ni furaha kubwa kukutana nawe kwa marangine tena mskilizaji katia makala haya ya changu chako chako changu makala mbayo kuletea ya mambo mbali mbali utamaduni le na muziki jumapili ya yaleo nakuletea sehemu ya pili ya makala kuhusu historia ya michano ya mataifay afria na kama unakumbuka iliyopita nilikuletea historia tanu kuundwa kwake lakini pia kwenye le tutangazia shughuli za kitamaduni kupitia alliance anda pamoja na est français ya huko lubumbashi na kwenye muziki leo nakuletea historia ya mwanamuziki raivani kutoka huko nchini tanzania mimi naitwa ali bilali bienvenu ama karibu e eh, bon reveill matinal ama asubuhi njema sana kwa kuungana nami rf kiswahili ali bilali na kama alivyokujuza na kuletea awamu ya pili ya historia kuhusu michuano ya mataifa ya afrika ambayo imetamatika hivi karibuni kule nchini cote divoire na kwenye awamu hii ya pili nimeamua kuwashirikisha wanamichezo wetu hapa rfi kiswahili jason sagini pamoja na paul nzioki karibuniasante naam wiki iliyopita nilizungumzia kuhusu historia namna michwano hii ilivyoundwa na mwendelezo kadhri mambo yalivyokuwa yanakwenda pamoja pia na hatua kadhaa za mabadiliko huko nyuma lakini sasa awamu ya pili tuangazie sasa unafikiri kulingana na ilivyokuwa mwanzo bwana uh, nzioki unafikiri kuna mabadiliko ya aina gani ambayo unaweza kuyashuhudia kwa leo bwana bilali uh, mabadiliko ni mengi ukiangazia kwanza kwa shirikisho la soka barani afrika kafu namna ambavyo wanaandaa mashindano haya kwangu mimi naangalia sana kwa upande wa miundombinu kwanza viwanja hali ya viwanja inakuwa namna gani zamani ukiangalia viwanja vingi havijafikia viwango vya viwanja vya sasahivi namna ambavyo unaangalia michwano ukiangalia viwanja ambavyo vilitumika mwaka 21 afrika kusini 213 na, na sasahiviaio ukiangalia hivi majuzi kamerun na misri uh, viwanja vime, vimejengwa afadhali angalau ukiangalia hata wenzetu kule ulaya wakiangalia aon wanaangalia viwanja vipo katika hali bora uh, kwa wasimamizi wa michaz, michezo uh, ni mara nyingi sana tunaangalia nmara na video zinazunguka nyingi sana watu wanaonyesha namna ambavyo waamuzi wetu barani afrika hawezi uh, kutengeneza kuamua k- k- kwa, kwa ubora kuamua kwa maamuzi ambayo kila mtu atapendezwa na atasema kwamba huu ndio ukweli na hata ukizungumzia teknolojia mm-hmm. tuna vr siku hizi nam ni kweli kama unavyosema bwana jason sagini unafikiri kwamba ujio wa mitandao hii ya kijamii na teknolojia imechangia kwa kiasi fulani kuboresha zaidi michwano hii ndiyo maanakwama kiangalia kamataja punzi kwamba kuhusisha mfumo vr katika kufanya uamuzi wa uamuziwamashindano hayo kumeleta mkubwa mkubwa kwamba kwenye matokeo pia pia pia pia pia kumekuwa na na na wa kimatokeo katika katika katika katika ya usimamizi mitandao imechangia pakubwa kuweza kuleta kuleta kuamua hiyo na na kuboresha kupanua kutangaza na pia, soko la shindani mkubwane matokemaanown oolakibiasharakatia la, la, la, la afrika kwa aina fulani katika kombinimbayo limepita mauzo yalikuwa na makubwa haswa utazamaji ulikuwa ni zaidi ya mataifa 173 ni kama asilimia2 katika dunia nzima kisea kwamba kwa historia kwa ya soka barani afrika caf mashindano haya afcon ambayo ieika kule coe divoir ndiyo amekuwa akitazama pakubwa katika historia ya soka la barani y afrika caf na hii unafikiri uh, mitandao pia imechangia kufikia kiasi hicho ndiyo maana kwamba kule kuuza mitandaoni pia kuchangia katika uh, kuweza kuizungumzia pakubwa na kila mara na kuuza hu ka kila mara kunachangia katika kuuza na