pezi mskilizaji katika makala haya ya changu chako chako changu nami ali bilali mtangazaji wako asiyependa na ambapo leo tunazungumzia kuhusu historia na tamaduni za watu wa kabila la wabembe kutoka huko mashariki mwa drc na kwenye lipale francoone kama kawaida nitakupa ratiba ya kinachoendelea katika vituo vya alliance francaise ya nairobi na huko mombasa na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki kutoka huko nchini ufaransa anaitwa naza kama nilivyokujuza mskilizaji tuzungumzie hapa kuhusiana n historia na tamaduni za watu wa kabila la wabembe na niko na mzee ebengela salee ambaye ni kutoka kabila hilo atatueleza kwa undani zaidi kujua historia ya watu wa kabila la wabembe chimbuko lao ni wapi walikotoka ama ni wapi waliko kwa sasa wabembe ni wa na wabantu wote wametoka huko kwenye sahara yaani afrika ya kasikazini na huko ndio wabembe nao wametoka na wamekuja wame wamefanya vile vilivewanaita migration kama vile wabantu wote wamekuja na wakakuja huko kuja hukuja huku, kwenye afrika ya kusini hadi vile walitawanyika nadhani ni historia ya mrefu i labda hatuwezi kusema sasa hivi walikaa vaiflnivazi fulani, fulani na unauliza sasa ikiwa wanakaa wapi hapa drc abembe wana mtaa au zone au teritare teritari yao ni teritwari ya fizi ndio teritwari kabisa ya wabembe na katika mtaa wa mwenga wako na oletivit nyekulitwa oletivit ya itombo mwenga ni teritwari ya warega na unajua kama warega na wabembe wabembe ni, ni wadogo na, na warega ndio wakubwa wao wote wanaizaliwa na mtu mmoja na kivembe na kirega kama wanazungumuza wanasikiana vizuri tu ni lugha zenye kufanana kabisa kwa sababu watu wawili ni wanduku na ijapo wako katika mtaa wa fizi na itombwe lakini wengine wanatawanyika pai zingine zingine ambazo hapa jamhuri ya demokraia ya congo ni mahali mbalimbali wanakaa na hizi wakati za mavitavita wengine wanakuwa huko tanzania wengine wako kenya watu wanatawanyika tawanyika mahali mbalimbali lakini kwao kabisa ni fizi na itombwe <tipa> kuhusu tamaduni za kabila la wabembe mathalan kuhusu sola la ndoa huwa inakuaje sherehe za wabembe zinafanyika vipi wabembe wanaoana hivi vijana au mvulana anatafuta msichana ambaye ataoa ye mvulana ndio atatafuta na wakati anapopata ule binti ambayo wanatendezwa naye wanazungumuza wanakubaliana wakisha kubaliana wanafikisha mambo yao kwa wazazi wao wa ngambo mbili ngambo ya mvulana na ngambo ya msichana na wazazi pia wakikubaliana basi inabaki sasa wale wazazi wa mvulana waende sasa kuweka mali si tunasema dote kule kwao na msichana na kitu cha kwanza chene wanaanza fanya wakati wanaenda weka ile mali au ile dote wanafanya kitu chenye kuitwa ngulwe mkibemba hii ngulwe inakaaka kama vile sherehe kubwa sana asabau wanajia kama siku sikuyeitowawataulewa ni siku ya furaha nikaaka siku ya furaha sana kwa sababu kuwabembe mtoto mwanamka akiolewa sio tu wa baba yake na mama yake ni mtoto wa jamaa baba yake mama yake na kila mtu iko na wandugu zake baba iko na wandugu zake mama iko na wa ndugu zake au wajomba yake na ule binci na wan... wajomba yake wa ule mvulana marafiki wengine wote wanakuja ile siku wanakuja kushangilia na siku watu wote wanajua kwamba fulani ataoa na fulani ataolewa na kwa hiyo wanafanyaile nyuguitwa ngulu i ngule wanaifanya mbuzi tatu ile mbuzi tatu kuko mbuzi ya wababa kuko mbuzi ya wajomba yake na ule msichana na nakuko mbuzi ya wajomba yake ya ule mvulani sasahizi mbuzi zinachinjwa hiyo siko na watu wanakula na kila mbuzi inakuwa na bunga inaweza kuwa na mfuko ya bunga ya muogo au ya mwindi kila mbuzi inapaswa kuwa na kinywaji ombe au soda sikre nafatana kuna wakristo kuna wale wenye awa sio wakristo nafatana na ile sherehe kama ni anamu na kani nakilomonganganalaneem nachuloloo anawan anaogo na chakula cha wabembe hasa <laughs> kama unavyojua wanapenda