ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita wakati wa kuelekea viwanjani kupata makala jukwaa la michezo nam asante sana joi ajo kwa kunipisha mimi ni jason saini nabila shaka ni kwamba leo kenye jala mchezo tutakufahamisha kwamba nchini tanzania amrhe kochaa zamania tim ya mikoba ya ya ya ya taifa Stars, lakini pia. Basi, nusu, afrika, taifa lakini na Jamaica, France, na na jumatatu ijayo katika kombe la bara afrika mchezaji wa timu paris anakabiliwa uchunguzi baada madai ubakaji kufanywa dhidi taifaea amekabiiwa la michezo كرب سانا namasante sana kujumikanasi bila shaka lo mskilizajiwangu nakeangu oealk mwmbwtum lakini amekuwa nje tangu septemba tatu safari ataweza meenda kwa namna gani Uh, mwanzo mpinzani wake bado ajatambliwa awkeemtokea kenye pambano lake la mwisho nafahamu uh, na kizuri kwa sababu unakwenda katika pambano watu wanakuamini barani afrika wanakuangalia umekwenda kupambana uingereza mm. lakini baadaye uh, unapoteza pambano lako kwa tko katika raundi ya nne sasa safari hii inabidi mwanzo utafute mpinzani wake tuangalie ni gani kwa sababu uh, li pambano ualitokeo na ta yote wao ni pambano lake tu takuitauta tena na na na kurudi ulingoni sofia huyo mwaka agenda, kule kule kwamba uh, moja kutafuta hela za za kuweza kununua visodo ili kusaidia wanafunzi katika kukanda ule mwa tanzania lazumzia, iringa mbeya njombe na pia kule ruvumba kutoka hapo tumulike ligi zetu nakurudi ulingoniknd t h kule burundi eh, leo kumekua na mechi ta ambapo imeilaza cha goli moja magarabkwamoj wakatiukimeiokeaao ca lmrwanda beak kiao a golimoja kaaaaa ilaza gadafi mbili kwa moja nayo bul ikitoka kupigwa goli moja kuwa sufuri na ura sports club na kule tanzania leo hii mechi ambazo zinaendelea kupigwa ni mechi za kombe la Azam sports federation ac ambapo mtibwa shuga wao wameshinda mechi yao dhidi ya kmc goli moja sfuri lakini pia iefu wakimpiga magoli mawili kwa sefuri. na na na na na timu hizi mbili zimeungana na simba Gold, na big star na yanga katika hatua ya ya ya robo finali nchini nchini kombe kama hilo limepigwa wamepata mdhamini mpya kwa kwa kwa hivyo linaitwa rainbow fc wao wakishinda wakawashinda magoli mawili sifurimnmnnaciallmhio e, wametoa dozi do kwelikeli mvua ya, Olunga, mm-hmm. ya Aa, Lions, magoli sab kwa ya magoli siuri wakashinda mechi yao dhidi ya magoli mawili kwa sifuri na mechi ya mwisho ilikuwa ni Mwataata united dhidi ya watatyo wameondolewa kwa kichapo cha magoli manne kwa mawili baada ya yamechihi kuishia mojamoja katika muda wa kawaida na wakaenda katika penalti kutoka hapo turejee tanzania ambapo ni kwamba ni rasmi kwamba shirikisho la soka nchini tanzania tff limemtangaza mbelgiji adela mrushe mwenye miaka h8 eh, kuwa kocha mkuu wa timu mrush mbae ni mbelgiji ambaye anaasilia kialeria na uzoefu mkubwa nasokaaaraa imue mchambuwetu utoka iringa tanzania ashim kusaga e uteuzi wa dela mrush ataibadilisha taifa stazim anakuwa namna gani Uh, binafsi kuteuliwa kwa adlam mroch sioni kama ataibadilisha ile taifa sts ambayo imepita katika mikono ya walimu wengi mfano basio barxim uh, n baadaye alikuja jean en akapita kim amunike na wengine kadhalika lakini hao wote hawakufanikiwa lakini eh, kutofanikiwa whawa walimu wa nyuma hii ingekuwa taswira kwa tff kuangalia ni sehemu gani ambapo inakwama ili iweze aawe whili tatizo na