naam msikilizaji kwenye mjadala wa wiki tunaangazia hali ya kisiasa nchini kenya ambapo wiki hii rais huru kenyatta amemwambia naibu wake william ruto ajiuzulu iwapo wanaona kuwa hafurahishwi na ajenda ya serikali ambayo yeye ni mdao mkubwa hii ndiyo ilikuwa kauli ya rais kenyatta And, and, and, and, nina ajenda iliyonifanya nichaguliwe na sharti niiendeleze kama mtu hafurahishwi na kinachoendelea kinachoendeleanivema akajiuzulu wengine wataendelea hivyo ndivyo hufanyika kwenye mataifa yaliyoendeleaikitofautiana natumai watu watakuwa na ujasiri wa kufanya hivyo kuliko kurusha mawe kwenye nyumba unayoishi ndani hata hivyo ruto akiwa kule taita taveta amemjibu rais kenyatta na kusema hatojeuzulu tumsikie naye A I want to ask kwa wale ambao wanashida nami niwaombe radhi na niseme kwamba mimi ni mtu no niliye na malengo kwa hiyo sitokata tamaa wala sina nafasi hiyo ina malengo ya kuhakikisha kwamba wasio na ajira wafanyabiashara wadogo na wakulima wanaopambana wanakuwa sehemu ya taifa hili haya yamejiri baada ya mahakama ya rufaa kuamua wiki iliyopita kuwa mchakato wa marekebisho ya katiba ambayo yaliungwa mkono na rais kenyatta ni, ni kinyume cha sheria naibu wake ambaye anataka kuwa rais nayamekua akipinga mchakato huo wa bbi na amekuwa akitoa kauli za kusherekea kujadili kinachoendelea nchini kenya naungana na profe simeha ambaye pia ni wakili akiwa nairobi lakini pia studioni naye na mwenzangu vict abuso hapa studioni uh, profesa joseph simeha hujambo jambo na ninaomba uniite tu simeha manake <laughs> mimi ni simeha <laughs> nam na naku, kupata uh, profesa nam nianze tu kwa kuuliza nini maoni yako kuhusu kauli za viongozi hao wawili uh, kwa maoni yangu ni kwamba sio ajabu kuona kwamba uhusiano wao umesambaratika kufika kiwango hiki kwa sababu walipokuja pamoja mwaka wa k- baada ya mwaka wa elfumbili na kui ani baada ya sisi kenya kupata katib, katiba mpya na hao kushtakiwa kule icc kuja kyani ile koti ya ya kimataifa kuja kwao pamoja ilikuwa ni haswa kujinasua kutoka katika ule mtego wa mahakama ya kitaifa kule kwa hivyo ile ile ile gl ambayo hivi kwamba ilioleta pamoja ilikka kujina, wingi kujinasua kutoka ule mtego na wala hawkuwa na ile dolojia ambao wote wanaamini wa, wa, wa, wa, ndani wala haikuwa ambao hivi kwamba wote wanaamini wa ndani lakini ilikuja e, e, uje nikuponye ni na uniponye uh, na kwa hivyo sio ajabu kwangu kuona uhusiano wao tunavyoendelea unasambaratika hata zaidi <tong> namni rudi studioni sasa kwa victo abuso sijui unashangazwa na rais na naibu wake kutofautiana hadharani a sijashangazwa kwa sababu tulikua tumeshaanza kuona dalili toka mwaka na kuna wakati rais kenyatta na mpizani wake wa kisiasa waliposalimiana ni jambo ambalo wazi wazi kwamba ruto alionekana kuwa baridi alikuwa alikuwa naunga mkono pia pia wakati mwingine wakisiaamo ambalowaziwazi kwambaalionekana kuaa na hadharani ilikuwa tuni mda uahili kudhihirika uneza ukasema kwamba aa, kama ni ndoa sasa ni rasmi kwamba imeshavunjika ni vile tu mume na mke hawataki kuondoka kwenye hiyo ndoa wote bado wanapambana kuwa pamoja narudi kwako simeha sijui kwa kiasi gani tofauti ama mvutano huu umechochewa na m, uamuzi wa mahakama wa marekebisho uh, ambayo ilitoa uamuzi wake na kutupa nche mpango wa bbi nafikiri ioeti um, kutengana kwa hawa wawili kumechochewa na maamuzi ya mahakama yani nadhani ule uamuzi umemtia rais kenyatta hasira na ukafanya akazungumzwa kwa uwazi lakini haujabadili mawazo yake io umemletea mawazo mapya kulingana na uhusiano wake na naibu wake bwana ruto nadhani tu ni msukumo wa hasira hivi kwamba mahakama imezuia ule mchakato wa bbi lakini kukosana kwao kutoelewana tofauti zao da, hayo yote yamekuwepo lakini yamekuwa chini chini tunavyosema chini ya maji ukua wingi lakini labda hasira zile za kuzuia uh, ule mchakato ndio zimefanya akaja kwa uwazi na kwa namna ile ambavyo hivi kwamba amekuja rais jumatatu uh, kuzungumzia wahariri alivyozungumza niongeze tu jambo ambalo profesa profesalilisema mwanzoni nafikiri kitu kikubwa ambacho wasikilizaji wetu waelewe ni waelewanikwamba wawili anaona kwamba tatizo kubwa ambalo linaakabili wakenya tatizo la kiuchumi na amekuja na hi mbinu kwamba uh, kiwa rais atajaribu