kabisa nianze kwa kukutakia heri ya mwaka mpya wa 224 mwaka huu uwe wa heri na fanaka kwako na familia yako karibu katika sehemu hii ya pili ya makala ambapo nakuletea kumbukumbu ya makala nilizokuletea katika kipindi cha mwaka 223 ambao unatamatika leo disemba 31 mimi naitwa ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu na kukaribisha karibu ama bieveni Bon vematinal asubuhi njemamwaka hu wa 223 unaotamatika nilikuletea historia na tamaduni ya mambo mbalimbali yaliyosheheni elimu ndani yake na taarifa mbalimbali lakini pia burudani ya muziki kumbuka mwezi mei mwaka huu nilikuletea makala kuhusu historia ya sikukuu ya wafanyakazi ambapo ilikuwa hivi kama ilivyokujuza tuzungumzie kuhusu sikukuu ya kimataifa ya wafanyakazi ambayo inaitwa mei mosi au siku ya kimataifa ya wafanyakazi kwa kifaransa la journe inernational de travalleur ni siku ya mapambano ya vuguvugu vugu la wafanyakazi iliyoanzishwa na jumuiya ya kimataifa ya pili huko mwaka wa 18 Ininatisa, kama siku ya kila mwaka ya mgomo wa kupunguza muda wa kufanya kazi hadi siku moja saa 8 dai hili liliridhika wakati wa vita katika nchi nyingi za ulaya zilizoendelea kiviwanda siku ya mei mosi ikawa siku ya kusherehkea mapambano ya wafanyakazi inaadhimishwa katika nchi nyingi duniani kote na mara nyingi ni siku kuu ya umma na ya mapumziko mei mosi ni tukio la maandamano makubwa ya harakati za wafanyakazi likizo ya kimataifa ina asili yake katika mapambano ya harakati ya wafanyakazi kupata siku ya saa 8 hadi mwishoni mwa karne ya 191 huko marekani wakati wa kongamano lao la 1884 vyama wafanya vya wafanyakazi vya marekani vilijipa miaka miwili kuwawekea wakubwa kikomo cha siku ya kufanya kazi hadi saa 8 wakachagua kuzindua hatua wa hiyo mei mosi tarehe ya siku ya kuhama kwa sababu makampuni mengi ya marekani huanza mwaka wao wa uhasibu siku hiyo na mikataba inaisha siku hiyo mwaka huu pia mwezi juni nilikuletea makala kuhusu sikukuu ya muziki duniani na ambapo nilipiga kambi jijini bujumbura burundi na kukuletea makala haya chini ya tamasha la marahaba festival nipo hapa na mkurugenzi wa tamasha hili ambaye atajitambulisha jina lake karibu na kwa majina naitwa shabani ramadzani mimi ndo mwanzilishi na mkurugenzi wa tamasha hili la marahaba hebu tufahamishe kuhusiana na tamasha hili nini maana yake na kwa nini hey, maana ya tamasha hili unajua ni, ni neno la kiswahili marhaba marhaba ni neno ambalo ni salam kama ukikutana na mtu anayekuzidi una mamki a shikamao ana kujibu marhaba kwa hiyo ni, ni tamasha la muziki lengo lake pia ni kukutanisha wasanii wa nje na wahapa kwa pamoja ili kubadilishana uwezo kama hii unavyoona hivyo huyo ametoka kongo kishasa amekuja hapa anatokoo ndo lengo la tamasha lamarai n uh, huu uh, uh, ni msimu wangapi huu uh, ni msimu wa tano wa tamasha hili na ni mafanikio mafanikio tumeapata ni makubwa sana hasasa kwa mwaka huu E, mafanikio ni makubwa sana e, vikundi vingi kutoka nchi mbalimbali vimekuja kushiriki na vimeonyesha uwezo wake tangu tulivyoanza tulipata spot kutoka serikalini serikalini metusaidia katika nyanja mbalimbali ya mbali, kufuatilia vibali kuomba hivi kwa hiyo mpaka hivi tunashukuru kiukweli mafanikio ni makubwa kwa sababu ni tamasha ambalo limepata s kubwa hivi karibuni E, ni event kubwa katika bara la afrika unajua hakuna shughuli ambayo inakosa changamoto tuseme ni changamoto gani ambazo mmekutana nazo katika kipindi chote hiki kwenye maandalizi haya tamasha hili la Marahaba music expo changamoto hazikosi katika kila jambo kwanza jambo la kwanza changamoto tunaozipata ni, ni kuandaa programming kwa sababu unapokuwa na ugeni mkubwa wa watu mbalimbali kutoka wenki inabidi inabidhi ujipange vizuri ili hospitali na changamoto mbalimbali na changamoto nyingine ni, ni kupata wafadhili huu ndio uhaba ambao tunao kupata wafadhili wa, wa kuweza kutoa pesa na kuendesha tamasha na ukiangalia ukubwa wa tamasha lilivyo