ibrahim traure atangazwa kuwa rais wa mpito wa bukinafaso na watu 40 wamepoteza maisha katika mgodi wa mkaa wa, wa, mka wa mawe nchini uturuki ni matangazo ya rf kiswahili msikilizaji hivi punde tutakuwa tukikamilisha matangazo yetu tunakamilisha matangazo yetu na msanii wimbo wake msanii kofiolomide wimbo huu naitwa unaitwa genri liepey mdanatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo na wimbo wake enrilieba wimbo huu umechaguliwa wanafundi wetu wa mitambo vitale mogisho msikilizaji mii naitwa hilari ngati asante kwa kuwa nasi jioni ya leo bila kumsahau victo buso ambaye amekuwa ni msimamizi wa matangazo haya bila kuwa sahau wana jukwaa la michezo amekwepo jsenzaguine na paulo nzioki kwaheri kwa sasa