letalismabr sikiliza upepo hii ni sahara inayoliah sijawahi kusahau hadithi hii nilisikia mara kadhaa utotoni mwangu nchini tanzania na daima nimekuwa nikiamini sahara haikuwa daima nyika ilikuwa nchi nzuri ya kijani le sahara na pas toujours et en déser cetat un be pei vert na ndio maana nimesafiri kwenda huko kaskazini nimejikuta nikiwa katika mji wa gorom-gorom nchini burkino faso kwenye lango la jangwa la sahara ndiko profeso omar secu aliweza kuibuni bustani yake ya majaribio inasubiriwa mtu mwadilifu kuifanya iwe ya kijani tena akiwa mwandisi wa kilimo profeso mar amejaribu kutafiti mfumo wa kimaumbili wa mimea ambayo huote katika jangwa la sahara siku moja atatokea mtu mmoja atapulizia uhai juu ya majani na miti ulioifahamu mi nilidhani kwamba profesa alikuwa mtu huyu mwadilifu ambaye angewezi kuifanya sahara kuwa ya kijani tena nimekutana naye kwa bahati tu na nikaamua kuwa mtunza bustani wake lakini kudai pepo yako iliyopotea lazima awatupilie mbali watu wenye tamaa na hii itakuwa kweli kazi ngumu kwa kiasi fulani nimehisi kwamba utafiti wake ungeweza kutuleta kwenye njia ambayo ni ya hatari na yenye milima na mabonde hivi ndivyo mambo yote yalivyoanza siku moja nilikuwa na shughuli nyingi katika bustani ya kituo cha utafiti cha kilimo cha goromgoro bonur Monsieur, nous avons rendez-vous avec le professeur Omar. Le professeur Omar, signez ici s'il vous plaît. Bon, D'où? Voilà. Merci. Il est là-bas dans le jardin. Merci. Ah, Tchanana. Professeur Omar. Bonjour. Bonjour. Vous êtes Je suis le professeur Abou Bakari. Enchanté, professeur. Nous avons rendez-vous. Excusez-moi C'est par là. Je ne comprends pas. Allez. Bon. par là. Hey, Mais qui êtes-vous Vous n'êtes pas le professeur Abou Bakari Non, monsieur Omar. <laughs> Je ne suis pas le professeur Abou Bakari. Maïs, qu'on a Vous êtes Je suis le professeur Abou Bakari. Et vous, on est vosete wewe ni jesuis le professer abubakari ni kama jesuis le lejardinier mimi ni kwami mlinzi wa bustani profeso omar haonyeshi dalili za furaha hata kidogo je necompren pas jenecomprends pas hivi ndivyo inavyotakiwa kusema wakati huelewi kitu lakini hata hivyo kuna kitu cha tofauti hapa kwa kweli hawakuonekana kukubaliana ces parla je ne comprends pas, pas. parlale Professeur Omar Vous n'êtes pas le professeur Abou Bakari. Non, Monsieur Omar, je ne suis pas le professeur Abu Bakari. <laughs> non, na, je ne suis pas le professeur, Ne pas, pa. Inamana si professeur, Je, je ne comprends pas. Vous n'êtes pas le professeur par là. Non, non, non, non, je ne suis pas d'accord. En fait. uwachihuy kunaniniawahivi ndivyo bosi wangu alivyotekwa nyara nikiushuhudia kwa mache yangu kabisa Kili jambo moja tu ambayo alikuwa wazi kwangu mtekaji nyara hakuwa profesa nini ya profesa homar hiriza bahati yake lakini maandishi haya yote ya nini ay selesahara kupl qui qul sahara ok jangwa lakini pl hebu niangalie kwenye kamusi yangu yanguler hmm, hmm. ndiyo pleure kulia lazima ndio hii jangwa pleur lakini bila shaka jangwa inalia najua sentensi hii sikiliza upepo hii ni sahara inayolia hiyo ni sehemu ya unabii juu ya jangwa la shangazi nana inasubiriwa mtu mwadilifu kuifanya iwe ya kijani tena ah, imepasuka hii ni dalili mbaya kabisa lazima nipate vipande vinavyokosekana wame <coughs> lakasia ah, kasia laba laki mkangazi Hi, Vous avez un nouveau message. Ah, computer am colonial professor. Je ne sais pas si le computer est un universitaire qui est un professeur. Il est un professeur. Il À A suivre. Le talisman brisé, une production de Radio France internationale et des éditions Edicef avec le soutien de l'Organisation internationale de la francophonie et du ministère des Affaires étrangères et européennes.