nami na jumapili hii katika makala changu chako chako changu, changu, changu ambapo leo nakuletea historia ya mchekeshaji mwigizaji kutoka nchini ufaransa jean-baptiste pokelin maarufu moliere aliyefariki jukwani miaka 4 iliyopita wakati akiigiza na kwenye kipengele cha leparle francohone tutakuwa huko salaam pamoja na mombasa kuangazia ratiba ya shughuli za sanaa juma na kwenye muziki niitakuwa naye mwanamuziki flori reppen ambaye atatumbwiza aliance franaise septembe 28 na mimi naitwa ali bilani bienvenu jean-batiste pokelee msikilizaji anajulikana kama molière alikuwa mwigizaji na mwandishi wa tamthilia wa ufaransa alizaliwa na kubatizwa januari 15, mwaka 5 huko paris ambako alikufa baada ya kutumbwiza kwenye jukwaa ama kuigiza kwenye jukwaa onyesho la nne la igizo lake la le malad imaginaire ilikuwa februari 17, mwaka 7 mahali alipozaliwa ni ri ru santhonore huko paris ufaransa na alifariki februari 1i 7b mwaka167 3au huko ufaransa na alikuwa amemwoa armand bejat mwaka wa166b hadi mwaka 1673usis Ou, oue, malade malawazazi wake ni pamoja na marie crescet na jean pokelin inaelezwa kwamba molière alishawishiwa na jean racine pierre corneill plotus giordano bruno mwigizaji huyu amefanya mambo mengi katika karne hizo zilizopita na amekuwa akienziwa kupitia kazi zake alizozifanya alliance franise ya nairobi imeandaa mmoja miongoni mwa kazi yake ili kuadhimisha kumbukumbu kumbu ya miaka mia 4 tangu kutoweka kwake hapa duniani katika kazi julikanayo lavar lakini ikageuzwa kulingana mazingira ya kisasa na kuitwa mstinji nilipata fursa ya kushuhudia mchezo huo na hata kuzungumza na waigizaji kwanza kabisa nazungumza na ndugu huyu aliyecheza kama mstinji tunamak tuna, tuna miaka mia 4 uh, ya moler na um, e, wakaona kwamba hiyo um, kwa ku, sababu alikuwa mtu mashuhuri sana haswa uh, ufaransa na pia ameenea hadi huku kwa sababu hii si marango ya kwanza kumsikia molier na um, ikawa ni mwafaka kwamba tutaweza tuna, kusanyika kus, wakaweza kutafuta group ambayo wanaweza kufanya mchezo huu hasa hapo wakat kuchagua ni mchezo upi utafanywa hiyo um, ni ilikuwa kwat mwenyewe bt sisi tukaitwa wakati ambapo wameshachagua ninkwana tamhi ma inakwanga nii ya tatamli ipi tutafanya mesha chagua lakini sasa kwa mtu ambaye labda hakuwepo hapa unaweza ukamwhadisia nini kuhusiana na mchezo huu aya mchezo huu um, kusudi wake haswa kwa sababu sisi wenyewe tumejaribu tume kuileta tumejaribu tume kuifanya ikuwe mda ikuwe kitu ambapo watu wa sasa wataweza ku, kuelewa na kuweza ku, kuweza kuashiria ni vitu gani tunaongelea kwa sababu ni kitu ya kitambo hivyo so kujaribu kuifanya e, relevant wakati huu imebidi tufanye vitu mbili tatu hivi aya A, hapa kenya tumetoka kuwa na uchaguzi juzitu so tukaamua wacha tujaribu tumpeleke tumfanye huyu maisa huyu ambaye wanasema mkonogamu watu vijana wa sikuhizi E, mtu ambaye akona mali lakini hataki kuitumia anaiweka karibu sana na nayeye um, katika ikulu ya rais so hiyo alafu hasa kujaribu kukipatia siasa ndani yake kwa sababu ukiangalia tu juujuu utajua tu tutunaongelea juu, juu ya mtu ambaye si vizuri kukuamilia vitu hadi una, unaumiza wengine kuwa uki, ukiwa mjasiri ukiwa mtu ambaye unapatiana pia e utapata zaidi so tukaamua tu, tu, tu, si, tusiongelea juu hiyo pekee yake tuweze kuongelea a vitu, vitu zingine pia nimezungumza pia na sandra wambui ambaye alikuwa miongoni mwa uaigizaji katika mchezo huo jina langu ni sandra wambui na nilikuwa nacheza lc rl ya lc na Uh, leo ilikuwa poa sana ilikuwa ju tumeifanya kidogo lakini tulifanya mbele ya shule so leo tumefanya in front of the public na ilikuwa Nzuzi, audience ilikuwa ilikuwa nzuri audience ina so long yeah. sasa you get to it hapo mkifanya so, mm -hmm. leo ilikuwa... tumefayan ilikwa nzurinaeondia okay, e ulikutwa ni mwigizaji au ndio umejifunza sasa hivi Uh, mi ni mwigizaji nimefanya sana sana tv