nam asante sana miletji kwa kunikaribisha ndani ya rf kiswahili ni jukwa la michezo eambalo takwenda kufahamisha kuhusiana basi na watu watatu nchini kenya wakamatwa kisa ni masola ya upangaji mechi na pia ni kwamba leo tunasubiri fainali ya baraafrika kwawasizii miaka 20 koe la baraafrika hilo gambia wanapambana na senegal kwenye mchezo wa fainali kule misri lakini pia wakaribu ni kwamba mashindano ya gofu ya msurua dunia wa dp yaendelea kule kenya ikiwa ni magical open katika uga wa Mudea golf club mimi naitwa jason sainikonaye paul nzioki karibu sana ndani ya jukwa la michezo nam asante sana bila shaka yote paul tena kwenye kipindi cha leo asante sana na tutaanza katika kashfa hili linakumbwa taifa la kenya ambapo watu watatu wanaoshukiwa na upangaji wa matokeo ya mechi za soka katika ligi hiyo ya kenya wamekamatwa jana uh, kwa mujibu wa shirikisho la soka nchini humo fkf na ni kwamba watatu hao ni raia kutoka kenya uganda na urusi ambao walikamatwa jana usiku ijumaa katikamtaa wa roisambu na ni kwamba watatu hawa walikuwa nania kupanga mechi kati ya city stars na sofapaka wakitumia wachezaji wa city stars lakini hapo hapo tuzungumze naye moja kwa moja uh, mkurugenzi mkuu mtendaji wa klabu ya city stars nairobi patrick pati aweze kutambea labda je mambo yako vipi mwenzangu huko na kwanza karibu, karibu sana kwenye kipindi cha juka la michezo na labda huweze kutusimulia harithi kamili a kisa jana masaa kama saa kumi unusu nilipigiwa simu nikaelezewa kuwa kuna wajamaa wanatusafuta kama nairobi city stars na wangependa kufanya ile kazi ile kazi mbaya na sisi na tukakaa tukatafakari tukasema hii jambo tumeongelelea hii jambo ya match fixing na leo ni sawa tutakutana na wao lakini na nia moja kukutana na wao na kuhakikisha washikwe na wawekwe ndani so tukapanga tukatafuta wachezaji wetu watatu na official mmoja wa team mm-hmm. anaitwa sam wakakutana pale town mm-hmm. na how much fixers walikuwa wametafuta jamaa fulani mm-hmm. na huo jamaa ni ambasada wa match fixing pale kefua. sasa nafikiri ni kama hawakuwa najua jua yeye anai hiyo mambo ya match fixing hata hivyo wachezaji wangu watatu na official nawakakutana naye town kisha akapigia wale match fixers akawambia nikowapa na city stars mm-hmm. na wakauliza wachezaji ni wangapi akaelezea wachezaji ni watatu wakasema la wachezaji lazima wakuwa wa saba so official wangu wakapigia wachezaji wengine wa watano kwa vile walikuwa alikuwa vilewalikuwanataa aanataka mmoja uh, defenders wa tatu, midfielders wa willy, na striker mmoja watatuwawili nammojawafikwa saba wangu akaongezea jamaa fulani huwa anacheza midfield na hmm. so basi wakatoka instructions hu anachezaanaceawwananeswakatoka wakapatiwaat fulanitukutan maneno tuambie sisi tunataka nini na mtapata nini lakini kwa hiyo hoteli ni kama waliogopa wakatoka hapo wakaingia kwa apartment fulani wakaenda pale fifth floor, kisha wakaketi mlango ikafungwa wakaanza kupiga gumzo nam na tunafahamu kwamba dola alfu kumi na nne zilikuwa zimetengwa kama zawadi ikiwa klabu ingefanikiwa kwenye mpango huu eh, lakini mudau wote mazungumzo yakiendelea wewe kama mkrugenzi ulikuwa unafanya nini um, hayo