namasante sana benson wakoli kwa kunipisha sasa hivi mimi ni paul nzioki nikiwa na mwenzangu jason sagini tunakukaribisha popote ulipo msikilizaji ndani ya makala jukwaa la michezo jumapili ya leo na baadhi ya mambo ambayo tumekuandalia ni pamoja na mbio ambazo zimefanyika kule london marathon ambapo mkenya emoskipruto yameibuka mshindi pamoja na muethiopia ya mlefef almu Pa, lakini vilevile tuna taarifa kuhusiana na ambayo imefanyika hapo jana uh, kuelekea michuano ya chan kule maeneo ya algeria awa2liafanyiemwaa2 mm. lakini vile, vile tuna mjadala wetu hapa stdion leo hii tukiuliza swali je tumefeli wapi kama timu za bara afrika kwenye mchezo wa baada ya timu ya kenya malkia Strikers, na kea pia kuonyesha viwango vibovu sana katika mashindano ya dunia sagini karibu sana nashukuru taka tuanzie hapa kwenye london marathon ambapo hapo jana tulikuwepo hapa studioni na mjadala mkubwa mm-hmm. a, tukiuliza nani atakuwa anavivalia viatu vya eliud kipchoge na mofara ambao hawajakimbia leo hii ndio lakini kwakiangali ya ushindi wake si kinda maanake na miaka 3lahi0 kutoka kenya ndiebienye riadha ni kindakinda e, e, miaka mm. 3i nafikiri ndiyo kama kumi hmanake kipchoga na miaka thelathini na saba sa hiviahio na miaka kmakumi ya kukimbia kwahiyo bado ni kinda kwa mfano kwenye michezo kwenye riadha haswa lakini kwamba Uh, ndio ubingo wake wa kwanza kwenye mashindano ya riadha masafa marefu kwa mara ya kwanza kabisa maanake utakumbuka mwaka, mwaka huu mwezi machi katika mashindano ya olimpiki kule tokyo japan alikuwa nafasi ya pili nyuma ya mkenya mwenzake nikipchog ambaye ametokea tu wikimoja mm. kuvunja rekodi ya dunia red ya berlin kwa kukimbia masaa mawili dakika moj sekunde hahit nafikiri kamba Uh, kipruto huyu labda ni atakuwa anachukua uh, viatu vyake hivi sahivi inakwenda kustaafu kwa hiyo nafikiri kwamba ubingwa ambao amechukua leo kwa amba ni kwamba vilevile ameuchukua ubingwa huu akiwa ndio apekee kukimbia kwa takriban uh, kilomita kama tuseme kwenye hafu ya pili ya mashindano haya leleo asubuhi hajua imenishangaza kwa sababu katika orodha ambayo tuliangalia hapo jana sijawaona wote katika wanariadha ambao walikuwa wanasimama katika nafasi ya kwanza ya pili wala ya tatu kwa hivyo labda tulichokisema hapo jana kimekuja kutokea kwamba tutakuwa na washindi wapya mm. lakini pia lil gebre gebreselasi wa ethiopia pia alikuwa wa pili akivuka mstari kwa sekunde thelathini na tatu baadaye huku bashir habdi wa ubilgiji akikamilisha jukwaa kwa kukamata nafasi ya tatu bashir abdi huyu uh, ninahisi ni mwafrika tu kaamia mm. kule ubelgiji ndio nafikiri kwamba pia na vile kwamba mm. ni kule kuamisha tu raia na kuochea mataifa ula, ya ulaya maanake kwamba labda barani afrika hakuna viwango bora katika mchezo wa riadha ukiangazia kwa kwamba Uh, maratatu, na mbio leo, ya akimshinda mm. upande wa wa mwadada nafasi na nafasi na, za uh, na na, a aea wamba uh, kushindwa kutetea ubingo wake leo af ma umeathiriwa kina wamekuwa na mm. nafasi ya koseauaaasasb tia mashindano kwa upande wa hag pamoja na Dibran, lakini pia muingereza