Jumapili nyingine tunakutana tena katika makala haya changu chako chako changu, ambapo hii leo nakuletea historia ya michezo ya jumuiya ya madola inayoendelea wakati huu huko nchini Uingereza, na kwenye kenye parle francophone nakuletea ratiba ya tamasha kupitia Centre Culturel Francophone ya Kigali, na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki kutoka nchini Ufaransa wa miondoko ya RnB Taiki. Mimi naitwa Whatever, Red, cream, we all share same dream to nam. Kama ilivyokujuza msikilizaji, tunazungumzia kuhusu historia ya michezo, michezo ya Jumuiya ya Madola kwa Kiingereza. Michezo ya Jumuiya ya Madola ni mashindano ya michezo mingi tu ambapo wanariadha bora wa mataifa wanachama wa Jumuiya ya Madola hukutana. Jumuiya ya Madola inajumuisha nchi ambazo zinazungumza lugha ya Kiingereza. Toleo la kwanza lilifanyika mnamo mwaka 1930 chini ya jina la michezo ya dola ya Uingereza mashindano hayo yalibadilisha jina lake mwaka 1954 na kuwa michezo ya dola ya Uingereza na jumuia ya madola, kisha michezo jumuiya ya madola ya Uingereza mwaka 1971 na mwishowe ikakubali jina la sasa mnamo mwaka 1978. Mpango wa matukio unalinganishwa na ule wa Olimpiki za majira ya joto lakini pia unajumuisha baadhi ya michezo mahususi zaidi kwa mataifa ya Jumuiya Madola, kama vile raga ya watu saba ama rigbi, mpira wa kuchezea laun au netiboli. Mataifa manne ya Uingereza ikiwemo Uingereza, Scotland, Island ya Kaskazini na Wales hutuma wajumbe tofauti, na tegemezi kama vile kisiwa cha Man au kisiwa cha wanaume pamoja na Jersey pia zina wajumbe wao. Ni mataifa sita pekee ambayo yameshiriki katika matoleo yote, ikiwa ni pamoja na Uingereza, Australia, Kanada, Scotland, new Zealand na Wales. Kuanzia mwaka 1930 hadi mwaka 1950 gwaride ya mataifa iliongozwa na mshikabendera aliyevalia jacket yenye kuashiria muungano. Tangu mwaka 1958 kumekuwa na msururu wa wanariadha ambao hubeba kijiti kutoka Buckingham Palace hadi sherehe ya ufunguzi. Ndani ya kijiti hicho kuna ujumbe kutoka kwa malkia Elizabeth. Wa mwisho kubeba kijiti kawaida ni mwanariadha maarufu kutoka nchi mwenyeji. Nchi zote zinawakilishwa kwa mpangilio wa alfabeti, isipokuwa ya kwanza ile ambayo ilikuwa imepokea michezo mara ya awali, na ya mwisho, nchi inayoandaa wakati huu. Malengo ya Jumuiya ya Madola inakuza msururu wa maadili yanayozoeleka kwa wanachama wake kama vile usawa, kutobagua, demokrasia na utawala wa sheria. Naam, shukran sana Robert Kitunda kwa kuendelea kuwa bingwa nambari wa makala haya changu chako chako changu. Unasema hukosi kusikiliza makala haya ukiwa Rugezi, Fizi, mashariki mwa DRC. Sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parler francophone. Tuelekee huko Kigali nchini Rwanda, ambako Festival Kigali Up imerejea tena kwenye Institut Francais du Rwanda baada ya kusitishwa kwa kipindi cha miaka miwili. tamasha hilo limefanyika jana Jumamosi likihudhuriwa na wasanii tofauti ambao wametikisa jiji la Kigali kwa muziki. Lilianza tangu saa tatu asubuhi hadi saa kumi jioni, kituo cha utamaduni cha frankofone cha Rwanda