ni saa mbili na dakika 46 msikilizaji wa rfi kiswahili na kukaribisha katika makala ya mjadala wa wiki mimi ni matha saranga na tunazungumzia eh, mahakama ya kikatiba nchini drc imeanza kusikiliza kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu wa rais uliofanyika disemba 3 nchini drc na kumpa ushindi felix chisekedi kesi hiyo ilifunguliwa mahakamani na aliyetangazwa kuwa mshindi wa pili martin fayulu mgombea wa upinzani wa lamuka ulinzi umeimirishwa vilivyo mahakamani hapo ambapo ukaguzi wa hali ya juu unafanyika kwa kila mtu anayeingia katika maeneo ya mahakamani kwa mujibu wa senii chisekedi alipata asilimia ya kura zote dhidi ya fayulu aliyepata asilimia348 katika laini ya simu unazungumza na rubens mikindo naibu katibu mkuu wa chama cha edps chake felicisi lakini promes matofali yeye ni mgombea ubunge wa taifa kwa tiketi ya lamuka akiwa goma mashariki mwa drc karibuni sana habari za asubuhi yeah, nam nikianza nawe proms matofali e, ukitokea muungano wa lamuka ukiwa hapo ugoma mahakama imeanza kusikiliza kesi ya kupinga ushindi wa chisekedi mna matarajio gani kwa sisi kukwetu kwa lamuka tuna uhakika ya kuwa sisi tumeweza kufaulu kwa uchaguzi uliopitika ndani ya nchi ya drc kwa sababu ndani ya vitu tunavyo ni kusema hiyo mapeve yenye ilitoweka ilionekana ya kuwa kandideti wetu marte fayulu alipata sauti nyingi sana ndani ya nchi yetu ya drc na hiyo imepatikana kuhakikishiwa na umoja wa maaskofu yaani senko ikionyesha ya kuwa marthen fayulu ameweza kuwashinda wa wengine wagombeaji yaani emanuel shadari aliyekuja baadaye kisha felix chisekedi na hiyo iliyopitikana hivyo kabila alipoona ya kuwa hataweza kuwezesha kandideti wa kwake emanuel shadari aliona vizuri apiganishe eh, wapinzani yani feli chisekedi naye martefmatofali unaweza kuthibitisha hayo unayosema ndio ninasema yote yenye mi najua vizuri kwa sababu tulionyesha jana kwenye mahakama ya kuwa marte fayulu ameweza kufayulu na hiyo imehakikishiwa anasema na muungano wa mm. mapadhri wa maskofu wa nji na vile mina furahi ya kuwa basi vile nitarejea kwako tena rubens mekindo bila shaka mtakuwa tayari kuheshimu uamuzi utakaotolewa na mahakama sivyo eh, unayoia sheria ni sheria mm. na hapa sasa tunakuwa kwenye mahakama huko kwenye fayulu alienda kupeleka e, malalamiko yake kusema walimuizia kura nawaza mimi siwezi kufanya komantere fulani kusema huyu alishindwa huyu aliweza na jua ya kwamba felix chisekedi semi ilisha kumtangaza kama vile mshindi na sheria ya nchi inasema wakati unaona autosheke unaweza kwenda kwenye mahakama ni kusema tungoje hiyo kurti kuu ya ya katiba nini tasema sisi wote tutaweza kurujia nyuma na kusema aya hiyo m hiyo yote ndugu yangu anatoka kusema ile ni makomanteri wa wakubarabara huyu anasema hivi wakati anasema senko senko haiko na hiyo muungano wa mapadri senko haiko watemwe waleni waobservater wale ni waobservater ni, wa-observate. ni watu wenye wanatia kuchungua kusikia wanasema nini ao wenzetu walamuka wao walisinzia zazi nyingi sana na wangiamuka sasa ingikuwa vizuri wameamuka na, na, na retar kubwa sana kwa sababu wakati sisi tulisema tutaenda kwenye uchaguzi pamoja na hiyo machine ama hapana wao walikuwa wangaliwakiendelea wa, wa na kulala waka kuamka wa inakuwa tunakuwa siku mbili taua ca kusema watu wengi wenyew wangeweza hata kuwachagua wao walikuwa na shaka ya kusema uchaguzi utatipia katika fujo kwa sababu wao walikuwa nasema mwende mkavunje hizo mashini mlombe nini nniwaiue na leo wanasema wanakuwa na ushindi unatokea wapi kwa sababu wao walisema hawapendi kwenda ka ku uchaguzi na mashini sasa leo inakuwa ushindi unatokea wapi nikusema hatutafanya kwasababu tunakua wafanya siasa mfanya siasa nahaikarakimtu wakusemasema tu juu ya kujifurahisha juu ya kujitamanisha fanya siasa ni mtu mwenyee