Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu wakati ni saa moja na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International, tukikutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Caroline Corel, baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia: rais wa DRC Felix Chisekeri hatoa uhakikisho uchaguzi utafanyika mwaka ujao. Jumuiya ya kimaendeleo ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, yawekea vikwazo maofisa hamsini wa Guinea, na Umoja wa Ulaya wataka Umoja wa Mataifa kutoa ripoti kuhusu uharibifu uliofanya Urusi katika sekta ya mawasiliano. Ni kukaribishe katika awamu ya pili. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Chisekedi ameithibitisha kuwa mchakato wa uchaguzi unaopangwa kufanyika mwaka ujao nchini mwake unaendelea vizuri na kwamba hana shaka kwamba uchaguzi huo utafanyika kama ulivyopangwa kikatiba mwezi Disemba mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Rais Chisekedi ameisema haya katika mahojiano maalum na kituo mama cha redio RFI na televisheni ya France 24 hapo jana jioni, jijini New York ambapo mbali na uchaguzi pia amezungumzia mambo mengi ikiwa ni pamoja na waasi wa M23, pia mvutano uliopo kati ya DRC na Rwanda. Oui, élections... Ndiyo, bila shaka, kwa vyovyote vile, vile, vile, vile, naamini kuwa uchaguzi huo, sina sababu ya kuwa na shaka kwamba uchaguzi utafanyika kwa wakati. Nazungumza na seni mara nyingi, na wakati mwingine huwa ninakutana na mwenyekiti wa seni, kwa sababu napenda kuhakikisha kwa kwamba serikali inasindikiza mchakato huu katika maswala ya fedha, na kila ninapokutana naye ninamuuliza swali hilo hilo, uchaguzi utaandaliwa kwa wakati Niambia hakuna shida, sina sababu ya kumtilia shaka yeye, ndiye mtaalam. Kazi yangu ni kuhakikisha waziri wa fedha anafanya yake kwa kutoa nyenzo muhimu ili mchakato uendelee. Ni sauti yake rais wa DRC Felix Chisekedi wakati wa maujiano maalum na kituo mama cha radio RFI na televisheni ya France 24 jijini in New York. Watu tisini wamewaua kwenye mapigano ya kijamii mkoa wa Maindombe, mapigano ambayo yameendelea kwa muda kukiwa na hofu ya kusambaa katika maeneo jirani. Kongo Brazzaville na Urusi zimetiliana saini mkataba wa ushirikiano jana Ijumaa, huu ukiwa ni mkakati wa kuboresha uhusiano kati ya nchi hizo mbili. Muungano wa wazazi wa watuhumiwa wa mauaji ya kimbari nchini Rwanda waliofutiwa mashtaka na mahakama ya kushughulikia makosa ya uhalifu ya kivita nchini Rwanda wamefanya maandamano nchini Uholanzi wakitaka wapendwa wao kuachiwa. Watuhumiwa hao walifutiwa mashtaka miaka kumi na tano iliyopita, ila hakuna nchi inayotaka kuwakubali wanane hao, wakiwa wamekwama nchini Niger. Nchini Uganda, wizara ya afya imeripoti kuwepo wagonjwa wanne wapya waliopatikana na virusi vya Ebola na vifo vitatu vilivyothibitishwa tangu kuripotiwa mlipuko huo watano wa Ebola nchini humo. Kwa mujibu wa msemaji wa wizara ya afya, Emmanuel Ainebiona, jumla ya vifo ni 11 na wagonjwa 25 wamelazwa, sita wakiwa wamethibitishwa, huko wengine 19 wakiwa bado kuthibitishwa. RFI Bukavu tisini na nane nukta sifuri FM. Jumuiya ya kimaendeleo ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, imewawekea vikwazo vikali maofisa hamsini wa serikali ya Guinea, wakiwemo 21 walio kwenye utawala wa kijeshi, kwa msingi utawala wa kijeshi umeendelea kukiuka wito wa kimataifa wa kurejesha utawala wa kiraia. ECOWAS imesema hata hivyo kuwa vikwazo hivyo ambavyo vinajumuisha marufuku ya usafiri na kufungiwa akaunti za benki vitatekelezwa kwa awamu. Rais wa Equatorial Guinea De Duro Obiang Ngwemo, mwenye umri wa miaka themanini na kiongozi mwenye umri mkubwa zaidi barani Afrika ametangaza kuwania urais kwa, kwa muhula wa sita kwenye uchaguzi wa Novemba. Amesema, rais, naib, amesema naibu rais pia mwanaye kwa jina Tedorin Mahakama nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati imebatilisha amri ya rais wa kuundwa kamati maalum kuratibu kuandikwa katiba mpya, mahakama hiyo ikisema hatua hiyo ilikuwa kinyume cha katiba iliyopo. Mahakama ya rufaa nchini Morocco imewahukumu kifungu cha miaka mitatu jela wahamiaji kumi na mbili kutoka Sudan kwa msingi wa kuhusika kwenye vurugu zilizotokea mpakani mwezi Juni baada ya wahamiaji aramu wakijaribu kuvuka kwenye kwenda Ulaya RFE. Umoja wa Ulaya umeandikia Umoja wa Mataifa ukiutaka kuchapishwa ripoti kuhusu uharibifu wa wa miundo msingi katika sekta ya mawasiliano nchini Ukraine katika miezi saba tangu Rusi kuivamia nchi hiyo makamu wa rais wa Marekani Kamala Harris anatazamiwa wiki ijayo kuzuru Japan na Korea Kusini, ambapo atahudhuria mazishi ya aliyekuwa waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, aliyeuawa kwenye kampeni mwezi Julai. Na wahamiaji 77 wamepoteza maisha pwani ya Siria baada ya boti kuzama.