david muingerezaakikamata wa nafasi ya kwanza ya pili na ya ya tatu mtawalia tuelekee kule maeneo indonesia mm. ambako kumetokea taa Malo, si, si nzuri sana hii sagini kutokea katika michezo e, sasa hivi kwa mujibu wa vyanzo vya habari ni watu miamoja ishirini na wanne ndio na ni kisa ambacho kinatia majonzi sana kama mashabiki wa mchezo wa soka maanake utakumbuka pia vilevile vile, hapa barani afrika katika mashindano ya mwaka jana ya bingwa afrika kwa mchezo wa sok wawanaumekam a z final mezjanuih waliwaakti uwana ul unamzi uwanja wa ya unde huko, taifa la la katika afrika wayaund ukchausshtaif akookeudwatikatafa a usi na vilevile vile pia katika Orlando, wanacheza Orlando pirates vilevile vile pia bado wawili ha wakicheza katika mchuano wao eh, januari 19wt mm. wakiaga dunia eh, kisa uh, ni ule linakuwa sio tukio nzuri likitokea ila mimi nimeendelea kushangaa kwa sababu kwa mujibu wa kanuni za fifa shirikisho la soka duniani Uh, mfsmaafisa uh, poli, ma, wa polisi awafai kuwa na gesi yoyote ile mm-hmm. ya kuadhibiti mashabiki uwanjani maanake pale hakuna kizaza kwamba ni vita ni tu labda mm. ule uhasama wa mashabiki manake pia unakumbuka ufaransa pia imeshuuliwa kesi hii nakumbuka mwaka elfu moja kendamia tisinna mbili mei tarehe tano e, watu kumi na nane waliaga dunia na pamoja pia na watu miyatatu, wakipata majiraha pale katika uga wauia kmabbbchama aaawatuwsh final zamheoa mwaka februari, mosi aa, katika Mitchell, Masiri, na watu Wane, na watu hapa hapa kenya pale nakumbuka mm. zile za mchezo mm. wa lba kna una labda inayokuwaje maanake mashabiki hawa ni nguzo muhimu sana katika michezo mm-hmm. duniani kote nzima chama cha soka cha indonesia wao wameanza uchunguzi e, kuelekea tukio hili lakini pia rais e, ameamua kwamba sasahivi shughuli za soka huko hakuna mechi ambayo itakwenda kuchezwa ya ligi kuu hadi e, wakati ambapo uchunguzi utakamilika na amesema kiwe kisa cha mwisho kwa sababu kuna taarifa kwamba mashabiki waliingia wengi mm. e, kuliko idadi ambayo uwanja unaweza ukadhibiti lakini pia mashabiki waonywe kwamba si lazima upate mm. matokeo kwa mchezo kabla ya mchezo kunza manake ukija katika mchezo nafikira kwamba timu yako itapata kushinda lakini isi, iwenda kama ama tuseme kwamba huenda labda itakosa kupata ushindi basi si lazima wanafaa waonywe mm. kwamba lazima mjue kkujidhibiti kwao kwamba timu za nyumbani zote mbwaje darissalam tanzania waone young africans dhidi ya simba wakicheza mm. e, niwatani tu inakuwa ni mechi isia watu wanalia mm-hmm. mechi na mechi inakamilika kila mtu anarudi nyumbani kwa hivo aina maana sana kuleta vurugu kwa sababu hapa kuna taarifa kwamba mashabiki walijaribu kuingia uwanjani maafisa wa polisi wakatafuta waka mbinu za kuwadhibiti ambapo moja ilikuwa ni kutumia vitoza machozi sasa ni taarifa ambazo sio nzuri wachane nazo bwana tuelekee kwenye tenisi ambapo misri maya sherif ameongeza rekodi ya wanawake barani afrika kuendelea kufanya vizuri katika mchezo watenis tulikuwa na mwafrika mmoja tu aaaiaama kunyakua a ya mabingwa maubingwa ule wa tenisi katika dunia