karibu katika makala changu chako chako changu hii leo nakuletea historia ya siku ya mashujaa ambayo huadhimishwa kila oktoba 20 ya kila mwaka nchini kenya na kwenye kipengele cha le parle francoone mskilizaji tutazungumzia kuhusiana na mkutano ulioandaliwa na shirika la kimataifa la oif huko arusha na pia tutaangazia kinachoendelea huko aliance francais a nairobi na daressalam na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki wa bongo flever mbwana yusuf kilungi maarufu mboso mimi naitwa ali bilali bievini e bon reve matinal yaani karibu na asubuhi njema zaji siku ya mashujaa huadhimishwa tarehe 20 oktoba nchini kenya ikiwa oktoba 20 itakuwa jumapili jumatatu unayofuata inakuwa nilikizo mashujaa ni kiswahili cha heros na kwa hivyo siku ya mashujaa pia ilijulikana kama kamahoay ni siku kuu ya kuwaenzi wa kenya wote waliochangia katika harakati za kupigania uhuru wa kenya kiangazia hapa kuhusu historia ya siku hii ya mashujaa ni kwamba sikukuu hii ilijulikana kama siku ya kenyata iliyopewa jina la jomo kenyatta ambaye alikuwa waziri mkuu wa kwanza na kisha rais wa kenya kenyatta alikuwa mwanaharakati mashuhuri wa uhuru wa kenya kutoka kwa uingereza alikamatwa oktoba 1952 pamoja na wengine wa tano akiwemo oneko bildad kagia fred kubai kungu karumba na paul ngei kwa madai ya kuwa wanachama wa jumuia maumau vuguvugu lililojihusisha na uwasi dhidi ya watawala wa uingereza wa kenya washtakiwa hao walijulikana kwa jina la kapenguria 6 kuzuiliwa kwa sita hao kunaonekana kama tukio la muhimu katika harakati za kupigania uhuru na hivyo kuadhimishwa kwa likizo ya umma kila tarehe 20 oktoba likizo hiyo iliadhimishwa kwa mara ya kwanza m1958 haswa na wanaharakati lakini ilikuwa haraka na ilionekana kama mafanikio katika ma19 59 ikiwa ni mwaka mmoja baadaye baada ya kenya kupata uhuru mwaka 1963 tarehe hiyo ilipachikwa katika sheria kama sikukuu ya kenyata kenya ilipopitisha katiba mpya agosti agosto 21 mabadiliko kadhaa yalifanywa kwa sikukuu za umma zinazoadhimishwa nchini kenya na sikukuu ya kenyatta ikabadilishwa jina na kuwa siku ya mashujaa na lengo la siku hiyo ilipanuliwa na kujumuisha wale wote waliochangia uhuru wa kenya siku hiyo huandaliwa gwaridi la kijeshi na maonyesho mbalimbali yakisindikizwa na hutuba za viongozi mbalimbali wa kenya ambao hukumbusha suala la uzalendo wa waliokuwa nao mashujaa waliojutelea muhanga ya kuwa mstari wa mbele kulitetea taifa hii hapa ni sehemu ya gwaride iliyofanyika mwaka huu wa 2220 uhuru gardens zikiongozwa na rais wa sasa wa kenya william ruto nikumbushe kuwa sherehe kama hizo za siku ya mashujaa hufanyika pia nchini tanzania ambapo watanzania huadhimisha siku hiyo kila ifikapo julai 25 ya kila mwaka tofauti na kenya sherehe hiyo hufanyika rasmi katika mkoa uliotouliwa lakini shughuli zake hufanyika nchi nzima tofauti na nchini kenya ambako miaka yote sherehe hizo hufanyika jijini nairobi mwisho wa kipengele hiki She won't WeTu wa Kenya. Ya Kenya, ya Sana, kote dunia ni ya ya Kenya, ya Sana, kote dunia ni elekee kwenye kipengele cha le learl nc msikilizaji tuangazie hapa mkutano uliofanyika huko mjini arusha nchini tanzania uliowakutanisha wadau mbalimbali katika sekta ya sheria ulioandaliwa na shirika la kimataifa la muungano wa nchi zinazozungumza lugha ya kifaransa oef likishirikiana na mahakama y afrika ya haki za binadamu iliyohusu kuwapa washirika ambao ni wafanyakazi wa umoja wa mataifa mafunzo ya jinsi ya kutumia lugha ya kifaransa katika shughuli zao hawa hapa ni miongoni mwa washiriki mwenzangu ruben lukumbuka alishiriki ama alihudhuria mafunzo hayo na kuzungumza na washiriki hawa jina langu ni noela gahimbary inatumika kuima organisme international mkutano ya kutufundisha lugha ya kifaransa Uh, hii mkutano itusaidia kuboresha lugha tuko tunafanya hi mnai shorori uh, zimetusaidia sana kujua gisi mikutano ya kimataifa mm-hmm. inaendeshwa ni kitu kama kinaweza uh, endelea kinasaidia watu wengi kwajua hiyo lugha ya kifaransa tuiboresheimkutano eh, ni mzuri unatufungua kwa habari ya mikutano ya kimataifa jinsi ya kufanya simulation kwa sisi wa tanzania ambao tunaongea kiswahili pia tunajifunza kifaransa tumeona umuhimu wa lugha ya kifaransa na ni lugha nzuri tunajifunza na tunaelewa ina manufaa sana kwa sababu kazi tunayofanya hapa mahakamani tunapokea kesi tunachanganyika na wafanyakazi wengine ambao wanaongea lugha ya kifaransa pia eh, watu wanaokuja kuhitaji huduma za kimahakama wengine wanatoka nchi za kifaransa wana, o, kwa hiyo ni muhimu sana sisi kujua kifaransam ni mshukuru rben