ujambo msikilizaji popote pale ulipo karibu kuungana nami ruben lukumbuka katika makala ya changu chako chako changu katika makala hii utasikiliza historia kuhusu chimbuko la michezo ya kimataifa ya kombe la dunia ilianza lini utofauti wake na michuano ya leo ya kisasa upoje hujiwavo michuano ya kombe la dunia kwa mwaka huu wa 222 ni jumapili hii nchini qatar na katika kipindi hiki tutakuwa na benjamin watuna ni mwanahistoria raia wa burundi anayeishi jijini niamei nchini niger na katika kipengele cha le leparle francoone tutakufahamisha nani ndiye mwalimu bora zaidi wa kifaransa katika mwaka wa 222 nchini kenya msikilizaji kumbuka kuna shindano la podcasti lililoandaliwa kwa ajili ya waalimu wote wa kifaransa nchini kenya na ambalo litakamilika tarehe 26 mwezi novemba na kamati maamuzi iliamua kuwa waalimu watatu kati ya 3 ambao walishiriki katika mchuano huo watatu kati yao yaoyani ndiyo ambao watashiriki mashindano ya tuzo ya walimu bora wa kifaransa katika kituo cha alliance franaise jijini nairobi na katika sehemu ya muziki utamsikiliza msanii wa mali hawa dyala kwa jina maarufu blackid huyu ndiye mshindi wa tuzo ya rfi prix couverte toleo la mwaka huo 222 na yeye alishinda miongoni mwa wahitimu wengine ti na huo ndio muktasari msikilizaji karibu bienvenu tuanze na sehemu hii ya kihistoria ujiwavo msikilizaji baada ya kusubiri kwa karibu miaka mnn mechi za fainali ya kombe la dunia sasa zinaanza kuchezwa jumapili hii nchini qatar ambapo wenyeji qatar watakuwa uwanjani dhidi ya euador katika mchezo wa kundi a na leo katika makala ya changu chako tunakuletea historia ya mechi hizi tangu mwaka gani zilianza na ilikuwa wapi na wakati huu dunia inapoendelea nini cha tofauti na zamani kupata jawabu ya maswali yote hayo makala ya changu chako chako changu inaungana na ndugu benjamin wa tuna huyu ni mtaalamu na mtafiti wa maswala mtambuka ikiwemo maswala ya kijamii historia za matukio ya kikale na siku zote kupitia mtandao wake wa facebook huwa anakuletea matukio katika siku na tarehe husika nam benjamin karibu sana asante sana ndugu rubeni nashukuru na vilevile kunipa nafasi kama hii ya kuzungumza pamoja na wanaotusikiliza kuhusu historia ya kombe la dunia la soka kwanza tupate historia ya chimbuko la michezo ya kimataifa ya kombe la dunia unapouliza kuhusu historia nitasema ya kwamba mambo yote yalianza mwaka wa 194 kipindi kile ambacho uh, shirikisho la soka la dunia ambayo inajulikana hasa kwa jina la fifa iliundwa kwa hivi kipindi kile ni kama nchi ambazo zilikuwa memba za shirikisho la soka la dunia zikawa zinafikiria jinsi gani panaweza pakawekwa michuano ya kimataifa na miaka hiyo ni nchi chache kama vile ufaransa ubelgiji brazil ambazo zilikuwa uh, memba ya shirikisho la soka la dunia lakini miaka kadhaa ilipita hadi mwaka wa l19a3 ambao palikuwa mtu ambaye anajulikana kwa jina la jules rim ambaye alikuwa ni rais wa shirikisho la soka la dunia ama fifa kwa mwaka ule na ni huo huo mwaka wa 19 ndio uh, michuano ya kwanza yika, ikaanzishwa ya kombe la dunia la, la soka nchi ya uruguay ndiyo nchi ambayo imechaguliwa kupokea uh, shirikisho hilo