kwa na wa wa kutoka Misri, kushinda mashindano ambayo yameandaliwa na chama cha tenisi cha wanawake duniani akishinda mp- pambano vizuri tu tuangalie kwenye formula 1 ambapo mkondo wa singapore umekamilika muda mfupi uliopita ambapo sargo perez ye ameondoka na ushindi wa pili wa msimu huu eh, kwenye mzunguko wa marina bay na sasa mzunguko ujao utakuwa ni japan unajua mm. hu katika mkondo huu wa, wa sngponi kwamba ni, kwa ni mkondo ambao una kona nyingi sana aana kwamba uhauna hmm. ule hmm. mwendo ambao ni e, unasema kwamba ni mwendo ambao ni telezi hmm. bamenyooka kiasi. kiasi kwa hiyo kona nyingi sana kwa hiyo kuezaaua ni kazi ambao ni ngumu sana kwamba kwa leo ukiangalia max a mshindi mara kumi katika msimu huu wa wa timu ya leo, amekua, nafikiri, hajaanza, max ya mm. uh, asmzaa timua uh, kuanza mchezo mm. uliwaathiri kwa asilimia kubwakupata ushindani uh, huyu Lewis hamilton naye alipata kugonga gari lake mm. katikati ya, mchezo, ya leo katika ushindanimwaa mheaiua n sa 21 akiwa na kadi nyekundu ajax u akapigwa na clamo tatu kwa moja usea dhidi ya brit ikaishia moja moja toulouse dhidi ya mompeyer shindkashinda uh, kwa mb lakini pia piaab kumeshuhudiwa bonge la mechi ilikuwa ni d ya JG la Manchester, Manchester city wakishinda st kwa tatu na uh, wanaendelea kupambana na aston dakika ni ya jana ni katika kipindi kwamba nadakikaa ks i nilikwambia shetani hajawahi wadhuru watu katika mepata jibu kwamba nani alikuwa mnyonge <laughs> ni saa kb na dakika 47b na uh, nairobi uh, jijini hilo ni jiji kuu uh, pa kenya Uh, ukihitaja miji mikuu labda unazunguka kule kigali rwanda na unazunguka huko niamey mm. na vilevile vile abuja huko nigeria hiyo ni baadhi ya miji mikuu leo tungekuwepo na ajowi labda angetuhabarisha zaidi kwa sababu ametembea sana barani afrika na tukisalia papo hapo tu tuje katika ukanda huwa sekafa ambapo eh, kuna mashindano ambayo yanaanza hapo kesho Ndiyo. ya wachezaji wasiozidi umri wa miaka kumi na saba kwa mataifa ya bara y afrika tu ni michuano ya kufuzu mm-hmm. na tayari jibuti na sudan wao wameondolewa nje mi na angali naona kwamba sababu moja hapa ni kwamba walipatikana na udanganyifu wa miaka na hmm. ni kwamba kupitia uh, kipengee cha ishirini uh, na saba ibara ya nne ya katiba masheria zile za sekafa wasiozidi miaka kumi na saba hiyo ni afcon hiyo inasema kwamba iwapo mchezaji mmoja atapatikana kwamba amekosa kupita Uh, ile test ya kupima ama kuangalia miaka yake basi timu nzima inapata fukamba, uh, sudan tet yakupima makuangalia miakaenapi tm nzma napata kuhdamaka awachezaji kaa wakaajambo mbao kidogo m najirudiakuandchianzncheawaa beki juu washonyango alipohamia kuelekea simba kutoka gorumai wengi wanasema kwamba miaka mm. e, yake ishiri na minane sio miaka yake hiyo landa, wanakata. wanakata kwamba <laughs> amna anafaa kuwa miaka thelathini na kwamba labda kuna mambo ambayo anafaa kuangaliwa na kaf kwamba tutajua vipi miaka rasmi ama miaka ambayo ni kamili ya mchezaji kabla ya amesha kuweza kuanza manake iwapondea h basi ni kwamba timu zetu zitapata kuhathirika maanake tule ktika