kuwainua wakenya waliochini uh, kwenda juu ili wapate uh, pesa na mambo kama hayo uh, lakini rais kenyata kwa upande mwingine anaona kwamba hilo litafanikiwa tu iwapo kutakuwa na muungano uh, wa watu wote kwa pamoja na umoja wa kitaifa Uh, bwana simea nikirudi kwako sijui ni nini unaona ni chanzo cha mgawanyiko ama kuanza kuharibika ndoa hii kati ya rais uhuru kenyatta na naibu wake kwa sababu kwa muhula wa kwanza ambao walihudumu hawakuwa na tofauti kama vile ninavyofahamu mimi kulikuwa na tofauti lakini hazikudhihirika maanake ilibidi waendelee kujaribu kufanya kazi pamoja na wapigani pamoja kupata muhula mwingine yani kuanzia mwaka wa0 lakini walipopata muhula mwingine ikawa sasa rais kenyatta hamhitaji sana naibu wake eh, william ruto la pili lililoleta shinikizo zaidi ni kwamba ule uliano kurudhiana ama kurudiana kwa rais kenyatta na mpinzani wake wa awali raila odinga katika ile tulikuwa tunaenda hak le kupeana mkono kulimfanya e, naibu wake kenyatta ambaye ni william ruto kuhisia kwamba kule kutamletea umaarufu wa kisiasa bwana odinga na ruto alikuwa shasema mapema sana ya kwamba yeye ndi a tarihi kenyata hata wakishasema zako kumi zangu kumi sasa kule kumletea umaarufu uh, wa kisiasa bwana odinga na ambayo hivi kwamba alikuwa atakuja kuwa mpinzani wa ruto nadhani akumfurahisha uh, naibu wa rais ruto na kwa hivyo akaona rais ni kama mtu ambaye hivi kwamba ako katika mission ya kumsaidia raila odinga kuendelea kuimarika kisiasa naye akajichukulia mission ya kujaribu ku, ku, kusambaratisha uhusiano ule ili arudishe hadhi na heshima ya kisiasa ya raila odinga kwa sababu atakuja kuwa mpinzani wake nafikiri basi hilo ndilimkera sana rais ruto ya kwamba rais anaonekana kufanya mambo na mpinzani wake ambaye anaendelea kuimarika kisiasa bwana simea langu la mwisho kauli ambazo tunasikia inatoa taswira gani kuelekea uchaguzi mkuu ambao unapangiwa kufanyika mwaka ujao e, e, na ni kwamba mambo ambo mchakato huu wabd ambao haukuwa tu kubadilisha katiba ulikuwa pia na mambo ya sera za umma ulikuwa pia na mambo ya eriah za kawaida na baadhi ya malengo ilikuwa ni kurekebisha hali mbaya ambayo kila wakati huwa wakati wa uchaguzi wa, wa general election katika kenya sasa hali hiyo ni kama itaendelea kusambaratika kuharibika maanaake ukianza kuona majari, majibizano ambayo tunaanza kuyashuhudia na, na inaleta hofu kwangu ya kwamba tukikaribia uchaguzi kunaweza kuwa na uhasama wa hali ya juu na kukawa na matatizo kwa sababu nionajua mambo haya ni perception ni vile wananchi wanaona wakiona mtu wao anaonewa au anasukumwa kando wanawezaleta matatizo mm-hmm. basi hiyo ndio hof yangu ya kwamba tukikaribia kunaweza kuwa na matatizo nam ni kushukuru sana profesa joseph simeha kwa uchambuzi ambao umetupa asubuhi ya leo nishukuru pia vikta abuso ni mjadala ambao tutaendelea nao siku nyingine shukrani mimi ni Carol I'll find this, can do. Korea, na makala mjadala wa wiki na msikizaji nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia ambao mekuletea katika matangazo yetu ya asubuhi miongoni ni pamoja na muungano wa wa wa kule waitisha maandamano kupinga kuingiliwa kisiasa uh, kwa tume uchaguzi. ya ya ya uchaguzi chad haina mpango kumpa mazishi ya kitaifa rais wa zamani dikteta ongoi amoa a uunannzataa eikaiyaaaanua ktaawaama a araia wa marekani huko afghanistan itakamilika hadi mwishoni mwa mwezi huu nam ni sasa wimbo an loe with dj wake ion chakachaka huko afrika kusini Your rainbow station, KMOD FM 95 out of Wichita, Kansas. Where the man says it's gonna be coming down all night. I hope you're warm and tight, honey. If you're feeling alone, baby, just get on the phone and talk to me. Just get on the phone, honey. It makes me feel so special and so close to me. ni kwa wimbo huo msikilizaji ndio nami nafikia tamati ya matangazo ya asubuhi hapa rf kiswahili naitwa ruben lukumbuka msimamizi matangazo amekuwa ni victo buso mitamboni paul emil tumshukuru pia carol corir ametuletea makala mjadala wa wiki lakini pia uchambuzi wa magazeti matangazo mengine msikilizaji atakujia mwendo wa saa kumna mbili kamili za jioni kwa saa za afrika mashariki hadi wakati huo nikutakie siku njema na kwa heri kutoka nairobi nchini kenya