la kombe la dunia la kwanza na kwa nini uruguay imechaguliwa ni kwa sababu ilikuwa ni nchi bingwa ya olimpiki mwaka 1924 na, na vile vilevile1928 huo mfumo wa kwanza ukachezwa katika nchi ya uruguay mwaka 1930 na hiyo ndio ilikuwa kabisa anzisho ya kombe la dunia la, la soka na hali hiyo imeendelea hadi mwaka wa 1978 na wakachukua vilevile uamzi uh, uh, wa kuongeza nchi zingine na hivi ikapita toka nchi kumi na sita hadi nchi ish 4n na hiyo ikaendelea hadi mwaka 198mbi hadi mwaka wa 1994 hapo vilevile nchi zingine zikaongezwa kwa hivi ikapita kuwa uh, nchi thelathini na mbili ambazo zinashiriki katika uh, michuano hiyo tukizungumzia vilevile vile kuhusu afrika kujua ni m, m, kipindi gani ambacho nchi za afrika zilipata nafasi ya kuanza kushiriki katika kombe la dunia la soka nitasema ya kwamba misri ndiyo nchi ya kwanza ambayo ilishiriki na nchi tena ya pili ambayo ilishiriki ilikuwa ni moroco mwaka 197 na, na, na tokea kipindi hicho nchi mbalimbali za afrika zimeshiriki na hasa nchi ambazo zimefuzu kabisa kama vile nchi ya cameron kipindi kile cha mwaka1990 ambacho cameron kweli imesonga mbele katika kombe la dunia la la soka kwa hivi jumla ni hiyo historia ya jinsi uh, kombe la dunia la soka limeanzishwa na jinsi mambo yaliendelea miaka baada ya miakana je ukiangalia mifumo inayotumika leo na ile iliyotumiwa zamani je kuna utofauti wowote bwana ruben nafikiri kuhusu suala lako la kujua ya kwamba mifumo inavyotumika leo na zamani kuna utofauti wowote nitasema ndio kwa sababu kila kitu unajua kinapoanzishwa mawazo au mafikiri huwa inaendelea inaongezeka na inabadilika siku baada ya siku na ilikuwa vilevile vile kwa kombe la dunia la soka nitasema ya kwamba jambo kubwa hasa ambalo limebadilika ni kutokana na namba ya nchi ambazo zilikuwa zinagombea upande mwingine nitasema ya kwamba jambo lingine ambalo limebadilika ni kutokana na nchi za afrika ambazo zilikuwa zinagombea vilevile vile. kama gesi nimesema uh, nchi ya kwanza ya afrika kugombea ilikuwa ni nchi ya misri na hiyo ilikuwa mwaka wa 1934 lakini miaka 6t zimepita bila nchi ya afrika kukwenda katika uh, kombe la dunia la soka na hii ilikuwa inatokana hasa na jinsi wakati walikuwa wanatofautisha nchi mbalimbali wala kanda mbalimbali mbali. uh, kanda la, la afrika na asia zilikuwa zinawekwa mahali pamoja kwa hivi ni kama ilikuwa inapunguza bahati ya nchi za afrika kuonekana katika hizi Uh, kombe za dunia za, za soka na hiyo ikafanya uh, wachukue uamzi mwingine mwaka a 19 kufanya afrika kuwa kama vile kanda tofauti na ikapatia vilevile bahati nchi za afrika kuanza uh, kugombea tena katika hii kombe la dunia la soka kwa hivi mwaka wa l197 moroko ikawa nchi ya pili baada ya miaka h6 kugombea tena katika kombe la dunia la soka nitasema ya kwamba hizo ni tofauti mbili ambazo zimetokea hasa katika jinsi kombe la dunia la soka lilivyoendelea tangu kipindi ambacho imeanzishwa wa mwaka elfu 1 9 na h na hali ambayo tunajua kwa siku za leo unadhani zamani kulikuwepo na swala la ubaguzi wa rangi kama ambavyo tunashuhudia katika mechi nyingi hivi leo iwe barani ulaya na maeneo mengine uh, kuhusu swala