mapili nyingine tunakutana tena katika makala haya changu chako chako changu ikiwa ni mwisho wa wiki ya kwanza kabisa ya mwezi januari na leo tunazungumzia kuhusu siku ya mashujaa nchini drc tutaangazia pia shughuli za kitamaduni kwenye vituo vya alliance francase ya ukanda na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki taiki wa ufaransa mwenye asili ya cameron mimi ni mtangazaji wako asiyependa makuu ali bilali pievini ama karibu resto nsemble ama tubaki kuwa pamoja nam mskilizaji jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, drc huadhimisha kila januari ne ya kila mwaka siku ya mashujaa wa uhuru sikukuu ya umma na ni siku ya mapumziko ili kukumbuka miaka 64 baada ya ghasia za januari 4 mwaa1959 huko kinshasa siku hiyo kinshasa ambayo wakati huo ilikuwa ikiitwa leopold ville ilikumbwa na ghasia zilizozuka baada ya mamlaka ya kikoloni kupiga marufuku wa wanachama wa chama cha kisiasa cha abako muungano wa bakongo kuandamana uwasi huu maarufu uliendelea kwa muda wa siku tatu ukandamizaji ulikuwa mkali sana siku hiyo idadi rasmi ya waliokufa ni49 lakini vyanzo vingine haswa vya abako vinazungumza juu ya mamia vifo tarehe hii iliashiria mwanzo wa ushindi wa uhuru wa drc ni mwaka mmoja na nusu baada ya kongo belgiji kupata uhuru wa kitaifa na kimataifa juni 30 mwaka 31960 wanahistoria wanaarifu kuwa baada ya meza pande zote huko brassels kuanzia januari 20 hadi februari 20 mwaka huo huo siku hii pia imekuwa fursa kuwakumbuka wale wote waliochangia kwa njia moja ama nyingine katika harakati za kuikomboa nchi nimezungumza na baadhi ya vijana kutoka nchini drc kufahamu mtazamo wao juu ya siku hii hii siku ya tariki ine januari kila mwaka kwangu nikiwa kama mkongomani ni sikukuu kubwa sana kwangu sababu wale waliotutangulia waliangalia ya kwamba si kutafuta watu wengine ili kuja kuwapatia uhuru ndani ya nchi yao ao wakaamua kujitolea ili kutayarisha uhuru ndani ya nchi yetu na hiyo siku kwangu pia inanionyesha ya kwamba siyo uhuru wa nchi yanko itatoka nafasi zingine ila kwangu mimi hiyo maana nitapigania nchi yangu ili uhuru ipatikane humo ndani toka diara congo kamanyola tarafani wa lungu mimi ni kiza ka kiukweli uh, hii tare ama journée ya le 4 janvion waka ni siku ambayo damu nyingi za wakongomani ziliwezaka mwagika kutokana na njia hiyo ili tuweze kupata uhuru wa nchi yetu sote tunazidi kuenzi mashujaa wote ambao waliwezaka kujitoa kwa moyo na kwa damu ili sisi kama sisi tuweze kuishi uhuru ambayo kwa leo tunaishi sawa sawandae kutoka kwa mkoloni wetu ubelgiji ambayo ilikuwaka inatukolonize hiyo makati hii ni sikukuu muhimu sana ndani ya nchi yetu na ni sikukuu ambayo kabisa tunazidi kukumbuka maana isingekuwa wao huenda mbelgiji kiukweli angiwezaka kutusumbua sana na sikukuu ya kupata uhuru wa nchi uenda aingiwezaka kupatikana lakini kupitia wale mashujaa wetu ambao waliwezaka kujitoa na kumwaga damu yao leo tuna tulipata uhuru na tunazidi kuendelea katika uhuru hii ingawaje matatizo mengi yanaibukaibuka kila kukicha ndani ya nchi yetu ila kwa namna moja ama nyingine tunazidi tu kuomba mungu na kukumbuka mashuja ambao waliwezaka kufia nchi hii tarehe uh, mwezi januari ya mwaka wa 195 9 asante ku kama hii huadhimishwa pia katika mataifa ya tanzania na kenya ambapo hukumbukwa watu wote waliokuwa kwenye mstari wa mbele katika kuipigania nchi hadi kufikia kwenye uhuru wake lakini diarasi, kwa sasa nchini drc wanakumbukwa pia akina hayati lumumba louren desire kabila na akina kasavubu na mamadundala mustafa wa kipengele unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu, changu, changu shukani na kwako msikilizaji wetu ambao umeendelea