mm. mashindano ya Afkon, ama mashindano ya dunia mm. basi itakuja kuionza sanabaraaawanasma um, tuna wanyima wenye takuja vizuri katika mashindano kwa sababu kama na kwasababuwmazyasuna mtoto ambamas mbnafauzfayiuangimchzamane yamagaribimchezajacchww nkamona ameenda kusalimia mkewake nawatoto wawili kwenye bench wktmo afndnndukndauu gi mblbalitukianz krndaeshindpigwsnp tatu kwa mawili na huko burundi dnami dhidi ya mbujumbura vijana wa mjini mechi mechiikishia sare ya bila bila tanzania mtibwwa shuga imetoka sare ya mbili mbilimbili na mbee ya citi alafu simba na la dodoma kuanzia saa moja kamili uganda vila imeilaza ghadafi magoli mawili kwa sufuri unaendelea kusikiliza makala ya a jukwaa la michezo mimi ni paul nzioki nipo na mwenzangu jason sagini askofu mkuu wa michezo ulimwenguni askofu eh, dro imefanyika hapo janawa michuano ya chan mm-hmm. ambayo itakuwa inafanyika kule algeria Uh, februari tareh uh, kuradhi januari tarehe ktatu hadi tarehe n februari na watu wameshangaa kwa sababu nawaona uganda wakiwa mepangwa pamoja na drc ivory coast na senegal vipi katika makundi mengine uh, makundi mengine kundi a inajumuisha algeria libya ethiopia na mozambiqu alafu kundi h najumuisha morocco sudan madagascar na ghana uh, kundi inajumuisha mali angola na mauritania kundi hii inajumuisha camerun congo na niger unapozungumzia kundi ba nzioki ni kwamba hapa ndio kuna bingwa mara mbili wa mashindano haya ya chano unazungumzia dr congo chini ya wkufunzi wake sebastian sabri kocha zamani wa taifa la uganda na pia uganda vile kuni moja ileua uganda wao hawaj kufika kwenye hatua ya kwamba wameshiriki mashindano mondoanokkasnotania aakupita mm. kwenye hatua ya a makundino wao mabingo marambiliombe hili namaaikuni mbao nigumu anaand Si, pamoja na vilevilesudankwsababuapiani mataifa ambayo tunaytegemea sanktia michanohiissahiv tugeukie mjadala wetu apa stdioni ambapo saliletu tunaulizatumekoseawapi eh, mamataifayaafrikakwenye mchezo wastumltandnhiambayni waniajiawanaibu wa katibu mkuu katikashirikisho lanchiiauanzka swatu kwanza kabisa asante sana na jambo ambalo limeweza kuwa tatizo kwa timu za afrika ni kwamba mashindano ya afrika hufanyika baada ya miaka miwili kwa mfano mwaka uliopita pindi tu baada ya olimpiki wasichana wetu waliweza kucheza katika ile michuano ya mataifa ya afrika na ilikuwa kule kigali rwanda wakaweza kuibuka nambari ya pili na wakafuzu katika michezo hii ya dunia ambayo ni world championship lakini mwaka huu akutakuwa na michezo ya afrika mpaka mwaka ujao sasa ndio wataweza kucheza ile michuano ya uh, nations cup na ukiangalia huo ni muda mrefu sana ukiangalia zile timu za ng'ambo baada ya kucheza katika michuano ya bara uropa lakini mwaka huu wachezaji wamekuwa katika ile vnl ambayo ni Volleyball nations league na ndio kwa maana utapata mkufunzi wetu louis omard moura ule brazil amesema kwamba kushinda timu ya cameron katika michuano hii ya dunia ni jambo kubwa sana kwa kenya manake tutaweza kuibuka kama timu ya kwanza barani afrika timu hii ya malkia imebakisha tu jambo kidogo na ni uzoefu wa