hilo nitasema ya kwamba ubaguzi katika soka ni kitu dhahiri ambacho kinashuhudiwa si leo kimeanza na tokea kombe la ulimwengu lianzishwe miaka ile nafikiri ni jambo ambalo mara kwa mara huwa linasemwa na linarudi vilevile vile na unapozungumza hasa na wachezaji wengi wa kulipwa watakwambia jinsi gani wanaposhiriki katika uh, shirikisho mbalimbali za soka nchini ulaya huwa wanashuhudia jambo hilo la, la ubaguzi wengi watakwambia ya kwamba wanapochukua mpira huwa wanaitwa tumbili mweusi au vilevile huwa vile wanaonyeshwa ishara za tumbili ni vigumu kabisa kumaliza jambo kama hili ni kushukuru sana ndugu benjamin watuna nikumbushe kuwa wewe ni mtafiti na mtaalamu wa mambo mengi ukiwa huko niame nchini niger kubuka to msikilizaji ni fainali ambazo zinafanyika katika nchi yenye tamaduni za kiislamu na joto kali huku maswala kadhaa ikiwemo tuhuma za ukiukwaji wa haki za binadamu yakigubika fainali za mwaka huu na katika kuzungumzia utamaduni tuungane na mdau huyu wa tamaduni za mwafrika ambaye anadadavua kiundani vuguvugu vugu la rasta uran linaloendelea huko drc lengo la vuguvugu vugu hili ni kutaka kila mwafrika popote alipo kutosahau mila za mwafrika ni prezidenti wa vuguvugu vugu la mouvemet rasta uran ambayo linapatikana katika mwisho wa butembo jimboni mwa nor kivo kwa hina ya mulohali katembo chaniko ilikuwa siku ya kumukumbuka mosaya gerve na vuguvugu vugu lote mlamuvumarasta uran lilikuwapaju ikumbuke uyu mosaya gerve na valumumba na vasimokimbangu vakwamekuruma vamujulishinyerere vasangara ambao walijitoa walijitaidi sana tukikumbuka maadili zote na maoni zote ambao walikuwa nao waafrika lakini tunapenda tukikumbusha weusi ya kwamba hii afrika ni ya kwetu na kwamba kongo ni yetu hatuwezi Pana hata dakika moja hata hatamt moja kwa mtu yeyote ambayo atakia vuruga usalama wa afrika mu hali huyo na tamaduni za waafrika namna hiyo msikilizaji lazima tukumbuke tulikotoka unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni nasikiliza makala ya changu chako chako changu na katika kipengele cha le learl ni kuwa shindano la las lililoandaliwa na waalimu wa kifaransa nchini kenya linaendelea shindano hili la bila malipo limeandaliwa na ubalozi wa ufaransa nchini kenya na washirika wake ikiwa ni pamoja ni katika muktadha wa siku ya kimataifa ya waalimu ambayo itaadhimishwa siku ya jumamosi ijayo ijayo ote na haswa pia nchini kenya r kiswahili ni mmoja wa washirika kwenye kamati inayoandaa shindano hili ambalo linalenga kuangazia matumizi ya elimu ya kidijitali katika kifaransa kutuma pcast ya dakika tano tu inatosha msikilizaji kuna mada tatu ambazo nimechagua kwanza kuhusu maendeleo endelevu mada kuhusu usawa wa kijinsia na bila ya kupoteza muda nitakuruhusu usikilize dondoo kutoka kwa kwaast hizi zinazoshindaniwa Pendant ce podcast qui s'intitule Meuf, Mecs, Bienvenue. Ce podcast est un peu particulier parce que je vais plutôt partager mes expériences personnelles pour aborder la thématique égalité femmes. Merci beaucoup, na amewataka kusikiliza hizo podcasti zake mef kimaanisha mwanamke na mec neno linalotajwa katika sheng kumaanisha mwanamme