karibu mpenzi msikilizaji katika makala ya leo changu chako chako changu na ambapo na kukumbusha historia ya tamaduni ya watu wa kabila la wataita na kwenye lupare francophone kutangazia ratiba a shughuli za kitamaduni aliance rancaise ya mombasa aliance francaise ya nairobi dar es daressalam arusha na it franais ya lubumbashi na kwenye muziki nakuletea mwanamuziki hiro lecok arapa wa ufaransa mwenye asili ya drc mimi ni ali bilali bienvenu أما كريبو nam kama ilivyokujuza msikilizaji nakuletea historia ya kabila la wataita wataita ni kabila la nchini kenya wanaokaa katika kaunti ya taita thaveta wao huongea kitaita ambacho ni miongoni mwa lugha za bantu wakiwa wa bantu wa magharibi walihamia wilaya hiyo kwa mara ya kwanza miaka eum na baada ya kuzaliwa kwa yesu kristo wataita walihamia kenya kupitia tanzania ya leo walihamia nchini wakiwa katika makundi matano kila kundi likifanya makazi katika maeneo tofauti ya kaunti ya sasa ya taita taveta walipokuwa wanatulia katika maeneo haya wataita walitangamana na makabila mengine hasa wataveta wapare wa tanzania waborana wakamba na wamasai kuna makabila madogo ya wataita yanaweza kugawanywa katika wadawida ambao walifanya makazi katika eneo la dawida wasagala waliyotulia katika eneo la sagala na wakasigau waliotulia katika eneo la kisagau ambalo ni karibu na milima ya taita wasagala huongea kisagala lugha inayokaribiana kigiriama au mijikenda makabila tisa ambayo huongea lugha zinazokaribiana wakasighau hukaribiana na wapare na wachaga wa tanzania lakini ni wataita kitamaduni kabila la wataita lilijumuisha ko vichukuu kichukuu umoja kila ukoo ulikalia sehemu yake katika milima kila ukoo ulikuwa kundi lililokuwa na uhuru wake wa kisiasa na kabla ya ukoloni hapakuwa na wazo la wataita walioungana siku hizi lugha ya wataita kidawida kitaita ni lugha iliyojaa maneno ya kukopa kutoka kabila za wachaga wakamba wapare wamasai wa kikuyu mijikenda na watu wa asili ya kikushi ambao walitangamana nao kuna pia ufananisho wa majina baina ya wataita na wamejikenda na hata wachaga wakamba na makabila mengine kwa mfano majina ya kimejikenda baina ya wataita ni kalimbo mwatela ngao chari ya kisichana shaka na mengine mengi katika lahaja wataita wana lahaja nyingi sana wataita wa mbololo wana yao wataita wa bura wana nyingine usi mghane chawia mwanda kishamba hawa ndiyo wanaitwa wadawida tamaduni cha wataita ni kimanga ambacho ni chakula cha mihogo na maharagwe wataita hujitambulisha sana na jina la ukoo wao kichuku katika silaha zao utapata ngao baina ya wataita wa mwanda kwa sababu ya utangamano wao na wamasai isiyokuwa baina ya makundi mengine ya wataita kuna majina kama vile abo aba ambayo yana asili ya watu wa kikushi na ambayo yaliazimwa kutoka kwa waborana walioishi katika sehemu ya taita nyakati za uhamiaji mwangeka jasiri yanaenziwa baina ya wataita alipinga ukoloni wa uingereza kukaribia eneo la wataita hiyo ndiyo historia fupi ya kabila la wataita nchini humo yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya pole sana mamake jodi kwa kuumwa mungu wa kuponye kwa haraka prof albert ukiwa lemera unasema uko hewani muda huu bakatwika albert ukiwa katika eneo la mpaka wa drc na uganda na unasema pongezi sana kwa historia ya wataita unaomba kujua pia historia ya wakalenjin kutoka nchini kenya <laughs> usijali tutafanyia kazi yaumbi lako