karibu katika mjadala wa wiki na leo hii tunazungumzia hatua ya serikali ya waziri mkuu usama lukonde kule jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ambayo siku chache zilizopita ilitimiza siku miamoja tangu kuundwa kwake mara baada ya mvutano mkali kati ya pande mbili fcc ambayo ni muungano wa vyama vinavyoungwa mkono na aliyekuwa rais wa nchi hiyo Oh, jose kabila lakini vilevile cah ambayo ni muungano wa chama tawala udps uh, kinachoongozwa na rais wa sasa feli chisekei uh, lakini pia unc ambayo inaongozwa naye kamere leo hii katika kuzungumzia hili nimewaalika studioni prince mushagalusa yeye ni mwenyekiti wa chama cha chaunc hapa nchini kenya jijini nairobi lakini vile vile bwana gdon baleke yeye alikuwa uh, ni mwenyekiti zamani wa uh, kamati ya wanafunzi wanaosomea jijini uh, nairobi ama nchini kenya Uh, sasa nimeleta rais mpya wa kamati hiyo ya wanafunzi ambaye anaitwa prince minambo kama ulivyomsikia pia nitakuwa naye ive kashando ambaye yeye ni mchambuzi huria katika makala hii moja kwa moja nianze naye bwana gedon uh, baleke wewe bila shaka umefuatilia serikali ya bwana sama lukonde tuambie una maoni gani kuhusu namna ambavyo serikali hii imekuwa ikifanya hadi kufikia leo uh, asante sana bwana riben vicha ambayo wamefanya kwa hizo 00 uh, days kuna shida mingi katika uh, siasa ya grc shida zilikuwa nyingi nyingi nyingi sana lakini siwezi uh, siwezisina hiyo wezo ya kusema uh, nimeona kabisa hiyo vitu ambayo wamefanya hiyo vitu vitu kubwa ambayo wamefanya uh, kwa sasa Tuna, tunasubiri hiyo siku uh, mia imekuwa ndogo kuonesha vitu ambayo wanaweza wa, wa fanyia wana wa congo wa, wa wa kabisa kwa maana hiyo unaposema kwamba ni siku chache kwa wakuitathmini serikali ya sama lukonde pengine hapo utakuwa unamaanisha nini kwamba wangepewa muda zaidi wa, wange, wangepewa muda zaidi a, lakini hiyo hiyo wangepewa muda zaidi hiyo ndio namaanisha lakini hata hiyo siku miamoja wamekuwa nayo vitu vyote ambayo wamefanya hatujaona watu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wakaaji wa kongo hawajaona kabisa a, kama kuna hiyo Uh, mpya ambayo inafanya kazi kabisa ya kuwasaidia wa, miji mm-hmm. kwako ivan kashando wewe kama mchambuzi huru uh, mchambuzi wa siasa za drc umemwelewa bwana gdo baleke ndiyo nimemwelewa na gisi amesema mtoto wa miezi uh, mia bado i mtoto mdogo kabisa ni ngumu ku, kuweza kujua huyo mtoto atakuwa nini kwa miezi mia peke yake mia moja itabidi ukukaa ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuchunga kuona gisi hii e gent ita, itaweza kuperfom na kuwapea wakati ya, ku, ya, ku, ya kufanya kazi kwa sababu tukiwaharakisha pia hawataweza ku ukutupea ku, kitu tunasema tuna, tuna, tuna tunastahilip musagalusa kama mwenyekiti wa mwenyekitiwaunc hapa uh, kenya jijini nairobi moja kwa moja wa na mtazamo gani mimi kama vile mwenyekiti wa chama cha enc hapa jijini kenya unajua siwezi nikaseme mengi kwa sababu hata sisi wenyewe tuko katika hiyo government. lakini ni pia kuweza kusema kwamba hatujafanya yanayofaa kuna yale ambayo uh, wananchi wanangoja unajua uh, kuna mambo mengi yanatangazwa lakini unapoenda hapo mahali mkaaji wa kawaida naishi huwa hautapata kabisa hautasikia hiyo mambo ambayo yanatangazwa huko juu kuwa ni mambo kabisa ya ukweli utapata kwamba eh, uh, yani hiyo mambo wameyafanya ni madogo sana kwa siku mia moja matarajio ya wananchi ilikuwa ni mambo makubwa mm-hmm. kama vile kubadilisha