mef mwanamke mec semecla yule jamaa namna hiyo anaonyesha usawa wa kijinsia kati ya mume na mke kisha anamalizia kusema Merci asante beaucoup, sana ja podkasti ya pili ndio hii ni yake edna maluba Je suis professeur de français. Je vous présente un fox. Un fox est un nouveau mot pour remplacer le mot fake news. Ce mot inventé est composé de deux mots. Info pour information et intox pour intoxication. À vrai dire, c'est l'empoisonnement. Un fox signifie la fausse nouvelle ou bien la rubani mwalimu wa kifaransa katika chuo kikuu cha kenya yeye yeah, amechagua neno la kifaransa nfox ambalo linamaanisha habari za uongo na ni neno la hivi karibuni ambalo limerasimishwa katika lugha ya kifaransa kutoka lugha ama maneno matamshi ya kiingereza mara utasikia neno nenowssae news kwamba hii ni habari ya uongo uongono inakuwani tox kwa hivyo yanakuwa ni maneno mawili ambapo info, information habari ama taarifa ya habari na nax inatoka kwa neno sumu toxi namna hiyo msikilizaji niseme tu kwa tafsiri sisisi kwamba ni zile habari zinazoeneza sumu ni kama kueneza habari za uongo zenye kusheheni sumu namna hiyo tumalizie na hii ya tatu na mwalimu hapa damien Ananza. Salut à tous et à toutes. Je suis Damien et vous écoutez Le Fosse pour le Monde. Le Fosse pour le Monde, c'est le podcast quotidien qui discute avec vous le français sur objectifs spécifiques. C'est parti. Aujourd'hui, nous allons discuter le développement durable et plus spécifiquement. hamujambo enyi marafiki munasikiliza fars kwa dunia ni kama makala ametengeneza kwa sababu hapa yeye ni dj fas ni neno fupi la kifaransa kirefu chake ni le français pour objectif spécifiqe ikimaanisha kifaransa kwa lengo a mashabaha maalum podikasti yake inawahusu waalimu wa kifaransa wengine kuwahamasisha kwanza kuelewa kwa nini wanaofundisha lugha ya kifaransa hapa akionyesha kuwa lengo ni kufikia maendeleo endelevu le dévelopement durable shindano la mwalimu bora wa kifaransa nchini kenya litatamatisha juma mosi ijayo novemba 26 hivyo msikilizaji kumbuka tu baraza la majaji linaundwa na wataalamu watano miongoni mwao kuna pia rf kiswahili aliance francaise na ubalozi wa ufaransa nchini kenya zawadi ni kama vile kompyuta na vilevile zawadi zingine nono zitatolewa na rf mshindi wa tuzo hii ya mwalimu bora atapata fursa ya kuzitembelea studio zetu maridadi hapa erifi kiswahili nairobi na kushiriki katika mojawapo ya programu zetu kwa hivyo miadi ni katika alliance francaise jumamosi ya novemba 26 katika sehemu ya muziki leo nakuletea wimbo mali na msanii hawa dialo kwa jina maarufu black aidi jina lake la kisanii likitafsiri mapambano yake kwa urembo wa kiafrika howard ala ndiye mshindi wa tuzo ya rfi prix de couvert toleo la mwaka huu 222 mbele ya wahitimu wengine 9 hebu sikili kipande cha wimbo wake mali na mwanamziki kutoka nchini mali hawadyalo mshindi wa rfi prix de couvert toleo la mwaka huu na alitangazwa novemba 18 wakati wa matangazo ya facebook live yaliyoongozwa na msanii kutoka nigeria yemi alade ilikuwa makala changu chako chako changu nami ruben lukumbuka jumapili hii nikutakia jumapili njema na kwaherini