nami jumapili hii katika makala haya changu chako chako changu ambapo leo nakuletea tamasha la nairobi ama nairobi festival na kwenye le parle francophone tutaangazia kinachoendelea kupitia lanse francaise za ukanda kabla ya likizo ya mwisho wa mwaka na kwenye muziki nitakuletea mwanamuziki zuchu kutoka lebo ya wcb nchini tanzania mimi naitwa ali bilali bienvenu Mr. Rimshot, join the guys. na msikilizaji hivyo ndivyo dilivyozinduliwa tamasha la nairobi ama nairobi festival kwa fataki zilizorushwa angani na ambapo gavana wa jiji la nairobi johnson sakaja ambaye aliambatana na naibu gavana njoroge muchiri katibu wa kaunti dktr jairus musumba na watendaji wa kaunti ya nairobi uongozi wa bunge la kaunti na wafanyikazi wa kaunti walizindua rasmi tamasha la nairobi katika bustani ya uhuru panam msikilizaji kama lilivyokujuza leo tunazungumzia kuhusu toleo la kwanza la tamasha la jiji la nairobi ama nairobi festival lilozinduliwa kwa mara ya kwanza kwa wakazi wa jiji la nairobi disemba 12 na limetamatika disemba 17b kwa muda wa siku sita tamasha la nairobi lililoandaliwa na serikali ya kaunti ya jiji la na nairobi na limetoa jukwaa la kusherekea aduai ya nairobi pamoja na sanaa yake ya ubunifu na utamaduni tamasha hilo lilikuwa na nguzo tano muhimu ambazo ni sanaa ya kuona na maonyesho michezo utamaduni na biashara lakini pia kulikuwa na maonyesho ya mawasiliano na teknolojia ya habari tehama ambayo lengo lake lilikuwa ni kuendeleza kiwango cha ushirikiano kati ya wataalamu wa tehama pamoja na kuonyesha ubunifu wa sekta hiyo hapa ni sehemu ya tamasha hilo wakati akikaribishwa gavana wa jiji la na nairobi johnson sakajakukaribisha g nairobi y mkoviti tumefurahi sana kuwa cheki tulisema kwanzia mwaka huu kila mwaka lazima tuelebrate nairobi nairobi festival inaleta kila mtu pamoja na vijana wale wako naaet mashabik maiia wale washakuwa na kila kitu ambayo ko katikati makapaso chekiawa wa ma steals simeVai kwa hapa mbona taripiga sherehe taripiga sherehe sherehe tunayo matunda tunayo matunda ianze na nani mimi anzishe atijeni pige beat amenije atipige beat mimi anzishe kama nianze sio leo tunayo kuna talent aaiaa maf maeaaaeapanirobi sino io adaoio za maa ainaiaisikwa hali gani uaaraikaisaauna esnatukona mawaziri akona wageni wenge wanakua pia mdosianaeza pitia aimo itnaiobi hapa napiga sherehe mpakaile sikua Okay, okay. tamasha hilo la nairobi lilikuwa na wasanii zaidi ya 50 wa jiji hilo waliotumbwiza katika muda wote wa ghafla hiyo akiwemo msanii maarufu wa nchi ni kenya jua kali wa kadinali miongoni mwa wengine <coughs> wananchi wengi wa nairobi waliitikia wito kwa wingi uliotolewa na gavana wao sakaja katika kuunga mkono samasha hilo ambalo alisema litafanyika kila mwaka leo tumefurahi sana jua ya urupak na jamhuri dei tulikuwa huko tumeserehe caa tumekuja huku tena sisi tumefurahi sana jua hiyo nini yetuurupaa o an see nairobi haspoeas00 phetaa11on na ile mvua imeonyesha he bado waswajahpa wameenda uh, kuja kwa sherehe haporpa nimeona vitu ziko sawa sana napitanga hapa nikiendanga kazi huko of nser lakini jawai ingianga ndani hapa tunapitanga uu kulingana ma ma, ma na maseurit au makanj majsi nasimamanga hapo inje tunatamani kuingia lakini leo nimepataoi nimeingia hapa ndani maliniko apo urba nimeona e mingi sana hapa nimeona hta kuna m nachezo hapa naona kuna vitu mingiahistibt ukiangalia hukuuone sahihi kuna michezo ya watoto wazazi wanakuja wanaweza ku na watoto wao mimi kamainaniona hapa sikobure niopianimonanikamao so badalakamtatkutuliatulia like, um, so ndendanakakitmsemunyamekaom aon akotupalynagojatu ainyeshe haaka inanyesha itakunyeshea kwa mfukoya wasanii wadogo na mavijana wadogo kama mimi juupia mi ni msanii ya kujionyesha hapo nje kujiuza na kujinua is ya kuli moja so sana ya kutokelezea so wasanii vijana watokelezee wakuje na ya sherehe inaanza wisho wa kipengele hiki namna sasa