yakipangwa mimi kama siyo nikapanga na media uh, yule jama wangu alivalishwa microphone alivalishwa alikuwa alikuwawya yote walikuwa wanaongelelea pale ndani ilikuwa inasikizwa nje na inakuwa recorded mm-hmm. so wakiendelea kupiga hiyo gumzo na mi nikatafuta maaskari na askari location nwakafika pale saine unusu wakaingia kwa hiyo room na kila mtu akashikwa na wakapelekwa pale kasarani police post e, lakini kumbuka wachezaji wetu no. e, tuliwambia waende pale ili tuweze kushika haa watu sasa walipofikishwa station moja kwa moja wachezaji wakawatiliwa wakarudi nyumbani waende zao nyuma nyumbani wapumzike lakini wale fixers walibaki kule Kandikisha statement players wakaandikisha kama mpango ilikuwa ni gani tuliungana mm. na kinanani, stars, tuliungana na na kina nani sasa stars kefwa aa, fkf tunapangaje wakasema ni sawa endeleeni so ikawa ni hivyo pale leo hiyo kesi itaenda pal swakatuambia le naam na sasa korir unaimani ipi kiasi gani kuwa wachezaji wako hawawezi kuhusika tena katika maswala ya upangaji mechi bila kujua manaki, sasa wameshajua la sali lipo uzui ni wachezaji wetu sisi huongea sana na mara kwa mara kuna mchezaji mmoja miaka kama mbili zilizopita alijitokeleza akatuelezea amekuwa ili tuwachilie gemu ya nzoia tukuwa na cheza pale naro ilikuwa tushindwe hiyo mechi ili mm-hmm. yeye na wachezaji wengine wawili ama watatu watunikizwe akakuja kwetu tukaandika report pale federation na fifa na wakatupatia mawaidhi ya kitu tufanye so sisi uongelesha wachezaji wetu Diyo. na jana ilikuwa sasa ni the perfect example ya vile hii kazi inafanywa na wachezaji hafta wametoka wakasema hii ofisi tutasaidiana na tunahakikisha kwa hii timu yetu hakuna mtu atahusika na hii kitu sisi wote tutajitokeza kuhakikisha hii upangaji ya michezo haitakuwa hapa city stars so ni wachezaji wa city stars watasaidiana na ofisi huhakikisha haitafanyika kwenye nam asante sana korira huyo ni mkurugenzi mtendaji wa klabu ya city stars mpenzi msikilizaji akizungumza nasi moja kwa moja akiwa nairobi nchini kenya katika jukwaa la michezoaan namna sagini ukiangalia na wa sala hilina unavomskilizamrugenzi wabbzunumzaana mtuaudikatia jamituangaliejamiiipoje kimaadiwasabausasahinchiihhembokbau ndio umemkamata mtu mahakamani je ni sheria ganiambayoameuna aaili e, lakini kikubwa unaenda kumaliza swala hili kwa watu ambao wanacheza mpira watu ambao wanahusika katika mambo ya mpira kila siku wapo marefari umewalipa pesa wachezaji umeangalia maslahi yao kwa hivyo tunashirikiana kama jamii nani kwamba leo mchezo wa umecheza saa tisa katika gaarrbikena mbapo o imetoka sae a goli moja, moja na sofa, parka, kwa moja naso mcheofina hiyo ilikuwa ni kawaida Uh, labda kcb wangepata ushindi ndo tunge, tungeanza gumzo pa a kule burundi bwaeindamagoli malia wameendelea kuongoa aam Tanzania, simba wamepata ushindi dhidi ya mtibwa shuga magoli matatu kwa sifuri na baadaye namungo watakuwa wanapambana na tanzania prisonsawagoma drc saa 1 jioni bila shaka ni jukwa la michezo aniknami jason sagini knaye paul nzioki na saa moja kwa moja paul tueleke katika ukanda wa afrika ambapo leo usiku unachezwa mchezo wa fainali wa kombe la afrika