Kule Goma ni saa moja na nusu, wakati kule Kampala ni saa mbili na nusu Afrika Mashariki. Hii ni idhaa ya RFI Kiswahili. Jupiter Mayaka. Yaliyomo kwenye awamu ya pili ya matangazo: viongozi wa upinzani nchini DRC wakutana kwa mazungumzo wakati uchaguzi wa Disemba ukikaribia. zaidi ya walinda amani elfu saba wa MINUSMA wameondoka nchini Mali. Na David Cameron, waziri mkuu wa zamani wa Uingereza, amerejea serikalini, akiahidi kumuunga mkono waziri mkuu wa sasa Karibu tena katika awamu nyingine ya matangazo na tunaanza na taarifa kutoka kule nchini DRC ambapo wawakilishi wa wanasiasa wakuu wa upinzani wanakutana nchini Afrika Kusini kujadili namna wanaweza kushirikiana kuelekea uchaguzi wa Disemba ishirini. Huyu hapa Florence Kibowa na taarifa hiyo wawakilishi hao wanajumuisha yule wa mois katumbi mfanyabiashara tajiri na gavana wa zamani wa katanga martin fayulu aliyewania urais kwenye uchaguzi uliopita mwakilishi waliyekuwa waziri mkuu matata ponya deli sesanga na mwakilishi wa daktari denis mukwege ambaye ni mshindi wa tuzo ya amani ya nobel mwaka elfu mbili kumi na nane viongozi hao wa upinzani wanalenga kumteua mwakilishi mmoja kumenyana na rais felix chisekedi anayewinda muhula wa pili madarakani Wadadisi wengi wa kisiasa wanadai huenda rais Tshisekedi akashinda uchaguzi huo kutokana na mgawanyiko miongoni mwa wanasiasa wa upinzani mazungumzo hayo ya Pretoria yanatarajiwa kukamilika siku ya Alhamisi na yameandaliwa na shirika lisilokuwa la kiserikali la In Transformation Initiative. Ajenda nyingine ya mazungumzo hayo ni kuona namna gani DRC inaweza kuwa nchi yenye demokrasia kwa kuandaa uchaguzi wa huru na haki. Asante Florence Kibuba kwa taarifa hiyo. Na tukisalia nchini DRC, taasisi ya kisayansi inayosimamia ufuatiliaji wa volkano za Nyiragongo na Nyamuragira imesema kumekuwa na shughuli kubwa katika eneo la kati la volkano hiyo tangu Novemba 4 lakini imebaini kuwa hali si mbaya. Nyamuragira ni volkano inayopatikana Virunga, Kivu Kaskazini, na mlipuko wake mkubwa wa mwisho ulikuwa mwaka 2011. Mashirika ama mashariki mwa DRC, zaidi ya raia ishirini wameuawa kijijini Kishanga, mpaka na Uganda, duru za kiusalama zikiwatuhumu waasi wanaodhaniwa kuwa ni ADF na washirika wao. Hii hapa ripoti yake, mwandishi wetu Erikson Luhembwe shambulizi lilitekelezwa majira ya saa tatu usiku. Miongoni mwa waanga kuna mtoto wa umri wa miezi mine, Delfin Meki alipoteza kaka zake wawili. Walibeba madawa, wakabeba mbuzi. Wale watu ambao walichukua ndiyo waliwasaidia kubeba hiyo hivi vitu. Upande mwingine, jeshi la Congo ladai kutokomeza baadhi ya waasi. Kanali Marcel Kaloni Shalunga, makamu mkuu kiongozi wa wilaya ya Beni no, watu hao wanahangaika msituni. Inaaminika waliteremka kutokea upande wa Kainama kuna adui aliuawa na raia waliotekwa. FRDC na UPDF walifuatilia maadui, na sio kwamba adui alirudi salama, walipoteza pia upande wao. Isitoshe, raia sita waliotaka kujinusuru kwa kukimbilia Uganda waliteremushwa na maji ya mto Lamia. Oktoba 23 raia wengine 27 waliuawa tena na waasi hao katika mji mkuu wa wilaya ya Beni. Erikson Luhembwe Beni erefi Kiswahili. Tuelekee nchini Kenya ambapo kiongozi wa chama cha Azimio la Umoja One Kenya Raila Odinga ametoa changamoto kwa Rais William Ruto kutafuta njia mbadala za kupata mapato ya maendeleo badala ya kuwatoza Wakenya ushuru unaoongezea mzigo wa sasa wa gharama ya juu ya maisha. Mafuriko kutokana na mvua kubwa nchini Somalia yamesababisha vifo vya takribani watu 31 kwa mujibu wa mamlaka nchini humo, idadi hii ikiongezeka kutoka ile awali ya watu 29. Na tangu mwezi Oktoba mafuriko haya yamewafanya karibu watu nusu milioni kuyahama makazi yao. Rais wa Kenya William Ruto na kiongozi wa kijeshi nchini Sudan Jenerali Abdel Fatah Al Burhan wamesema wataunga mkono mazungumzo ya amani yanayofanyika Jeda kujaribu kurejesha amani nchini Sudan, hii ikionekana kumaliza uhusiano baridi kati ya viongozi hao wawili. Karo Kore na taarifa zaidi. Uamuzi huo umeafikiwa katika mkutano kati ya viongozi hao wawili jijini Nairobi hapo jana. Wawili