kutumia chakula gani inapaswa kuwa na vitu ingine nyuvitweswaka yeswaka ni, ni ile miogo yenye walienda kukata kushamba wakairoweka mumali rowe ile nayo inapaswa kuwa ni kitu ya asili sana kwa wabembe sasa kunakuwa uvitu wengine venye wanaweka pale masabuni wamachunzi uvitu vwengine vulevote vile mafuta ulvote wanaweka pale lakini ile kwanza ile nguli sherehe kuwa sana eye kuonyesha kama kila vatu wajue kama ule binti aliolewa au ule vijana alioa hiyo watu wote wa, wa, wa marafiki wandugu wote wanasherekea hiyo siku sasa baadaye kuna ile mali sasa ewataweka inaweza kuwa swat dola elfu moja mia tano au elfu mbili kwa siku hizi hiyo mali kwa wavembe na kuwaka mali tena itaenda kuoa binti mwingine binti akiolewa anapaswa kufanya vyoti iwezekana wazazi ili mali ipewe mwingine kaka yake na ye aende kuoa aikoake mali ya kula wala sababu ule binti ni binti wa jamaa haiko aiko aseme woe baba yake tu kuna wataongeza vitu vingine wataweka vitu vya mama sisi tunasema etaa major katika vile vitu vya mama kuna nguo ya mama si siper kuna chungu kilinda chungu kubwa kuna kiatu kuna kitambaa vili vyot vitu ni vitu vya samani aweze kwenda kununua kitu ni kitu tu ni vitu vya samani ambao mama mkwe atapewa kuna vitu vya baba komple ikomple muda mennaaambakosi komple unenda muli muduka kabisa unamuzia vitu vya eshima baba waule binti baba waule binti ivi ni vitu vya baba yaule binti na vitu vya mama vyaule binti mwenyeataolewa baba atapewa na kiatu baba atapewa na saa na vile ukifanya vile vile ndio vitu vikubwa baadaye wanaongeza vitu vingine eh, wanaweza ongeza mbuzi zingine tatu wanaweza ongeza nguo ya yaya ya, na wanaongeza vungiri muvitu fulanifulani pale lakini vile vitu kwanza ndio vitu vikubwa sana vila mimuka kewana yoesikwob wabembe ni wabantu ni, ni walimaji kabisa kazi yao ni walimaji na wavuvi wabembe ni walimaji na wavuvi wale wote wenye kuwa karibu yatanganyika kazi yao wanavua samaki na wale wenye kuwa mbali inatanganyika wanalima na wanafanya mafugo kidogo kidogo nafuga sawa mbuzi kuku na mafugo uuwa kidogo kidogo lakini kabisa kabisa wabembe ni walimaji na wavuvi navua kabisa samaki lakini pia kama unavyojua kwenye makabila mengi kuna mambo ambayo imekuwa ni mwiko kwao naje kwenye kabila la wabembe ni jambo lipi ni mwiko kwa mtu kutoka kabila hilo wabembe kabisa hawana na zowezi ya sana kufanya utani utani na vava mkwe wala na mama mukwe hapana wanaishi kabisa katikali ya kueshimiana mukwe wala mama mukwe hawezi kabisa kuzoeyana kabisa na mukwe wake hapana ila mtu anaweza kufanya utani na shemegi yake wa kike au wa kiume lakini akiwa baba mkwe wala mama mkwe pale kabisa awezi utani naye kabisa wala akuaa a michezomichezo wala kuchumba kungia ala hi ata mambo yachakula awezi kisaamaa eikuchangia sani natenganisha taenakula aasaanyumbabaaaa ale ale kaibukaibu naona enye mkeake konakula sana mzee ebengela sale kwa kutupa historia na tamaduni za kabila la wabembe kama ulisikia msikilizaji kuna sehemu mzee ametuambia hapa ngulwe <laughs> na msikilizaji kama ulivyosikia hapa mzee ebengela sale ametuambia kuna sherehe inaitwa ngulwe unakumbuka katueleza ni sherehe gani hebu niandikie basi unieleze mwisho wa kipengele kipengelehik n sasa tuelekee kwenye kipengile cha le parl francooe msikilizaji ni kujuuze tu kwamba aan anise ya nairobi e, wamerejesha tena tamasha la filamu la ufaransa ambalo limerejea kwa mara ingine tena tamthilia zenye kuhuzunisha vichekesho vya kustajabisha a, hati za kutia moyo e, utagundua pia utajiri na anwani ya sinema inayozungumza kifaransa kutoka kwa starehe za nyumbani Uh, bila malipo yoyote kuanzia tarehe 19 januari hadi aaa februari wanafunzi wanaosoma lugha ya kifaransa hii ni nafasi ya kujivinjari kujua lugha ya kifaransa zaidi na kule mombasa kuanzia tarehe 19 januari ya lan francaise ya