Le brize, 5. ilikuwa siku ya jumamosi nilikuwa na miadi na natali kwenye cibar cafe niliwahi sana nilikuwa nafikiria mambo yaliyotokeatalisman brizmshauri wangu profesa omar alitekwa nyara jumatano lazima nimpate pamoja na kipande kingine cha hirizi yake Ah, allez, je ne comprends pas. Vous n'êtes pas le professeur Non, monsieur Omar. Je ah, ah, ah, ah, moi. Waliko wawili pale, waliko wahuni na wenye haraka. Waliko kina nani hao? Ni kipi hasa walichokisema Je ne comprends pas. Sielewe. Vous n'êtes pas le professeur Abubakar Wewe ni, wewe si. Kwa hivyo, Professeur Omar hakujua watakaji nyara wake. baada ya profeso homar kutekwa kwa bahati nimeona hirizi yake iliyopasuka katika sehemu mbili juu yake ilikuwa imeandikwa ut le selesahara qipleu nilijua heya maneno kwa kiswahili sikiliza upepo hii ni sahara inayolia inasubiriwa mtu mwadilifu kuifanya iwe ya kijani tena kila kitu kimekuwa wazi kwangu mtu mwadilifu alikuwa profesa omar hirizi yake ilikuwa imepasuka vipande viwili nimelazimika kupata sehemu iliyopotea lakini ni nani aliye na sehemu nyingine otekaji nyara au profesa kwa bahati nzuri profesa amefaulu kuitorosha kompyuta yake ya mkononi il faut ale atondiedou kwami jeva atondiedo univa vizuri kwa hiyo ale maana yake kwenda jove tuva onva hmm. profeso omar alitaka kwenda tondiedo alifikiri kwamba kuna kitu angepata huko lakini ni nini hicho kwa hiyo nikaenda tondiedo ambako nilisikia tena hadithi ile kwa mara nyingine sahara haikuwa daima nyika ilikuwa nchi nzuri ya kijani oui, onpeu apele sa le paradis perdu Le paradis perdu, paix pour ici et là de l'herbe. Ici, là. Rapa, palais, visoules. Ici, des gazelles. Là, des hippopotames. lakini hicho hakikuwa kitu pekee nilichojifunza kutoka tondiedo kwa klemo kiongozi wa msafara enshante <laughs> jekonele profeser omar klemo alikuwa kiongozi wa msafara na pia mwanafunzi aliyejua mambo yote mawili profeso omar na kituo cha utafiti cha kilimo je angeweza kuwa msaada kwangu lakini kudai pepo yako iliyopotea lazima awatupilie mbali watu wenye tamaa hawa watu wenye tamaadeis dajleidrrid jiet groupe international dexploitaion de terre arid maana yake jumuiya ya kimataifa inayoshughulikia uendelezaji wa jangwa nakwambia watu hawa wa jieta wanapenda fedha mno ulikwepo uhusiano wowote baina yao na profesa ilikuwa haswa wakati huo nilipogundua barua pepe kadhaa kwenye kompyuta ya bosi wangu kutoka resu a aujourdhui au centre de jieta barua pepe tatu za siku hiyo kutekwa nyara zilikuwa zinamkumbusha mkutano wao jieta ilikumbwa na wasiwasi Ah. Bonjour. Bonjour, Kwame. Qu'est-ce que vous faites euh... Qu'est-ce que c'est C'est un carnet Ah, ah oui, euh, pour le français. Fais voir. Un, un. Français, française. Je suis française. Et toi, tu es Hein euh. Allô Oui, c'est moi Tu es. Ah, ah mais c'est ma sur vous, mais mm. ben, oui, un on a eu beaucoup mm. de coucou à l'Afrique. Allez, je t'embrasse. Au revoir. Excuse-moi, donc je suis française. Tu es tu, oh pardon, euh, vous êtes euh, non, non, euh, tu, c'est bon, je suis tanzanien. Moi, j'habite à Paris et toi, tu habites où? Euh, je, j'habite à Grom Grom, Burkina Faso. Je suis jardinier. Et toi? Moi, je suis dans la police. La police? Oui, je suis policière. Je suis une policière française. Je travaille avec la police du Burkina. Euh, je, je ne comprends pas. Je fais un stage ici. C'est simple. L'Afrique m'intéresse. Je suis policière et donc je travaille avec la police burkinabé pendant trois mois. C'est une chance pour moi. Ah, gani tena. M'a police. Hey. maisha si rahisi kihivyo natakiwa niyo makini kama ilivyo kwa jieta wanapenda pesa mno unabii wa shangazi yangu unahitaji kuwa kweli na pamoja na hirizi hii ninaofunguo lazima nimpate profesa kabla gieta na polisi hawajampata talisman brize, de radio avec le soutien de l'Organisation internationale de la francophonie et du ministère des Affaires étrangères et européennes.