ni furaha y kukutana nawe katika makala haya changu chako chako changu, changu, changu na mbapo leo nazungumza na vijana wa uvira kuhusu harakati zao za kukuza sanaa ya kuigiza na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki force geve kutoka huko uko uvira mimi naitwa ali bilali karibu ama bien venu na msikilizaji wa rfi kiswahili niko na ndugu hapa tumekutana naye atajitambulisha jina lake na atatwambia anahusikana nini ya, mimi naitwa blessing mgisho mimi ni kiongozi wa ccu collection de duvira astduirahebu mm-hmm. tueleze basi mnahusika mnafanya nini e, uh, ast manake waigizaji mnaigiza mna nini sisi tunafanya filamu hapa yetu ya uvira yaani tunafaa maigizo e, tuko na kundi karibuni E, makumi tano e, kuanzia katogota mpaka makobola tunafanya kazi na hii mwaka wa 2023 tumeamuka sana na tunahitaji kuendelesha uvira wetu ili kazi isonge mbele tuseme nyinyi ni muungano wa mashirika ama e, mashirika ambayo yanahusika na uigizaji filamu si ya sisi ni bodi yaani sisi yu inasimamia waigizaji wote yaani inashimamia kundi zote au fulani fulani fulan b i n ai eaoa ai an ae eain omwanuttanaistaaai nnu avita ndovivisha e tuangaisha vnatufikisha mpakahapa petete tungezaga vichamu vatu sa mwana waisha tusaid juu mistakudanganya silali silali kabisa dugasi sii hili lipoje basi hapa nini mna mpo uvira kwa mtu ambaye anakusikiliza akiwa sehemu nyingine ya kongo au burundi au kenya hmm. hata tanzania labda angependa kujua ni kitu gani hiki yaani sisi tunahitaji kuinua sanaa yetu muniveu yetu ya uvira e, tuseme tu muprovense ya cd nikisema province ya div tunaona kuanzia bukavu mpaka makobola mafizi mabaraka kule yaani provensi y ya muzima kwa sababu sanaa ya nyumbani ilikuwa iko iliku chini sana tukaona tuunge muungano sisi yu ili na sisi tukamilike na tufanye jambo ambalo inaeza kufanya uvira yetu ikasonga mbele unajua mara nyingi drc imekuwa ikizungumziwa hasa kuhusiana na maswala ya vita mambo mabaya mabaya tu hebu tufahamishe sasa sa kuhusiana na mambo haya ya, ya sanaa kumbe pia katika sekta hii au katika tasnia hii kumbe kuna kitu kinaendelea hapa wafahamishe wasikilizaji mbali na maswala haya ya vita mabaya tu ambayo amekuwa akifanyika nyinyi mnafanyaje e, kwa hiyo yote inaweza kuwa ni changamoto ambayo inaeza kufanya eh, kazi zote tis, zisiendeke vizuri eh, kwa niaba ya, ya filamu kwa sababu wenzetu wa goma mara kwa mara wao kwenye vita lakini tunaendelea kushukuru mungu amani iko nna najietabi eh, sisi kwetu vraiman tuko bien mungu anatusaidia na tunapambana sana na kila kitu ikopoa mi kuna kitpnda ikuambi mm monsher mi naona saa paceque nili keetrveke ifule na tumwambia kweli na kwa esi weye nd najua kweli mwanza sho matkea nw a <my teacher. laughs> ukweli ni maana sana mtu akiujua lakini endapo kama ha- mtu anajua anakuja kugundua kuwa kuna mtu ana ukweli wake mweshe ha, sasa katika hali kama hii tuseme ni changamoto gani ambazo mnakabiliana nazo hmm. sisi kama vile waigizaji tuna changamoto nyingi sana kwa sababu eh, mwanzoni tulikuwa tukifanya filamu tunauza masidi ma yaani tunaenda sooni e, tukfanya matamasha li waaawaanoo mwy unashu mngukua mtandaoadeleufanya iuanda na kwa sasa tunaandaa filamu ya muungano inaitwa eh, bo nisitoe siri yani nitake, nitakuja kui, kui, kuitoa baadaye ni sinema ya muungano ambayo tusu itakuwa sokoni ambayo imefanyikiwa eh, kufanyiwa vizuri na waprodusa wazuri na wasanii wazuri ambao wanakamilika sana najua eh, ikitoka kila mtu atashuhudia mm-hmm. sasa uh, wafahamishi wasikilizaji wetu ambao wanakusikiliza hapa fanya kama vile unawahadisia uvira kupoje hapa uvira nyumbani pazuri sana tunapapenda tunakula ndagala tunakula mikeke yaani tuko sawa kabisa e, ningisema