sizidi miaka 20 gambia wanapambana na senegl hapa eh, gambia wanakuja katika mechi ambayo labda kila mmoja ah, shabiki wa na jaribu tu kufuatilia kama iwapo wana uwezo wa kumaliza rekodi nzuri ambayo taifa la sengal limeweka katika michezo yote ambao wamekua wakipambana naan hililo kombe pekee ambalo limebakia tmsndnohya mechi kubwa kubwa benin walishindwa na na na na wakati mm. inawashinda kocha alifanya mabadiliko wachezaji ya kikosi akapata ushindi ndicho kitu ambacho imani kwamba mm. leo anaondoka kubwab na ni kwamba jana kulichezwa nafasi ya leo, kati ya na ambapo timu uichewa mchezoaaanafasiatatu ambao tmeaamagoli manne waasi uaiinaanzaniaunazunguziajemchaoz haya mawili yanapomenyana na mchezo huu mara nyingi unafahamika kama snega biadab na hata ukiangalia kauli za wakufunzi uh, wa timu zote hizi mbili unaona kabisa kwamba ni moja mchezo ambao utakuwa mkali na wa kusisimua kwa sababu uh, katika makala haya mwaka timu zote mbili ni timu ambazo zimekuwa uh, tunasema silaha yake kubwa ni katika eneo la ushambuliaji uh, na pape la huyu ambaye amefunga mabao matano kati maao tiya wamefunga eh, pamoja na gambi ambaowao wanamtegemea zaidi huyu uh, tasman adama bojang ambaye yeye ana mabao manne katika uh, mabao kumi ambayo uh, gambia wamefunga lakini safu zao za ulinzi licha ya kwamba ni vijana wadogo ni safu ambazo zinacheza kwa ustadi mkubwa zaidi lakini timu zote mbili zimekuwa hazimiliki mpira kwa kiasi asilimia kubwa zimekuwa zikiwaachia wapinzani na wao kuweza kuangalia zaidi katika matokeo ya mchezo kwa hiyo ni moja ya mechi ambayo itaweza kuamuliwa na Uh, tunasema utumizi wa nafasi za washambuliaji pamoja na uzuri ama na umakini wa ulinzi timu ambayo itafanya vizuri katika eneo la ushambuliaji pamoja na safu yao ya ulinzi ikiwa vizuri basi ndio ambayo ina nafasi ya kuweza kupata matokeo katika na sana Hashim, iringa tanzania finalia, leo ya na Senegal, lakini kwa pali, kwa nini ya ya kati lakini hapa mtandao kumaliza upangaji mechi na je, eh, kuna visa kama hivi soka nchini mwako na kwenye wetu hu namwona paific wakibwe kutoka mtambalafanya ile mobadrc anasema kwanini watu wa mataifa mengine waja kuingilia mambo ya mataifa mengine katika hiyo uh, la sasa katikasoyafaaknyamfana kwa umakini lakini m anasema po magaribi su ni magaribi ulaya au ni magaribi afrika hmm. anasema, yeye, umesikia kulikwepo na mrusi mmoja uh, kunaree uh, levaliani anasema kenya wamerudi nyuma kisoka kwa sababu ya mambo ya siasa ni ujumbe wake mm-hmm. eh, zakaria nyerere anasema hhili ni jambo jema lakini kauli ichukuliwe sasa mm-hmm. nat inafaa iwe kali dhidi yao kisha tes kasoma anasema kwa sasa wanafaa waangalie watu wote ambao wanahusika wawe ni wachezaji marefarii wakamatwe na wapewe adhabu kali ili iwe somo kwa kwamba leo kumekuwa na mchezo mmoja awali katika katika kombe kombe la bara afrika kwa vilabu ambapo Sundance, matano kwa mkondo kwanza hapo hapo tu kwenye la moja tikmbnianinye kombelab sir belosidad y algeria walipata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya halmereka sudan azamalek wakawapiga esparens de tunis magoli matatu kwa moja oroa yagini wao walipigwa na raja kasablangaya