uh, hapa na sanasana hapahnand nimeanza ni kuingia sasa lakini lakininakwana mwigizaji pale kwenye runinga nimefanya uh, nimefanya showmax showmax ni showmax famous kwenye show kwenye na pia crime and justice uh, kwenye pia. Mm. Uh, sasa tukiangalia hii fikra ya mchezo huu ilikujaja au ilikuwaje mm? fikra au idea ya huu mchezo mm. ilikujaje ilikuwaje hapa oh, sasa um, kulikuwa na wigizajmwandishi uh, wa ufaransa ambaye ndio anaelebretiwa ana, ana <laughs> yee ndio tunamcelebrate alikuwa ameandika hii mchezo hi play uh, many, many years ago in france so sasadirekta na alnoe walikuwa wa na mpango wa kuifanya ndio ifike hapa kenya to modern ikweo ae naeyaen sao ndi yoida ilitoka juuna inaitab tunamsherekea huyo mwandishi wa ufaransa anaitwamier so kuna kazi mingi sana amefanya lakini sa hii ndio waliamua wali kuifanya kama play tuseme kwa mtu ambaye hakuwa hapa hakushuhudia mlivyokuwa mnacheza mm. labda ungemwadisia mchezo huu unazungumzia nini uh, mchezo huu unaangalia society yetu na inaangalia sana sana ukiangalia afrika vile ambavyo viongozi wetu hukuwa kuna viongozi ambao hutumia pesa viongozi ambao hawatumii pesa hasa hii inaangalia viongozi wale ambao hawapendi kutumia pesa sana wanaitumia kwa shughuli zao na ni mali ya umma na pia zile pilkapilka za society izo family. Izo na pia hizo famil hizo famili zinakwaga huko leadership ndio tunaziangalia vile ambavyo zinaishi zina, zina sndlikua unaangalia hiyo familia ya gener, jenerali kwa hivyo unazaambia mtu inikitu ya kuja kuangalia inikuja kuangalia venye society yetu hipo kuna mm. mpango wa mchezo mwingine nam uh, mchezo huu na hu hey, unaonesha this weekend nam na na na, na sa... na msikilizaji mwisho wa kipengele hiki unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu nami ali bilali na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parlfrance wiki hii hiialliance francase ya mombasa ilikuwa imeandaa tamasha la muziki lilijulikanalo kama lelele africa music ambayo inaandamana na muziki wa taarabu na kiingilio ilikuwa ni bure na huko dar es salam aliance francese dar es salaam chini tanzania iliyopo maeneo ya ukonga imekuandalia filamu za kibrazili ikiwa ni mwezi wa filamu za kibrazili mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni nam unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu rf kiswahili mimi naitwa ali bilali na tuelekee sasa kwenye kipingele cha muziki na leo niko studio hapa na mwanamuziki mwenyewe atajitambulisha jina lake karibu oh, kwa majina anaitwa flri bert seng kisanga AKA yes. karibu sanaiesukuuhebu sana. tuambie kuhusu muziki wako sasa hivi mambo amefikia wa wapi Uh, mziki wangu kwa hadi kufikia kwa sasa kuna mabadiliko makubwa sana uh, sanakitambo nilikuwa nafanya nilianza na lbm za gspl uh, na kwa sasa nafanya mziki wa kawaida na naona inasonga vizuri sana mm-hmm. sasa hivi unafanya muziki oh. uh, wa kawaida uliachana na gs sindio yes. na una nyimbo ngapi sasa oh, nyimbo zenye ziko ndani kuna nyimbo mingi zenye hazijatokea ziko ndani studio bado uh-huh. uh, ni kama nyimbo unawezasema zi, ziko 15 hapo zenye hazijatokea 15 ya na zenye ziko nje kwa sasa nimetoa s karibu tatu nje ambazo zipo hewani kwa sas yeah. na, na babda hatuseme kuhusianana maendeleo ya muziki upande wako yapoje uh, naweza sema kuna, kuna unajua muziki nilikuwa nafanya kitambo ni ilikuwa ina na audience fulani na mziki yenye nafanya saahii ni kama imefungua audience yangu imekuwa nimepata naendelea, kupa kupa, na ya, naendelea kupata mashabiki wapya mm-hmm. nio na labda changamoto ipo hapi changamoto e, e, nawezasema ni kuuza unajua hapo ndo kuna changamoto kubwa mm-hmm. soko ya mziki huku uh, kwetu east africa kuna wasanii wachache wenye wameshi, wamechukua soko ya mziki ni kama dani uh, yao binafsi so wasanii wenye wanaendelea kuchipuka uh, awapewe hiyo ya kuuza mziki kama wasanii wakubwa