si kuangalia pekee yake kuchagua makocha wenye wasifu kudhani kwamba wanaweza wakaibadilisha taifa stars eh, na kuwa bora kwa sababu ukiangalia mataifa mengine yaliyoendelea katika soka barani afrika mfano moroko ukiangalia senega ukiangalia hata uh, nchi zile za ukanda wa kaskazini ni mataifa ambayo yanawekeza sana katika soka la vijana tff lazima ikubali kujifunza kwa mataifa y- yaliyoendelea ili kuleta tija kwa timu ya taifa iweze kufanya vizuri kwa miaka mingi pasina kuangalia peke yake e, kuteua makocha wenye wasifu mkubwa pasina ku- kuangalia kwamba tunaitengeneza vipi timu ambayo itakuwa ya kiushindani kwa uh, muda mrefu ni kweli mo alifanya vizuri uh, na timu ya taifa ya kenya katika kombe la sakafa a mpaka leo miaka inabadilika amepita sawa na uzoefu na soka la afrika mashariki lakini mpira mpira uh, tunasema hauzoeleki mpira, unabadilika kwa TFF, lazima iangalie je inataka nini inataka kufuzu kombe la dunia inataka uh, kudmnt soka la afrika inataka kudomnt sakafa na ifanye mipango gani ya muda mrefu na si uh, kuchagua tu makocha hawa ambao watakuja kuhudumu kwa muda mfupi baadaye tutaona wafai na baadaye uh, kuwaondosha nam asante sana hashim anasema mm-hmm. kwamba hana imani sana naye katika malengo ya muda mrefu wa tanzania adela mruch pia amewahi kuinoa dc mote mapembe a kule drc na wakati huo pia akashinda taji eh, la ligikuu c lakini vilevile vile akawapa ubingwa wa u hukoc sasa nikocha ambae najuamefanikiwa niko, sana katika ukand waafrika mashariki na kamatf wenye wanataka kwen, kutawala soka la afrika mashariki wamefanya chaguo sahii mm. lakini kama wapo pale kuangalia malengo yakuelekeakatia mchano mikubwa kama kombe la Afcon, na vilevile vile kucheza katika mashindano ya dunia sidhani kama wamepata chaguo sahi. kwa saii kwasabaunbeo namtokeo ambayo ni duni kidogo katika katika timu ya ya taifa ningemchukua kuliko adela adela kwa sababu mm. tumeona kazi yake kitu ambacho anaweza amekuwa barani afrika muda mrefu nikushangaze adela kuzungumza kiswahili kwamba kwamba mkataba wake mshahara wote na serikali taifa la ngemhukuauonwandarefuushanakuungumzkswahli inafaa ana UFO pro ee, leseni ni. yake hiyo sio mchezo ndio bada tusalia hapo tanzania mwenzangu pole ambapo klabu ya yanga imemtambulisha e, raia kutoka tunisia khalil ben yusef katika nafasi mpya ya mchambuzi wa video yani video analyst na miongoni mwa jukumu yake ya mtaalamu huyo ni kujua ubora na udhaifuwapinzani achiyo ndio kazi yake ku mikamata sawasawa na niwaeleze mashabiki kwamba ukishasikia kazi yake basi ni kuwangazngawapinzanilakini vlangainiwapi mpnzani anawezamwa wakasindwa wnzuo okaziyake anaangalia kisha anawaelekeza makocha niliangalia wapinzani wako hivi na hivi kanaenda kunea kaikuiia wacheaiwao aneaoanaikitu kizuri kwa ukoaji wa soka ni kushangaza timu ambazo zina uwezo mkubwa wa kifedha waaalam wada eu analyst. kiufupi inaweza kusema hii ni hatua nzuri ya klabu ya yanga kwa sababu kwanza itapunguza majukumu mengi kwa kocha mkuu lakini pia kutakuwa kuna mgawanyo wa majukumu katika benchi la ufundi lakini faida kubwa ya hao watu ni watu ambao wanahusika zaidi katika maandalizi ya timu kabla ya mchezo lakini pia wakati mchezo unaendelea lakini pia hata mara baada ya mchezo kutamatika kwa sababu kabla ya mchezo ni watu ambao wamekuwa wakichukua taarifa na kuweza