furaha kubwa kukutana nawe kwa mbara ingine tena jumapili hii katika makala changu chako chako changu Leo, na ambapo leo nazungumza na msanii wa kitambo wa bendi kutoka afrika mashariki abu omar ambaye ameandika kitabu kuzungumzia historia ya muziki wa densi na kwenye leparle francohone na kupa katiba ya shughuli kwenye vituo vya aliance francaise ya nairobi na dar es salam na kwenye muziki licakuletea muziki wa singeli kutoka nchini tanzania mimi ni mtangazaji wako asaependa makuu ali bilali bien kama ilivyokujuza tunazungumza na abu omar ambaye ni mwanamuziki kutoka huko nchini tanzania na ameandika kitabu chake kuhusiana na historia ya muziki wa bendi kutoka afrika mashariki na kati kwanza kabisa ameanza kwa kujitambulisha kwanza inv ijitambulishi mimi naitwa abu homari ni mwanamziki wa kitanzania ambayo nimekuwa nikiishi japani karibu kwa miaka ishirinina saba lakini asili yangu mimi ni tabora tanzania e, nilitoka kwenye familia ya babu zangu wazee wakimanyema pale tabora nikaja dar es daressalam alafu mwaka 1o nikaingia nairobi nikajiunga na bendi maarufu ya simba wanyika uh-huh. yeah. mwaka gani lijiunga septemba 191 uh-huh. tupe basi historia kidogo tu kuhusiana na muziki huu wa bendi ilikuwaje ikaendaje na ikaishia wapi uh, kwa ujumla historia ni ndefu sana lakini ndio hivyo nitoka tanzania ikajiunga na bendi yasimbawanyika tukarekodi album nyingi tu nyimbo nyingi kama shilingi ya ua mwenda pole nyimbo nyingi maarufu tulirekodi hapa baadaye bendi viongozi wetu wale mmoja wapo alifariki george peter maake walikuwa brothers wa george peter na wilson peter jjipita litangulia kufariki mwaka tisinabili baadae ndiomwaka niliamakn japan badae baada ya miaka mitatu brawakewalikua ni braha mkubwalikua kufarikimwaka ah kanzaka nin amziki wakiafrka awaja kwa hiyo n nimeandika historia yangu hiyo bendi zilianza miaka e, hamsi na nane kujamhuri ai watuwote watu tanga ikaenda mpaka mwaka sabi na mbili kaanzishwa arusha jai kaja mombasa ikaamia nairobi mwaka maka saba kawasimbawanyika n mekaa mpakamiaka a tisini i kapoteaao nimeamua kuandika historia yote kutoka watu wengi siku hizi kuna mitandao dunia imekuwa kijiji mi niko tokyo napata habari za kigoma napata habari za tabora za wapi mwanza za nairobi wapi niko tokyo zamani ilikuwa mpaka uandike barua kwa hiyo tunaangalia kwenye mitandao watu wanahadithia habari za simbawanyika ilikwendaikawa hivi ilikufa ikawa hi fulani yaliingia mara nyingi mi nilikuwa na wasaisha kwenye mitandao naambia sio hivyo ilikuwa hivi na hivi sasa ilienda mpaka watu wakasema we una na nzuri sana indio, kwa nini usitengeeze kitabu utusaidie sii io ikatengeza kitabu a vizazi vijavyo na watangazaji chipukizi wakipitia kitabu taja simbawanyika ilikuwa hiv nani alimba ya shilingi yaua nan alimba ya sina makosa lini imetengeleza data zote kwaio a kitabu kitasaidia vizazi vijavyo mm, kabla ya kuzungumzia hicho kitabu labda tuwaeleze wasikilizaji wetu ilikuaje mpaka ukajikuta umeelekea japan japani kuna japani mmoja mwanamziki alikuwa a drama naitwa akira shikawa alikuwa anapenda sana afrika walikua pamoja na mwanamziki mashuhuri anaitwa sadao watarabe walikuwa wanatembelea afrika mna vipaji vipaji kuna vingi lakini tunao maisha hii kazi yenu kuwapeleka japani mpaka, tukafungua klabu ya kiafrika