kilichopo Kimihurura, Rugando, na kiingilio ilikuwa ni franka za Rwanda elfu 20 sawa na dola 20. Unasikiliza Changu Chako Chako Changu, makala yanayohusu utamaduni. Unaendelea kusikiliza makala Changu Chako Chako Changu, nami Ali Bilali. Kumbuka unaweza kunifolo kwa Instagram kwa kuandika bili andasco Bilali. Na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki. Leo na kuletea mwanamuziki kutoka nchini Ufaransa, anaitwa Taiki halisi ni Julien Boajier anayejulikana kama Taiki. Ni mwimbaji mtunzi wa nyimbo wa Ufaransa aliyezaliwa Mei 2 mwaka 1996 huko Marseille. Yeye ndiye mtunzi wa wimbo wa albamu tatu inayoitwa Nixia iliyotolewa mwaka 2019, na, na mixtape mbili na nyimbo kadhaa. hey, Aliyezaliwa Mei 2 mwaka 1996 huko Marseille kama nilivyokujuza hapo awali, ambapo wazazi wake wana asili ya Kamerun. Alianza kazi yake ya muziki mwaka 2012 alipohamia jijini Paris. Kwanza alijaribu ukumbi wa michezo na dance kabla ya kuchagua kuimba na kuandika. Projekti yake ya kwanza, mixtape yenye nyimbo kumi, iliitwa Alchemie ilitolewa Mei 30 mwaka 2017, ilifuatiwa mwaka uliofuata na mixtape ya pili yenye nyimbo 14 iliyoitwa Helios iliyotolewa Julai 27 mwaka 2018. Februari mwaka 2019 Taiki alizindua Nixia, albamu yake ya kwanza. Ya mwisho imetolewa tena mara mbili na Nixia tom 2 iliyotolewa Juni 21 mwaka 2019 na Nixia tom 3 ikiwa ni ya tatu ambayo ilitolewa Disemba 13 mwaka 2019. Juni mwaka elfu mbili kumi na tisa alitoa kipande cha wimbo Ewondo au Bami kwa kushirikiana na mpiga saksofoni wa Kamerun Manudi Bango, wimbo uliochukuliwa kutoka kwa Nyiksia Tom tu, ambapo anafichua asili yake ya Kamerun na kuangazia utamaduni wa nchi hiyo ya Afrika ya Kati. Diwondo, diwondo. liandaa tamasha lake la kwanza kuu hu, huko Paris Oktoba 19 mwaka 2019, kwenye Trianon de Paris. Amesajiliwa tangu Juni mwaka 2018 kwa lebo ya H24 Music iliyoanzishwa na rapa Barak Adama, mwanachama wa kundi la Section d'Assaut, kundi ambalo lilikuwa linaundwa na wanamuziki kama vile Metre games na wengineo. Juni 22, 2020, alitoa wimbo ni pans pli na klipu iliyoongozwa na Kevin Stil na dondoo la kwanza kutoka kwa albamu yake Fleur Foi iliyotangazwa mwishoni mwa mwaka 2020. Katika mwaka 2021 alitangaza ushiriki wake unaofuata katika mpango wa ngoma na nyota kwenye kituo cha TFM. Novemba 26 mwaka 2021 alishinda program ya Danse avec les stars for voto kwenye TF1 katika finali dhidi ya Bilal Hassan na Mishu, jina halisi Miguel Matioli. Katika mwaka huo huo pia alichukua hatua zake za kwanza kama mwigizaji. Kwa kweli, anachukua jukumu moja kuu, lile la rapa anaitwa Marcus katika tafrija ndogo ya Christmas Flow iliyotolewa kwenye Netflix Novemba 17 mwaka elfu mbili ishirini na moja. et le prix de l'artiste masculin francophone de l'annee revient malize na wimbo wake huu sans effet ama without effect <mulia> sanzefe wake taiki ndio umetufikisha kwenye tamati ya makala yetu ya leo. Kumbuka msikilizaji, mwisho wa makala haya ndio mwanzo wa makala nyingine. Tukutane tena Jumapili ijayo tukijaliwa. Mimi naitwa Ali Bilali na kutakia bondima.