anasema vitu katika ukweli nita nitarejea kwako kwa uh, matofali bila shaka unanisikia kumekuwa na wito wa kuundwa serikali ya umoja wa kitaifa pengine unaona kwamba inaweza kusaidia drc si kurejesha utulivu na maridhiano asante sana nawaza kufikilia kwenye serikali ya umoja hiyo itakuja baadaye lakini kwa sababu ya maana sana sisi tunaomba eh, tuone uhakika kwenye uchaguzi yenyewe ilitokea kwenye uchaguzi kwa sababu hiyo ndiyo ya maana leo tumefikia kuunda eh, serikali ya muungano ndani ya drc siku mingi lakini hakuna uh, mm, tulipata matunda ndani ya hiyo hiyo siyo problem hiyo siyo shida ya nji ya congo haiko shida ya ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya umoja wya serikali hapana lakini kitu ya maana sana tulipenda uhakika wa uchaguzi uonekane jisi ilivyofanyika watu milioni kumi na munane jisi seniilivyosema Sem, walienda chagua na wakamchagua marte fayulu kuwa wenye ataongoza wiko tayari kutumika na kila mtu mwenye atataka lakini inaomba ile uhakika wa uchaguzi aonekane kama hiyo haiko tutaendelea ku, ku, ku, ku, ku, kuteseka kwa sababu raia haina haina kofiance na wale waongozi wa, wa, wa, wa, wamewekwa kwenye seni ndiyo maana jana kwenye kwenye uhakama, uhakama tuliomba ya kuwa eh, ile ma, ma, ma, matangazo ya seni iangushwe na watangaze mtu aliyeweza kupita sisi tuko tayari kutumika na kila mtu ndani ya lamuka lakini wa, u, u, u, u, uchaguzi uhakika wa uchaguzi utangazwe na hapo nci yetu itaweza kuendelea mbele nam pengine eh, bwana mikindo jumuia ya maendeleo ya kusini mwa afrika sadek itafanya mkutano wa dharura kesho huko nchini ethiopia je mtakuwa na uwakilishi huko na kwa kuwa hali ya mambo ya mambo wakua haliyamambo a mnaona itachangia kuleta maelewano ama kutuliza hali ya mambo drc uh, sisi uh, ingawa mkutano wa wak inaweza kutuita sisi tunaweza kuako kwa, kwa sababu unajua E, mtu wowote mwenyewe anaweza kuita mkongomani ama kuita mtu oote wa chama chetu tuwe pamoja tuzungumuzie nchi yetu atuweze kukataa kwa sababu ni kuajili ya maembeleo ya nchi yetu e, na e, tunataka mikutano kama hiyo ifanyike na iweze kusaidia wakongomani kuweza kukutanana na kuikala pamoja kwa sababu umajua nchi yetu iliteseka miaka mingi sana na uongozi mbaya na Ee, na hiyo kutoka kukosa ile tunaita reconciliation kwa sababu wakati tangia nchi yetu iliingia kwenye ilipata uhuru wake mpaka sasa nchi inakua katika uvuguvugu ee, na ni nawaza pia e, sisi tunasema hiyo hiyo hiyo mahakama ma, ma, inayokuwa ikiangalia sasa e, e, huko kufatana na pendekezo ya wenzetu wwalamka uh, si sote macho inakuwa huko ndio maana mimi nasema mimi kwa binafsi inakuwa ina kugumu sana nianze kuzungumzia kuzungumuzia eh, itasemeka mimi tuna ya kwamba hiyo sheria ama hiyo tu inakuwa juu ya vyote kusema sheria inakua juu ya vyote na eh, tunangoja ngoja nimi itasemeka huku Eh, na sisi wute tutaweza kuitika ile itasemeka kule tuna tunangoja nam pengine kwa upande wako e, matofali mtakuwa na ushiriki katika mkutano wa ababa hapo kesho na mnaona kwamba mjadala huo unaweza ukachangia kuleta maelewano kati yenu sisi kitu tuna ngoja kwenye wa mkutano huo wa sadek ni kuendelesha kuomba ili tu, tu, turudilie kuhesabia hiyo mapeve ya uchaguzi kwa sababu hiyo ndio itatuonesha kama bwana felix chisekedi ameweza ama kama martin fayulu ndiye ameweza kwa sababu seni ile ilo inayonani e, iliyo organise election ndani ya hnji yetu ilitangaza uchaguzi kabla wengine wamalize uchaguz hata ndani mm. ya vituo na kamata mfano wa huku kwetu na kushukuru, sana kwe to na kushukuru sana muda nakushukuru sana proms matofali na rubens mekindo kwa kuzungumza nami katika makala ya mjadala wa wiki msimamizi wa matangazo haya amekuwa vikta robert wille mitamboni ni emmanuel eliazar mimi ni martha saranga na kuaga kutoka dar es salaam uwe na siku njema