labda msimu ujao unatarajia iweje mi nadhani kwa msimu ujao unatarajia tupate mara mbili ya hii hiyo maraba tangu ilivyoanza tumeanza kwa kwaleva chini kila mwaka tunakwenda tunakua kwa kwahio tunategemea nyingine international itakuwa kubwa zanahivyo ndivyo ilivyokuwa vujumbura kuhusiana na tamasha la festival mwaka huu pia nilikuletea makala kuhusu historia ya siku ya kupinga dhulma dhidi ya wanahabari duniani na ambapo ilikuwa hivi na msikilizaji kati ya mwaka 26 223 zaidi ya waandishi wa habari 16 waliouwawa duniani kote na karibu kesi 9 kati ya kumi za mauaji hayo bado hazijatatuliwa kimahakama kulingana uchunguzi wa unesco wa wanahabari waliouawa kutokujali kunasababisha mauaji zaidi na mara nyingi ni dalili ya migogoro inayozidi kuwa mbaya na kuvunjika kwa sheria na mifumo ya haki unesco ina wasiwasi kuwa kuto kujali kunasababisha uharibifu kwa jamii nzima kwa kuficha ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu ufisadi na uhalifu serikali mashirika ya kiraia vyombo vya habari na wale wanaojali utawala wa isheria wanaalikwa kujiunga na juhudi za kimataifa kukomesha hali ya kutokujali kwa kutambua madhara makubwa ya kutoadhibiwa hasa kuhusu uhalifu unaofanywa dhidi ya waandishi wa habari baraza kuu la umoja wa mataifa lilipitisha katika kikao chake cha 68 mwaka 68213 azimio lililotangazwa novemba2 siku ya kimataifa ya kumalizika kutokujali kwa uhalifu uliotendwa dhidi ya waandishi wa habari azimio hili lilizitaka nchi wanachama kuweka hatua maalum za kupambana utamaduni wa sasa wa kuto kujali tarehe hiyo ilichaguliwa kwa kumbukumbu ya mauaji ya wanahabari wawili wa ufaransa wa rfi waliowawa nchini mali novemba mwaka 2213 juslin dupon na claude verlon waliowawa katika mazingira ya tatanishi huko kidal kaskazini mwa mali hayo ni sehemu ya mengi tu ambayo nilikuletea kumbuka yote haya unaweza kuyapata kupitia mtandao wetu wa rf kiswahili ukiingia kwenye kipengele cha makala unaweza kusikiliza makala zote nilizokuletea kwenye kipengele cha makala kisha makala changu chako na unaweza kusikiliza makala zote nilizokuletea kuanzia mwezi januari mpaka disemba mwisho wa kipengele hiki ujambo rfi swahili nashikilia nafasi hii ya makala changu chako chako changu jina langu mimi ni obero kitumaini na kuwa mpasha habari natoa salamu zangu sifikie washabiki wote wa rfi swahili sana sana ujumbe kubwa ni kutumia viongozi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwaka huu iwe mwaka ya kumaliza vita ambavyo vinamaliza wananchi wa jamhuri ya kidemokrasia ya mimi ni stefano ndambara nikiwa luberizi kupitia makala ya changu chako chako changu na wasalimu wasikilizaji wote watangazaji wote pia mamangu mzazi na babangu mzazi na watu wote ambao wananijua kwa jina ya stefano ndambara asante sana rfi majina naitwa samuel habamungu nikiwa kavumu katika wilaya ya kabare jimboni kivu kusini mashariki mwa drc kupitia makala haya ya changu chako chako changu ya rfi kiswahili natuma salamu zangu uza mwaka mpya kwa wote wanaonijua kwa jina la samuel habamungu zaidi wapasha habari wote wa jimbo la kivu ya kusini na wadrc kwa jumla kanisa la mungu katika jimbo la kivu ya kusini na wote wanaonijua kwa jina la samuel habamungu asante the Beatles, the kupitia makala changu chako chako changu natumia fursa kuwasalimu wasikilizaji wote wa rfi kiswahili namtakia heri ya mwaka mpya mke wangu kipenzi na familia yangu yote nawatakia pia heri ya mwaka mpya wote wapasha habari ulimwenguni mimi ni brathar ibrl toka mashariki mwa drc mkoani kivu kaskazini jijini oicha heri ya mwaka mpya kwa wote hii fursa kutoa salamu za mwaka mpya kwa kila mmoja ambaye ananijua kwa majina ya waseja wakatwi kalbat nikiwa mkaaji hapa kasinde lubiria nawatakia mwaka mpya uwe mwaka wa mafanikio kwenye maisha zenu kila mmoja na majina zake na kusalimu na kutakia pia mwaka mpya mahali popote ulipo pale asante sana makala chako changu, changu changu chako