kupanua soko la soka la afrika la afgan nam tukizungumzia kuhusiana na maendeleo ya maandalizi ya michuano hii hivi karibuni itapigwa drw ya hatua inayofuata ya michuano hii na labda hapa kati unafikiri A, teknolojia a, ambayo imekuwa ikiboreshwa pia a, ina, changie, ina mchango gani hasa na ukizingatia kwamba siku za nyuma labda mambo yalikuwa yakifanyika watu wanakuja kujua baadaye yamekusha fanyika lakini hivi kila kitu kimekuwa kikiweka wazi mitandaoni mchango wa teknolojia bwana bilali upo wazi sababu ukiangalia kwa kwa mfano kama kuna kuna mechi mechi inaendelea na na na tukio uwanjani unaweza ukaya, ukapata video ile kwa sana, kupitega, kijami, baadae, ile video ile ile sana katika mitandao pili ikikamilika mnaweza mkaipata maamuzi teknolojia mchango wake ni mkubwa, na hata VR, ni mkubwa ukizungumzia ambayo inaonyesha na ina muamuzi, kufanya, aa, kufanya na pia aakntkanz kpat hsttndanw wass kuna watu ambao wanazsaidia timu zao za taifa kuna watu kama mavideo a ambao wapo pale sasa yule ni mtu ambaye anaitumia teknolojia kusaidia timu yake mm-hmm. kwa hivu, na pia mpira wenyewe tunautizama kupitia teknolojia katika hii mitandao sasa hivi mm-hmm. ni sasahivi niteoloihujuiinafanyika vipi. vipi na sasa hivi wakati sasahivi wakatihwakifanya unaingia kwenyeb mm-hmm. unaitizama moja kwa moja mm-hmm hakuna mambo ya kupita kushotokulhakuna mambo ya kupita kushoto au azama zile unapata watu wanasubiri gazeti gazeti itaandika nini kuhusiana na namna ambavyo dr ilifanywa mm-hmm. lakini wakati huu ni watu wanaiangalia live kisha na wao wanaandika moja kwa moja hata ukipitia kwenye hizi whatsapp status kila mtu anaweka jason sagine ambaye niko nayo studio hapa ulikuwepo kule nchini cote duvoir na ulishuhudia mechi kadhaa labda ukiangalia unafikiri kulingana na swala zima la maandalizi namna uh, cote duvoire ilivyokuwa imeandaa michono hiyo unawezaje kulinganisha na maandalizi ya michuano iliyopita licha kwamba hukuwepo michuano mingine liopita lakini umeshuhudia namna ilivyokuwa huko uo uh, unalinganisha vipi niseme kwamba kwanza isemekamba wanz usme uhabiti katika sala la usalama nap sala la kutoa afya kwa chizaji, na pia kwa lakini kueza, kwa kwamba kila mtu anapata malazi kidogo sana pakubwa kwa mfano kule san pedro kidogo ni mji mdogo kuled kidogo ni mji kama vile Tanzania, lakini na uwezo wa lbzueu asimotombpale kushabika mchano katika swala la usalama sala la afya wauwa sakii ns u o safi nineo la sedro hadi aan ni saa kama mojakutumia ndege au masaa e, katika kusafiri kwa pia kwa ni utumia asi idoosafiemashabik hatukushuhudia msongamano watushu ule katika kuweza kuzuiliwa kwa, visa, kwa, kwa, mba, kwa kwa afcon, kwa Codivore, sana, kwa mfano visa kutoka moja hadi nyingine kwamba katika katika kuandaa afcon sana ya usafiri mzuri afya ilikuwa ilikuwa ni ni nzuri mashabiki timu zote makala yale ujumla tu Codivore, ilifanya vizuri na ilikuwa na kidogo ni bora hata funga, pia kufunga amfaotmia isa utoaeneo oa inginaw f alaa ua aakufunaaha ayoiaahakufana katika ombelila na af nam msikilizaji makala ni changu chako chako changu, changu na tunazungumzia hapa sehemu ya pili ya historia kuhusu eh, michwano ya mataifa afrika na sehemu ya pili tunaangazia hapa kuhusiana na maendeleo ama hatua zilizopigwa ili kuboresha zaidi eh, michuano hiyo na paul nzioki kama unavyojua uh, nchi zetu hii afrika mashariki kenya na tanzania nazo pia zitakuwa wenyeji wa michuano hii unafikiri uh, tuna la kujifunza kwa kile ambacho tumekuwa tukishuhudia