ni saa 12 kamili jijini nairobi nchini kenya hii ni idhaa ya kiswahili ya radio france international florence kivuva hujambo na karibu kwenye matangazo yetu jioni hii na hizi ni baadhi ya taarifa kuu tulizo nazo watu 25 wapoteza maisha kwenye ajali ya barabarani nchini tanzania aliyekuwa rais wa namibia hage hengborg azikwa katika mji mkuu wind hok na rais wa zamani wa marekani aendelea kufanya vizuri kwenye kura za wajumbe wa chama chake cha republican habari kamili nchini tanzania idadi ya watu waliopoteza maisha kufuatia ajali mbaya ya barabarani iliyohusisha magari manne katika eneo la kibaoni ngaramtoni mjini arusha katika barabara kuu ya arusha kwenda na manga imeongezeka na kufikia watu25 huku majeraha majeruhi wakiwa21 awadhi juma haji ni kamishna wa polisi ka operesheni ya mafunzo wa jeshi la polisi nchini humo na amezungumza kuhusu ajali hiyo hawa waliokufa ni wanaume 4 wanawake kumi na mtoto mmoja wa kike jumla 2 lakini majeruhi au ishirini moja wanaume ni kumi na nne na wanawake ni saba na katika vifo hivyo uh, tunao raia wa kigeni saba wa mataifa mbalimbali mbali, ambao nao ni miongoni mwa waliofariki chanzo cha ajali hiyo uh, katika uchunguzi wa awali inaelezwa kwamba gari hilo lilifelii na hatimaye kuweza kumshinda dereva na kusababisha kupoteza uelekeo na hatimaye kwenda kugonga magari hayo yaliyokuwa mbele yake ajali za barabarani nchini tanzania mara nyingi husababishwa na madereva kutoheshimu sheria za usalama barabarani takribani raia watano wamewawa katika shambulio lililotekelezwa na waasi wa adf nchini drc wakati huo mashambulio zaidi yakiripotiwa katika hatua nyingine mapigano makali yameripotiwa leo kati ya jeshi la serikali na waasi wa m3 pembezoni mwa mji wa sake na shasha kusini mwa mji wa goma viongozi wa mashirika ya kiraia wamesema milio ya, ya silaha nzito za kivita ilisikika karibu na mji wa saki tukisalia nchini humo ni kwamba askofu mkuu wa kinshasa wa kanisa katoliki kardinali fridolin ambongo amelitaka bunge la drc kuwapa wanajeshi wanachohitaji ili kuweza kupambana na visa vya utovu wa usalama na kurejesha amani vyombo vya usalama nchini uganda vimeongeza usalama katika maeneo tofauti baada ya mapigano kati ya jeshi la drc na waasi kushika kasi hatua ambayo imekwamisha shughuli za kibiashara kati ya nchi hizo jirani na kuongezeka kwa idadi ya wakimbizi wanaokimbilia nchini uganda mwanariadha wa kenya kwa jina la charles kipsang amefariki dunia baada ya kukamilisha mbio zilizofanyika katika mlima wa cameron kulingana na taarifa ni kuwa kipsang alifariki kutokana na mshtuko wa moyo rais wa somalia hassan sheikh mohamud amesema kuwa nchi yake itajilinda ikiwa ethiopia itaendelea na makabiliano na makubaliano ya kuanzisha kituo cha jeshi la wanamaji katika eneo lililojitenga la somaliland na ikiwezekana kutambua eneo hilo kama taifa huru Eh hii ni habari njema kwa wasikilizaji wa rfi kiswahili sasa hivi tuna ap mpya kupitia android na ios pakuwa kupitia simu yako bila malipo unaweza kusikiliza moja kwa moja matangazo yetu wakati wowote wa ri kiswahili application inapatikana kupitia app store na google play watumiaji wetu wakiwa kenya tanzania marekani uingereza ufaransa na australia wanaweza kuchagua kusikiliza kupitia mfumo wa sauti au kusikiliza moja kwa moja nchini namibia aliyekuwa rais wa nchi hiyo hagi hinbog aliyefariki dunia februari 4 baada ya kuugua saratani amezikwa leo na maelfu ya wananchi wa taifa hilo na viongozi mashuhuri katika makaburi ya watu mashuhuru jijini winhoek vita vikta muturi anaeleza zaidi wakati wa mazishi hayo ya kitaifa hayati gengob alipigiwa mizinga 21 ya kijeshi huku ndege za kivita zikipita hewani kama ishara ya heshima kwa rais huyo wa zamani aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka 8wili gengob ambaye pia aliwahi kutumika kama waziri mkuu mara mbili baada ya