mapidi nyingine tunakutana tena katika makala haya changu chako chako changu ambapo leo takuletea maonyesho wa filamu vuta ni kuvute ambayo inaeleza historia ya zanzibar na inaonyeshwa kuanzia kesho jumatatu kupitia alianc francaise ya nairobi mombasa na huko lamu na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki dajuu kutoka huko ufaransa mimi naitwa ali bilali uongozi wa chama cha ni lepua wameshtakiwa bila kuwepo kwa kuchapisha makala za uchechezi mola mlinde malkianam msikilizaji filamu ijulikanayo vuta ni kuvute ni filamu ya kitanzania iliyotengenezwa na mtayarishaji amil sivji filamu hiyo imechaguliwa kuania vipengele kadhaa kwenye tuzo mashuhuri za africaetmwami well, mm. kili yangu ni huru na ni hiyo tu ambayo ninayo pengine majaliwa yako aliandikwa lakini siote amesha andikwa tukitaka tuak weu ju unaonipata filamu hiyo ya vuta ni kuvuti ilichaguliwa pia na kamati kuwakilisha tanzania kwenye tuzo za 95 za oscars academy awards mwaka huu hatimaye tanzania kuonekana kurejea tena aa, kushiriki tuzo hizo baada ya miaka 21 kandamizaji haukupe pomzidende unakukabarou watu wengine wanateseka kwa matokeo ya matendo yako nitastaretu pale wazungu atapondoka zanziba na sasa naungana na mwenzangu steven mumbi kutoka huko dar es salaam tanzania ambaye amekutana na kufanya mazungumzo na mwongozaji wa filamu hiyo vutani kuvute amil sivji ambaye anatueleza hapa mengi kuhusu filamu hiyo kwa jina ni amil shivji mimi ni mkurugenzi wa kampuni ya kijioni productions na ni mwongozaji na mwandishi na mtaishaji mwenza wa filamu ya vutankuvute filamu ambayo imeakisi maisha ya zamani huko zanzibar 1954 na ni filamu ambayo imefanya vizuri hadi sasahivi tumepiga hatua kwa kweli tulianzia kwa kuzindua filamu huko toronto kwenye tamasha kubwa sana ya tif alafu tumeendelea kuchea kwenye matamasha mengi zishazidi zaidi ya ishirini na hivi juzi kati tumepewa fursa na, na heshma kubwa sana ya kuwakilisha nchi ya tanzania kwenye mchakato waflmh uh, yavuta ni kuvute ya nini filamu ya vuta nguvute ni filamu ambayo imesadifu kitabu cha mzee wetu mzee adam shafi riwaya yenye jina la vuta nguvute ni hadithi ya mapenzi na siasa katika miaka ya mwishoni ya zanzibar chini ya ukoloni wa waingereza filamu yetu imeonyesha tamaduni za pwani za miaka ya hamsini katika mgawanyiko wa kitabaka na ubaguzi wa rangi ambao uliwekwa na utawala wa kikoloni kwa tunafuata wausi kawawili kuna denge ambaye ni kijana mbishi sana wa kizanzibari ambay anapambana am, koje a uhuru wake na uhuru wa nchi na pia kuna yasm ambaye ni biarusi mwenye asili ya kiindi aliyetoroka ndoa yake na sasa anasaka uhuru wa nafsi yake ni ambayo inaozungumzia maisha naozungumzia kwa nini zanziba nadhani kwa, kwa muda mrefu sana sasa tukiongelea zanzibar tunaongelea zanzibar kama eneo, la, eneo ya utalii na inabaki kuwa vile, vile wakati mtu ambaye labda ana historia zanzibar kama mimi babu nabipi walikuwa wazanzibari ijapokuwa sikupata bahati ya, ya kukutana nao lakini nilikuwa napata hadithi tofauti si ya utalii peke yake lakini hadithi yenye simulizi tofauti kabisa n ambayo sasa hivi zanziba ulikuwa umeendelea sana utamaduni ulikua umeendelea ni, ni kitovu cha kiswahili kitovu cha utamaduni wa wswahili kwa hiyo nilikuwa navutiwa sana kila siku hata niki, nikienda kwa mtoto hadi, hadi leo nikienda naona kamba kuna utamaduni wa kihistoria utamaduni wa mapambano