Uh, tuna mengi ya kujifunza kwa sababu uh, atufai kuandaa michwano na ionekane ni kama niaibu ambazo a tunaaiishanmwam uh, anasema walitumia karibia dola bilioni karibao kuandaa mashindano sasa hizo ni ni fedha nyingi ambazo na kila taifa na taifa kuandaa viwanja kutengeneza barabara Kwa sababu kuna watu wanatoka mji mji mwingine mambo katika la malazi ni wakati waangalie hoteli za na kama sekta saa hzo fa nini amazoatumaaataaanannaaa Sema, bila shaka haya haya yote haya. unafikiri sasa sisi hapa kwetu ama huku kwetu ama kuna lipi la kujifunza mambo ni mengi bilali kitu cha kwanza nilifanya ao na waziri wa michezo nchini tanzania damas ndumbara nchii kwamba ya kujifunza ni mengi kwanza kabisa ni swala la viwanja kuweza kuboresha viwanja vya juu kwa mfano huko kodivoa, viwanja vyao kwa kutumia kampuni kadhaa anaetengeneza uwanja ule katika sekta ya nyasa ta la kuchezea ni kampuni tofauti anayefanya ujenzi wa uwanja ambao ni nje ya uwanja kwahivo unaona kwamba kidogo anaetengeneza viti na nyasi kampuni ilo tofauti ndio hivyo hicho cha kwanza kujifunza chapili ni kuweza kushirikisha sekta binafi aa iotaja onikwama lazima tuweze kujua jinsi na namna ya kuea kushirikisha seta binafsiakuandao aua maaakuosha aataa kuandaadkuandacaan u uoehamdo msingiatia muoaoamateli kubadilisha vyumba vya kawaida kuwa hoteli kwa timu pa kwa mashabiki afwamba mambo kamayonaa kujifunza na kuendelezaule meelezo mzuri lakini pia inginepia ni kuhusiana sala la usafiri lazima tuweze kujua namna ya kutoa usafiri bora ambao ni mbadala kando na, mba, man, kando na usafiri ambao ni kwa hiyo lazima tujue njia kadhaa za kueakutoa usafiri kuelekeaaniautoa uwanjani msikilizaji tunaelekea kwenye tamati ya kipengele hiki labda uh, bwana paul nzioki unawaambia nini wasikilizaji ambao wamekuwa wakifuatilia makala haya changu chako chako changu lakini pia kulingana na historia ya michuano hii ya mataifa ya afrika uh, tuendelee kujiandaa kama afrika mashariki na kusikiliza makala changu chako bila shaka watasaidika kwa sababu na tulioafanya katika kipindi ilio hii ni mambo mengi ambayo anaweza yakawasaidia kwa sababu nimesema tusije tukawa tulikuwa tunaairisha haibu kweli na mdoto yako bwana johson sagini unatarajia kuona labda siku moja nchi mojawapo huko afrika mashariki na sisi tuwezi ku shuhudia imetoa kombe itakuwa ni bora sana baada ya kuandaa na kuwa taifa ama kua ukanda wa kwanza kuanda makamishano haya y mwak itakuwa ni bora sana kuweza kupenya kna mbali na pia angalaukua kua tim tuueza kuangalau kuakuaubinga hu waktioja lainindoto kubwa naitakua niya kupendeza sanaitakapotimia wakati moja, sana. moja nshnamni kushukuruni sana na siku nyingine nafkiri tutakua tayarikuzungumzia mambo mengine pia kweli kabisa ndio bila shaka asante sana bila tunasema mesbkulivokuwa <laughs> uh, kl kuivaa bila shaka uli wanaongea ki- ki kifarasa changamoto zilikuwa vipi <imitation> e, changamoto moja kubwa ilikuwa ni kidogo kwenye lugha katika kununua vitu na kuzungumza na watu ambao kidogo hawaelewi kiingereza kilikuwa Kwa mm-hmm. cha kwanza lakini angalau kutumia mfumo wa kidijitali ama teknolojia kuna zile zilembazo kutranslate ama kutoa eh, tafsiri o ilitumia sana hilo kuweza kunisaidia katika kuweza kufanya mazungumzo na watu binafsi eh, kule coe divor poki kenya uganda na tanzania ni nchi ambazo zinazungumza kiingereza na, ki na watakuwa wenyeji wa michuano bila shaka watapokea wageni wakiwemo wachezaji pia umeshaanza kujipanga labda kujifunza kifaranakama <laughs> ah, kab- kawaida yangu unanifahamu una bilali mm-hmm. eh, kila wakati nimekwambia nikipata fursaaitumia izuribiashaka aunza engi katika mashindano kama haya ukiandaa unahitaji watu ambao wanafahamu lugha zaidi ya moja zadi ya kingereza zadi ya kifarana zaidi ya khspanolaisa nikushkuruni ni sanana karibu tena mwisho wa kipengele hiki unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu, changu, changu prefet albert ukiwa kulelemera bigasana na valeri mumbere kijana huyu mtanashati akiwa kule butembo uh, bila kukusahau eh, mdogo wangu bi antivirs ukiwa pale mulongwe na sasa tuelekee kwenye kipengele cha leparle francohone ambapo uh, alliance francaise nairobi, ya nairobi imekuandalia maonyesho ya alan simba anaendelea hadi machi tatu lakini pia tarehe ishirini na nane e, kutakuwa na onyesho la densi na kiingilio ni shilingi alfu moja kwa mtu mzima lakini kwa mtoto ni shilingi mia tano kule lubumbashi n fanais ya lubumbashi e, ijumaa tarehe ishirini na tatu mwezi februari wamekuandalia cafe jazz ya mwaka ambapo kutakuwa na mambo mengi tu kama nafasi na huku eneo hilo usikosi kutembelea huko lakini pia uh, tarehe 24 kutakuwa na street dance katika ukumbi wa maonyesho na kiingilio ni bure kabisa mwisho wa kipingile hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni Elea kukujia moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya jodi j jenigal jef mkiwa nyayo esttembakasi nasema ambapo nami katika makala haya ya changu chako chako changu na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki msikilizaji makala haya unayasikiliza ukiwa wapi hebu niandikie na unijulishe basi unakuletea mwanamuziki raivani kutoka kule nchini tanzania bado na asira bado unanichukia bado na kinyungu moyo wako lishazira bado unaninumia hivi bado na usungu jina lake halisi ni raimond shabani mwakiusa ambaye amezaliwa agosti 221993 anafahamika zaidi kwa jina la kisanii kama raivani ni mwimbaji mtunzi wa nyimbo na msanii wa kurikodi kutoka tanzania aliyesainiwa na lebo ya wcb wa safi record chini usimamizi wa diamond platnams raivani anafahamika zaidi kwa wimbo wake wa kwetu uliyomtambulisha duniani raivani alitajwa na mtv mtvbs kati ya wasanii wa kutazama katika mwaka wa 217 katika mwaka211 raivani alipokuwa bado katika shule ya upili aligundua mapenzi yake ya muziki na alishinda shindano la kufoka kwa mitindo huru na katika a212 alijiunga na kikundi cha muziki kilichoitwa connection ambapo alipata uzoefu zaidi katika kazi yake ya muziki na kuunganishwa na wasanii wengi na mwaka 215 aliamua kujiunga rasmi na moja ya lebo kubwa zaidi wcb wasafi cod ambayo inasimamiwa na chini ya uongozi wa diamond platnam kadhri muziki wake ulivyokuwa ukiendelea raivan aliona hakuna haja ya kuendelea kusainiwa chini ya lebo ya wcb na hivyo akaamua kujiengua na kutengeneza lebo vidogo namtumalizi na, na kibao hiki cha raivani ambaye ya amemshirikisha busi wake wa zamani diamond platnams wanatuambia nitongoze weka shida chini brasi juu tujipongeze sijali wanakiwambea chapa muziki wote tucheze It's the baby. Maswali mengi kwa auna elani. ni. Iyo shingapi, iyo auna elani. ni. Maswali mengi kwa auna elani. ni. ile shingapi, iyo auna elani. ni. Nime ajo na maswali. Capiticular temporary. you be in the I'm kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu ya leo changu chako chako changu kumbuka msikilizaji mwisho wa makala haya ndiyo mwanzo wa makala nyingine mimi naitwa ali bilali nikutakie asubuhi njema jumapili njema lakini pia bondimaish