aapili nyingine tunakutana tena katika makala haya changu chako chako changu ambapo leo tunazungumzia kuhusu ufalme wa buganda huko uganda na kwenye luparle francohone tutazungumzia kuhusu tamasha la muziki wa wakongwe wa Kongo, bongo flaver huko nchini tanzania na kwenye muziki nakuletea mwanamuziki kutoka nchini uganda jose cameleon mimi naitwa ali bilali bienveni ebon reveill matinal Kama msikilizaji kama lilivyokujuza tunazungumzia kuhusu ufalme wa buganda buganda ni ufalme ndani ya jamhuri ya uganda mfalme wa buganda anatumia cheo cha kabaka jina la nchi uganda ni umbo la kiswahili la neno buganda tangu karne ya kumi na 8 baada ya kuzaliwa kwa yesu kristu hadi karne ya ishirini buganda ilikuwa dola lenye enzi katika eneo la ziwa victoria leo hii ni sehemu ya uganda yenye madaraka ya kiutamaduni pamoja na kuwa na bunge lake lakini si kitengo cha kiutawala ndani ya uganda eneo la buganda liko kaskazini na magharibi mwa ziwa victoria hadi mtonail upande wa mashariki na ziwa kioga kaskazini watu wake huitwa waganda kwa kiganda baganda wanaotumia lugha ya kibantu wako takriban milioni ttu ambao ni kabila kubwa la uganda lenye asilimia 167 ya wakazi wote wa nchi kuna koo 52 kati ya waganda makaburi ya kihistoria ya mfalme wa buganda huko kasubi kampala yameorodheshwa na unesco kama urithi wa dunia nimezungumza na semu genyi abdul kutueleza zaidi historia ya ufalme wa buganda ajina ni genyi abdu sulaimani kutoka hapa kampala siku ya leo linataka tuzungumze mafupi mafupi kuhusu ufalme wa buganda ufalme wa buganda ni ufalme kuwa hapa zamani kama miaka sasa kama miaka mia au miaka, miaka elfu, elfu moja ikuwa na wafalume wingi uh, walikuwa mmojawapo alikuwa anajulikana sana ni ufalme mwanga huyu uh, aligombanagombana na, na, na wakoloni na viongozi wa, wa dini kutoka nje uh, uh, kila mwaka mnaona wakristu wa wanahiji uganda uh, kila, kila mwezi wa, wa, wa sita wakuja hapa nafasi wa inaitwa na mgongo mwanga a, a, aliuwa na kuchoma waganda walikuwa kama wapingamiza wa hawataki kuwa, kuwa chini yake walikuwa wanasoma dini ya kikristu na dini ya kiislamu falme uma Uganda hapa uh, uh, tunaziita bikaa bya baganda tunako tuna hamsini na, na in zilikuwa hamsini na mbili lakini uh, kabakanad aliongeza ko mbili sasa tunako hamsini am, nain valumewabuganda uh, buganda, wa buganda wanaitwa baganda okenda kama nchi ya tanzania kenya rwanda burundi kila mutu anatokahapa uganda wanamwita muganda lakini sikila si, si mutu anatoka uganda nmgandamt anaita muganda ntnatafaum aanda atanatoka nano taataataaaaa ma nyankole au wafumbila wanatoka wana sehemu w- wiko ka, w- kisoro karibu ka, ka, ka, na congo uh, uganda tuna population kama watu uh, tu, tuna, karibu tunafika million, t- tuna kama millioni kumi na moja census wanasema kama uganda tuko kama milioni tatu lakini hatuko at- milioni tatu kama, na, nasema kama ni siasa farum ya uganda tuna majimbo kumi na nane la jimbo kuu iko watu wingi ni jimbo la bubudu budu, budu. budu iknawona kamaic kama masaka chotelarakai na, na, na zingine kidogo kidogo kama majimbo mingine uh, na, naweza nakukweleza kama sese sese se, kalanga lek kwa ziwa victoria tu, uh, tunagomba uh, na kukt kama muvende mitiana na zinginezo mfalme wa buganda tunafasi moja naitwa kasuvi hii, hii fasi ya kasuvi ndiyo kaburi kuu ya mafalume ya, ya, ya buganda kama wa, wa, walizika wafalume kama, kama sita kwa, kwa, mojapo ni mtesa na wengineko