kuwa mwaminifu kwetu kwa kutusikiliza lakini pia kwa kutuma maoni yako hususan kupitia mtandao wetu wa kijamii wa facebook rf kiswahili na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parle francoe kama hujuavyo ndio bado tu mwaka umeanza kuna mambo mengi tu ambayo yameandaliwa na alianc fanis za ukanda ikiwemo alanceanaise ya mombasa ya nairobi kampala dar dares salam naani ya kigali lubumbashi na ya huko bujumbura nchini burundi kumbuka pia ukitaka kujifunza lugha ya kifaransa usikosi kutembelea moja ya maeneo hayo niliyokutajia kwa ajili ya kutafuta fursa mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo nakuletea mwanamuziki farid kubanda anayefahamika zaidi kwa jina la kisanii kama fidq <mulia> amezaliwa katika hospitali ya bugando iliyopo jijini mwanza tarehe 1agost 9ni msanii wa miondoko ya bongo fleva nchini tanzania kabila lake ni msukuma fid q alianza shughuli za muziki katika miaka ya 1990 fid q alitoa wimbo wake wa kwanza mwaka 200 ulioitwa uhuyu na yule ambao huo aliuimba na msanii misr paul wimbo huu ulimpa heshima kubwa ulirekodiwa katika studio za mg rod chini ya usimamizi wake mastr j mwenyewe wimbo wake wa pili kutoka uliitwa binti malkia ambao alimshirikisha ali nurwali ilivyofika mwaka wa 24 fid q alivunja ukimia wake kwa wimbo wake mahiri uliokwenda kwa jina la fidqc na wimbo huo aliofanya katika studio ya bucha recod baada ya kuhama kwa mg wimbo huo ulirudisha ile hip hiphap ya tanzania katika ramani yake halisi na inasemekana hivyo kwa sababu kipindi hicho ni kile ambacho wasanii wengi wa muziki wa kufokafoka walikuwa wamejiingiza katika maswala ya uimbaji kwa sababu kulikuwa you, na uvumi kwamba hiphop records. haikubaliki yeah, kwa watu wa tanzania <coughs> rapwe gregoe jazuna zangu chumo na chuna na bwa story na posipo pinzani akuna na tuna na kwao njona na <muchin> kwao njimbo na ingia njimbo kama guida napiga pimbo keski mtindo tu kama kawaida yo jitunga pinzani utema gunja no lingo ji fidqu anatajwa kuwa ni miongoni mwa wasanii walioleta heshima ya hipap tanzania na afrika mashariki na wimbo wake unaojulikana kama mwanza mwanza uliofanya vizuri na ambapo ndani yake kuna uandishi wa kipekee ambao umeenda tofauti na ule uliokuwa umezoeleka masimulizi na mipasho machizi sikusoma nao tulikutana tu mtani dogoni sikucheza nao lakini ndio machizo ukubwanimeaomahaijaishi kuwa na ngapi bali wa ngapi ukonao shikaji ambao kati auna mafao wanaokufikiria wee muda mbao wenzao walonao wanafikiria wengine ndio mwanao kupata shkaji ukiwa na pesa ni raisi kupata na auna kitu jomefanikiwa kich sitajaina ihidonaa ihit kwenye baupebc na kichu ambacho karais kipindi ni andeka kuskizimabinti unaoniis nawalondisi misomodaya ubali ni mkali unataka kuijua mwanza nawetangazka kiwa safari kama habari za kwanza i na profludi walofunza kukaza kwatumbaye sili ni tugudi aukana sitaji marafiki labda baadaye aje wakitekea naye na mwingine wa kumwongelea ¡Vale! kadha amekuwa akitajwa kama hip-hop bora wa muda wote tanzania na afrika mashariki ilipofika januari ya mwaka 208 firq aliachia wimbo ni hayo tu uliomshirikisha profe j na langa wimbo huo ulibahatika kujinyakulia tuzo ya kili ukiwa kama wimbo bora wa muziki wa hip-hop kwa mwaka w27208 tarehe 31 disemba m217 q aliachia video ya wimbo wake fresh freremix ambayo limshirikisha diamond platnam na raivani mpaka sasa remix ya wimbo fresh ndiyo video ya feedq yenye watazamaji wengi kwenye mtandao wa youtube ikiwa na watazamaji zaidi ya milioni 20 pate kesnako fresh kama qkamba nikana deshnakomjesh bela fungamba kuenda resio ni kes mr kubanda ya kijisetsique pesneka chanda So kla mutaatuaakmagoa msuka