wa ali bilali inaokaribisha katika makala haya ya changu chako chako changu, changu ambapo jumapili hii inakuletea historia ya muziki wa jazz na kwenye kipingile cha leparle francohone nakuletea ratiba maduni, Fasez, ya shughuli za kitamaduni kutoka alliance francaise ya lubumbashi nairobi na kigali nchini rwanda na kwenye muziki itakujuza kuhusu mwanamuziki brise melody kutoka nchini rwanda karibu kumakinikanami benveni angalia historia ya muziki huu wa jaz ni aina ya muziki iliyoanzishwa nchini marekani jaz huunganisha tabia za muziki ya kiafrika pamoja na tabia za muziki wa ulaya kulingana na historia jaz ilianza mwanzoni kabisa mwa karna 20 huko marekani kati ya vyanzo vyake ni muziki wa, wa marekani weusi waliowahi kutunza muziki wa kiafrika kati yao kutokana mababu waliopelekwa kama watumwa kutoka nchi za afrika magharibi pamoja na hayo walitumia pia sehemu ya muziki wa marekani wazungu wenye asili ya pande mbalimbali za ulaya wataalamu kadhaa huitwa muziki yenye sauti ya kiulaya pamoja na mpigo wa kiafrika neno la jazz kwa muziki lilitokea mara ya kwanza mjini new orleans iliyoenea kuanzia hapo katika maeneo jirani na miji mikubwa ya marekani staili ya kusini ya marekani iliitwa wakati ule disland kutokana na jina kwa ajili ya kusini ya nchi hiyo kutoka asili hizi kuna aina nyingi za jazz zilizoendelea mwanamuziki muhimu wa jazz ni pamoja na wapiga tarumbeta louis amstrong bis bederbech mill davis dizi gilespi wapiga saxophone lester young franki trumber texte gordon stan gils ornet coleman john coltren charli paka wapiga tarumbeta glem mille jg johnson curtis na wapiga clarinet ni arti show beny gordon wapiga piano countbesy duke ellington telonews monk chik korea oscar peterson ab brek art tatus james p johnson fartuala na wapiga gitaa ni pamoja na charlie christian joe pass jango renold west montgomery na wapiga ngoma ni joe jones art blackey waimbaji ni pamoja na besi smith ela fisgard duke andeson billi holiday na sara vogan ao ndio wanamuziki mashuhuri wa muziki huu wa jazz kama ilivyokutajia kupitia wapiga gitaa waimbaji wapiga ngoma na wapiga piano uh, wapiga sasoon pamoja na wapiga tarumbeta na sasa nikupeleke huko nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika jiji la kinshasa ambako siku zilizopita kuliandaliwa msimu wa sita wa tamasha la muziki huo wa jaz na ilikuwa ni fursa kwa wanamuziki wa miondoko hiyo kupitisha ujumbe wa amani na maridhiano kati ya watu mbalimbali mbali. tamasha ambalo hufanyika katika mazingira ya kitaifa na ungana na mwenzangu fredi tendilongwe kutoka katika jiji la kinshasa anatueleza hapa namna tamasha hilo lilivyofanyikabila shaka msikilizaji ni tangu mwaka 217 ndio tamasha hili imekuwa ikifanyika jijini humu kwa siku mbili programu ambayo imewashirikisha wasanii wanaofanya mtindo wa muziki huu chini ya madha maalumu jazz vecta mazungumuzo na kitamaduni na utatuaji wa migogoro ni chini ya mada hiyo ndo wasanii wa congo na nchi zingine kama vile marekani congo brazaville swed walitumbukiza toleo hili la sita la tamasha la kini jazz kwanza tumsikilize paul ngoileper mwanzilishi wa tamasha hili la mziki anayefikiri kuwa kupitia mziki huu hakuna kizuizi kati ya mataifa tofauti Uh, de... kihistoria ya jaz ilianza wakati wa ubaguzi