naitwa ali bilali wa rfi kiswahili jumapili ya leo oktoba 29 kwenye makala changu chako chako changu tunazungumzia kuhusu historia siku kima ya kimataifa ya kukomesha hali ya kutokujali kwa uhalifu uliotendwa dhidi ya wanahabari ambayo huadhimishwa kila ifikapo novemba 20 ya kila mwaka na kwenye kenye leparfancoo kama kawaida nitakujuza ni nini kinachojiri kwenye vituo vya alliancefanaise ya nairobi dar essalam na arusha nchini tanzania na kwenye muziki nitakuletea mana muziki j melody kutoka nchini tanzania bienvenu e bon dimanche yaani karibu na juma njema na msikilizaji kati ya mwaka 26 na 223 zaidi ya waandishi wa habari 16 waliouawa duniani kote na karibu kesi 9 kati ya kumi za mauaji hayo bado hazijatatuliwa kimahakama kulingana uchunguzi wa unesco wa wanahabari waliouawa kutokujali kunasababisha mauaji zaidi na mara nyingi ni dalili ya migogoro inayozidi kuwa mbaya na kuvunjika kwa sheria na mifumo ya haki unesco ina wasiwasi kuwa kuto kujali kunasababisha uharibifu kwa jamii nzima kwa kuficha ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu ufisadi na uhalifu serikali mashirika ya kiraia vyombo vya habari na wale wanaojali utawala wa sheria wanaalikwa kujiunga na juhudi za kimataifa kukomesha hali ya kutokujali kwa kutambua madhara makubwa ya kutoadhibiwa hasa kuhusu uhalifu unaofanywa dhidi ya waandishi wa habari baraza kuu la umoja wa mataifa lilipitisha katika kikao chake cha 68 213 azimio lililotangazwa novemba2 siku ya kimataifa ya kumalizika kutokujali kwa uhalifu uliotendwa dhidi ya waandishi wa habari azimio hili lilizitaka nchi wanachama kuweka hatua maalum za kupambana utamaduni wa sasa wa kuto kujali tarehe hiyo ilichaguliwa kwa kumbukumbu ya mauaji ya wanahabari wawili wa ufaransa wa rfi waliowawa nchini mali no- novemba mwaka 2213 juselin dupon na claude verlon waliowawa katika mazingira ya tatanishi huko kidal kaskazini mwa mali miaka kumi tangu kuuawa kwa giselain dupont na claude verlon rfi inaandaa mwaka huu toleo la kumi la bourse a guselain dupont na claude verlon novemba bli huko abidjan nchini cote divoire iliyoundwa kwa ajili ya kutoa heshima kwa waandishi wake wawili waliouawa kaskazini mwa mali kama ilivyokujuza hapo awali kila mwaka udhamini huu unaruhusu wanafunzi 2 kupewa mafunzo kama wanahabari na mafundi mitambo na kuteua washindi wawili ambao watanufaika na mafunzo ya wiki nne huko paris ufaransa kwa toleo hili la kumi rf ipo mjini abijan kutoa mafunzo kwa vijana ishirini wapya wataalamu wa redio wa kiafrika wanahabari kumi na mafundi kumi wa kuripoti wa mataifa kumi na mawili wanafunzi hawa walichaguliwa kutoka kwa maombi kamili zaidi ya 330 yaliyopokelewa mwaka huu wanufaika na mafunzo yanayotolewa na wakufunzi wa rfi miriel pompon na rachel lokateli katika majengo ya radio television ivoirienne rti mshirika wa vyombo vya habari wa toleu hili washindi wawili wa, wa toleu hili watachaguliwa na jopo la majaji linalojumuisha wajumbe t toleo hili kwa mara nyingine limepangwa kwa ushirikiano na shule ya uandishi wa habari ya sayansi ya siasa na inaa taasisi ya kitaifa ya kutazama sauti ambayo kwa mtiririko huo inakaribisha mwanahabari na washindi wa tuzo za ufundi huko paris kosi hizi za mafunzo zitaongezewa na mafunzo ya kazi katika rfi katika makao makuu ya france media mond kwa washindi wawili na mskilizaji naungana hapa studio na fundi mitambo wa rfi kiswahili ambaye ni mshindi wa tuzo hiyo ya bourse juslin du pont toleo la sita vital mugisho karibu asante bilali naam tunazungumzia hapa kuhusiana na bourse hii uln dupon ambao sasa imefikia toleo la kumi kwanza kabisa unazungumziaje tuzo hii zaidi ya kuzungumzia tuzo hii ni ukumbusho mkuu sana kwa wenzetu ambao walipoteza maisha kwa kutafuta habari guslin dupont na claude verlon eh, lakini tena naweza kusema tuzo hii ni fursa tena kwa vijana wa afrika ambao wana hiyo motivathen ya kutaka kufanya zaidi mwa hii kazi ya kupasha habari kwanza mpasha habari kama vile technician ambaye anabahatika kushiriki kwa mafunzo hayo sababu kuna vitu nyingi sana nimejifunza kupitia tuzo hii na mafunzo yenye nili, nilipata kwa, kwa hiyo uh, wakati ya mashindano pia tena wakati tulienda paris tulifaidika zaidi tena sana