jumaa pili nyingine tunakutana tena katika makala haya changu chako chako changu, changu ikiwa ni mwisho wa wiki ya kwanza kabisa ya mwezi januari na leo tunazungumzia kuhusu siku ya mashujaa nchini drc tutaangazia pia shughuli za kitamaduni kwenye vituo vya alliance francese ya ukanda na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki taikii wa ufaransa mwenye asili ya cameron mimi ni mtangazaji wako asiyependa makuu ali bilali pievini ama karibu restomble ama tubaki kuwa pamoja nam msikilizaji jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc huadhimisha kila januari 4 ya kila mwaka siku ya mashujaa wa uhuru sikukuu ya umma na ni siku ya mapumziko ili kukumbuka miaka 64 baada ya ghasia za januari 4 mwaa1959 huko kinshasa siku hiyo kinshasa ambayo wakati huo ilikuwa ikiitwa leopold ville ilikumbwa na ghasia zilizozuka baada ya mamlaka ya kikoloni kupiga marufuku wa wanachama wa chama cha kisiasa cha abako muungano wa bakongo kuandamana uwasi huu maarufu uliendelea kwa muda wa siku tatu ukandamizaji ulikuwa mkali sana siku hiyo idadi rasmi ya waliokufa ni 49 lakini vyanzo vingine haswa vya abako vinazungumza juu ya mamia y vifo tarehe hii iliashiria mwanzo wa ushindi wa uhuru wa darac ni mwaka mmoja na nusu baada ya congo belgiji kupata uhuru wa kitaifa na kimataifa juni 1960 wanahistoria wanaarifu kuwa baada ya meza pande zote huko brassls kuanzia januari 20 hadi februari 20 mwaka huo huo siku hii pia imekuwa fursa kuwakumbuka wale wote waliochangia kwa njia moja ama nyingine katika harakati za kuikomboa nchi nimezungumza na baadhi ya vijana kutoka nchini drc kufahamu mtazamo wao juu ya siku hii hii siku ya tariki ne januari kila mwaka kwangu nikiwa kama mkongomani ni sikukuu kubwa sana kwangu sababu wale waliotutangulia waliangalia ya kwamba si kutafuta watu wengine ili kuja kuwapatia uhuru ndani ya nchi yao ao wakaamua kujitolea ili kutayarisha uhuru ndani ya nchi yetu na hiyo siku kwangu pia inanionyesha ya kwamba sio uhuru wa nchi yangu itatoka nafasi zingine ila kwangu mimi hiyo maana nitapigania nchi yangu ili uhuru ipatikane humo ndani kati ya rakongo kamanyola tarafani walungu mimi ni kiza kasongo kiukweli uh, hii tare ama journe ya le 4 janvion waka ni siku ambayo damu nyingi za wakongomani ziliweka, ziliwezaka mwagika kutokana na njia hiyo ili tuweze kupata uhuru wa nchi yetu sote tunazidi kuenzi mashujaa wote ambao waliwezaka kujitoa kwa moyo na kwa damu ili sisi kama sisi tuweze kuishi uhuru ambayo kwa leo tunaishi sawa sawapendae kutoka kwa mkoloni wetu ubelgiji ambayo ilikuwaka inatukolonize hiyo makati hii ni sikukuu muhimu sana ndani ya nchi yetu na ni sikukuu ambayo kabisa tunazidi kukumbuka maana isinge kuwa wao wenda Uh, mbelgiji uh, kiukweli uh, angiwezaka kutusumbua sana na sikukuu ya kupata uhuru wa nchi huenda aingiwezaka kupatikana lakini kupitia wale mashujaa wetu ambao waliwezaka kujitoa na kumwaga damu yao leo tuna, tulipata uhuru na tunazidi kuendelea katika uhuru hii ingawaje matatizo mengi yanaibukaibuka kila kukicha ndani ya nchi yetu ila kwa namna moja ama nyingine tunazidi tu kuomba mungu na kukumbuka mashujaa ambao waliwezaka kufia nchi hii tarehe uh, i mwezi januari ya mwaka wa 1 95 9e aksante kama hii huadhimishwa pia katika mataifa ya tanzania na kenya ambapo hukumbukwa watu wote waliokuwa kwenye mstari wa mbele katika kuipigania nchi hadi kufikia kwenye uhuru wake lakini kwa sasa nchini drc wanakumbuka pia akina hayati lumumba lourent desire kabila na akina kasavubu na mamadundala mustafa mwisho wa kipengele hiki unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu shukrani za kwako msikilizaji wetu ambao umeendelea kuwa mwaminifu kwetu kwa kutusikiliza lakini pia kwa kutuma maoni yako hususan kupitia mtandao wetu wa kijamii wa facebook rf kiswahili na sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parle francone kama hujuavyo ndio bado tu mwaka umeanza kuna mambo mengi tu ambayo yameandaliwa na aliance franais za ukanda ikiwemo aliance francaise ya mombasa ya nairobi kampala dar es salaam na salam nainanis ya kigali lubumbashi na ya huko bujumbura nchini burundi kumbuka pia ukitaka kujifunza lugha ya kifaransa usikosi kutembelea moja ya maeneo hayo inaliyokutajia kwa ajili ya kutafuta fursa mwisho wa kipengele hiki <tune> unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni na ya sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki leo anakuletea mwanamuziki kutoka nchini ufaransa anaitwa taeki ni