wa rangi huko marekani watu weusi walikuwa ng'ambo yao na wazungu upande wao lakini kupitia jaz watu hawa walijiweka pamoja na kufanya mziki pamoja kupitia mziki hakuna kizuizi na sisi kupitia maada hii tunapenda tuwe pamoja na wenzetu wa congo brazaville angola rwanda na wengine ni sharti tusikiane pailaut uh, on sentenda katika tamasha hili tulikutana pia na voldi mapenzi msanii toka goma mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambaye amejulikana sana kupitia mziki wa rumba lakini wiki hii alikuwa jukwani kutubukiza mashabiki waliofika hapa kupitia mziki wa jazi hapa atueleza nini ilimsuma kuingilia mziki huu uh, furaha yangu ya kwanza kushiriki tamasha hii kuu ya jaz enye mjini kinchasa ni kuona kwanza wakuu wa tamasha hii kunifikiria kunitosha goma na kufika hapa mjini kinchasa uh, na pia ilikuwa kizuri sana ambayo nilikutanana na wa wanamuziki wenzangu na ni furaha sana kabisa <laughs> E, lakini awali ulikuwa katika mziki wa rumba na sasa umekuwa katika mziki wa jaze utuambie nini kabisa ambayo ilikusukuma kuacha rumba na leo uingilie mziki wa jaze uone kama kabisa unakuwa una na muhimu kwako uh, kwa ukweli mimi sijaacha mziki wa rumba ama ritma hiyo yoyote inaendelea tu na miziki me. pia nimeongezea hiyo jazz ambao naipenda sana miziki ambayo ina vitu vingi sana na ma pia ambayo nazifurahia sasa nilijiambia kwa nini nisiongeze pia kwa hili ambao ninafanya tayari pia jazz <laughs> sio kama nimeacha wenda hapana mziki wa jaz uliingia jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuna takriban miaka ishirini na sita sasa lakini mtindo huu wa muziki ulianza kuna zaidi ya karna moja huko marekani ambako ulianzia kwa kweli ni hivi karibuni ndio wakongo wameanza kupendelea aina ya muziki huu kama anavyotueleza tisomea mkurugenzi wa kisanii wa tamasha hili Uh, la jazz en 2020. muziki wa jaz leo hii kwa mwaka elfu 222 umekuwa kila siku mashabiki wa jaz leo ni toleo la sita lakini kuna wahudhuriaji wengi hasa hapa kinshasa kuna watu wengi ambao wamejihusisha na jazi tunaweza sema kuwa jazi inaanza sasa kuchukua nafasi yake katika muziki wa congo leo jazz na jazz a zimesalia kuwa tamasha mbili za kifahari ambazo huwaleta pamoja wapenzi wa jaz nchini drc kundi hizi hutoa uteuzi wa wasanii mashuhuri wa kimataifa ili kuwasha moto na kudumisha jaz nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo mziki huu umeshirikisha vyombo vingi kama vile ngoma tarumbeta piano na vyombo vingine kadhaa vya mziki shukrani sana kwako fredi tendi longwe kwa kushiriki nasi katika kipengele hiki cha historia natumai mama machozi ukiwa hapo buterere umemakinika vya kutosha na kipengele hiki na kuamkia kwa, kwa lugha ya upande huo wanasema mwara mtse <laughs> lakini pia bwana mdogo biiatviis ukiwa hapo uvira nasema na lamsa kutimiazi <laughs> sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parle francoone tuanzie huko kigali nchini rwanda ambako centre centreculturel francoone ya huko kigali inatoa mafunzo ya piano wiki ijayo kitu cha kufanya ni wewe unayependa kujifunza kupiga piano kuchagua siku na muda unaotaka kusoma kuanzia jumatatu hadi ya alhamis kati ya saa 7aba dakika45 na saa 11 na, na nusu za jioni otis anakukaribisha kwenye santritel francohone na malipo ni franca za