lakini na, na, na wengine, kwa, wafalume wengine wanaka wa, kaburi zao zingine hapa uh, buganda lakini hizi kaburi za wafalume hawa ni kama vituo vya kitalii Uh, hii kasuvi uh, miaka kama, kama saba m- au nane lilichomwa uh, na moto lakini uh, unesco na ufarume wa buganda na serikali ya japani na serikali ya ufaransa walichangia pesa ya, na asahi wanaikarabati lakini yaijaisha nam ni sana semu geni abdul kutoka huko kampala nchini uganda nikumbushe kwamba wewe ni mfuatiliaji mkubwa wa historia ya uganda mwisho wa kipengele hiki <mukilipi> nasasa tuelekewe kwenye kipengele parle ambapo alianc fanaise ya dar es arslam iliandaa tamasha la wakonge wa bongo lel ssu ni mkurugenzi wa kituo cha utamaduni wa ufaransa jijini dar ufransa uh, uh, jijiniwsabuunimeokew kwa uh, sababu um, mtengo mm -hmm. wa uh, nfranaise na no. mitengo tofauti mbalimbali ili ya kwanza ni ya the french and french language so sisi si, ni shule ya kifaransa kuna wanafunzi wana wengi wanajifunza kifaransa hapa watoto na watu wazima na pia nimefurahi sana kwa sababu kuna wana wasanii wanakuja hapa kujifunza kifaransa na hii inaonyesha kwamba uh, lugha ya kifaransa inasaidia kwa biashara na kwa usanii pia na hapa pia ni nyumba ya wasanii kwa sababu ni kituo cha ja utamaduni na sanaa na nikiona wana wasanii wanajifunza kifaransa na furaha na sasabilinyi uh, thank... ni mratibu wa mradi huo ambapo utakuwa ukifanyika kila ijumaa ya mwisho wa mwezi na mwanamuziki duli dui ndiye aliyefungua tamasha hilo choo zetu zitaanza tarehe ishirin 7b siku ya ijumaa januari hii kuanzia saa kumi na mbili e, jioni mpaka saa sita usiku na tunayo furaha kutangaza kwamba atakayefungua dimba kwa kufanya pefomansi ya kwanza kabisa ya bongo 23 atakuwa ni mkongwe duli ambaye niko naye hapa na atazungumza baadaye eh, konseti hizi zote zitakuwa na hosti hosti atakuwa msanii mkongwe anaitwa sugu kwa hiyo mimi mwenyewe ndio nitakuwa hosti wa hizi konseti zote leo ntamuhosti duri konset ijao ntamuhosti sijui fidq sijui naofata ntamhs tid kwa hiyo mimi abilways pale kwenye staji kuuza nyago wakati na wahosti uh, <laughs> wakongwe we, we, wa wenzangu pale pia tunatarajia kuwa na dj mkongwe love kwa ajili ya kusimamia tables na kila kitu ili watu wapate fleva ile ambayo tunaikusudia waipate mazumuni ya bongo flave nas ni kuweza kuwa na jukwaa kama nilivyosema litakalotumika kutambua na kuheshimisha muziki wa wakongwe wa bongo fleva usione na kusungua nakupenda kupendawe yale mapenzi ulionipa ndoyafanya na kusungua naomba nihurumie munanitesawe e, kupenda kwambu ndo kwanifanya niwefa la kwegekawamekuwa na hamu ya kupata eh, sehemu ambayo wataenda kupata poeonet za mastaa wao wa zamani mwingine saa hizi wakati huo anapiga salome yuko mtu alikuwa chuo kikuu mwaka wa pili lakini leo ni meneja kwenye benki fulani eh, always anajiona kama ameachwa nje kwenye masuala ya burudani kwa hiyo ndo tunawaletea sasa usiku huu kwa ajili yao pia kwa hiyo sio kwa ajili ya wakongwe kama wasanii tu ni kwa ajili ya muziki wenyewe lakini pia kwa ajili ya mashabiki ambao wameimisi sana haya mambo ni sauti yake joseh mbilinyi maarufu sugu mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni makala haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka studio za rf kiswahili jijini nairobi nchini kenya na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo tunazungumzia mwanamuziki kutoka nchini uganda anaitwa