utamaduni wa kusaka haki na uhuru wa binadamu k nilikuwa navutia siku zote kwa kwanilivyosoma kitabu yavuta nguvute nikasema hii hapa inaonesha historia ya zanziba kitu ambacho mimi nakikosa kwenye vitabu vyangu vya, vya, vya kawaidatwa zugzia kidogo uzalishaji wa filamu hasa za kiswahili vipi bado unaona zina soko kwa kiwango kile soko ipo maana um, ukiangalia ni watu wangapi wat, uh, sijui hivi lakini nakumbuka idadi maa ya mwisho nilivyoangalia tunakaribia mi, watu milioni mia mbili ambao wunaongea kiswahili huko duniani ukichuka pamoja na wale ambao wako nje kwa hiyo ni watu wengi ambao wanaongea kiswahili wanaelewa utamaduni wa, wa, wa, wa swahili kwo kwa nini wasiangalie filamu za kiswahili wataangalia lakini kwa kipindi kirefu sana filamu ambazo zilikuwa zinatengenezwa hapa tanzania vokuwa havishiki vigezo na, na, na havifiki kwenye um, um, sorry nimepoteza yangu yani nitaanza tena uyanguflamu uh, um, ambazo zilika zinatengeneza zina za kiswahili havifiki kwenye vigezo ambavyo vigembaihitaji kuvipeleka kwenye kuvuka mipaka yetu ya tanzania na kucheza kimataifa vinakuwa vinatengenezwa soko soko la ndani hapa hapa nyumbani bongo nakua vinatengeea idea yangu ni kwama bongo ipo po jina la laas yetu na mwenyewe natengeneza bongo movie, lakini yenye quality tofauti na hadithi ambazo zinaakisi maisha yetu kwa ujumla na kuakisi pia maisha ya mtu wa hali ya kawaida kabisa mtu ambaye anaishi kwenye mipaka ya jamii yetu changamoto ni zipi katika uzalishaji wa filamu hasa katika soko hili la kimataifa changamoto ni nyingi sana na si tu filamu za kiswahili ya filamu za kitanzania kwa ujumla kwenye tasnia ya filamu hasa baada ya jango la korona tuna changamoto nyingi sana labda kwa upande wetu kama wa tanzania changamoto kubwa ni kwamba hata kwenye matamasha ya kimataifa japokuwa tunafika huko sio rahisi swao unakua na uh, malengo yao wao anachagua fila, filam moja tu kutoka labda afrika uh, bara la afrika au mbili tatu kuliko kusema okay, nichukue filamu moja kutoka tanzania tanzaniafilam moja kutoka uganda kao unakuja ku kwa, kupata shida kwenye kutafuta nafasi ili kupenya maana filamu zetu zinakuwa zinalengwa kwa kingereza tunaseman unapelekwa kwenye kaboksi fulani hivi nendeka ukakae pale kama hautafika kwenye boksi basi tena filamu yako haivugi mipaka kwahyo ni changamoto kubwa sana kolia filamu zetu uwekezaji ni wa kutosha hapana haupo wa kutosha kwa sababu nadhani watu wengi ni wako wanahofu kuwekeza kwenye filamu kwa sababu wanahofu ya namna gani watarudisha pesa zao ambayo ni, ni wanastahili kabisa kusikia hivyo maana wanakosa kuona soko lakini unaweza ukawekeza kwenye filamu ya mtu bila kuwekeza pesa naekuwekeza kwa namna tofauti unaweza kuwekeza kwa kutoa sapoti labda kwenye vifaa kutoa sapoti kwenye uh, tuseme labda nguo wardrobe, costume ama kwenye location hiyo pia inatusaidia maana hatua kwa hatua tunaenda kuonyesha dunia nzima kwamba tunaweza uwezo tunao ni ambayo tunayakosa katika filamu hii ya vuta ni kuvute umehusika ubalozi wa ufaransa umehusika vipi yes so baada ya mwaka moja hivi uh, tumealikwa kenya kuenda kufanya maonyesho uh, na tunaanzia nairobi tunafanya maonyesho kwa alance fanes wametupokea na wamependa wame sana filamu na tumefurahi sana kutusaidia ili kupeleka filamu kwenye kwa majirani maana alikuwa hatufiki hata huko kwa sababu tulikuwa tunakosa tamasha huko ka