karibu katika makala changu chako chako changu ambapo leo nakuletea makala maalum kuhusu tamasha la mwanamuziki habib koita lililofanyika kwenye ukumbi wa alliance francaise ya nairobi wakati erefi kiswahili ikifanya sherehe ya kumbukumbu kumbu, ya miaka kumi na miwili tangu pale ilipoanza kupeperusha matangazo yake kutoka afrika mashariki huko jijini dar es salam nchini tanzania mimi naitwa ali bilali bienveni Zaji. wakati rf kiswahili ikifanya sherehe ya kumbukumbu ya miaka kumi na miwili tangu pale ilipoanza kupeperusha matangazo yake kutoka afrika mashariki julai a huko dar es salaamu nchini tanzania wageni kadhaa walialikwa kutoka katika maeneo mbalimbali mbali kuhudhuria sherehe zilizoambatana na tamasha la wanamuziki kutoka nchini mali na uganda habib koita ali koita na joel kutoka uganda na mambo yalikuwa kama hiviy wageni wa walieleza mtazamo wao juu ya tamasha hilo nawee umekuja kuona t hapa ya huyu habib kuita kutoka kule mali unaizungumziaje kikweli nimependa sana hafla yenyewe manake ukiangalia namna ambao wanadhibiti dhibiti mziki na vitu kama vile ni vitu ambavyo utapendeza kwa sana na ni shughuli ambao ni nzuri tena sana uh, labda kwa mtu ambaye hakuwa hapa unamambia nini yule ambaye ajakuwa hapa amekosa mengi kwa sana na nahisi kwamba afla kama hii ikitokea basi akiwa najua kwa mapema vitu kama hivi si vitu vya kukosea kukuja uh, na unafikiri kama konsati nyingine kama hii ikirudi kuwepo uko tayari kuja kuangalia takuja bila shaka ntakuja na kile ambacho nitaimiza ni kwamba itakuwa bora zaidi kama vile tuweze kufanya ile ileadvetisi nzuri ndio jamaa waje kwa wingi asante sana nashukuru kwa sana vipi sherehe ya refa unaionaje kweli mzuri kabisa kabisa hapa na jinjoi tuna furahi kabisa naazimisha hii sherehe ya rfi kabisanam tukonamanadada mwingine hapa atatambulisha jina lake karibu kwa <laughs> majina inaitwa lile vipi sherehe hii unayoonaje napendeza ah, kweli mm-hmm. yeah, inapendeza sana na kuseme kwa mtu ambaye hayupo hapa unamwadisia nini ah, namwambia ames vitu mingi eh asante sanana msikilizaji tuko hapa alliance francaise na zungumza na mwanadada mwingine atajitambulisha jina lake karibu uh, kwa majina anaitwa divina anafurahia uh, sana kukuwa katika if event ya radio france international uh, tunashukuru sana kwa washiriki wetu wote na tunawatakia meme wasikilizaji wote wa radio france inernational na sherehe hii unaionaje shere inafana sana na tumefurahia si kama wasikilzaji waa nakushukuru sanaasant saa bwaa ilaiapaaliance francaise labda kwa mtu ambaye nakusikiliza akiwa kule bukavu labda unamwambia nini huko aliance francase kuna nini eh, kwa leo kuna, kuna sherehe kubwa sherehe kubwa sijui nitahitaja nita namna gani saabu kwanza leo rfi inasherekea miaka kumi na mbili toka inakuwepo zaidi ya hiyo kuna konserti yenye inafanyika sahihi kwanza bilali sahihi tuko ngambo ya pili kwenye tunasherekea kwanza nini ya rfi kwa mbali tunasikia muziki huko wameanza kujipanga wanamuziki tukishamalizana na sherehe huko zaidi ya kwanza huko kwenye tuko hii tunaenda huko tunacheza muziki tunapiga malinga na ifo, ni ndo hivo ni sherehe