afrika mashariki ni sa 2n wakati ni saa 1n afrika ya kati hii e ni dha kiswahili ya rdiofrance inernationalaroline co tuliokuandalia awamu ya pili marekani mbioni kujaribu kupatanisha rwanda na drc jumuiya ya ecoas yatangaza kuondoa vikwazo dhidi ya niger na mataifa ya magharibi yasisitiza kuendelea kuisaidia nchi ya ukraine hujambo na karibu nchi ya marekani inafanya juhudi kujaribu kurejesha uaminifu kati ya drc na rwanda nchi mbili za eneo la maziwa makuu ambazo uhusiano wao umeendelea kuzuruta balozi wa marekani nchini nchinidrc luci tamlin ameisema katika kuongeza shinikizo kwa rwanda kuacha kuwa saidia waasi wa m3 wamesitisha ushirikiano wao wa kijeshi na taifa hilo lakini je juhudi hizo zitafua dafu abdulkarim atiki ni mchambuzi siasa za kimataifa anazungumza akiwa nchini tanzania wamarekani wanajua sababu ambazo kagame amepeleka majeshi kule e sababu kubwa ni hali ya usalama na m nam wao shida yao inajulikana na ilikuwa ile shida imalizwe katika mazungumzo yaliyofanyika hapo nairobi lakini hayakuweza kufanyika na walisha uweka silaha chini na wengine walishakwenda uganda ilikuwa utekelezaji wa ule mkataba ule mkataba haukutekelezwa na hayo mambo wa, wa marekani wafaransa wote wanajua wanajua kwa nini rais kagame anashikilia wapi kwa, kwa hiyo huu mgogoro wa unatakiwa huhuluhishwo mezani sasa hiyo wao wanasema usimle panya kumbe wao ndo wanamla tanya. ni mtazamo wake abdul karim atiki mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa tanzania marekani imelaani vikali hatua ya serikali ya sudan ya kuzuia msaada wa kibinadam kutoka nchi ya chad vilevile vile madai ya wupiganaji wa rsf kufanya uporaji wa msaada washington ikisema vitendo hivyo vingechangia kuzidisha hali mbaya ya kibinadam nchini humo nchini ethiopia uchunguzi uliofanywa na shirika la habari la reuters imesema kamati ya siri iliyoundwa na serikali iliagizwa kufanya mauaji na ukamataji katika jimbo la oromia katika juhudi za kulizima kundi la wasi la oromia jumuiya ya kimaendeleo ya nchi za afrika magharibi ecas imetangaza kuondolewa vikwazo vilivyokuwa vimewekewa nchi ya niger baada ya mapinduzi ya kijeshi mwaka uliopita rais wa tume ya ecoas omar turi akitangaza hatua hiyo baada ya kikao nchini nigeria hata hivyo amesema vikwazo hivyo vimeondolewa kwa masharti kuwa niger itaendelea kushauriana kwa ukaribu kuhusu kuachiwa kwa rais aliyepinduliwa mohamed bazum na utawala wa kijeshi kuweka juhudi za haraka kurejesha utawala wa kiraia kiraiakufungwa kwa mipaka ya ardhini na anga kati ya nige na nchi za ekas kuondolewa katazo la safari za ndege za kibiashara mwengia na kutoka nijar kuondolewa kusitishwa kwa huduma za kifedha kati ya nijer na nchi zingine kufungiwa kwa mali ya nijea katika akaunti za benki kuu za zaeos kuondolewa pia mamlaka hii inasisitiza kuendeleza mazungumzo na utawala wa nijea kuhusu kuachiwa kwa rais bazum na mwafaka kuhusu kipindi cha mpito hii hi, inajiri siku kadhaa baada ya nchi za niger mali na bukina faso kutangaza kujiondoa kutoka kutokaec zikilalamikia vikwazo kama hivyo viongozi kadhaa wa afrika wamekusanyika nchini namibia hapo jana kwenye ibada ya kumwaga aliyekuwa rais wa nchi hiyo hage gingob aliyefariki februari t kutokana na sertani na nazikwa leo wengi wa watawala wa afrika wakimwenzi kiongozi huyo kwa, ki, kwa kuwa kiongozi wa bara zima na mpambanaji wa maslahi ya raia wa nchi yake chama tawala nchini afrika kusini anc kimezindua kampeni zake kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka huu rais rl ramafosa akiahidi chama chake kitasaisha makosa ambayo yamepaka tope viongozi wake RF viongozi kutoka nchi za magharibi akiwemo rais wa kamisheni ya tume ya umoja wa ulaya waziri mkuu wa kanada italia ubelkiji na poland wako mjini kieukran kuonyesha mshikamano wao na taifa hilo wakati huu ikiadhimisha miaka miwili tangu rusi ivamie wakati huo huo mataifa wanachama wa g yameahidi kuendelea kuisaidia nchi ya ukran na hivi karibuni kutangaza vikwazo vipya dhidi ya mosco mwili wa aliyekuwa kiongozi wa upinzani nchini rusi alexey navalni aliyefariki jela juma lilopita umekabidhiwa mamake huku kukiwa na madai mamake alishinikizwa kukubali mazishi ya faraga la sivyo navalni atalazimika kuzikwa gerisani alikofariki ni s2 na dakika 36.