wanatusaidia sana na kutufadhili ili ifanikiwe kufikia huku nairobi pamoja na nairobi tutaenda mombasa tutaenda lamu kfanya maonyesho pale vile vya bure kabisa hakuna kiingilio ili watu wengi kwenye kwenye um, region yetu wapate nafasi ya kuangalia filamu katika maeneo hayo umezungumzia mombasa umezungumzia lamu katika viwanja vile vya mkunguni hali kadhalika katika, katika eh, kituo cha katika ukumbi wa utamaduni walamu pale kipi kitarajiwe sasa kuhusiana na filamu hii mengi yatarajiwe maana filamu si tu jambo la burudani ni filamu ambayo inaelimisha unakuja kujua historia yetu na nadhani filamu ambazo mi nazipenda kuzitizama na kuzitengeneza ni filamu ambazo zinaibua maswali kuliko majibu kwa sababu mtu akiwa anatizama filamu ikiisha na maswali sio yale maswali mabaya ambayo eh, kwa nini amefanya hivyo hapana maswali mazuri ambayo yanakuja ku, ku, ku, ku, kuleta udadisi kwenye jambo fulani kwa mfano kwamfano zaziba m94 kimetokea hivyo je 4 ilitokea nini nakuja kuuliza maswali mengine na mengine kwasabau sisi inabidi tujue historia yetu na tukikosa kujua kujua historia yetu hatuwezi huko tunaenda wapi maana owekma mazungumzo yatakuwa mengi hasa upande wa pwani mombasa na lamu. kwa sabu, kipindi walikuwa nchi moja lamu. Kwa yu, kuja kuuliza maswali kuja historia mombaa anku kulia mswa akwatawashirikiwaliomo katika hii filamu ya vutani kuut Um, musika mkuu wako wawili wasika wakuu mmoja ni gudrun columbus mwanyika ambaye anacheza wa denge alafu kuna lafu furvora ambaye anacheza karakta wayasmin anthen mimi huwa anapiga hoja sana kwamba musika tatu ambayo ni musika mkuu nizbni zanziba yenyewe nikushukuru sana na wakumbushe wasikilizaji kwa majina yako na nadhif Uh, jina ni amil shivji na mimi ni mwongozaji wa filamu ya vuta nguvute nam shukran sana stehen mumbi kwa kufanikisha uh, mahojiano hayo nimshukuru pia uh, robert minangwa nikukumbushe msikilizaji kwamba filamu hiyo itaonyeshwa tarehe s oktoba huko mombasa na tarehe saba itakuwa ni alliance alliancee ya nyali huko huko mombasa na tarehe 8 oktoba filamu hiyo itaonyeshwa huko mkunguni u lamu na tarehe t oktoba itakuwa ni katika eneo la utamaduni Social hall huko lamu na kiingilio ni bure kabisa mwisho wa kipengele hiki tuendelea kusikiliza makala changu chako changu chako changu hapa rfi kiswahili na sasa tweleke kwenye kipengele cha le parle francohone huko bujumbura kwenye kituo cha institut français kuna shindano linaloendelea nalo endelea, li chanson sans frontière linalohusu uandishi wa, wa makala kuhusu haki za binadamu na haki za kujieleza ama droit de lhomme et droit dexpression mshindi wa kwanza atasafirishwa kwenda ufaransa akilipiwa nauli kwa safari ya watu wawili na mshindi wa pili atapewa ur 4 shindano hilo linakwenda hadi disemba 1 n 8 na huko alan fan ya dar es salam nchini tanzania iliyopo katika mwezi oktoba kuna maonyesho kama off to dar kamaodas sala yaliyoandaliwa na igomis ambaye ni raia wa ufaransa pamoja na rehema remis kutoka tanzania kiingilio ni bure kutakuwa pia muvi kali ambazo zimeandaliwa kuonyeshwa katika msimu huu wa mwezi oktoba mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni makala unaendelea kusikiliza ni changu chako chako changu radio france international rfi na ali bilali na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki tu... yeah, yeah, Si jina lake halisi anaitwa daju juna sungula ni mtoto