maisha yenu kweli kwelihue mzee akafungua klabu pale tokio iliitwa piga, pigapiga africa klabu akaanatuchkua namziki apa, apa nairobi ais da aaamn tupata mkataba ezanamezyaanatauntauapiga mm-hmm. mzk mm-hmm. kia wa kiafrkaoa bumwkaawatu wanatulia wa, ajapani wa wanaelewaje nyimbo zenu za kiafrika lakini wajapani nao wanataka miziki yetu hiihii ya hii, kiafrika tupige waone kwamba afrika wanapiga miziki gani wanjoi na mziki wanaeta eso language watu wanafata tu na nini hata zamani watu watuwikua tanzania wanasikia miziki ya kikongo lingala lakini awaelewe lakini wanafata kwao japani wanapenda miziki wetu tuzungumzie sasa kitabu chako ndani yake unazungumzia nini ilikuwaji mpaka umezungumzia kwa kifupi hapo sababu hasa zilizopelekea kuandika kitabu hicho ndani yake umeandika nini nimeandika tu maisha yetu kutoka hizo bendi zilikuanzia huko miaka stn bendi zi zilivuma huko jamhuri ja zilivuma sana st africa kwa hiyo nani walikuwa walikuepo jamhuri jazi waliundaje jamhuri a ilikuaje a wegine wakatoka wakenda arusha wakaunda arusha jazz. nikina nani walianzaje maisha nairobi hapa, waka, waka, waka mombasa wakaanza hivyo h hawana chombo chochote hwakarekodirekodi kwenye kampuni moja kubwa ikavuma ikawa juu kabisa chini kwa hiyo kutoka mwanzo kule mpaka kuja kuanguka na hizo bendi uanguka yote kwa, kwa miaka hiyo utoka mpaka0 bedi ziioisha wahoyote ika nimefanya research mwenyewe na kwa sababu tuliishi pamoja pia al maisha yetu nilikuwa naangalia na kila siku tunachokifanya ana angali kasuokfanyat na sasa ukiangalia mziki wa bendi za mahizo na sasahivi labda kuna tofauti gani na maisha yamebadilika teknolojia amekuja vitu vingi vimebadilika kwa kweli na hatuwezi kupingana na teknolojia dunia imefika hapo sasa sasaatuwezi kurudi nyuma zamani tulikuwa tunarekodi santuri watu zi, zi, sahani zi, zi, zi, zinatoka, Rit, bune, zinatolewa zinauzwa tunapata pesa tunapiga mziki tunachukua gate gateoecti tunapata pesa teknolojia ikaenda kutoka kwenye santuri ikaja kwenye cd imeenda tuka kwenye digi tusatuka kwenye flash disk zile asatulikua tunauza santuri moja bei fulani na kila mtu anaua aa tnmomaoanmo maan badnymo aahbad tumefikia hapo na mziki wa dan watu anasema warumba umeisha mekufaaa zkaaena ye kmi zte tawaia mzkiwatu wanaceaaoa waliwa na live kila siku bado wapo bend zipo na hazijwbilashaka kitabu chako hicho ni cha kwanza si cha kwanza nilitoa kwanza toleo la kwanza kitabu cha kiswahili kopi mia tao zikaisha ndio watu wakanishauri toa tena sasa nimetoa kiswahili na kiingereza mm-hmm. yeah na kama ulivyosema unazungumzia masuala ya historia ya muziki huu wa dense si ndio na labda tuseme tutarajie kuona tena unatoa kitabu kingine labda ukiendelea kutoa mafunzo na somo zaidi zadia zima la mziki huu. Eh, tatarele, kutoa watu wengi wamenishauri kule nyumbani kuna wengi walikua kina mbarakamshi ina maran naabu maneti wengi wamefariki wamepotea lakini historia zao ziko tunaweza wamenishauri hivi tusaidie utufanyie awengi wao wengine kwa sababu hatutaki wapotee kabisa kwa hiyo niko kufanya hivyo na kuandika tu yaani binadamu kuanzia mionikufanya hio auananiaa namuwanaeza uanafanya aa ya utangazaji ni vipaji pia ma o kaiuaanaa ne ayoteatawasaaaauwao enye kitabu hujazungumzia u maswalaaistoria akini pia umetoa somoaaaaaatu