ukipanda ukatevyuno kama fanga kwabita ya kubanda inaobakwa na muzakaruakinchukia sikosi hela hivo kwangu sio kesi kukopea nasinderela ana albamu tatu kwenye soko la muziki albamu ya kwanza inaitwa vina mwanza kati na mwisho mwishoni mwa mwaka 29 alitoa albamu ya pili propaganda ambayo imepokelewa vizuri sana tanzania na nchi nyingine za afrika mashariki mashabiki wa hip hop wanaichukulia propaganda kama ni album bora kabisa yani classic ni kawaida kwa farid kuachia wimbo mmoja mpaka nyimbo mbili kila agostu 13 mwaka 219 fidq ameachia albamu yake ya tatu kitaolojia ambayo imesubiriwa kwa miaka mingi kitaologia ni albamu yenye nyimbo 23 zikiwemo colabo na ay tas ben paul rosari saida karoli wembaji wa injili paul clement melissa john na wengine wengi fiq ni kati ya wasanii wachache kutoka afrika mashariki ambao wanadumisha miiko muhimu ya hipp kama vile kuelimisha rafit uchegwali na kuendeleza utamaduni katika wimbo wake kiberiti aliyomshirikisha msanii mkongwe saida karoli farid amechambua kitabu cha the na kuelezea umuhimu wa kutochukulia mambo kibinafsi kama njia moja ya kuvutia mafanikio na kuishi vizuri na watu I will awake it's okay tokishan punch punchlines of Facebook. Hey, we find we effect to squint too bit He and when TV I can play tunes me. can end a whims and when I play too my kid that wish so king cocky. So your mink when you ring me study means say the zebra Nothing coa nigga, oh ja jo nigga. Mango a po I sure wese are sick jigger. Rage when so jell now, how ja school face. Ya now, no miss a kitchen kill fit. Tell now how you in the future we stupid. How ja big a bound I na' on group is in the nooks, majilitaire, out chuk, majijan gay, kumbuk, kumbuki. okay, bro. Bro, what buy a mo Zush, one out your chair, house took, we kush, wa na bro. Nakosea bro, kweli how na spare, bro. Go play fair kwa quatcha, say, dro you check the mare, bro, I trans tack with nail bro Shut your nail, leave your mouth, you can't go say a show zaidi ya umaarufu wake fid q kuzamadero. ni mfuatiliaji mkubwa sana, sana. wa vitabu na kila anapozungumza S- na mashabiki wake huonekana mtu mwenye busara sana na uelewa mkubwa wa hip hop na sanaa kwa ujumla ni msanii ambaye amewavutia vijana wengi afrika mashariki kufanya hip hop na kuendeleza ushairi na mitindo huru anaamini kwamba rap ni kile anachofanya hip hop ni vile anavyoishi tumalize na kibao hiki cha fiq roho ambaye mshirikisha cristian bela kungiakis au kun hage kunkeo binc liendelea kunmwaga siju aipenda kama hivi lakini mapezi kani dich lisavabibisitafos labish nahis lipata vab a kuipa tuth efaeif wapate labila mechuzi aunaksh kakeshi ndani ya bothuna yulekafe o kila mkoandomtoishiaauu i should not go You know that you hot Pikachu Contik who back it now wink is muchy babe keep me sipping and heating kwachata road dash team securely lipo kwapi wa nacha got any party nah, men money makes him like in love me hustle you know who you love but you don't know who loves you wa kumfanya niwe baraka ka Michelle tabasams aidafungwa mlango wa five star hotel that's what chungu ndu bu chungu marahi hakia mungu tena chuki humchoma anaye hifan humsao siwezi sana kumkumbuka cmjo mapenzi alifanya ikakumbuka na choshukuru ya kuniua mapenzi ni matabu naofia kumizwa moyo y nashenda kujaribu roho ina nyuma sana roho nani ohicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala haya kumbuka mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala nyingine ungana nami tena jumapili ijayo katika makala mengine kama haya changu chako chako changu ali bilali mtangazaji wako asiyependa makuu nikutakie jumapili njema ama bon dimanche