klemo kiongozi wa msafara tondiedo amekuja kutembelea kituo alikuwa mwanafunzi katika elimu ya akeolojia na alikuwa anajua kuhusu utafiti wa profesa homartlsm briz clemo ametembelea bustani ili kupata picha ya sahara ilivyokuwa nyakati za huko nyuma ilipokuwa kama paradiso Euh, Clément, qu'est-ce que c'est? Regarde, ha! c'est le talisman de mon professeur. Non, c'est le talisman du professeur Mar. Écoute le vent, c'est le Sahara qui pleure. Il veut reverdir. Mon professeur aussi a un talisman comme ça. Non, il n'y a diable. a Clément, le professeur Kouada a un talisman comme ça. Oui. Quoi mais, viens à Niamey. ce n'est pas comme ici, hein. C'est vert. On peut voir les animaux à Terra et sur les rives du fleuve Niger. D'accord. Je viens avec toi. Je pars demain. Demain mm-hmm. Le bus part de la gare routière de Grom-Grom à 6 heures. 6 heures D'accord. À demain, Kwame. À demain, Clément. Bah Clément a si kuamini ukweli kwamba nimekuwa shujaa wa kushtukiza katika hili tukio alt restekuame ame stop mederier la tete askari polisi walinitafuta wakanitega kwenye kituo cha mafuta na pamoja nao alikwepo askari polisi wakike mfaransa natali cenest pas un kriminel ile ok lakini kwa kweli natali alinitetea wakati nilipowekwa rumande ile ok Any yani maneno hayo sitasahau kamwe. Yeye Il ne comprend pas le français. Il ne comprend pas le français. Kini kweli, sieleki France vizuri. Son enlèvement, c'est toi C'est toi kwa me Tu n'es pas retourné au centre depuis l'enlèvement. Pourquoi Askari polisi walifikiri kwamba nilikuwa mwenye hatia. Mwajje vous dit que ce n'est pas lui. Bahati nzuri Natalii alijua kwa si mimi. sawa hebu tuangalie se moi ni mimi se toi ni wewe si luis ni yeye quame tu es libre tu peu partir mwishowe nikaachiwa tena haraka lakini kabla ya kutoka kituo cha polisi nilimsikia jamaa akizungumza na simu alo une rançon pour liberer le professeur omar et le jeta va paye une ranon fidia kwa hiyo jeta ndiyo itakayolipa hizo pesa za kumkomboa profesa sawa si hela wanazo lejtato burkina au mali u niger ils ont beaukoup dargent le professeur omar vou beukoup dargent watu wote akili zao zilikuwa kwenye pesa tu kwa upande mmoja watekanyara walitaka fidia na kwa upande mwingine jete na polisi walipanga njama ili wasiwezi kutoa pesa basi walitokea watu wenye tamaa na maafa yakaenea popote watu hawa hawakutaka mali ila ardhi na kiasi chochote cha ardhi hakikuwaridhisha daima walitamani zaidi watu hawa wasio na maadili wakaijeruhi sana sahara hata ikawa nyika Écoute le vent, c'est le Sahara qui pleure. Je connais la suite. Il veut reverdir. Écoute le vent, écoute. Reste où tu es, Kwame. Mais... Reste, Ka. Toi, viens avec moi à l'accueil. Viens, Njo. Nathalie, va dans le jardin. Na, va, Nenda. Je voudrais voir les plantes du professeur Omar, s'il vous plaît. na kuomba kitu kwa namna ya kistaarabu unatakiwa useme je voudrai ningependa je voudrais voir les plantes ningependa kuona mimea je voudrais les voir ningependa kuiona sawa naenda ni ame nchini niger pamoja na clemon lakini ntakikuta nini huko sawa hebu tuone mtumajihii hmm. hapae profe kuada ndio huyuhuyusa boka, boka? huyu mganga wa jadi anamtafuta profesa kwa nini voyae a nier nt na profeso homar anamjua huyu grio sajuboka labda atawezi kunisaidia katika hili swala ndiyo hmm. lazima ni mwone atawezi kunipigia ramli sikiliza upepo hii ni sahara inayolia inataka kustawi tena il veut reverdir mon professeur osi a un tadisman komsa ninaamini hirizi hii ina ufumbuzi katika jambo hili kwa mujibu wa klemo profesa kuada anayo hirizi kama hii hii siku moja akatokea mtu mwenye busara sahara ikamuuliza nitapataje uelewano niliyoufahamu kabla kumbatia watu waaminifu na wenye fahari watu waheshimuwa umbile Professeur Omar Arikouana Linda a il aimé pasuka, la zima qui A suivre. Le talisman brisé, une production de Radio France Internationale et des éditions EDICEF. Avec le soutien de l'Organisation Internationale de la Francophonie et du Ministère des Affaires étrangères et européennes.