julien boajier anayejulikana kama taiki ni mwimbaji mtunzi wa nyimbo wa ufaransa aliyezaliwa mei mwaka 21996 huko marselle yeye ndiye mtunzi wa wimbo wa albamu tatu inayoitwa nikxia iliyotolewa mwaka 219 na, na xtep mbili na nyimbo kadhaa hey, Il a souillé ton âme, toi tu t'es battu. Ton cœur est plus précieux que de l'or. Ne pense plus à lui. Pour un homme, tu ne veux plus voir le jour. Des milliers d'entre eux rêvent de te faire l'amour. Ton corps est aussi beau que l'or. taiki aliyezaliwa mei mwaka 21996 huko marsell kama nilivyokujuza hapo awali ambapo wazazi wake wana asili ya camerun alianza kazi yake ya muziki mw212 alipohamia jijini paris kwanza alijaribu ukumbi wa michezo na dense kabla y kuchagua kuimba na kuandika projekti yake ya kwanza mixtep yenye nyimbo kumi iliitwa alshemi ilitolewa mei 30 217 ilifuatiwa mwaka uliofuata na ixtep ya pili yenye nyimbo 14 iliyoitwa helius iliyotolewa julai 27 218 <muchas> Ce soir pas de do do Eh bien, ma femme, elle aime le chocolat Et pour la vie, c'est moi son chocolat februari 29 taiki alizindua nikxia albamu yake ya kwanza ya mwisho imetolewa tena mara mbili na nixia tom iliyotolewa juni 21219 na nixia tom3 ikiwa ni ya tatu ambayo ilitolewa disemba 13 juni 219 alitoa kipande cha wimbo ewondo au bami kwa kushirikiana na mpiga saksofoni wa cameron manudi bango wimbo uliochukuliwa kutoka kwa nikxia tomtu ambapo anafichua asili yake ya cameron na kuangazia utamaduni wa nchi hiyo ya afrika ya kati The Cameroun the ne fait pas ça. Elle the capté the Wando, de Wando, de de Wando, faut pas forcer, elle a fait son choix Faut la laisser, elle a mangé des bâches plus de 100 fois Ligo j'ai tout essayé. Je l'ai emmené quatre fois manger au C'est là que j'ai capté que tes était flingué. Moi, je m'étais mis beugé. Elle parlait de son poulet dégé J'ai posé des tonnes de bouteilles au bambou Elle m'a dit, taille, qu'il n'y a rien pour une autre. Là, je suis ou à quoi je suis-tu Dis-moi juste d'où tu vas Je mettrai 100 balles pour sur tes ne hein? Moi j'habite pas six mois T'as vu de 3 et 7 sur mon brassard Où oh, j'ai tout désolé Sois une wonder, sois une badi Sois une wonder, sois une badi Sois une wonder, sois une badi Sois une wonder, sois une badi J'ai même fait croire que mon oncle était du bambou ane cuse qofufugombo avant delavoirjeduis supplie mon banquier s'il vous plaît ce soi c'es moi quidois banqi un t jai mêmfal lui di tantô voilà pardon descend demon lomb alagoavele fat suci solid qele pomie aca pardon lessemoi tout paye mape tamasha lake la kwanza kuu huko paris oktoba 19 m 219 kwenye triano de paris amesajiliwa tangu juni 218 kwa lebo ya h24 music iliyoanzishwa na rapa barak adama mwanachama wa kundi la section dassau kundi ambalo lilikuwa linaundwa na wanamuziki kama vile Metro games na wengineo juni 22220 alitoa wimbo ni pance pli na klipu iliyoongozwa na kevin stel na dondoo la kwanza kutoka kwa albamu yake flair iliyotangazwa mwishoni mwa 20. mwaka 2020 katika mwaka 221 alitangaza ushiriki wake unaofuata katika mpango wa ngoma na nyota kwenye kituo cha tf novemba 26221 alishinda program ya dance avec lestar favhoto kwenye tf katika fainali dhidi ya bilal hassan na mishu jina halisi miguel matioli katika mwaka huo huo pia alichukua hatua zake za kwanza kama mwigizaji kwa kweli anachukua jukumu moja kuu lile la rapa anayeitwa marcus katika tafrija ndogo ya christmas flow iliyotolewa kwenye netflix novembe 17 mw 221 Pascal, ça va Les avocats t'ont pas appelé Non, pourquoi Il y a quoi Marc se fait attaquer en justice pour injure et incitation à la violence envers les femmes. Mais c'est pas toi qui te disais qu'un peu de provoque, euh, c'est bon pour l'avant Non, elle, ça, c'était bien avant. Ah, quand même un virage artistique, t'es. Ouais, mais dans quelle direction ton virage Direction Noël. C'est magique de vous, moi, je sais pas, ça me de faire trop de trucs. Moi, je trouve que c'est une fête extrêmement hypocrite qui fait mal à la tête. S'il vous plaît, je fais mes dans malise pas qu'il roule sans effet ama without effect on plus au Que je n'avais pas et je ne ressens plus l'amour c'est seulement de l'habitude comme si j'avais peur de recommencer j'ai un peu peur d'avancer de nous ne te souviens jamais ewake taiki ndio umetufikisha kwenye tamati ya makala yetu ya leo kumbuka mskilizaji mwisho wa makala haya ndio mwanzo wa makala nyingine tukutane tena jumapili ijayo tukijaliwa mimi naitwa ali bilani na kutakia bond