na Ufaransa. Rais mpya wa Iran, Ibrahim Raisi, mwanzoni mwa juma hili alisema anaunga mkono kufufuliwa tena kwa mazungumzo na nchi zenye nguvu duniani kuhusu mpango wake wa nyuklia, huku akiukashifu utawala wa Marekani kwa kujaribu kukwamisha juhudi hizo. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International, tukikutangazia moja kwa moja kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Afrika Mashariki ni saa 12 na nusu, Afrika ya Kati ni saa 11 na nusu. Miongoni mwa habari za dunia tulizokuandalia ni pamoja na watu wanane wapoteza maisha kufuatia mashambulizi ya bomu mjini Mogadishu nchini Somalia, mwanajeshi mwingine wa Ufaransa wawa baada ya kushambuliwa nchini Mali, na raia wawili wa Kanada waliokuwa wanashikiliwa nchini China wawasili nyumbani. Karibu. Watu wanane wamepoteza maisha nchini Somalia baada ya kutokea kwa mlipuko wa bomu lililotegwa kwenye gari dogo katika kizuizi karibu na ikulu ya rais mjini Mogadishu. Kundi la kigaidi la Al-Shabaab limekiri kuhusika na shambulio hilo ambalo limesababisha vifo vya raia wa kawaida na kuwajeruhi wengine saba. Hii si mara ya kwanza kwa Al-Shabaab kuhusika na tukio kama hili tangu kuondolewa mjini Mogadishu mwaka 2011 na jeshi la Umoja wa Afrika AMISOM na Mar kwa mara limekuwa likiwalenga maafisa wa serikali na raia mjini Mogadishu na maeneo mengine nchini humo. Kenya imekuwa taifa la kwanza barani Afrika kumuunga mkono mkurugenzi mkuu wa WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus kwa muhula wa pili kuwa mkuu wa shirika la afya ulimwenguni WHO. Katika hatua nyingine, wizara ya mambo ya nje nchini Kenya imepiga marufuku kwa muda wajakazi kwenda Saudi Arabia hadi pale hatua za kutosha za ulinzi zitakapowekwa. Katibu mkuu wa masuala ya kigeni Masharia Kamau ameliambia wabunge kuwa wizara yake ameandikia wizara ya leba barua ya kuweka vikwazo hivyo, huku akisema kuwa mwaka huu zaidi ya wajakazi 40 wamefariki na wengine elfu moja wakipata majeraha mabaya. Waziri wa mafuta nchini Sudan amesema waandamanaji nchini humo wamezuia mabomba mawili makubwa ya mafuta katika eneo la Port Sudan baada ya makabiliano ya amani kutibuka kati ya vikundi vya waasi Maandamanaji hayo yanajiri wakati Sudan inapambana na changamoto za kiuchumi baada ya kuondolewa madarakani kwa Omar Al Bashir na jaribio la mapinduzi ya kijeshi wiki hii. Shirika la wanahabari wasiokuwa na mipaka limesema linakumbwa na wasiwasi baada ya mwandishi wa habari kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Sostene Kambindi kukamatwa kwa madai ya kuwa na taarifa kuhusu vifo vya wataalamu wawili wa Umoja wa Mataifa mwaka 2017 katika mkoa wa Kasai. Unataka kusikiliza habari za hivi punde? Ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw. Mwanajeshi mwingine wa Ufaransa ameuawa nchini Mali baada ya kushambuliwa na wanajihadi. Ikulu nchini Ufaransa imethibitisha kuuawa kwa mwanajeshi wake na kusisitiza azma ya kushinda ugaidi katika eneo la Sahel. Tangu mwaka 2013 idadi ya wanajeshi wa Ufaransa wamepoteza maisha katika vita dhidi ya ugaidi katika eneo la Sahel na imefikia wanajeshi hamsini na wawili. Wanajeshi wanane nchini Nigeria wameuawa na wengine kadhaa hawajulikani waliko baada ya kuvamiwa na wanajihadi katika jimbo la Bono linalokumbwa na vita kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Na rais wa Chad, Mahamad Idris Debi, ameteua wabunge 93 kuunda bunge jipya la mpito, miezi mitano baada ya kuchukua madaraka kufuatia kifo cha babake rais wa muda mrefu Idris Deby. Mwezi wa Aprili alivunja bunge na kuahidi uchaguzi huru na ulio wazi katika kipindi cha miezi kumi na minane alipojitangaza mkuu wa baraza la jeshi la mpito. RFI Raia wawili wa Canada, Canada, Michael Kovrig na Michael Sparov waliokuwa wanazuiliwa nchini China baada ya kufunguliwa mashtaka ya kujihusisha na ujasusi, wamewasili nyumbani na kukaribishwa na Waziri Mkuu Justin hatua hii imekuja baada ya meg wanzu mkurugenzi wa kampuni ya teknolojia china huawei ambaye amekuwa akizuiliwa nchini canada baada ya kutakiwa na marekani tangu mwaka 2018 kuachiliwa huru baada ya makabiliano na viongozi wa mashtaka nchini marekani kampeni za mwisho zinafanyika leo kuelekea uchaguzi mkuu nchini ujerumani siku ya jumapili utakaomaliza utaka uongozi wa miaka 16 wa kansela angela merkel Wapiga kura wapatao milioni sitini walio na zaidi ya umri wa miaka kumi na minane wanatarajiwa kushiriki katika uchaguzi huo. India na Pakistan zimetofautiana vikali kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa jijini New York nchini Marekani. Waziri Mkuu wa Pakistan Imran Khan ameushtumu uongozi wa India kwa kuendelea kuwanyanyasa Waislamu kwa madai kuwa ni magaidi, huku mwanadiplomasia wa India akishtumu Pakistan kwa kuendelea kuunga mkono makundi ya kijihadi ya kama Alqaida.