Anasema tushushe nanga. DJ Fly, saa 12 na nusu Afrika Mashariki. Msikilizaji, haya ni matangazo, idha ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Benson Wakoli. Baada ya taarifa ambazo tumekuandalia, awamu ya pili ya matangazo yetu ni pamoja na kwamba magaidi wa Al-Shababu wametekeleza shambulio nchini Somalia na raia wa Senegal kesho wanashiriki uchaguzi wa urais, wakati idadi ya watu waliopoteza maisha nchini Urusi ikifikia zaidi ya watu 130. Tuanza na taarifa kwamba kundi la kigaidi la Al-Shababu limeshambulia kambi ya wanajeshi wa Somalia nje na mji wa Mogadishu hivi leo. Maafisa wa serikali nchini humo wamethibitisha tukio hilo ambalo wamesema limesababisha maafa na majeruhi, lakini idadi ya watu bado haijafahamika. Shambulio la leo linakuja baada ya kutokea kwa shambulio jingine tarehe kumi na nne mwezi huu katika hoteli ya kifahari karibu na makazi ya rais na kusababisha vifo vya watu watatu. Maharamia thelathini na watano wa Somalia wamefikishwa jijini Mumbai nchini India kufunguliwa mashtaka baada ya kuteka meli moja ya taifa la India. Mataifa ya Kenya, Tanzania yamekubaliana kuondoa vikwazo vya kibiashara ambavyo vilikuwa vinazuia biashara hasa ya majani chai, vileo na mbao. Hili limetekelezwa baada ya mawaziri wa biashara kutoka mataifa hayo mawili kushiriki mkutano wa pamoja wakuu wa nje za jumuiya ya Afrika ya kusini mwa Afrika, msikilizaji Sadik wanakutana jijini Lusaka kwenye mkutano usiokuwa wa kawaida kujadili hali ya usalama mashariki mwa jamhuri kide ya kidemokrasia ya Kongo na kaskazini mwa taifa la Msumbiji pamoja na mambo mengine. Mkutano huu unakuja baada ya jumuiya Sadik kutuma wanajeshi wake mwezi Disemba mwaka uliopita nchini DRC kupambana makundi ya waasi hasa M23 ambalo limeendelea kuwa tishio kwa usalama wa wakazi wa Kivu Kaskazini kazi. Mapigano makali huu ya wakati huohuo yameripotiwa kati ya wanajeshi wa FRDC nchini DRC na waasi wa M23 wa mapema leo eneo la Buhumbu, wenyeji wakisema ni kutokana na wapiganaji wa M23 kushambulia kambi za FRDC. RFI, Goma, tisini na nane, nukta sufuri, FM. Wananchi wa Senegal kesho, msikilizaji, watapiga kura kumchagua rais mpya katika uchaguzi unaosubiriwa kufuatia msukosuko wa kisiasa baada ya kuahirishwa kwake mwezi Februari. Paul Nziuki anakamilisha taarifa hii. Wapiga kura wapatao wa milioni 7.3 wakiwemo wale wanaoishi nje ya nchi watashiriki kwenye zoezi hilo kumchagua kiongozi wao mpya kumrithi rais Macky Sall anayemaliza muda wake. Ijumaa ndio ilikuwa siku ya mwisho ya kampeni ambapo wagombea 17 walizunguka maeneo mbalimbali ya nchi hiyo ya Afrika magharibi kuwashawishi wapiga kura kuwapigia kura. Wachambuzi wa siasa za Senegal wanasema ni vigumu kufahamu ni nani ataibuka mshindi na iwapo hilo litafanyika katika mzunguko wa kwanza. Hata hivyo, kufanyika kwa uchaguzi huo ni aweni kwa raia wa nchi hiyo. Wagombea wawili wakuu ni Bazirhudi Omae Faye mwenye umri wa miaka 43 kutoka muungano wa kisiasa wa upinzani anayeungwa mkono na mwanasiasa maarufu Osman Songo aliyezuiliwa kuwania. Mwingine ni waziri mkuu wa zamani Amadu Ba mwenye umri wa miaka sitini na miwili anayeungwa mkono na rais anayeondoka madarakani Makisal. Jeshi la Nigeria limefaulu kuwaokoa wanafunzi 17 na, na mwanamke waliokuwa wametekwa na watu waliokuwa wamejihami majuma kadhaa yaliyopita katika jimbo la Sokoto kaskazini magharibi mwa nchi hiyo katika shule ya Sangaya. RFI. Idadi ya watu waliopoteza maisha kufuatia shambulio lililotekelezwa na watu wenye silaha kwenye jumba lililokuwa linaandaa tamasha la muziki e, nje kidogo na mji wa Moscow nchini Urusi imefikia watu 130. Florence Kibuba. Na mengi zaidi. Maafisa nchini Urusi wanasema idadi ya vifo huenda ikaongezeka kufuatia shambulio hilo ambalo limewaacha watu wengine zaidi ya mia moja na majeraha mabaya. Tayari watu zaidi ya kumi wamekamatwa wakiwemo wanne wanaodaiwa kuhusika moja kwa moja na shambulio hilo ambalo kundi la Islamic State linadai kuhusika. Licha ya kuwapiga risasi watu waliokuwa kwenye tamasha hilo, watu hao wenye silaha walitumia kemikali kuwasha moto ukumbi huo. Vladimir Putin amelaani shambulio hilo alilosema ni la kigaidi na kuahidi kuwa waliohusika watachukuliwa hatua kali. Aidha, Putin ametangaza maombolezo ya kitaifa huku akiongeza kuwa walioshambulia walikuwa wanajaribu kukimbilia nchini Ukraina. Marekani imesema ilitoa onyo kwa Urusi na kuwapa taarifa za kiintelijensia mapema mwezi huu kuhusu kuwepo kwa mpango wa kutekeleza mashambulio yanayolenga mikusanyiko mikubwa ya watu. Afisa mmoja wa usalama wa Urusi amesema Urusi ilipokea onyo hili hilo lakini halikueleza ni wapi walipolenga. Viongozi mbalimbali duniani wakiongezwa na rais wa China Xi Jinping, ambaye ni mshirika wa karibu wa rais Putin, wametuma salamu za pole kwa watu wa Urusi na kulaani shambulio hilo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amezuru eneo karibu na ukanda wa Gaza na kutoa wito wa kusitishwa vita, akisema dunia imejionea vituko vya kutosha na ni wakati sasa umewadia vita hivyo kusitishwa, ili kuruhusu misaada ya kibinadamu kuwafikia watu katika ukanda wa Gaza. Raia wa Slovakia wanashiriki duru ya kwanza uchaguzi wa urais. Mre, mrengo o ikiwa ni ya chama tawala kinachoegemea upande wa Urusi na upinzani unaoegemea upande wa Ukraine. Msikilizaji, matangazo hayo na kujia mbashara ni e, saa 11.