hiyo ndio changamoto mm-hmm. yes. na tuseme sasa hivi una uh, mpango gani mpango wangu ni nataka ku, kufanya mziki yenye kwa sasa unajua tageti yangu ni, ni kushika east africa te ukishika east africa afrika mzima itakusikiza so mwaka huu niko na mpango ya kutoa album yenye iko na tofauti na nikizani itakuwa kitu poa sana mm-hmm. Mm-hmm. na tumeona vipeperushi kwamba utakuwa na tamasha hivi karibuni alliance franceise ya nairobi ilipoje hili hiyo uh, ni naweza sema ni kitu kubwa sana kwa karia yangu enye ni kitu nilikuwa ni ki kwa muda mrefu cause alliance aliance si place ndogo ni place kubwa sana na hiyo tamasha uh, venye nimeandaa kwa watu wote wenye wamefatilia mziki wangu itakuwa kitu tofauti sana na vitu wamewaisikiza kutoka kwangu na itakuwa tamasha yangu ya kwanza kubwa kwa karia yangu so watu waexpekt vitu kali sana zaidi unaposema hivyo umeandaa nini kwa mfano uh, <laughs> e, nimeandaa muziki na ri zingine kalikali kali tu unapiga muziki li au na nawe unatumia cd kama wengine hapana e, situmii cd nakuja na band nakuja na kujana, hmm. niko mimi na watu wangu wa, wa sita nyuma yangu Uh, so hakuna mm-hmm. hakuna playback ni live live na hakuna cave so zote zitakuwa mm-hmm. yes. uh, minutes but nikoshua mtu mwenye atakua hapo itakuwa one hour ya maana sana kwa maisha yake yenye well. hata west hataw yeah. well. mm-hmm. na upande pili basi tusikilize moja miongoni mwa vibao vyako ydmi nikohapa kuajiliya kompeni amfil sospeo kuwana wewe omama moja kati ya milioni mekupatapata namni kiboo kinaitwa po au sio moja yes. miongoni mwa vibao vyako murua kabisa yes. kwa mtindo wa zukaranb yes. labda unazungumzia nini katika wimbo huo oh, ni mahabamahaba tu hivi mm-hmm. uh, but si stori yangu ni kitu tu iio ilitoka kwa kapol marafiki zangu doapaiyosong na tukiachana na wimbo wako huu huupms yes. labda ni wimbo gani mwingine ambao labda unafikiri umekaa vizuri na unachezwa katika maeneo mbalimbali oh, ni sang yangu inaitwa siri ya moyo uh, ni sang yenye siku promote sana na siku aitolea video lakini sana upande wa kongo ni sang inajulikana sana hatawatu wengi walikuwa wanakataa kama sio yangu ya wanasema mani msanii wa tanzaniaaounazungumziaiindani uh-huh. yae yes. <laughs> siri ya moyo yes. uh-huh. ninawezasema uh, uh, ni ni, niliandika ya kwanza kwa karia ya yangu uh, ya kwanza uh-huh. e, niliandika nayo ilikuwa tu ya sng yenye unapendad lakini dem akupendi vile unampenda anasumbuasumbua hata basi tusikilize wimbo huo siri ya moyokwenye simu sikupat siku zinapita mimi sikuoni at kwenye faebook umekuuza b sunajua peke yangu sitaweza maisha ya mapizi bila uh, weean kilatea kuwaza kila tena ku nzpnwi yangunashiri ya moyo na mwanamuziki floi ee ambaye nikonaye hapa florided pen tuzungumzie tamasha lako hili la tarehe i8 yes. kwenye ukumbi wa alliance francaise yes. jijini nairobi nchini kenya mm. watu watarajie nini tuseme watu ambao watakuja kuangalia tamasha hilo uh, watu watarajie mziki mzuri tena muziki tofauti unajua muziki wangu naweza sema tofauti hata ukisikia song kama hii ya siri ya moyo ni bongo flavo ina misiwa na nb ina misiwa na rumb so watu watarajie uh, sund tofauti na wenye wamezoea kusikiza hapo tutacheza song zata but tunazicheza live tutacheza sng zar zitakuwai itakuwa kitu tofauti sana Oh. Mm-hmm. Yes. nam msikilizaji tuko naye hapa flori red pen uh, tumalize na kibao chake hiki meanzikwa mkemwema kutopa kwa muu sura na tabia sodomejaliwa a siogopigharama nam tutematishie hapa kibao hicho cha flori redban ni wewe ambaye imemshirikisha mwanadada siombua ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu haya changu chako chako changu karibu tena tenaofranshukran sana nimeshukuru zaidi kunipokea leosshukran jiunge nami tena jumapili ijayo tukijaliwa katika makala haya changu chako Chako ali chakochango alibilalindiyo jina langu nikutakie kutakie bon