na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le leparle francoe n anis ya lubumbashi imekuandalia derie lamsishw ambayo ni tamasha la gabriel hn litakalofanyika novemba 14 na 1416 tarehe 17 novemba kutakuepo pia tamasha ambayo litafanyika katika ukumbi wa maonyesho na kiingilio ni bure sanaa ya mtaani nchini drc warsha na gilbert peti na jens baser ambayo titafanyika novemba kumi na tano hadi novemba 2 na mbili katika kituo cha sanaa cha bia kivuli cha ukimya mkutano ambao utafanyika ikiwa ni mjadala ambao utafanyika jumaa mosi novemba 18 katika ukumbi wa maonyesho a daressalam imekuandalia jumatano tarehe 15muziki katika bustani saa mna nusu jioni kuingia ni bure jumatano g ambayo atakuwepo uh, mananga kutoka kule drc midundo ya congo ya 2 pamoja na tamthilia ya filamu muvikali ikiwa ni mwezi wa filamu za kibrazil kiingilio ni bure alance francasesya nairobi ina okukaribisha kwa moyo mkunjufu kwenye ufunguzi wa maonyesho j noemba 14 sa12 jioni novembre numérique unaweza kutembelea mtandao wao wa toguna world com kwa ajili ya kujiorodhesha katika kuadhimisha miaka kumi na mitano ya geto classic an franais zimekuandalia tamasha ama concert ya jeff neve anajulikana sana kama mmoja watunzi mahiri wa muziki wa miondoko ya jazz barani ulaya lakini pia kutakuwepo na uh, shindano la kupanda kwa esport kunawakilisha mapinduzi ya kidijitali katika michezo ya ushindani kutoka kwa utamaduni mdogo hadi matukio ya kimataifa kwa msaada wa ubalozi wa ufaransa nchini kenya shindano la kwanza la champions likifanikisha wachezaji wanane wa kiafrika wa teken itafanyika nikon tarehe nicon novemba mashabiki wa teken mnakaribishwa alan franse arusha novemba kumina7aba wamekuandalia expo collage ambayo ni matokeo ya ukaaji wa jean lasere kutoka ufaransa ambaye pamoja na msanii mchanga nixon jeremia kutoka tanzania watakuwa wameanzisha sanaa hiyo ya collage kutoka kwa wasanii wa arusha wataalamu wa pundamilia na kilimanjaro mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu mimi ni ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu balume bakaza marcelin unasema uko hewani unatusikiliza did belge nawe ukiwa huko goma unasema hali bado ni tete lakini tunaendelea kuvumilia valeri mumbere ukiwa huko butembo tresor ndaisenga ukiwa bujumbura nawe unasema uko hewani muda huu kiza kasongo ukiwa kamanyola huyu ni mdau mkubwa wa makala haya changu chako mardoche kambale na ukiwa drc lakini jospin mwengeshali huyu ni refa lakini hakosi kabisa kusikiliza makala changu chako chako changu kila jumaapili na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na ambapo leo kama ilivyokuahidi na kuletea mwanamuziki hiro leco ambaye ni rapa mwanamuziki wa ufaransa mwenye asili ya drc <coughs> J'ai fait le tour du manteau du monde, mais y'a pas de femme comme toi. J'ai fait le tour du monde, tour du monde, mais y'a pas de femme comme toi. alizaliwa julai 14 mwaka 1989 huko sant eman ufaransa lakini asili yake ni jamhuri ya kidemokrasia ya kongo dimitri nganda ndilo jina lake halisi mapenzi yake ya muziki alianza akiwa na umri mdogo alipokuwa akiorodhesha dvd za muziki katika duka la babake papa wemba na kofio lomide ni wakali wawili wa muziki wa kiafrika ambao wamemshawishi sana jina lake la kisanii hilo lecoq linatokana na hiroshima monika aliyopata katika shule ya upili kwa sababu aliharibu uharibifu kama bomu