Imetimia saa mbili na nusu afrika Mashariki, wakati ni saa moja na nusu saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukitangaza kutoka jijini Nairobi, nchini Kenya. Hilary Ingati yale tumekuandalia muhii ya pili ni pamoja na wanajeshi zaidi wa Kenya wamewasili mjini Goma nchini DRC kujiunga na wenzao wa kikosi cha jumuiya ya Afrika Mashariki kusaidia kuleta utulivu eneo la mashariki. Rais wa Ecoterol Guini Tuodero Obiangwema Mbasongo kuongoza kwa muhula wa sita wa miaka saba. Na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un amesema nchi yake inalenga kuwa mbabe wa silaha ya nyuklia duniani. Habari kamili. Tuanze kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo wanajeshi zaidi wa Kenya hapo jana waliwasili mjini Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kujiunga na kikosi cha pamoja cha jeshi la nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki kupambana na makundi ya waasi na kudumisha amani katika eneo hilo. Luteni Kanali Dennis Obiero ni kamanda wa kikosi hicho. Tunakuja kuweka peace and stability. Wanajeshi wanakuja na ndio hawa wamefika. Sisi muji wetu sio hapa kwetu, ni pambana wenewezetu pale mbele. Kusudi ni gani? Peace and stability, na hiyo ndio taweza, ndio lengo letu pande hii kwa wananchi wote wa Goma. Sasa hivi tumefika, kazi yetu mtangoja, hiyo mengine matokeo Mbali na Kenya ambayo imetuma wanajeshi wake mia tisa mashariki mwa DRC, Burundi tayari imetuma kikosi chake katika jimbo la Kivu Kusini, huku Uganda nayo na ikisema itatuma wanajeshi wake elfu moja mashariki mwa nchi hiyo kuanzia mwishoni mwa mwezi huu. Tusalie kule nchini DRC ambapo mzunguko wa tatu wa, wa mazungumzo ya amani kati ya makundi ya waasi na serikali ya nchini humo chini ya jumuiya ya Afrika Mashariki yanatarajiwa kufanyika jijini Nairobi nchini Kenya kuanzia siku ya Jumatatu wiki ijayo. Hii inakuja baada ya waasi wa M23 kusitisha mapigano hapo jana katika jimbo la Kivu Kaskazini kufuatia mazungumzo mengine yaliyofanyika mjini Luanda nchini Angola wiki hii. Nchini Uganda, kasi ya maambukizi mapya ya virusi vya Ebola yameonekana kuanza kupungua kwenye taifa hilo la Afrika Mashariki kuelekea msimu wa sherehe za Krismasi. Kwa mara ya kwanza katika kipindi cha siku kumi, taifa hilo limesajili idadi ndogo ya maambukizi mapya ya virusi hivyo tangu kuripotiwa kwa mlipuko wa Ebola katika wilaya ya Mubende na Kasanda mwezi Septemba. RFI Mombasa 105.5 FM. Rais wa Equatorial Guini, Teodoro Obiang Nguema Mbasongo, amechaguliwa tena kuwa kiongozi wa taifa hilo kwa muhula wa sita, baada yake kupata asilimia 94.9 ya kura zilizopigwa. Obiang mwenye umri wa miaka 80 alichukua madaraka mwaka 1977 kwa njia ya mapinduzi, na sasa ataongoza nchi yake kwa kipindi cha miaka mingine saba. Nchini Sao Tome prin na Prinsipe, operesheni ya kuwasaka uhusika wa jaribio la mapinduzi ya serikali wiki inaendelea, baadhi ya raia wakiwa wamekamatwa wakiwemo wanajeshi kwa kuhusishwa na njama hiyo ya mapinduzi. Unataka kusikiliza habari za hivi punde? Ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw Tuelekee kule nchini Qatar, ambapo timu ya taifa ya Ufaransa imekuwa timu ya kwanza kujikatia tiketi kwenye awamu ya kumi na sita bora kwenye mechi za kuwania ubingwa wa kombe la dunia uko huko nchini Qatar, baada ya kupata ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya Denmark. Magoli ya Ufaransa yalifungwa naye star Kylian Mbappe. Na huyu hapa ni Arthur Karim, ni shabiki wa timu ya taifa ya Ufaransa, alizungumza baada ya mchezo huo. Haikuwa rahisi, tulikuwa na wasiwasi hadi mwisho. Tulifunga kwanza, baadaye. Denmark ni warefu sana, waliweza kufunga kwa kichwa, katili sana lakini Mbappe, mchezaji huyu ni hazina. Ni furaha iliyoje kuwa na mchezaji kama huyu. Ufaransa tulifanikiwa kushinda mabao mawili kwa moja. Umefuzu katika hatua 16 bora, hatujui itakuwaje, lakini tunaamini naenda mbele. Le Bleu, naenda sana Ufaransa. Kwa upande mwingine na Argentina ilipata ushindi wa magoli mawili bila ya jibu dhidi ya Mexico hapo jana usiku. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un amesema nchi yake inalenga kuwa nchi inayomiliki silaha ya nyuklia yenye nguvu zaidi kote duniani. Maandamano ya kashifu hatua wa serikali ya Beijing kuendelea kutangaza sheria kali za kabiliana na maambukizi ya Uviko 19 yakiwemo watu kufungiwa yanafanyika katika eneo la Xinjiang magharibi mwa nchi hiyo ya China. Maandamano haya yanakuja wakati huu nchi hiyo ikisajili idadi kubwa ya maambukizi ya uviko 19. Serikali ya rais Nicolas Maduro na upinzani nchini Venezuela wametia saini makubaliano na serikali ya Marekani ikiwa ni njia moja ya kumaliza mzozo wa kisiasa kwenye taifa hilo. Baada ya hatua hiyo, serikali ya Washington imekubali kampuni ya mafuta yenye makao yake nchini Marekani kurejelea shughuli zake nchini Venezuela. Mtu mmoja amefariki wengine, wakiwa hawajulikani waliko, baada ya mvua kubwa kusababisha maporomoko ya udongo kwenye kisiwa cha Ischia nchini Italia. Taarifa zinasema kuwa shughuli za kuwatafuta watu ambao hawajulikani waliko zimeanza kwenye taifa hilo ili kutambua waliko ambao hawajulikani. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukitangazia moja kwa moja kutoka nchini na Nairobi nchini Kenya.