kusoma udhaifu wa wapinzani ubora wa mpinzani lkini kuangalia sifa za mchezaji mmoja mmoja wa pinzani, na then kutoa kwa kwa mwalimu ajili ya kuweza kufanya training, ama kujiandaa is o hawa mbo lakini pia ni watu pia ambao wanatoa yao amba yao yao ama wakati mchezo mchezo unaendelea na na namna namna gani waweze kubadilika kulingana eh, na mpinzani ambavyo ambavyo anaonekana lakini mara baada ya mchezo, ni watu ambao pia wanaangalia timu imecheza na namna sehemu ambapo imefaulu na sehemu ambapo imeferi kwa ajili ya manufaa ya timu afkiri klab yangu ya shabana kutoka ks nachukua na kueza kufanya hivyo msimu ujao katika ligi kuu ya daraja la pili nchini kenya lakini elkee kl randa mbao randabeo i kwamba rwanda na burundi wanashiwmara ya kwanza kwenye kombe kule wenye ombe hocanzst slovenia na new zealand wakati misri ipo kwenye kundi cha pamoja na iceland japan na chek republic nayo burundi ipo kwenye kundi h pamoja na sweden uh, faro island na timu ya mataifa ya iran ikiwa ikiwa ni kwenye kombe la dunia la makala ya hndboli nam kutoka hapo tuingie moja kwa moja katika ukanda wa afrika ya kati na tuelekea katika mashindano ya barafi kwa vilabu ambapo kulichezwa mchezo mmoja jana ni kwamba klabu ya widade kasablanka ililazas vit clb ya drc goli moja kwa yai na ni katika mchezo wa tatu wa makundi lakini kwamba leo kuna mchezo mmoja pia ukihusisha klabu ya alahli kuanzia saamapambana lakini hapo naungana na mchambuzi wetu kutoka kule drc zungumzia mimi fail akiwa lubumbashi aniambie uchambuzi wake ni upi ndio mwisho wa mwisho safari kwa vita je ya ma- kupigwa goli moja kwa yai jana na upigwa glio haya mjambo ndugu zangu wa kenyani mechi kama tulivyoona dakika za mwanzo kipindi cha kwanza ilikuwa ni kugombana kwa akika timu ya vita l ilikuwa tuna magumu sababu ya wachezaji wa mbele hawakupata fursa ya kuweza kuchofa mbele na timu imefanya karibu miezi mitatu hawachezi hatatii moja na hiyo inakuwa ikiwakosesha nguvu amatabia yakuweza kuzoea ya mchezo wamepoteza huko haitoshi sababu hii ni duru vikundi watafanya wezekanayo sababu mechi ambao wanacheza duu linayokuja itakuwa ni mbele ya gsk sk ambao unajua ni timu kubwa barani afrika lakini timu ya vita club ilipata kuilaza huko brasaville na inaonekana ya kwamba itakuwa vigumu pia kwa timu ya vita club kufanya uwezekanayo ili wapate kupata faida huko yaani kama timu ya vita inafaulu kupata pwenti tatu upande wa algeria ikienda huko angola kunyakua poenti hata moja itakuwa rahisi na hapa nyumbani ikiwa wamefaulu wataweza kupata nafasi ya kuendelea mbele hiyo ilikuwa ni maoni yangu najua ajua hiyo mechi jana usiku na nikiangalia binafsi lan kwamba kubwa mbchowtoromdwangepatuokaa nikiangalia mch wao waliama sana jao eh, kiangalia mpangowamwalimma alika meamua ndauuaheo akinibaadaefunguanaafunga goi nadhani nikwaeri warudi mm. nyumbani wakaangalie na timu zac ka mashindan yote mawiliakule msri ambaokaia sheria za, mm. za soaah nia ni aia moja uamuzi huo ukutolewa mwaka elfumbili na 2shirna mbili agosti Uh, mansur ni baadhi ya binadamu ambao barani afrikawanasema wana subia hata kidogo <laughs> <laughs> juzi nilikueleza kuhusiana na na na maisha yake utamkumbuka mwaka na saba pia alipatikana kashfa kama hizi za kutoa matusi kwa mahakama huko jijini ao mm. vilevile mwaka nane, kisa chake na na shirikisho la soka