nchi hiyo ya kusini mwa afrika kupata uhuru mwaka1990 alifariki dunia akiwa madarakani akihudumu mula wake wa pili kuelekea uchaguzi wa mwezi novemba viongozi zaidi ya ishiini kutoka mataifa mbalimbali ya afrika na kwingineko duniani wamehudhuria mazishi hayo na kumkumbuka gengob kama kiongozi shopavu aliyependa maendeleo ya nchi yake katika harakati za kupata uhuru rais huyo wa zamani aliishi nji ya nchi miaka 27 nchini botswana zambia na marekani kabla ya kurejea nchini m189 mbali na kuwa rais gengob atakumbuka kuwa miongoni mwa viongozi wa chama tawala cha swapo na kuongoza upatikanaji wa katiba ya namibia baada ya kupata uhuru shukran sana vikta moturi jumuiya ya ecowas imetangaza kuiondolea vikwazo vikali nchi ya niger wakati ikitafuta mkakati mpya wa kuyazuia mataifa matatu yanayotawaliwa kijeshi kujiondoa kwenye jumuiya hiyo ya kiuchumi kujiondoa kwa mataifa hayo katika jumuiya hiyo ya kiuchumi ni hatua inayotishia ushirikiano wa kikanda mahakama nchini tunisia imemhukumu rais wa zamani monsef marzuk kifungo cha miaka minane jela bila kuwepo mahakamani kama sehemu ya operesheni ya nchi hiyo dhidi ya wapinzani wa rais kai sayedrf e, kwa majina anaitwa lan sikosiko kutoka uvira jamhuri ya kidemokrasia ya kongo matangazo fulani fulani za redio yetu tunayoipenda zaidi zaidirfi kiswahili sante sana naitwa kwa jina la abduli kabere nikiwa congom nashukuru sana rfi kutupa namba yake ya whatsapp ili kujua hali zetu nasi kujua hali zenu naitwa kasiki kutoka bukavu jamhuri ya kidemokrasi ya congo napenda sana rfi kiswahili tunawapenda kule nairobi asante sanarf rais wa zamani wa marekani donald trump ameshinda kwa urahisi kura za wajumbe wa chama cha Republican, katika jimbo la soucarolina nyumbani kwao mpinzani wake wa pekee niki hali katika mchakato wa kutafuta tiketi ya chama hicho kuania urais mwezi novemba trump ambaye wachambuzi wa siasa wanasema ni wazi kuwa atapambana tena na rais j kwenye uchaguzi huo sasa ameshinda mara nne mfululizo kwenye kura za kumtafuta mgombea amekuwa na kauli hii nimearidhiwa kwamba tuna kura maradufu ambazo hazijawahi kupokelewa eneo hili la karolina kusini hivyo ni vizuri sana na kuna jambo linaendelea lakini sasa kuna msisimko ambao sijawahi kuona tumepata mafundisho mawili mazuri lakini kamwe hakujawahi kutokea msisimuko kama huu na ningependa tu kusema kwamba sijawai kuona chama cha republican kikiwa kimeungana kama ilivyo sasa kamwe haijawahi kuwa hivi so hali ambaye aliowahi kuwa gavana wa south carolina kwa mihula miwili amempongeza trump kwa ushindi na kusisitiza kuwa ataendelea kuwa katika kinyanganyiro cha kutafuta tiketi ya chama cha republican chama tawala cha uingereza cha conservative kimemsimamisha mmoja wa wabunge wake lee anderson baada ya kukataa kuomba radhi kwa kauli yake ya kibaguzi dhidi ya mea wa london sadik Kana. chama tawala cha uingereza kimemsimamisha mbunge um, huyo kwa kile ambacho wanasema kwamba kitashughulikiwa marekani na uingereza zimefanya mashambulio mapya dhidi ya wahuthi wa yemen katika maeneo kuminanane marekani inasema mashambulio ya hapo jana yalilenga vituo vya kuhifadhi silaha ndege zisizo za rubani na mifumo ya ulinzi wa anga rada na helikopta za wanamgambo hao nchini ukraine waziri wa ulinzi wa Rustem waziri wa ulinzi rustem umerov amesema kuwa nusu ya misaada ya kijeshi iliyoahidiwa na nchi za magharibi inachelewa kuafikia na hivyo kusababisha kiv kushindwa kujilinda dhidi ya mashambulio ya urusi na kukarimu maisha ya raia wa nchi hiyo baraza la mawaziri la vita la israel liliidhinisha kutumwa kwa wajumbe nchini qatar kuendelea na mazungumzo yenye lengo la kupata usitishaji mapigano katika vita dhidi ya gaza na kurejeshwa kwa mateka wanaozuiliwa gaza maafisa na vyombo vya habari vya ndani vilisema mnara wa jijini paris nchini ufaransa unatazamiwa kufunguliwa tena hii leo