kubwa sana msikilizaji mpenzi ni sahautuha huko lakini ungekuwepwa hapa kabisa sisi ni kivumbi najashi uh, muziki ulikuwa muziki mzuri uliunganisha kila mtu ilikuwa mzuri sana ukiangalia okay, hu muziki ni wa watu kutoka afrika magharibi na hapa tuko afrika mashariki labda unafikiri una mvuto kiasi gani ni mvuto mkubwa kwa sababu wabt zao ni nzuri sana ndio useme kama wakirudi tena kuandaa concert kama hii huko tayari kuja kushuhudia ndio hata kulipa kwa <laughs> sababu kiingilio kilikuwa bure ndio kwahiyo wakija hata wakitoza pesa huko tayari kulipia lazima unaitwa nani naitwa a vivyani uwe ni mkazi wa nairobi sidio ndio unaishi nairobi sehemgani umojawan umojawanu ko ametoka umojawanu sbishwa kabisa kwa ajili ya kuja kushuhudia tamasha sidio na hao ni baadhi ya wageni wa alikwa ambao walijitokeza hapo aliance francaise kwa ajili ya sherehe za kumbukumbu wa miaka kumi na miwili tangu pale rf kiswahili ilipoanza kupeperusha matangazo yake na sherehe ambazo kama ilivyokujuza ziliambatana na tamasha la muziki wa habib koita ali koita na joel kutoka kule nchini uganda Together. na baada ya tamasha hilo tulipata nafasi ya kufanya mazungumzo maalum na habib koita kutueleza hapa kuhusu ujio wake katika ukanda wa afrika mashariki t alamika eliy ninetunysoro dunia kono longolotuyafolalekawale nyumanome ziara hii katika ukanda wa afrika mashariki tulihitaji kwa muda mrefu lakini ni kupitia msanii joel sembujo kutoka kampala ambaye mara kadhaa amenialika kuja kufanya tamasha afrika mashariki ilitarajiwa kufanya tamasha kampala nairobi dar essalam zanziba na hata arusha lakini uviko 19 ikatokea atunge liweza kufanya lakini baada ya kuisha kwa uviko 19 na kuanza kupata uhuru joel akatafuta tena wafadhili kupitia aliance franceis ya kampala na msaada wa alliance franceis ya nairobi hapa hatukufanya kwa kuzingatia tarehe zilizopangwa lakini tumefanya tamasha kubwa kampala tumefanya pia tamasha kubwa nairobi tulipokelewa vizuri kampala na jumuia ya wfaransa hata htukufikia hotelini tulifikia kwa raia mmoja wa ufaransa mimi na msanii wangu kuna haja ya kuzungumzia hili hakuna tulichokikosa mume mke watoto bila kutaja majina yao walitupokea vizuri sana na tulipofika hapa tumepokelewa vizuri tumepewa vyumba vya hoteli na dereva wa kututembeza vct bien onno no, no hambredhtel tu et regl ehueuritnsporte pualreveinamni so. mwanamuziki huyo habib koita kutoka huko nchini mali muda tu baada ya kutamatika kwa tamasha hapo alliance francaise na sasa tumalize makala yetu na kibao chake hiki maya Kaja Asimbalite Sira janya janya Anaba dodola Ulumi filo ye ne masama Lena sama lundu Ko ne taara lɔpɛ kan ye ninimi. Neta rafata la niegua, ríe, niegua, niegua, niegua, niegua, Oye niegua, niegua, niegua, Oye, Oye sirani oroye ¡Gracias jɔnlewu ɔsire ale la jɔla jɔlifalanga ala yóò di silama. yiriba ni bitɔn kɔnɔntun yila-nyilan ta. ni kibao maya cha habib koita mwanamuziki kutoka huko nchini mali tukomee hapa makala yetu ya leo changu chako chako changu, changu mimi naitwa ali bilali tukutane tena jumaapili ijayo tukijaliwa mpaka hapa nikutakie bon reveill matinal yaani asubuhi njema