wa mwanamuziki wa zamani anaitwa juna janana daju aliufahamu muziki kupitia kaka yake ims wakati akifanya muziki na kundi la sektion dassou baada ya kusaini katika lebo ya watib na ndipo alikutana na rapa abu tol wakaunda kundi la the hesin shekai m212 wawili hao walianza kujulikana kupitia mtandao na wimbo wao moi dabor yani mimi kwanza pamoja na wimbo reve yani kuota na wakatoa albamu yao ya kwanza iliyoitwa mwaka 216 na mwaka huo J'ai retrouvé mon avenir, il est caché dans ton corps. Et les clés que j'aime utiliser n'ouvriront pas ta porte. Regarde-moi donner ma vie, regarde-moi changer la tienne. J'immortaliserai aujourd'hui pour que demain s'en souvienne. Tu demanderas si je te mens. Mon cœur parlera directement. Ferme les yeux, écoute-le dire tout ce que je pense de toi maintenant. Je ne cherche aucune ressemblance. Savoir que tu ne fais pas semblant. C'est suffisant pour me persuader qu'avec toi rien ne sera comme avant. Laisse-moi te voir quand c'est fini. Moi calpoubi nucmina saba, da juaditoa, album yake a kwanza. Il o gentleman, mbi nukta si furi, ilio beba nimbonani. Na coupe wa taj platinam maratatu. baada ya hapo msanii huyo aliendelea kuwa maarufu kwa kiasi kikubwa wakati akiandaa mwendelezo wa karya yake ya muziki alishirikiana na wasanii wengine akiwemo mkubwa wake gims ambapo alishiriki katika albamu yake sntir noir katika wimbo tine levoipas na baadaye ndugu hao wawidi wakakutana tena katika wimbo berachao wimbo uliorejelewa na wanaharakati vijana kupitia filamu iliyopata sifa kubwa kupitia netflix casa de papel wakiwa pamoja na wanamuziki wengine vita sliman na naestro wimbo huo ulikosolewa vikali lakini ukosoaji haukuzuia kupata sifa ulitoka mei 18 mwaka 218 lakini ulishika nafasi ya kwanza katika mauzo ya itunes huko ufaransa na novembe 1218 daju alipokea tuzo ya muziki kupitia kituo cha nrg la revelation francophone de lannae huko cane Débordez que je puisse te dire à quel point tu comptais pour moi. Maintenant tu ne vas jamais revenir. ulai mwaka 221 wakati wa tamasha la filamu la kan daju alitangaza kwamba amekuwa katika maandalizi ya kutengeneza filamu itwayo ima iliyochezwa huko jijini kinshasa katika mchakato huo huo alichapisha kupitia mtandao wake wa kijamii wa twitter wimbo mpya chanse moko haya msikilizaji ni kuache na wimbo wake huu unaitwa ambassadeur yani balozi naza oh, oh, oh, na nzela franz dage ambasadɛrɛ ya ndoki erci nzambe olongoli ngai a rangea bando yomersi nzambe okaboli ngai na rangeya bapeti oyo nzata nanga liyebo soki bosiminga nakopanzana zoto nanga liyebo soki bosiminga katanga na goshe mm, katanga na drite memanga pembe na mbeto ngai Je m'appelle Tadjou, je suis l'enfant du pays Moi Namadalide, avec Jumna Danana, J'ai chanté la musique avant d'écrire Je suis devenu versé avant d'aller dormir mmh. Tout le monde sait, wow. Africain est dans l'excès wow. ah, Tout le monde sait, wow. abuse au mariage de ton frère wow. oh là là. Ah, Le fils de ma mère même la vie de son père, la malamé qui m'envoie, Tout le monde est Ololo Africa dans les Hercule, manifeste-toi. sader chake daju ndicho kinatufikisha mwisho wa makala haya tukomee hapa msikilizaji katika makala haya changu chako chako changu mimi naitwa ali bilali sio mbaya ukinipa maoni yako kuhusu makala haya changu chako chako changu, changu mpaka hapa na kuchakia bon dimanche ama jumapili njema