natumia fursa kwa kuwatakia heri ya mwaka mpya wapenzi wote wasikilizaji wa rf kiswahili hasa wapenzi wa makala chako changu changu chako na mtangazaji asiyepinda makuu ali bilibilali na kutakia heri ya mwaka mpya na, na watangazaji wote wa rf kiswahili asante sana mimi naitwa imani classic nikiwa kama nyola drc kifu kusini makala haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya juspin mwengeshali unasema upo drc na unasikiliza makala haya kila jumapili na unaomba kupata historia ya mwanamuziki ibra kutoka konde gang <laughs> usijali palifanyia kazi y umbi lako katika makala zetu zijazo valeri mumbere ukiwa huko butembo Big up sana kwa kuendelea kuwa mwaminifu kwa, kwa rf kiswahili tresor jean claude daisinga kutoka bujumbura nchini burundi shukran sana jupiter mayaka amewasilisha vema zawadi yangu kutoka kwako nimefurahia sana mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni inaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya jodi ukiwa arusha tanzania unasema uko hewani muda huu ukimakinika na makala changu chako chako changu na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo kama nilivyokujuza kwenye muktasari nakuletea mwanamuziki mahiri wa tasnia ya muziki kutoka nchini tanzania sharif saidi juma almaruf j melodi sharif si si saidi juma mbari. amezaliwa juni 12 m1997 na anajulikana pia katika jina la jukwaa kama j melody ni mwimbaji na mtunzi wa nyimbo kutoka tanzania anayetokea dar es salaam tanzania amesainiwa na epic records nchini tanzania na ameshinda kwa nyimbo kama vile shuga na kupendaini jogari bebijotojot unafanya nijisi unanipa sababu ya uwepo kando yako mto. we mtoto maidizo ya wenipedawa mima ututisijelewio oh maega shidani imek aliwa katika hospitali mwananyamala dar es salam tanzania ni mtoto wa mwisho kutoka kwa mistar na bibi saidi juma kati ya mwaka 25,211 alisoma elimu ya msingi katika shule ya msingi muhalitani iliyoko tandale jijini dar es salaam kati ya mwaka 212215 alienda shule ya sekondari bunju a na kumaliza elimu yake ya sekondari mwaka 216 ilikuwa ni mara ya kwanza kwa j melody kuingia katika tasnia ya muziki alipoandikishwa kama mwanafunzi katika chuo cha vipaji cha tanzania house of Talent, tht baada ya mwaka wa kujifunza muziki j melodi hatimbaye alisainiwa na epic records tanzania moja ya lebo kubwa zaidi nchini iliyokuwa inamilikiwa na ruge mutahaba j melod aliachia wimbo wake wa kwanza wa goroka ambao kabla ya kuachia j melodi aliandika wimbo mwingine mkali wa kivuruge ambao aliamua kumpa mwanamuziki mwenzie nandi ambao baada ya kuachia wimbo huo ukapata sifa kimataifa kwa sasa j mlodi ametoa nyimbo nyingi tu ikiwemo goroka na mwaga mboga akimshirikisha nandi mikogo akimshirikisha dogo janja zeze raha tele akimshirikisha aslei na kupenda sawa nitasema pepe ainidu aliyoshirikishwa na juks na nyinginezo na sasa nikuache na kibao hiki nitasema mm, onanana oh, si unitoke hata mara moja akilini mwangu ho oh, mara moja ninayopitia ni kama umeniroga haya mapenzi yamenipagonjwa eposijawahi kukwambia jinsi ninavyokuota na kuzimia moyo umeuokota hii dunia nimempenda mmoja hizi hisia nitakwambia lesi tất cả mọi việc tất cả mọi việc tất cả unigusapo kuisha mwenziyoo oh oh. yuwa maginito nanivuta hapo utanitoaro jamani unanikosha unaniwasha unaliapa moyo wangu unanikosha wshnaliapa japo sijawahi kukwambia jinsi ninavyokuota na kuzimia moyo umeuokota hii dunia kibao hicho nitasema ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo nam kwa niaba ya deamteam rf kiswahili tunakutakia heri ya mwaka mpya wa 224 mwaka huu huwe wa mafanikio kwako na iwe ni fursa kwako ya kuanza ukurasa mpya makala changu chako chako changu tumekuahidi kukuletea mambo mengi tu mazuri na kama una lolote la kupendekeza kwetu usikosi kutuandikia na kumbuka mtangazaji wako napatikana mitandaoni kupitia. kupitia anwani ya bili andasco bilali na nikutakie heri ya mwaka mpya ama bonane