na kuelewa vitu nyingi ambazo tu tukijua gisi ya kuvifanya ndani ya kazi yetu hii na umesema uh, na kama ilivyo naona hapa mshindi huwa anapelekwa kule paris anafanya wiki nne mnafanya nini kwa muda wa wiki nne kwanza wakati unafika paris wiki ya kwanza una unakusanyika na tunakusanyika tulikuwa tukikusanyika na wenzetu wa RFI, wiki moja ya mafunzo hapo rfi wiki ya kwanza huko hapo rfi unajifunza na yengine inye, na mambo yenye ulikuwa na, na unasaidia pia kwa kazi ukiwa ukijifunza na kutoka hapo rfi mimi kama vile technician mimi nilikuwa institut national innaionaldauvel ena hapo ina wiki ya kwanza tulikuwa tukifunzwa namna ya kuunda sauti kutengeneza sauti kufanya vidio kabisa vitu zote zenye zinatarajika ndani ya hii kazi yetu indo kazi tulikuwa tukifanya hapo ina ilikuwa eh, wiki mbili hapo ina Institute national inatnaionaeauoviel kisha tena wiki ya mwisho tukarudi tena wakati tumemaliza mafunzo hapo ina tukarudi tena mii kama vile teknician nikarudi tena rfi lakini mwenzetu uh, mwenye alikuwa kama vile mshindi wa mwandishi wa habari yeye alikuwa taasisi ya sayansi na siasa kisha wiki ya mwisho sasa tunarudi tena sisi wote hapo rfi, RFI tena tunarudilia tena kazi kama kawaida mm-hmm. na kujifunza ya zaidi na ni namna hiyo tulifaidika kupitia Napa? tuzo hiyo wewe ulikuwa mshindi kutoka drc upande wa fundi mitambo je upande wa mwandishi wa habari alikuwa ni kutoka nchi gani na, wakati, wakati yetu ilikuwa ingali walikuwa wakifanya kila nchi ki, za kifaransa mm-hmm. walikuwa wakifanya huu mwaka kama vile kabla sisi walikuwa kwanza eh, wakati walitoka oeivoirsasa njo wakakuja smediio ilikuwa kongo na naongo hiyo eh, ya kongo ilikuwa wanatafuta mshindi technician na mshindi mpasha habari na ni hivyo njo tulikuwa kinchasa tukamaliza tulimaliza ni tulimalizandio sisi wote tulikuwa wakongomani lakini baada ya hapo kupitia covid so sasa njo nini likiabadirika na wakaanza kuenda kuchukua afrika nzima sababu kulikuwa hiyo wakati ya ya, ya, ya ya covid kulikuwa nchi ambazo ilikuwa vigumu kuingia na ilikuwa walikuwa wakifanya kila kitu kupitia mtandao mm-hmm. lakini tena walirudilia kwa, kwa kufanya kwa kumalizia ni kuambia tu wenzetu ambao wanaweza kuwa wanafanya kazi kama hiyi ama kazi ingine yoyote ni kujihusisha tu kwa bidii kazi ambayo wanafanya ni hivyo tu bilali nam nikushukuru sana huyo ni fundi mitambo wetu hapa rfi kiswahili jijini nairobi nchini kenya vital mugisho kulembwa kutoka kule bukavu wanamwita mwana beke mwisho wa kipengele hiki makala haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya juspin mwengeshali unasema upo drc na unasikiliza makala haya kila jumapili na unaomba kupata historia ya mwanamuziki ibra kutoka conde gang <laughs> usijali tualifanyia kazi ombi lako katika makala zetu zijazo valeri mumbere ukiwa huko butembo Big up sana kwa kuendelea kuwa mwaminifu kwa rfi kiswahili trsor jean claude ndaisenga kutoka bujumbura nchini burundi shukrani sana jupiter mayaka amewasilisha vema zawadi yangu kutoka kwako nimefurahia sana na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parl a na ambapo alan ans ya nairobi inakukumbusha kwamba mwisho wa kupokea shindano la filamu yako iliyotengenezwa kwa kutumia simu ya mkononi ni leo oob29 saa 6 za usiku kumbuka pia kwamba oktoba 30 ndiyo ile siku ya kuonyesha filamu itoayo lumumba inayohadisia historia ya kinara wa uhuru wa Dia, ubalozi wa ufaransa nchini kenya ulikuwa umeandaa mkusanyiko wa wahusika wa masuala ya sauti na video kwenye balozi za ufaransa kutoka maeneo mbalimbali barani afrika na ambapo serge lukwe kutoka nairobi anatueleza hapa nini kilichokuwa mimi ni sargi uh, lukwe uh, uh, anayehusika na maswala ya sauti na video katika ukanda uh, wa afrika mashariki nikiwa nairobi nchini kenya huu kuanzia oktoba 23 hadi 27 imepata bahati ya kuwapokea wafanyikazi wenzangu ambao nao pia wanahusika na, na maswala ya sauti na video katika balozi wa mataifa mbalimbali barani afrika ilikuwa kwa mfano senegal iliwakilishwa afrika kusini coldivoir congo kinshasa na pia nyingine kama vile rwanda pamoja na wenzangu ambao pia wanahusika na maswala ya sanaa na utamaduni tulikutana hapa nairobi katika mkutano wa wiki moja na kupitia