mombasa imekuandalia tamasha ama concert ya turgut akmet na ambapo kiingilio ni shiringi 1 za kenya lakini ukinunua tiketi mapema itakuwa ni shilingi 5 na kwa watoto ni shilingi 250 mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduninam makala haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya imani lassi ukiwa hapo kamanyola pamoja na kiza kasongo mnasema mpo hewani wakati huu mkisikiliza makala changu chako na imani klasi unasema umeridhika vya kutosha kusikia historia ya watu wa kabila la wabembe na tuelekee sasa kwenye kipengele cha muziki na ambapo leo tunamzungumzia musique Nasa. Je suis pas mauvais, tu sais que je sais, je dois rester seul de temps en temps, je veux te du zéyo donc la baby j'essaie, moi je fais la fête que de temps en temps, elle me disait je traîne. ambaye jina lake halisi ni jean desire soso zabatu alizaliwa mee 26 mwaka1993 huko amien ni mwimbaji na narapa wa ufaransa naza anatoka krel oise mwenye asili ya congo brazaville na congo kinshasa aliishi na wazazi wake huko krel hadi alipokuwa na umri wa miaka sita kabla y kuhamia nogen sir oysen mei mwaka215 alisaini na lebo ya bomaye music lebo inayomilikiwa na rapa wa ufaransa yusufa na akatoa wimbo la grogra alionekana akiwa na mwimbaji rapa wa ufaransa k blak ambaye alimtambulisha kimuziki akiendeleza mafanikio yake mapya naza alizindua kwa zamu mataji ikiwemo e t pour la moni fetamala avec black tu pour la stet kabla ya kuachia ep yake ya kwanza iliyokuja na jina la t pour la strit ipi hii ilijumuisha nyimbo sita alizowashirikisha wasanii wa4 akiwemo keblak katika nyimbo mbili yusufa niska na dj m1nee pas très loin en bas du bloc. Nos sentiments sont condamnés. Je vends 10 balles en bas du bloc. Ici pas d'hirondelles, c'est les balles qui sifflent. Pardonne-moi ma belle, je t'emmène loin d'ici. Le bitume tu j'entends les balles qui sifflent. Pardonne-moi ma belle, je t'emmène loin d'ici. Je traîne la nuit gantée. Je me sens menacée julai mwaka 217 naza alitoa wimbo wake uliojulikana mmm ambapo ulikuwa wa mafanikio makubwa uliotoa tuzo ya platnam huko ufaransa miezi miwili baada ya kutolewa kwa mmm alitoa wimbo mwingine ulioitwa sakado ambao pia ulikuwa wa mafanikio makubwa na ulipata santuri ya dhahabu septemba 29217 naza alitoa albamu yake ya kwanza ya studio incredible albamu hii ya kwanza iliuza na kala 8561 katika wiki ya kwanza albamu ya kwanza ya naza iliidhinishwa kuwa ya dhahabu februari 218 kisha platnam agost 2020 aprili 1128 alitoa orodha ya nyimbo za albamu yake inayofuata celaloi iliyotolewa mei 4219 albamu hiyo iliidhinishwa kuwa dhahabu januari 25219 wiki tatu baada ya kuachiliwa kwa albamu celaloi naza alitangaza maandalizi ya tamasha katika ukumbi wa olimpia oktoba 328 februari 1oi29 alitoa video ya wimbo i februari 1429 alitoa wimbo mmoja wa show sungura naza alipata diski ya platnam na diski mbili za dhahabu huko ufaransa rapa huyo pia amepokea nyimbo sita za dhahabu singo tatu za platnam na singo mbili za almasi zake za studio ni pamoja na ile aliyoitoa uh, mwaka 217 icrybl na 218 sela loi 219 bnf na 220 gros mixep zake ni tupola street aliyoitoa mwaka216 na 222 big dady volme 1 nam sasa tumalize na kibao hiki cha mwanamuziki naza tro dobstacle dans moi jai plus despoir Me il y a des y aura du changement chez mon ami Mais mon ami n'a pas de chance Elle me suit toute la nuit Que des assassins Où va le monde J'ai pas les mots Faut pas les laisser y a Même des mômes qui posent des bombes Sincérité qui goulent en moi Mon ami j'ai trop nam kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo changu chako chako changu usikosi kuungana nami tena jumapili ijayo tukijaliwa mimi naitwa alibilali mtangazaji wako asiyependa makuu ni kutakie bon demanch ama bon reveill matinal yani asubuhi njema na jumapili njema