joseph mayanja aliyezaliwa april 31979 anayejulikana zaidi kwa jina la kisanii kama josé cameleon na ni msanii na mwanamuziki wa afrobit kutoka uganda ugandacamilatuunan mezikani mekuleta kwa munyumbani karibu nikupekiti unielezeni nini mama jamila lipokakaanza kulia cameron yeah. anaimba kwa kiganda kiingereza na kiswahili alianza kazi yake ya muziki mwanzoni mwa miaka ya 1990 nchini kenya akiwa na ogopa dj lebo ya rekodi ya kenya wakati huo mtindo wa muziki wa camelon ni mchanganyiko wa watu wa uganda rumba ya afrika kati zuk na rege wasifu wa camelon ulianza katika mwaka 1996 kama dj katika klabu ya usiku ya misuri huko kampala baadaye alitiwa saini katika lebo ya rekodi ya kenya ogopa dj na ambapo alitoa wimbo wake wa kwanza bagea ambao ulimshirikisha msanii wa kenya redsan izo okay. ni mambone zile zile zako kulidekamenya bebabasinganyo amatubagayoja bawide ciye cidako olo ne bogele evinje evisobaganye ne basalaganye vigambo wakulebeseyao weno babuwemo wakayandiko bao bagalokasule baje bakalodewo gezango mulimu ngo kunye gwa draiba ndauubambjobela kwamwaahatosirabakwa myaka yote amekuwa na rekodi ya kuuza alubamu kama mamamiya mambo bado jamila kipepeo bagea shida za dunia bayuda na njoo karibu ingawa muziki wake ni maarufu katika bara zima la afrika mashabiki wasikilizaji wake wengi wanatoka sehemu ya kati ya afrika kongo rwanda burundi kenya uganda na tanzania jose camelon alitoa albamu yake ya kwanza mwaka wa 2 na kufikia mwaka213 alikuwa wamechoa jumla ya albamu 13 baadhi yake ni pamoja na kipepeo shida za dunia valuvalu bayuda badilisha swit banana na champion baadhi ya nyimbo zake zilizovuma ni pamoja na valuvalu jamila shida za dunia bayuda tatizo kwagalanyo kipepeo dorotia <tipa> alitumbwiza kwa hadhira kubwa zaidi katika uwanja wa lugogo lugogo lugogocic oval stadium mjini kampala bagea ilitolewa mwaka wa 200 mamamia mwaka21 njoo karibu na the golden voice mwaa23 ni na wa wewe wakweti katika wote munaye ni wewe ananipenda kamili bila kipimo nanipenda kuna kiasi yeye ndiye mkurugenzi mtendaji afisa mkuu mtendaji wa lebo ya muziki yanayojulikana kwa jina la leon island wasanii kadhaa wamehusishwa na lebo hii waoni pamoja na marehemu mose radio wizo marehemu ak47 kingsaha papa cd na palaso melody young mulo na big i spika za wa zamani wa bunge la uganda rebeka kadaga alimteua camelon kuwa balozi wa mpango wa utalii wa busoga pia anaongoza wakfu wa camelon wunaolenga kuboresha ujuzi wa vipaji miongoni mwa vijana walio chini ya fursa camelon ni mwanachama wa muungano wa wanamuziki wanaotumia umaarufu na utajiri wao kusaidia kupunguza umaskini na kuunda kampeni za uhamasishaji ohusu viviu Alma Ama O meimba pia katika mataifa ya ngambo huko marekani uingereza uswidi ubelgiji malaysia china afrika kusini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo zambia malawi sudani kusini ujerumani uswisi miongoni mwa zingine camelon amemwoa daniel atim wanandoa hao wana watoto watano ambao ni abba markus mayanja alfa joseph mayanja albashain mayanja ama kristan mayanja na sara amani mayanja wanaosoma na kuishi marekani camelon aliwahi kugombea wadhifa wa kuwa meya mkuu wa jiji la kapala mwa221 tumalize na kibao hiki valuvalu sijawahi kufikiria lakini ni upatikani lwuukibao valuvalu ndicho kinatufikisha mwisho wa makala haya sikosi kujunga nami jumaapili ijayo tukijaliwa mimi naitwa ali bilali nikutakie bon dimanche one ensemble