mambo mbalimbali kuhusu ratiba shughuli zetu na miradi uh, pamoja uh, na matarajio yajayo e, na miradi e, ambayo tunaweza kushirikiana le, le, le, kwa sababu ufaransa inayo uwezo muhimu katika mtandao wa utamaduni katika bara la afrika lakini ni muhimu mara kwa mara tuweze kufanya kazi pamoja tukutane kuangalia ni ushirikiano gani tunaweza kuweka pmoja jiri kwa muda wa wiki nzima hapa jijini nairobi kama ilivyoelezwa hapo na serge luque ambaye anahusika na maswala ya sauti na video kwenye kitengo cha ubalozi wa ufaransa na huko arusha arushaananis ijumaa novemba tatu imekuandalia tamasha la muziki na dj nadli na huko dar es salam mwezi novemba amekuandalia ratiba yenye shughuli nyingi kuna mambo mengi ya kusisimua yanayoanza kwa wapenzi wa fasihi alam salamu imerejea kufungua jukwaa kwa ajili ya jioni nyingine ya hadithi za kiswahili kwa wapenzi wa muziki jumatano grove vinaanza kwa nguvu na Trimplin east african tor ambaye inakuletea alideki kutoka uganda kwa wapenzi wa sanaa bado kuna wakati wa kuchukua safari ya kuona kuzunguka urithi uliohifadhiwa katika maonyesho ya kipara mzunguno baadaye mwezi huu watakaribisha wasanii wawili sedrik sungu kutoka drc na liberata alibalio kutoka tanzania mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni makala haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya jodi u- ukiwa arusha tanzania unasema uko hewani muda huu ukimakinika na makala changu chako chako changu na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo kama nilivyokujuza kwenye kutasari na kuletea mwanamuziki mahiri wa tasnia ya muziki kutoka nchini tanzania sharif saidi juma al j melodi hata nikishuka chini ndo naniona mimjinga sana t umepatwa nin onapo mwanzo ulitulianw sharif si si said juma amezaliwa juni 12 m1997 na anajulikana pia katika jina la jukwaa kama j melod ni mwimbaji na mtunzi wa nyimbo kutoka tanzania anayetokea dar es salaam tanzania amesainiwa na epic recod nchini tanzania na ameshinda kwa nyimbo kama vile shuga na kupenda <serving> <gibt> <khoáksà> iwe kuna mawingu na menyesho yogari vevi jotjo unafanya nijisispeho unanipa sababu ya uwepo kando yako wkatika hospitali mwananyamala es salam tanzania ni mtoto wa mwisho kutoka amistar nabibi saidi juma kati ya mwaka 25,211 alisoma elimu ya msingi katika shule ya msingi muhalitani iliyoko tandale jijini dar es salaam kati ya mwaa212215 alienda shule ya sekondari bunju a na kumaliza elimu yake ya sekondari mwaka 216 ilikuwa ni mara ya kwanza kwa j melod kuingia katika tasnia ya muziki alipoandikishwa kama mwanafunzi katika chuo cha vipaji cha tanzania house of Talents, tht baada ya mwaka wa kujifunza muziki j melody hatimaye alisainiwa na epic records tanzania moja ya lebo kubwa zaidi nchini iliyokuwa inamilikiwa na ruge mutahaba j melod aliachia wimbo wake wa kwanza wa goroka ambao kabla ya kuachia j melody aliandika wimbo mwingine mkali wa kivuruge ambao aliamua kumpa mwanamuziki mwenzie nandi ambao baada ya kuachia wimbo huo ukapata sifa kimataifa kwa sasa j milodi ametoa nyimbo nyingi tu ikiwemo goroka na mwaga mboga akimshirikisha nandi mikogo akimshirikisha dogo janja zeze raha tele akimshirikisha asley na kupenda sawa nitasema pepe inidu aliyoshirikishwa na juks na nyinginezo na sasa nikuache na kibao hiki nitasema mm, honanana oh, siu nitoke hata mara moja akili ni mwangu ho oh, mara moja ninayopitia ni kama umeniroga haya mapenzi yamenipagonjwa japo sijawahi kukwambia jinsi ninavyokuota na kuzimia moyo umeuokota hii dunia nimempenda mmoja hizi hisia nitakwambia resu Nase, oh, na vitu vyako vinachanganya o oh. unigusapo kuisa mwinziyo o oh, oh. yuwa maguinito nanivutahapo tanitoaro jamani unanikosha unaniwasha unalia pa moyo wangu unanikosha unaniwasha unalia pa mm, japo sija wahi kukwambia jinsi ninavyokuo kibao hicho nitasema ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo kumbuka mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala nyingine usikosi kutuandikia kutupa maoni yako au kuomba msanii gani ungependa kumsikia juma lijalo wasiliana nami ibox bl andaso bilali naitwa ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu ya kutakia asubuhi njema ya jumapili ama niseme bon reveil martinal