moroko magoli mata kwamja simba kutoka tanzania wakapata ushindi wao wapili, eh, makundi, Uganda, sifuri, Lalo, Sudan, wakapata ushindi wa pili katia hatua makundi wakishindaanda awt sindw magolimawilislakini eh, vilevile leo mechi zinaendelea kutoka ngola watakua wanapambana nakutokamoroko lakiniawatakua wakipambana na kombe la shirikisho hapa mm-hmm. ndipo kulikuwa na maneno kwa sababu tp mazembe wamepoteza mechi nyingine e, wakiwa ugenini kule tunisia dhidi ya us monaster agoli moja sf na sasa hapa haya matokeo yanaendelea mm-hmm. Uh, kuzima safari yao kuelekea yeah. katika hatua ya robo fainali lakini marumo garlans ya afrika kusini walipata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi ya us malgus algeria young africans wakiwa nyumbani tanzania walipata ushindi wa magoli mawili dhidi ya sifuri ya as real bamako kutoka mali uh, na diabonoi ya congo waka... mm pigwa nas mimosa goli moja sfur sasa rivers united imeendelea kuzima ndoto pia za dc mote mapembe kutoka drc Kuhivo, kwa hivyo ile kauli ya mashabiki wa mpira drc kusema kwamba vilabu vyao vimetepeta sana wakati hu katika mechi hizi za kimataifa ni kweli kesho tutachambua kuundani zaidi michuano hiyo ya bara afrika kwa vilabu iiwe ni kombe la bara afrika kwa vilabu na pia kombe la mashirikisho nam bila shaka ikiwa bunjumbura niopata kupitia tna fm ukiwa bujumbura kule burundi tunaendea kipindi cha jukwaa la michezo na moja kwa moja ulekee katika mashindano ya magical kenya open pole ambapo ni mchezo wa gofu na ni msururu wa gofu duniani wa wa matajiri. wa matajiri vile lakini mm. si wa matajiri, laki kile, kile mtu anacheza watu kama ni wa matajiri. A, watu ni wanacheza soka kutafuta <laughs> wanatumia jana jioni mutai kibugu mkenya, mwenye miaka alikuwa mkenya pekee kufuzu kwenye hatua ya ea wania hela na alifuzu kwa kuweka badi kwenye shimo la kumi na nane ikiwa basi ni badi inamaana kwamba alipiga mapigo moja chini ya yale itajika katika shimo hilo ambalo ilikua mapigo matano ni kwamba sasa hivi kibugu huyu anajiunga na wenzake kuweza kuwania kitita cha shilingi milioni mia mbili hamsinna bili naambapo mshindi atazawadiwa shilingi milioni thalathina kuingia kwenye kuinga ya mwaondwano leo lakini naangalia hapa kwenye jedwali na kufikia saa ni kwamba anayeongeza jedwali hadi sasa ni kutoka taifa hmm. la uhispania kwa jina la georget campilo ambaye ametumia leo mapigo sttatu kati ya sbimoj lakini mfaransa ambaye anaongoza sasa katika jadwali hili kuelekea siku ya nne kesho anaitwa jina e, bran ln yupo nafasi ya kmttu ametumia mapigo ssb leo kati ya sabimoja lakini pia anafuatiwa na nafasi ya kumi natis e, kutoka ufransa pierre epn ambaye ametumia mapigo sbmoja kati ya sabmoja hapa kuna maneno kama vile bogi na badi siui kama mm. anayeelewa Uh, maneno haya sialewi kabisa uh, kwa sababu nikuangalia mchezo wa gofu mwenyewe <laughs> Labda fundi mitambo Sasa, sa kwa mba, mbae, mbae lewi, uh, kwa yule elewi bogi kwamba mfano kama shimo la lafaa kutumia mapigo manne ili kuingiza mpira kwenye wago wenyewedaumpeekefundi <coughs> mitambobooaapgotumampigo matano <coughs> <coughs> umezidisha moja kwenye kwenye, ina kwenye