hao walijadiliana kuhusu michakato tofauti ya amani, ukiwemo wajeda na ule unaoratibiwa na muungano wa IGAD na kusisitiza haja ya suluhu ya haraka kumaliza mapigano nchini Sudan. Wameshinikiza kuandaliwa kwa haraka kongamano la IGAD litakaloongeza kasi kwa mazungumzo ya Jedda na namna ya kusitishwa kwa mapigano na kuruhusiwa usambazaji wa msaada. Ziara ya al Buran Nairobi inamaanisha atakuwa amekutana na viongozi karibu wote kutoka ukanda wa pembe ya Afrika kuhusu mzozo huo, ila mkutano wake na Ruto una maana kubwa <tune> nchi za Kenya na Rwanda zinafikiria kuondoa hitaji la visa kwa Waafrika wanaoingia nchi zao ili kufungua fursa za. Je, nchi zote za Afrika zifuate mfumo huo? Uamuzi huu utakuwa na manufaa gani kwa bara la Afrika? Tuma maoni yako kwenda nambari yetu WhatsApp ukianza na alama ya kujumulisha 2541100000420 matangazo haya unaweza ukayapata kupitia rfi kiswahili huo ni ukurasa wa facebook zaidi ya wanajeshi elfu saba wa umoja mataifa kati ya elfu kumi na tatu waliokuwa wanalinda amani nchini mali wameondoka nchini humo wakatuma katiya wanajeshi hao kuondoka nchini kikaribia ambapo ni disemba 31 msemaji wa katibu mkuu umoja mataifa stephane dujarric amesema miongoni mwa wanajeshi walioondoka nchini mali ni wale wa chad guinea na niger Uh, with... wanajeshi wote wa Chad waliojiondoa kutoka kituo cha MINUSMA huko Kidal sasa wameondoka nchini Mali kwa kutumia njia ya barabara na anga. Walindamani wa Guinea waliokuwa wakihudumu katika eneo hilo pia wako katika harakati za kurejea nyumbani. Wafanyakazi 88 kutoka nchi zinazochangia wanajeshi waliondoka kwenye ujumbe huu kama sehemu ya mchakato wa kukamilisha shughuli hadi kufikia sasa sauti yake msemaji wa katibu mkuu wa umoja wa mataifa stephen dujarik serikali ya kijeshi nchini gabon imesema inalenga kufanya uchaguzi mwezi agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano hii ni miaka miwili baada ya mapinduzi ya kijeshi yaliyomwondoa madarakani rais ali bongo Kesi kuhusu mauaji ya mwaka elfu mbili na tisa katika mkutano wa kisiasa nchini Guinea imeanza tena hapo jana, siku tisa baada ya baadhi ya wafungwa wanne kutoroka jela, akiwemo rais wa zamani Musa Dadis Kamara na wengine watatu, japo walikamatwa siku hiyo hiyo. Msikilizaji, vituo vya kupiga kura nchini Liberia vimefunguliwa, wakati huu raia wa nchi hiyo wakipiga kura katika duru ya pili ya uchaguzi. Hii ni baada ya wagombea George Weah na Joseph Boakai kukosa kufikisha asilimia hamsini katika duru ya kwanza ya uchaguzi, ambapo inahitajika kupata ushindi wa moja kwa moja. Tupate mubashara kupitia ukurasa wetu wa Facebook na YouTube RFI. Kwingineko ulimwenguni aliyekuwa waziri mkuu wa Uingereza, David Cameron, ambaye amerejea katika baraza la mawaziri baada ya kuteuliwa waziri wa mambo ya nje katika mabadiliko aliyofanya Waziri Mkuu Rishi Sunak, amesema yuko tayari kumuunga mkono kiongozi huyo katika kipindi hiki kigumu inachopitia Uingereza. Si well, kawaida kwa waziri mkuu kurejea kwa njia hii, ila naamini katika utumishi wa umma waziri mkuu ameniomba nifanye kazi changes. na ni wakati ambao tuna matatizo kama nchi Mzozo Mashariki ya Kati, vita vya Ukrain. Natumai miaka sita kuwa waziri mkuu, miaka kumi na moja kuongoza chama cha Conservative imenipa uzoefu muhimu na ufahamu ambapo unaweza kumsaidia waziri mkuu kujenga ushirikiano mwema wa nchi yetu, na ndio maana ninafahari kupewa kazi hii na nimekubali cameron amechukua nafasi ya james cleverly ambaye amehamishwa katika wizara ya ndani baada ya waziri mkuu sunak kumfuta kazi swela brevman aine davis mwanaume mwenye umri wa miaka 39 raia wa uingereza ambaye alijiunga na kundi la isis nchini siria amehukumiwa kifungo cha miaka minane jela baada yake kukiri kosa la kumiliki silaha na kuchangisha fedha kwa ajili ya ugaidi kwa mjibu wa polisi Maelfu ya raia huenda wamekwama ndani ya hospitali kubwa zaidi ya Gaza kutokana na mapigano yanayoendelea, maafisa wakionya kuhusu miili iliyooza inayorundikana humo, wakati shirika la afya, afya duniani pia likionya hospitali inakaribia kulemewa.