lukumbuka unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni na alliance francaise ya nairobi imekuandalia tamasha la mwanamuziki harry richi and the anio rutsbant katika kipengele cha shokes ambayo itakuwa ni tarehe 26 mwezi huu na huko dares salamu nchini tanzania alliance francaise iliyopo huko ukonga kutakuwa na onyesho katika kipengele cha muvi kali kutakuwa onyesho la filamu itwayo kiumeni filamu ambayo iliongozwa na ernest napoleon kutoka nchini tanzania na itakuwa ni sa1 saa jioni kiingilio ni bure usikosi nafasi yako ya kukutana na mkurugenzi ernest napoleon ambaye atajibu maswali yako baada ya onyesho hilo mwisho wa kipengele hiki <tune> unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu mimi naitwa ali bilali na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo nakuletea mwanamuziki mbwana yusufu kilungi anajulikana kwa jina lake la kisanii kama mboso amezaliwa oktoba mwaka 31991 ni mwimbaji mtunzi na mwanamuziki kutoka nchini tanzania salamu ulizonitumia zimenifikia niposalama tausijali na dishwa vita vinonu najeria ianiangamia penzi twadalikana pokidali nimekusahau nakumbuka tula kojina kidogo angalawa ewa mizizisokukatashina wakapanda wakapandada ah, mjini baba pesa itina imeukanidhara ieni haba mfuko mechina na ndo uwezo wangu likueshia ningekupa nini tena kula yangu yakukapasia kumezauk umaarufu wake ulianza kujulikana akiwa na kundi zima la yamoto band ambalo dani yake kulikuwa asley beka fleva enoc bela na mboso kwa pamoja walikuwa wanaunda hyamotoband chini ya mkubwa fela na wanawe jina la mkubwa na wanawe lilikuwa na hadi sasa bado lipo hivyo hivyo kama mkubwa na wanawe ndani ya mkubwa na wanawe kuna vipaji mbalimbali kila mbali. kwenye yeah. bila bila i bilabilashamlwamaw yesi simizi na migegedu tuna gegedu wana vilivyosina <mimu> kisi na monga na mwana. <mimu> Zip. uchungu, uchungu. mwananyuma ameiha za kishundundu kwenye zikwe Zip. kuna kirungu usikamata utawaita wazungu wazungubaada hey, hey. na ya moto bendi kufa mboso aliamua kurudi nyumbani kwao kijijini huko kibiti ambapo alijihusisha na vitendo mbalimbali vya kihalifu hasa akukata tamaa na kuona wenzi wake wakiwa wanapata mafanikio yeye akiwa amebaki tu nyumbani jambo hili lilikuwa tofauti kidogo na kina na nabeka flv hawao waliendelea kutamba katika muziki hadi hapo diamond hapoplt alipoona muda huu unafaa sasa kumrudisha mboso katika tasnia ya muziki kama alivyomwahidi mwaka 214 ya kwamba atamsaidia na kumweka kwenye ramani ya muziki wa bongo flevar wimbo wa kwanza wa mboso ulitoka tarehe 28 januari mwak 218 na ulikwenda kwa jina la watakubali asalala lungukanini ma ukole hali yangu majalala mwaliniloko za mkole teminombagala ofisi ya kirandole nawakalisha mafala wajinga wakuja bongo wageniwa daresalamu vipinitakivi mahitaji yako yangu yananishinda hali mbaya sinagodoro na vipi kuhusu wazazi wako kielimu mimi mjinga japo mapenzi haya naga kasuro kama unakumbukumbu hata baba yako nishawahi kumkaba aliengelea kwa uchungu na mama yako lipompolazaja hivi unadhani kubali, wazazi wa inaweatulingani hali ya nguna ya januari alitambulishwa mbele ya hadhira ya kwamba yeye ni msanii kamili aliyesaini mkataba na lebo ya wcb hadi sasa mboso ametoa wimbo kama vile watakubali nimekuzowea alela shida picha yake hodari ni nipepee tamu wimbo mwingine aliyotoa na kundi la wasafi jina lake lilikuwa zilipendwa wimbo mwingine alitoa na diamond pltnams na lavalava wimbo ambao jina lake ni jibebe nam tumalize makala yetu haya na kibao hiki cha mboso anatuambia sina nyota kibao hiki iwesupishwa kabisa kwa wapenzi wote wa makala changu chako chako changu popote pale walipo duniani mwenyewe anaona sawa ila mwambia mimi ananihumiza sana ni zaidi ya kupaga wasponi gojwa nansha mali za dawa Si ni si ezake nimekaatoalivyoniasweake si nimekamat mwiliwatepeteka sina fadhali mazo yai bado ndondondondo nchururu nkija za kija iki baba na misongosongo msururu sitaikaisaba mimi kitorondo ya kunguru mbaa za nwazimki msada makombe nshoogadawa kasusuru wenda kasau labda tandani mito ipo miwili ubavu wewe ubavu mimi mpaka tandiko imekwa shubili nalikwepa na nalala chini nimefuta picha tulizopiga chumbani ila bado zanisuta suta zimebaki kichwani sila lina stuka stuka unanitakizani chozi laloesha shuka na sina wa kunifuta nani talivyoniachamwezake nimekamata sia Ni, mwezi. Nime kama ni, mwezi. Nime kama ni kibao hicho cha mwanamuziki mboso ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu leo inaitwa ali bilali tukutane tena jumapili ijayo tukijaliwa nikutakie bon dimanch