Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu, wakati ni saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tuke kutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Caroline Corir Baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia awamu ya pili: wanawake wa kabila la Watutsi nchini DRC wahofia usalama wao; waandamanaji nchini Libya waivamia na kuchoma moto majengo ya bunge; watu 21 wauawa eneo la Odessa, kusini mwa Ukraine, katika shambulio lingine la Urusi. Karibu katika awamu yetu ya pili ya matangazo leo hii, ikiwa ni tarehe mbili mwezi wa saba mwaka elfu mbili ishirini na mbili Nchini Jamhuri ya Kongo, baadhi ya wanawake kutoka kabila la Watutsi wanaozungumza lugha ya Kenya Rwanda wanaishi kwa hofu kufuatia mzozo kati ya serikali ya Kinshasa na Rwanda kuhusu madai kuwa Kigali inawaunga mkono waasi wa mvntoi mashariki mwa nchi hiyo. Mengi zaidi na mwandishi wetu wa Goma, Benjamin Kasembe. Chantal Murekatete ni miongoni mwa mamia ya wanawake wengine wa Kongo kutoka kabila la Watutsi wanaozungumuza lugha ya Kinyarwanda. Hapa shuhudia bajirani tunakoa na navo, unatoka inji wanakutukana, unaogopa una, una kutoka inji wanakuangalia saa mwenye habayu na tena ni vajirani, ni vajirani yako venye vanakuyua. Tangu majuma mawili hivi sasa, watu wanaojigamba kuwa wa Kongo wa asili wameanza kuwanyanyasa watu wa kabila hili la Watutsi maarufu kama Banyamulenge, wakiwashuku kutetea vita vya mashariki DRC, shutuma ambazo wenyewe wamekanusha. Marembo Janine ni mmoja kati ya wasemaji wa jamii hii ya Watutsi wa Kongo. haiko kusema kama mtu siote anageuka M23, sasa hatujui juu ya nini mtubagwe, muzingine makabila selo na nani na nani na sura zetu, na umu mkongo kunaitikiwa wa bantu na kunaitikiwa wanilotike. Hata hivyo, viongozi wa serikali pamoja na wale wa polisi wamesema tayari wamefanikiwa kusuka mikakati iliyo thabiti ili kuhakikisha kwamba usalama wa jamii hii unazingatiwa katika jimbo zima la Kivu ya Kaskazini. Kanali Job Alisa ni afisa mkuu wa polisi katika mji wa Goma. Kwa leo haiko tena, kwa sababu watu wameelewa kama adui alitaka kutumikisha ile kiango ya ukabila kusudi apate njama ya ku kusema kama kuna kabila fulani yenye inatatizwa. Haya yanajiri wakati huu ambapo maelfu ya raia waendelea kuvihama viji vyao wilayani Ruchuru kufuatia mapigano makali yanayoshuhudiwa kati ya jeshi la Kongo na kundi la wasi wa M23. Benjamin Kasembe, Goma, RFI Kiswahili. Kesi ya uhaini dhidi ya aliyekuwa mshauri wa usalama wa rais Felix Chisekedi, Francois Bea, imerejelewa jana eneo la Makala, ambapo kulishuhudiwa majibizano kati ya kiongozi wa mashtaka na aliyekuwa msimamizi wa itifaki ya Francois, David Kikaba, anayetumiwa kuagiza sare za kijeshi kutoka Ubelgiji. Nchi ya Burundi imeadhimisha miaka sitini ya uhuru, rais Evariste Ndaishimi akitumia fursa hiyo kushtumu nchi ya Ubelgiji iliyokuwa mkoloni wake nchi hiyo, kwa matatizo yanayoendelea kuiandama nchi hiyo ikiwemo ufakara na uhasama wa kiukoo. Bidhaa zinazotengenezwa nchini Uganda bado zinazuiliwa kuingia nchi ya Rwanda kupitia mpaka wa Gatuna, miezi mitatu baada ya nchi hizo mbili kufungua mpaka huo. Mwenyekiti wa wafanyabiashara eneo hilo Franco Kurinaco akisema ni bidhaa zinazopita kwenye mataifa mengine ndizo zinazoruhusiwa. Jeshi la Kenya limesema limefanikiwa kuwaua wanamigambo kumi wa Al Shabab siku ya Ijumaa katika operesheni katika msitu wa Buni, kaunti ya Lamu, pwani ya Kenya. Wanamigambo hao wakisemekana kuwa sehemu ya kikundi kilichokuwa kinaandaliwa kufanya mashambulio kadhaa eneo hilo. RFI Juba 94 FM. Waandamanaji nchini Libya wanaopinga mfumuko wa bei, mgogoro wa kisiasa na ukosefu wa umeme wamevamia majengo ya bunge la mashariki jijini Tobruk na kuinguza sehemu ya majengo hayo. Waandamanaji hao wanaoungwa mkono katika miji mingine ikiwemo Tripoli wakisema wanachohitaji raia ni uchaguzi na mabadiliko muhimu. Mpatanishi wa jumuiya ya kimaendeleo ya nchi za afrika magharibi ECOWAS Mahamadu Isufu anazuru nchi ya Maso katika ziara ambayo imejaa akiwa amepanga mikutano kadhaa ndani ya siku mbili, kati ya uongozi wa kijeshi kuhusu makataa ya kurejeshwa kwa utawala wa raia, vilevile hali ya rais aliyepinduliwa Christian Mark Christian Kabore. Ujerumani imetiliana saini mkataba na Nigeria wa kurejeshwa kwa mamia ya bidhaa za sanaa zinazoonesha zina historia ya nchi za Afrika ambazo ziliporwa miaka ya ukoloni. Na Gambia imepiga marufuku uzaji wa bidhaa mbao nchi ya nchi hiyo kufuatia ripoti za hivi punde zinazotumu nchi hiyo kuwa kitovu cha ulanguzi wa aina ya mbao ya rosewood ambayo inaelekea kutuika RFI. Watu 21 wamewawa katika shambulio la usiku la makombora lililotekelezwa na vikosi vya Urusi katika eneo la Odesa, katika mfululizo ya mashambulio ambayo yamekuwa yakitekelezwa na Urusi katika maeneo yenye raia, ingawaji Mosco imekanusha kuwalenga raia. Rais wa Marekani Joe Biden amesema wanawake wanaotaka kuwavya mimba watalindwa na serikali za majimbo, akihofia baadhi ya mamlaka katika majimbo kujaribu kuwakamata.