bogi moja moja inakuwa ni ni ni bogi bogi bogi lakini ukizidisha maradufu ya bogi moja. Lakin, ukitumia mapigo mawili chini ya <coughs> idadi ilyohitajika inakuwa ni badi upo mm-hmm. nipo na, naelewa kabisa <laughs> sasa uoe uh, umefuatilia binafsi um, umekuwa ukifuatilia sana mashindano haya okay. umekuepo hayaekeouan mm-hmm. e, labda kuna nafasi ya, ya mkenya raundi hii a mkeyaaun rekodi namna ambavyo zinazungumza mm-hmm. ni wageni ambao wanapata ushindi sana sasa hivi mkenya huyo huyolyozungumza baada ya kuweka rekodi hiyo bora jana jioni inapendeza sana haswa katika dakika za mwisho mbele ya familia marafiki na mashabiki nilikuwa na shinikizo kwenye mashimo mawili ya mwisho lakini lipoangalia jeduali nilijua anahitaji kufunga badi moja tu singefunga bogi kwenye shimo la 18 hatua nzuri jina lengine la kibugu bado lipo mashindanoniwkendi hii sina shinikizo lolote tuone mambo yatakuwa vipi namkeshoashuhudia mshindi makalaeatembea kesho katka uga huo wa waya anwakati saa aaedhidi yasmgoio aaes tengeneza timu mm. usiende tu kusajili majina kwa, kwa ajili ya mashindano fulani ni wakati messi na wa humo siwezi iwei kumlomeskwailichokiona uwanjani na vilevile siwezi binafsi naamini kama kamambap angekueo katika mechi ya kwanza wakicheza mm. ufaransa matokeo mengine pia goli goli moja moja kwa kwa kwa na mawili katika mchezo wa wa mkondo pili lakini iliipiga poto ikilaza magoli matano kwa moja nayo pa ikiambulia kibilabila dhidi ya smna inafuzu kuingia hatua ya robo fainali kilabu ya inta nayo inafuzu kuingia hatua ya robo fainali sasa hivi ni kwamba kule ujerumani bado kuala hmichao na kadha kadha ambapo eh, kufikia sasa ni kwamba klabu ya bian munchen bado ingali inaongoza magoli manne kwa mawili lakini kule hispania kuanzia saa b sni zam ya celta vigo dhidi ya ray valcano wakati saa tano ni ya valencia dhidi ya osasuna na kule maeneo ya italia Yes, sasa hivi ni goli moja kwa yawo wanaongoza udinese dhidi ya empoli lakini sab ni zamu ya apoli dhidi ya atalanta saa sa kasororobo ni zamu ya bolona dhidi ya timu ya lazio ya kule italia mimi nikwako jason sageni kesho pia ni siku kwa niabu mwenzangu paul nzioki na hashim kusaga niseme asante kwa kujumika nasi leo kesho majaliwa ndani ya juka la michezo mpira uunarusha kwake mizatija kukamilisha matangazo jumamosi ya leo namshukran jason sagini na paul nzioki kwa makala haya y jukwaa la michezo nami nitamatishe matangazo jioni hii ni kukumbusha baadhi ya taarifa tumekuwa nazo wakazi wa goma nchini drc waelezea matarajio yao kufuatia ziara ya wajumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa na maandamano makubwa yaendelea nchini ufaransa kupinga mageuzi ya penshini Mama, eh. tucheze rumba ni wimbo wake kidum kibido unatamatisha matangazo eh. nakuaza kila nikiona picha yako nanipa mawazo kkubeaunatakani weikilia sababu ya penzi languna wewewelewa so na furai kiwatuna gomba Diyin bir Moto, bako wete mchezo, hey. Hey. Ya kidum kibido na kibao chake tucheze rumba anatamatisha matangazo jioni hii matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili kesho asubuhi saa 1ns kwa saa za afrika mashariki jina langu minsletjai kwa heri