rwanda 10 kwa saa moja na aliance franise ya nairobi septemba 24 na25 kutakuwa na onyesho la kuigiza la vichekesho of living yani gharama ya maisha ukipata nafasi itembelea eneo hilo maana kucheka ni sehemu ya afya kiingilio ni shilingi za kenya 1 na huko lubumbashi septemba 24 kutaonyeshwa filamu ijulikanayo amin ambapo kiingilio ni bure amin ni filamu ya philipe focon iliyoandaliwa nchini ufaransa mwaka 217 itakuwa ni siku ya jumamosi septemba 24 ma222 uh, saa 9 jioni ukumbi wa michezo unasikiliza makala haya ukiwa pande gani <laughs> mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki tunamwangazia hapa mana kutoka nchini rwanda bris melody jila lake halisi ni itahiwachu bric aliyezaliwa machi 2 1992 na anajulikana kama bric melody ni mwimbaji na mtunzi wa nyimbo kutoka nchini rwanda na mshindi wa tuzo ya pri gumaguma superstar msimu wa nane yeye ndiye mwanzilishi wa lebo ya rekodi ya muziki ya ikitangaza bric pia ni balozi wa chapa ya bk arena na primus bk arena zamani ilikuwa ikijulikana kama kigali arena hadi mwaka 222 ni uwanja wa ndani wa madhumuni mengi huko kigali rwanda unaotumiwa zaidi kwa mechi za mpira wa vikapu na voleboli imejengwa na kumalizika katika mwaka 219 na uandaa ghafla za michezo na tamasha ni uwanja mkubwa zaidi wa ndani katika afrika mashariki na unapatikana karibu na uwanja wa amahoro Ama, ainatoboyee sneho atirinkaicajingaya yo munsndadistabngbaeabnje iairrurakmurumhistoria ya anamuziki huyu brs itahiwachu alizaliwa katika wilaya ya gichukiro yeye ni mzaliwa wa pili katika familia ya watoto wanne na jerve ndibihangana ambaye ni baba yake pamoja na velene muteteri aliyefariki mwaka wa 213 bris alihudhuria shule ya msingi ya kamp ya kan kanombe huko kanombe na baadaye kwenye shule ya upili ya kiislamu ya rwamagana I'm in spectacular. to <muchas> you <muchas> <muchas> kazi yake ya muziki bric anachukuliwa kuwa kiongozi wa mwanamuziki wa rwanda ambaye alianza kuimba akiwa mdogo katika kwaa ya kanisa na akatoa wimbo wake wa kwanza tupivemo chini ya albamu itwayo ndumiwe agosti 213 albamu yake ya pili dundize ilitolewa mwaka214 huko wakati huo bric akisimamiwa chini ya level, music sulevolb februari mwaka 221 bric alitangaza kuwa amesaini na cloud entertainment inayoongozwa na Mr. lee taisaba kusimamia taaluma yake ya muziki ameimba kote nchini rwanda na katika nchi jirani ikiwa ni pamoja na uganda na ameshirikiana na wasanii wengi wakiwemo urban boys quincha jc sheba karungi caligrah jones edi kenzo ammonis keby boys na alimtaja craig david mwanamuziki kutoka huko nchini uingereza kama msukumo kwa yeye kujiingiza katika muziki na alikuwa msanii wa kwanza wa rwanda kutumbwiza katika cok studio africa sikiliza ngome yake hii bado mpya kabisa ambaye amemshirikisha mwanamuziki kutoka nchini drc inosb ngoma inaitwa alez na mi nakwambia msikilizaji kuwa aleze I'm going to go tanga bave na susi nasutuka ata na bongi na mona ya ta mopanzi tomboditombodi mefediieft Don, don, don, don, don, don, don, don. kibao alerse cha bri melodi futuring b ndicho kinatufikisha mwisho wa makala haya changu chako chako changu usikwesi kuungana nami tena jumapili ijayo tukijaliwa mimi naitwa ali bilali nikutakie jumapili njema ama bon dimanshe a la famila maكini njema kwa familia