awa awaaa waoa kiuhooteaiimzi kai aakuhukliaoa naukafanya mfano mimi nimefanya kazi ya mziki menda apanesaidia famlia ao aaamaooaa tumezoea mara nyingi sana wanamuziki hasa uu muziki wa dn mziki wa be unakuta mwanamziki ana na watoto kumi kumi na mbili ninin mpaka mia kutokana e. tuna ile ile ile ile sifa aliyonayo kwenye mziki <laughs> tumeona matatizo haya meji, yamejitokeza kwa hata kwa na muziki wa diarc akina marehemu papa wemba hii poje Mm-hmm. sijui maisha unajua tena binadamu sio tu kuna watu watu wengine labda wanafanya kazi kazi kwenye kwenye makampuni makampuni sababu hawajulikani cha jamii ukifanya jambo lolote unaweza una watoto watoto watoto watoto haijulikani lakini lakini si kitu kama hicho tena unakuta wa mama yao hivyo walikuwa kujenga i wanamzki binadamu aakfana aoaan ujaniukapanga maisha yako na ya maisha ukawa na mke wako, na wako. lazima we na mm-hmm. kama wengi hiyo inaleta walikuwa makubwa leo walifanya kazi kubwa mm-hmm. naamaisakaakana hata wanazi <coughs> wa sasa hawa vijana na wenyewe ni hivyo ingawaje kwenye hiyo sekta ya kujua na watoto wangapi haitajwi labda baada ya kufariki ndio tutajua kumbe eh. huyo alikuwa kitu kama hicho wakati kina mama wanavyojitokeza sana eh. watoto kwamba nami inao hawa nami naohawa eh. ilikuwa nafuatilia histori imenea eh. ilikuwa hivyo bei letu ilikuwalafuraha hatasikuania na msikilizaji abu omar ni mwanamuziki lakini pia amejitokeza kwenye swala la uandishi wa kitabu chake hiki kinaitwa muziki wa densi wa afrika mashariki uh, swahili rumba kitabu hiki kimeandikwa kwa kiswahili lakini pia amekitafsiri kwa kiingereza historia ya bendi zote za wanyika biografia ya abu omarynndani yake ye kama abu omar amehadisia uh, historia yake yni biografia yake na abu kitabu hiki umekichapisha wapi kwanza mekichapisha hapa apa nairobi uhum. na tuseme sasa hivi kipo sokoni sindio kipo sokoni na kinapatikana wapi uh, kwa nairobi hapa tomboyas kwenye duka la merodika alafumaven kuna duka moja inaitwa iob ya, nuria. Uh-huh. na mwenye kutaka kama kwa sasa hivi bado niko nairobi mpaka wiki ijayo mtu anaweza kunipigia simu akakipatataji namba yangu uh-huh. ya, namba yangu ni 7962927 sif- uh-huh. ya, mtu anaweza kunipigia akakipata au anaweza kwenda duka lamerodika street au nuria uh, moy m na kinapatikana kwa bei gani kwa shiringi elfu mbili za kenya, mbili za kenya. E, ni kitabu kikubwa kina peji mia tatu na kii cha kiswahili kina peji mia tatu na cha kiingereza kina peji mia mbili na kitua <todic> hmm. nam basi uh, msikilizaji kama ulivyosikia na kama ungependa kujua kabisa historia ya muziki wa densi wa afrika mashariki uh, unaweza ukajinunulia kitabu hiki na kuweza kusoma zaidi kufahamu ili na nini kinaendelea shukran sana abu na karibu tenanashuu <todic> mwisho wa kipengele hiki unaendelea kuyasikiliza ni changu chako chako changu kutoka hapa rf kiswahili na sasa tuelekee kwenye kipingile cha le leparl francooe ambapo alliance franaise ya nairobi imerejesha shindano la filamu kwa kutumia simu ya kiganjani lilijulikanalo competition ambapo wakazi wote wa nchini kenya wenye umri wa miaka 18 wanaruhusiwa kushiriki pambano hilo ambalo limeitwa kenya imegonga60 oktoba b kutakuwa filamu itwayo iitwayo da0 ni filamu ya amjad abu alala ukipata nafasi usikose kupitia alan fancs