na alikuwa na kiburi kama jogo kulingana na historia yake Pour tes yeux, je peux vider ton cœur, eh. petit cœur est en danger, sur tes blessures, je vais te je suis ton et mon diamant m'a mis votre fait et ma lumière dans le noir, sans toi, y'a a pas bon chemin, je dois finir dans tes bras oh, oh. J'pourrais tout te donner, bébé, dis-moi, dis-moi, dis-moi. halianzisha bendi ya bana sifo mwaka 27 na albamu yao ya kwanza charabia ilichapishwa ilitolewa mwaka 211 bendi hiyo ilitoa matoleo kadhaa ikiwa ni pamoja na mixtepi yao ya kwanza ya therapy ve1 yonet ponayo pamoja na albamu yao ya tatu rdg iliyotolewa septemba Mwaka, bendi hiyo ilisambaratika mwaka wa215 na hiro akachagua kutafuta kazi na hiro akachagua kuendeleza kazi peke yake mei 18 alitoa wimbo wake wa kwanza ulioidhinishwa uliobeba tuzo ya dhahabu blinded katika mwaka huo huo alitoa wimbo tompier mompier akiwa na msanii wa nigeria chinma kufuatia mafanikio haya alitoa albamu yake ya kwanza de la hen alamour kwenye lebo ya bomaye music disemba mosi mw217 nyimbo tuche kule pamoja na yusufa Désolé, pas moja na Sidiki Diabate les Do, pas moja na, na K-Black Mugabe, pas na Kofi Olomide Na nyingine nyingi Ziliangaziwa kwenye album hiyo Ambele neka kuatishi Ils ont contrat sur ma tête, 5-0 sur le chèque J'ai confiance en elle, j'ai qu'à me en à pas De leur retour du cou tout ce que je fais c'est si réel Ils ont des liens pas je sais que ça suffit pas Je sais que t'es prête à faire la guerre D'ailleurs tu me fais penser à ma mère j'ai enterré ce que j'ai dans le cœur. Prends le dernier vol, tu dois me fuir. Yeux dans les yeux, juste la vérité. C'est sans rancune, j'ai tout effacé. Parle de nos souvenirs au passé. Toutes ces épines, elles nous ont pire. Je passe ma vie à lui mentir, je pensais que j'allais m'en sortir. J'avais pas vu les épines juste avant d'atterrir. Je passe ma vie à lui mentir, je pensais que. Sur les photos, on peut plus se trop S'il te plaît, reste moment, on sera plus sur les photos. J'aurais pu tout changer par amour. Pourtant, moi, c'était pas mon domaine. Même si mon cœur a fait bon coup, t'as toujours été le seul qui tient la route. Ouais. Pour toi, j'aurais pu retourner ciel et terre. D'ailleurs, toi aussi, tu me fais penser à mon père, papy. Même si souvent, je mwaka 9 alitoa albamu yake ya pili eratum yenye nyimbo 19 dafne kalash criminel naza niho singila stil fresh na tufan walikuwa miongoni mwa wasanii waliochangia katika mkusanyiko huo alitoa tena albamu yake juni 220 ikiwa na nyimbo nane mpya n ushirikiano na davido na gabriel do borel hiro ana lebo yake mwenyewe music ambayo alianzisha baada ya kuacha lebo ya bomayer music mapema mwaka 218 na ametoa albamu yake ya tatu afroromance nam tumalize na kibao hiki paparel chake hiro leco I'm not afraid Ne parle plus de ces Car say, I say, I i it? Je ferai la peine de mon pour être libre de t'aimer. Partager le souffle de ton cœur. Je ferai la peine de mon pour être libre de t'aimer. Partager le souffle de ton cho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo kumbuka mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala nyingine usikosi kuungana na tena jumapili ijayo tukijaliwa mimi naitwa ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu nikutakie bon dimanche ama jumapili njema ni ublipako ne ensemble yani usisahau kwamba tuko pamoja