tu washabiki wa, wa filamu ya uvira wajiandee wajiandaye pluto kazi inakuja Eh, yani tuko tunapiga jikoni kuna chochote kile ambacho kitatokea kama vile chakula wajiandaye tutafanya tamasha kubwa ambayo itashangaza watu na kufanya tena eh, filamu yetu ya uvira iku kama gisiivi ilikwa zamanimau iukandal chaula <laughs> mie chakulaf Rf- kwanza nisha kuatiaai yako mle ende ukamat ananufanye vyenye naped lakinimtaul juu yeah, ya nini lakini mbona kila siku nanikatalia chakula changu unaniziria chakula changu unategema nimwatakikula patie wengine wakule kwanza chanikuambia rozi unajwakamezimasiku niko naregrete kukuoa wee niko naregrete juu ya nini nilikuoaka vraimen unaongea nini dogo hiyo maneno unaiongea weye a niambie kosa kubwa gani ambayo nilikufanyia wei kwa sabu nami naishi hivyo hivyo tu sikuelewi niko kama siko ah. rose unaona hizima masiku zote hizima siku niko na juaza nikamati hata kamba nifunge kule yudu nijinyoga nikufe nijuu nisikuwe na kuona tena nasema ndiyo kwanza we mwanamke we, we, we rose wei We, uko nyoka we sa zingine nyoka tu <laughs> sasa tumalizie hapa waambie wasikilizaji wa rfi kiswahili ambao wanakusikiliza wakiwa katika maeneo mbalimbali ya dunia labda unawaambia nini nawaambia tuk wajue kama ccu inaexiste yani cu ina kuwaka uvira collection de desaste duvira na ni au ni, ni muungano ambao unafanya vizuri na utaendelea kufanya vizuri na watu watafurahi sana sisi tuko uvira na wakati tunaza kuhitaji kufanya ol na mtu yoyote e, kama vile tanzania au huko kenya kwenu e, sijui uganda sijui estafrika, Est-Afrika yote nzima wajiandae tunapasha kukuja tunafanya kazi kwa sababu sii wenyewe tunajiaminia tuko vizuri sana kuna watu wa uvira wengi sana wapo nje ya nchi na bila shaka wanakusikiliza unawambia nini uh, wale ambao wako nje ya nchi kama vile wakongomani wajaspora tuseme kwa mfano wasishindwe au wasisite kuwa anatusapoti kwa sababu wakati wako nje tunafanya kazi wanausapoti jabo wa, watakuwa wako mbali mm-hmm. lakini sapoti zao zitakuwa zamana sana lugha yeah. useme unamsalimia mtu kwa kilugha cha hapa kwenu unamsalimia di, wasalimie basi bo hapa kwetu kuna kifulero kuna kivira uh-huh. eh, eh, kibembe mtama eh, uh-huh. saviokusema mtama msingo uh-huh. eh, twalamsa kamwashiva mulisawa uh-huh. kabuholo kavudutuiko <laughs> ni kivulero hicho kivira <laughs> ni kifulero, <laughs> uh-huh. kivira. Kivira, miazi <laughs> vitu ni vingi sana <laughs> u yg nikusur stwakumbushe tu, tu tungm n na... kiongozi Blessinge. mgisho eh, kingoz yani, wa oe nikushkuru sa n kribu tn swasuur s nawapnd i radio rance internationale na hivyo ndivyo tulivyotamatisha mazungumzo yetu na huu ndio mwisho wa kipengele hiki akala ni changu chako chako changu bila shaka msikilizaji ukiwa hapo uvira tunasikika vema kupitia kwenye 13 7 fm na tunatua hapo hapo uvira na tunazungumza na mwanamuziki kutoka eneo hilo habari za muda huu tunamshukuru mungu kabisa kwa muda huu shwari ks uaendelea kumshukuru mungu bado tunahema tufahamishe basi tunazungumza na nani haponazungumzana yeah, m gav uh, msanii wa kizazi anapatikana uh, mjini um, ongoni muda sana tangu upo kwenye gamu la muziki na tumeona kwamba umeendelea kubadilika siku hadi siku nini kinaendelea kwa sasa Uh, ni experience ya kazi na pia ubunifu na ya tatu ni malengo maana ina malengo makubwa sana kwenye kazi yangu yani kusema malengo yangu ni kutaka mziki wa kwetu sumasi tuko drc tunafanya mziki wa kiswahili uh, na mziki wetu wa kiswahili kwenye uipate jap nafasi ya uh, pili ama ya tatu ndo malengo makubwa uh, mataifa mengine eh, watutambue kama na sisi mjini uvira kuna wanamziki ambao wanafanya kazi kama wengine na kesho, kesho malengo yafanyikishwe na