iliyopo hapo jijini nairobi mjini kati kabisa kuangalia filamu hiyo na kule dar es salam nchini tanzania kuna mengi tu ambayo imekuandalia ikiwemo jumatano grove ukiwa katika jeji la dar es salaam nako pia unaweza kutembelea katika eneo hilo mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki msikilizaji na kuletea hapa muziki aina ya singeli vilevile vile watu wita singeli ni aina ya muziki maarufu sana katika maeneo yanayokaliwa na, na waswahili watu wa pwani nchini tanzania singeli huchukuliwa kama mchiriku au mnanda wa kisasa muziki huo ni muunganiko wa muziki wa taarab bongo fleva mchiriku na vanga mdhundiko wa kizaramu dilo limezaa muziki huu muziki huo hupigwa sana katika shughuli za harusi au maulidi hasa hukesha maarufu kama vigodoro mwanzilishi wa mtindo huo ni msagasumu tafiti za hivi karibuni zinaonyesha kwamba muziki wa singeli unakuwa na kuenea kwa kasi kubwa sana hasa jijini dar salaam ambapo wasanii wengi wanaoimba muziki huo wanapatikana muziki huo ulianza nyaka ya 21 huku ukionekana kama ni muziki wa kuiga hivyo kuufanya ukuwe kwa taabu wa kipindi hicho umekamata hatamu katika mitaa ya jiji la dar e salaam na sehemu nyingine nchini tanzania takwimu zinaonyesha kuwa asilimia 668 ya watanzania wanaufahamu muziki huo na wanausikiliza kwa njia mbalimbali ikiwemo redioni kuweka katika simu ama flash na kupiga katika sherehe mbalimbali zinazofanyika katika jamii ya watanzania singeli ilianza kwa kuwa na wasanii wachache lakini aliyekuwa anasikika sana alikuwa msagasumu aliyetamba na nyimbo zake kama vile naipenda simba na nyingine nyingi ambazo zilitamba na ziliendelea kutamba mpaka sasa katika sherehe mbalimbali nchini humo uwepo wa msagasumu katika muziki huo sasa wameibuka wasanii wengine wengi kama vile dogo ninja manfongo dogo sudi dogo mkamela sholo mwamba na wengine wengi ambao wote wanafanya vizuri katika muziki kiasi cha kuufanya muziki wa bongo fleva kuwa hatarini katika vigodoro au masherehe mbalimbali muziki mbali. huu ambao hauna ulazima wa msanii kuingia studio na kurikodi mara nyingi wasanii hao hutumia bit za nyimbo nyingine kisha wanafanya iing zao na kisha wanatumia katika nyimbo zao aidha katika sherehe kama vile kumtoa mtoto nje wao wanaita vibeseni ndoa na sikukuu za kidini muziki huo ndio unapigwa kwa asilimia 95 ukilinganisha na muziki mwingine kama nyimbo za injili densi na bongo flv hivyo basi miaka ijayo muziki wa singeli unaonekana utakuwa juu zaidi ya muziki wa aina nyingine nchini tanzania kwani hata redioni na vyombo vya habari vingine vimeupokea vizuri muziki huo mfano mzuri ni redio ijirikanayo kama fm baadaye vikaanza vyombo vingine kuupiga muziki huu japo kuna baadhi ya jamii inayouona kama ni muziki wa kihuni sababu ya maneno yanayotumika nam ni kuachi na kibao hiki cha msagasumu mwasisi wa muziki huo wa singeli anatuambia unanitega shemeji amemshirikisha mfalme ninja katika familia yitu sisituu na familia yitu tumizaliwailiaiwaa Thank you. kasi tena ni kaka na Thank you. take nam unanitega shemeji ndicho kibao kinachotukamilishia makala yetu ya leo changu chako chako changu namkumbuka mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala nyingine mimi naitwa ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu na kwaga nikikutakia bon reveil matinal