maisha ya kawaida ya mwananchi kama vile kuona kabisa wanafunzi wana watoto ambao wanaenda shuleni wameenda bila kulipa hata pesa ndogo kama vile uh, amani kwa mitaa kadhaa hapo nazungumzia na, na eh, na e, swala la usalama, ma, swala usalama uh, matarafa kama vile beni kama vile bunya inembwe piau hivyo mtangazaji unaona swala la usalama kabisa kama vile watu walikuwa wanatarajia unajua hapo iliweka yeah. eh, uongozi wa kijeshi na hakuna kile chochote kimeonekana kabisajwaowwao minambo uh, serikali hii ya sama lukonde iliundwa mara baada ya kuvunjika kwa muungano ambao felix chisekedi alikuwa ameunda uh, na mtangulizi wake joseph kabila wewe binafsi unaona kwamba kuna hatua yoyote ambayo imepigwa kufikia sasa h serikali vile uh, mesema, ni, ni, ni, ni, ni sana mm-hmm. canga uh, eh, anan bado wanatupea kwa, kwa, right mm-hmm. waende, ni nahhaikma nindo wanatupea huko kwatunaona vitu zinashuka bei lakini ukikuja kwa duka yenyewe kununua hizo vitu bado bei ni, ni, ni juu kidogo so kama hii serikali kama mimi binafsi yeah. naweza waomba waweke bidi sana sure that vitu wenye wanafanya huko na implementation pia yikuwe, all the way down yani wanaopendekeza wahakikishe kwamba on the ground, yes. na, na, pengine Gedeon baleke so la usalama musikia, prince amegusia hilo wewe unaona kwamba serikali inafanya vya kutosha katika kuhakikisha uh, usalama kule mashariki mwa congo amesema uh, beni minembwe na maeneo mengine kule drc watu wanaendelea kukufa hatuwezi At, sema kama hiyo uh, serikali ya kijeshi imesaidia ime watu kwa sababu watu wanaendelea kukufa shida hatujaona hiyo usalama katika nice kwako kashando ivan unazungumzia vipi namna ambavyo hali ama swala la usalama linashughulikiwa eh, hasa zaidi katika maeneo ambako ilitangazwa ile hali ya dharura ha, ama ta eige kama wanavyosema kule mashariki mwa amani ni, ni, ni kitu inahitajika kwa nchi kuendelea kuweza kuendelea na kongo inahitaji amani kwa, kwa kuweza ku, kuendelea pengine E, ENC wana neno la kusema tumsikie tum bwana msagalusa unajua ndugu mtangazaji huwa hatutabaki kwa matangazo yatangazwe yamefanyika hivi na tunapoenda mahali yamefanyika tunapata ni utafauti nitakwambia uh, ndugu mtangazaji ya kwamba sisi kwetu hapo hakuna lolote tunaliona kabisa limefanyika ambalo linasaidia tunahitaji wafanye zaidi uwe na usalama tunahitaji mfuko wa serikali kama vile wameitangaza eh, kuwa wameongeza pesa kwa mfuko wa serikali pia hiyo pesa ionekane na ifalie wananchi msikilizaji naona muda umetutupa mkono ilikuwa ni makala mjadala wa wiki msikilizaji na leo tumeangazia siku 1 za serikali ya rais uh, serikali ya waziri mkuu sama lukonde kule nchini drc umekuwa nami ruben lukumbuka pamoja na wageni wangu nimekuwa naye prince minambo ni mwenyekiti wa kamati ya wanafunzi wa raia wa drc wanaoishi hapa nairobi lakini pia prince musagalus ambaye yeye ni mwenyekiti wa chama cha enc e, nchini e, kenya tumekuwa naye gidon baleke yeye alikuwa ni rais mwenyekiti wa chama uh, mwenyekiti wa wanafunzi Eh, zamani wanafunzi waishio jijini uh, nairobi pia ivan kashando yeye amekuwa ni mchambuzi huru katika makala haya naitwa ruben lukumbuka nikutakie kila la heri na kwaheri kutoka nairobi nchini kenya msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya rfi muda wowote kwa kupakua aplication ya rfradioad kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adhimu ya kiswahili aplikthon hii ni bure