barani afrika uh, na utamkumbuka vilevile naye alitoa maneno ambayo kwa mm-hmm. kwa hivyo ni mtu ambaye amezoea vitendo kama hivi nani baadhi ya binadamu ambao wanaweza wakakukanganya sana sasa hapa pia kocha wa amenusurika kilichokuwa kinafuata apa, uh-huh. kazi. Aya, lakini, hayo misri misri tuelekee nchini bado ambapo kunafanyika mashindano ya bara afrika miaka mechi gambia ilipiga sudan kusini magoli matano kwenye finali wakati siku ya wn senegal ilifuzu nusu baada ya ya ya ya ya ya goli goli moja kwa uganda, ikapoteza goli moja kwa dhidi dhidi uganda ikapoteza katika mchezo basi jumatatu wiki ijayo ni kwanza kati mm, na gambia nani yeah. nikiwaangalia namna ambavyo wamekuwa Uh, nigeria nilikuwa na nafasi ya ya kufika ndani finali a nafasiaknfinali lakinii amaho senegali wanakifanya ambao ambacho, Senegal, wana Ambapo, hivi karibuni tulikua tunaisiia sana moroko Mm. lakini unaangalia vile vile mataifa haya kule magharibi wanaendelea kufanya vizuri kwa hivyo nimewapewa nafasi gambia na senegal ndani ya fainali na naona senegal akipata ushindi na kukamilisha vile vile rekodi nzuri naukiwa na goma diras si saa kamsa, ne, kipindi kipind k la mchezo ulaya ya paul ni kwamba beki wa klabu ya paris saint germain na timu ya taifa ya moroco ashraf hakimi anakabiliwa na uchunguzi baada ya madai ya ubakaji kufanywa dhidi yake na binti mmoja ambaye na miaka 2shimnne ambaye anadai kwamba ni mbaka mnamo tarehe 25 februari nyumbani kwake kule paris nadhani tuzungumze kesi ikiisha sabauawktika timu bora ya mwaka msimu mpya unaanza unaanzam uh, msimu unarejea na ni baada ya kuwepo mapumzikoni kwa muda wa miezi mitatu uh, na wakati wakatiii nilikuwa naangalia kila dereva wameonyesha magari yao wa mapya unakumbuka kwamba lis amilton sasa baada ya msimu wake amani nafa w kutba meangalia gari laoo ka boa uri ambata kunasema akiwa Nairobi mtama jengo anasema kocha mzuri sana huyo amemteua Dela Mroshi lakini nayo Hussa akiwa Tanzania anasema kwamba tunaboresha timu yetu taifa naye Anmumbi anasikiliza akiwa maneno Nairobi pamoja pia na Eng Augusta Angel akiwa umoja kule Nairobi na Kasereka kiripi kwa upande wangu anakubaliana nami kwamba timu za DRC zinafanya vibaya katika mashindano ya mabingwa uh, mabingwa barani Afrika lakini vile vile Biliza Lukmana anasema upande wako wetu michezo tunaendelea kuiangalia ndio haya yale kwa jukwa la michezo wemeko nami Jason Sageni kwa naye o kwaniaba ya wachambuzi wetu hashim nami faila asante kesho pia ni siku majaliwa na msikilizaji kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari rais wa ufaransa emmanuel macron azuru drc na kuzungumzia changamoto za usalama mashariki mwa nchi hiyo nchini tunisia mamia ya wahamiaji waondoka nchini humo baada ya kauli ya rais wa taifa hilo na katibu mkuu wa umoja mataifa antonio guteres analaani mataifa tajiri kwa kuendeleza kuonea yale yanayokuwa e kibao muvaro cha kikundi cha zaiko langalanga kutoka taifa la drc kibao muvaro cha kikundi cha zaiko langalanga kutoka taifa la drc kinatukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo victa buso fundi mitambo vital mugisho pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo sagini pamoja na paul nzioki mimi ni george ajoi na kurudisha moja kwa moja hadi paris kwa matangazo yetu kwa lugha ya kifaransa hadi wakati mwingine kwa heri