tuelekee kwenye kipengele cha le parle francoone msikilizaji tuangazie hapa aliance franais ya nairobi kabla ya kuelekea likizo ya mwisho wa mwaka leo wamekuandalia onyesho la moja kwa moja la fainali ya kombe la dunia la mpira wa miguu huko qatar baina ya ufaransa na argentina ni leo messi au clianbape na huko lubumbashi nc fani ya lubumbashi imekuandalia mkutano na kujitolea ikiwa ni pamoja na fasihi bure ambayo itafanyika alhamis disemba 22 kuanzia saa t hadi saa 1m kwenye ukumbi wa maonyesho toleo la taasisi ya kifaransa na calure inakualika kwenye ufunguzi wa kitabu cha upendo linathubutu kuzungumzia bicabel ama lve parle de bicabel wakati wa kipekee usiyopaswa kukosa kama upo pande hizo usikosi kusogelea eneo hilo ili kufurahia maudhui ya kitabu hicho cha kusisimua na siku ya jumaa disemba 2 mawa222 kwenye ukumbi wa michezo katika ghafula ya kutolewa kwa vitabu vyake viwili congo haipo na ninataka kubadilika kwa hivyo nafanya tathmini yangu lekongo neiste pas eje eh, change donc jefai mon bilan ya mwandishi yohan warang kialika na taasisi ya ufaransa ya lubumbashi wanakualika kwenye ufunguzi huo usikose pia kuelekea katika eneo hilo kwa ajili ya kujipatia ah, burudani hiyo mwisho wa kipengele hiki unasikiliza changu chako chako changu makala yanayohusu utamaduni nam unaendelea kusikiliza makala changu chako chako changu na sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki na leo kama alivyokuahidi na kuletea mwanamuziki kutoka nchini tanzania anaitwa zuhura othman sud aliyezaliwa novemba 221993 na anayejulikana zaidi kwa jina lake la kisanii zuchu abacombeatena nikizidisha ana nabia koreza, koreza nikitaka kusitisha ana nabia ongeza japo imethibitishwa ila itampo t- baji na mtunzi wa nyimbo kutoka tanzania aliyezaliwa zanzibar yeye anaishi dar dares salaam na amesainiwa na lebo ya rekodi ya muziki ya wcb wasafi alitunukiwa kitufe cha silva na youtube kwa kuzidi wahudhuriaji waliojisajili moja ndani ya wiki moja alikuwa msanii wa kwanza wa kike wa afrika mashariki kufikia hatua hiyo ndani ya wiki moja pia akawa msanii wa kwanza wa kike wa afrika mashariki hufikia wafasi milioni m kwenye mtandao wa youtube miezi 11 baadaye sema oh, oh, kupe taarifa yamenifika kwako kwe kwa kwa mwanamke mwenzangu wana nalalamika kila akija nyumbani eti ujui kupika kula kwako kwa hatamani kwangu kalipenda tembele katia20 zuchu alitajwa na athima kama mshindi wa tuzo ya msanii anayechipukia zuchu anatoka katika familia na asili ya wazanzibari wa kiswahili yeye ni binti wa mwanamuziki maarufu wa taarabu wa kizanzibari hadija kopa zuchu alianza kuimba akiwa na umri mdogo na baadaye alishirikiana na mama yake hadija kopa katika wimbo utwao mauzauza kutoka katika ep yake ya kwanza aya mzuchu kabaharina fimbo ya musa umejigehuzasoji yake ya kwanza kama mwanamuziki hadharani katika mwaka 215 katika toleo la kwanza la techno tecno stage huko legos nigeria album ya jina la mwaka 221 yala ambayo ilikuwa na nyimbo nyumba ndogo sukari na mwaka 220 akatoa cheche aliomshirikisha diamond platnam na litawachoma ambayo pia alimshirikisha upande wa pili na mwaka huo huo 220 m- alitoa kibao hakuna kulala ni samehe kwaru wana raha ashua aliyomshirikisha mboso mauzauza ambayo alimshirikisha mama yake hadi jakopa mwaka 220 mwaka huo huo mimi ni zuchu akatoa tanzania sasa shangilia hasara hakuna mtu ba joe boy kutoka huko nigeria na numbery 1 limshirikisha raivani tumalizi makala yetu na kibao hiki mtasubiri kibao ambacho alimshirikisha diamond platnams amina dua zimehizikiwa nijekupa mbali yakoofanya mm, kima mwezako nimezitioa mm, matuti nasupi س你يكوما subiri sana kibao chake zuchu ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu jumapili ya leo kumbuka msikilizaji jumapili ijayo itakuwa ni jumapili ya mwisho katika mwaka 222 tukutane siku hiyo tukijaliwa mimi ni ali bilali ni kutakie bon dmanche bon matinal