si tuone tunaweza tukapata e kazi yetu nam na, na, na vipi sasa kuhusiana na mazingira ya soko la muziki lakini pia maendeleo ya muziki hapo uvira yapoje uh, ku fatana soko soko bado hajakaa sawa kivile e, maana mila la desturi hapa kwetu <laughs> bado ngumu sana mana watu wapoa wa, wa, wa yani ma watu wenye pesa yao hawajatambua kama mui ya saa hizi ni business kwamba mtu anaweza akawekeza pesa na akapata pesa kwenye mi ndio changamoto kubwa ambayo bado natusumbua sana kusema kweli tunajaribu kupambana kupambana sana kutafuta jiapo angalau kuonesha watu kwamba sahizi mziki ambayo upo kwenye ulimwengu wa sasa ni business. mtu anaweza kaweka pesa na kasubudisha pesa lakini mabosi ndio wajaenewa hicho kitu yaani mila na desturi ya kwetu ndio bado inatuua sana yoyabadabbo kinywa cha mwenye haki kima. Tof, unena ekima chenye upotofu nena movudaima natendwa mengi nikatishwe tama nasimama bado ib si maneno mwibayana njoma ya wingo mateso shida kwenye safari bado na kaza mwendo mzikelelekelele twauyata kidogo mwa milango jina frehi hata komando kinela watoa janjo matuzi kutukanwa 5 wazijalijaljali yote chukizizizonamana naev na na na na ni wimbo gani ambao sasa hivi upo hewani wimbo wako wa mwihomwiho ni wimbo gani sahizi i sahizi ina uimbo ambao yani inaitwa ya mungu mengi ipo, ipo youtube ipo kwenye digito platfom zote uh ya mungu mengi ipo na video ambayo ipo utbe sahizi ndio nyimbo yamisho ambayo ipo saizi lakini nyingi zipo studio na ambazo zitatoka hapa karibuni watu watazipata na tuseme kiujumla mpaka sasa una lbm au una nyimbo ngapi kwa ujumla oh, kwa ujumla nina nyimbo nyingi nyingi sana nyingi sana kama si maazaidi N- hata ya nafikiri sana sasa nipo afi asasaiioenye ya bsasa manatokea nazal sijafanya lbm kwenye harakati ab ipo maana nyimbo zipo nyingi studio, ni, ni wakati tu ni muda tu kifikia tunaachia tuna na kwa kumalizia basi unawaambia nini watu ambao wanakusikiliza kwa muda huu uh, watu ambao wananisikiliza kwa muda huu uh, wa, waendelee kutusapoti waendelee kutupa nguvu maana kazi ni ngumu sana na bila sapoti yao sisi atuedi sehemu yoyote waendelee kusapoti mziki mzuri zaidi bila kubabua huyu ni mziki wa huyu na ni mziki wa huyu hiyo itapendeza zaidi na itapeleka mziki wetu e, mbali sana zaidi namni kushukuru sana na nikutakia mafanikio mema katika safari yako hii ya muziki asante sana asante sana na mi nashukuru sana kwa aliko hii mungu wabariki nam na sasa tuburudike na kibao ya mungu mengi na msanii wetu wa leo wema ni akiba nahifazwi benki bali moyoni na mungu ndo ameumba wenye romba yanachuki hapa duniani vita inatanda mbeadui rafiki twagombana kwa nini wanichukia na ujaniumbasawi kuliko na mtu ni ushitani imejaliwa tabia yakondo nkipigwa kulia na joka kushoto kugombana mimi siwezi maa kanyamia toka utoto watu wabayaka chonjo apaaewanatamani pokonywe tonge mdongoni iloshibe wao nifena nja takimachoni wa sinoni ni fenizikwe mara moja hata nikiwao itabani nzie nisiamke wao wasifiwe minijekwe nikondeliwanenepe ndo furah yao nikianguka cini nisiokotwe nisengenywe nitemewe mate nikose wao wapate ndo raha yao ndo mwenye madaraka mpana yetaka wachakui aina binadamu ipate naanza anza vita kutwa unatafutwa ili ufungwe macho unyeshwe sumu, yeah, sumu. Yeah, yeah. navyoishi duniani mimi naishi nanavyoishi duniani mimi naishi na wwasiwasi wanatamani pokonywa tonge mdomoni ili washibe wao nifenanda takimachoni wasinoni nifenizikwe mara moja hata nikiwao itabani kwao ni kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili hii shuka na dhati kwa maafisa wa uhamiaji hapo gatumba upande wa burundi na kavimvira upande wa drc mimi naitwa ali bilali ni kutakia asubuhi njema ama bon reveill martinal