ni saa 12nsu kwa saa afrika mashariki hii ni idhaa ya kiswahili ya radio france international florence kibuva hujambo na karibu kwenye awami yetu ya pili ya matangazo ya jeni hii na hizi ni baadhi ya taarifa kuu tulizo nazo watu 25 wapoteza maisha kwenye ajali ya barabarani nchini tanzania aliyekuwa rais wa namibia hage hengbog azikwa katika mji mkuu wa wind hoik na rais wa zamani wa marekani aendelea kufanya vizuri kwenye kura za wajumbe wa chama chake cha republican nchini tanzania idadi ya watu waliopoteza maisha kufuatia ajali mbaya y barabarani iliyohusisha magari manne katika eneo la kibaoni ngaramtoni mjini arusha katika barabara kuu ya arusha kwenda namanga imeongezeka na kufikia ishitao huku majeruhi wakiwa ishimoja awadhi juma haji ni kamishna wa polisi operesheni ya mafunzo ya kijeshi ya polisi nchini humo amezungumzia ajali hiyo hawa waliokufa ni wanaume 4 wanawake kumi na mtoto mmoja wa kike jumla 2 lakini majeruhi hao ishirini moja wanaume ni kumi nanne na wanawake ni saba na katika vifo hivyo uh, tunao raia wa kigeni saba wa mataifa mbalimbali mbali, ambao nao ni miongoni mwa waliofariki chanzo cha ajali hiyo katika uchunguzi wa awali inaelezwa kwamba gari hilo breki na hatimaye kuweza kumshinda dereva na kusababisha kupoteza uelekeo na hatimaye kwenda kugonga magari hayo yaliyokuwa mbele yake ajali za barabarani nchini tanzania mara nyingi husababishwa na madereva kutoheshimu sheria za usalama barabarani mwanariadha wa kenya kwa jina la charles kipsang amefariki dunia baada ya kukamilisha mbio zilizofanyika katika mlima wa cameroon kulingana na taarifa ni kuwa kipsang alifariki kutokana na mshtuko wa moyo takribani raia watano wamewawa katika shambulio lililotekelezwa na waasi wa adf nchini drc wakati huu mashambulio zaidi yakiripotiwa katika hatua nyingine mapigano makali yameripotiwa leo kati ya jeshi la serikali na waasi wa m3 pembezoni mwa mji wa sake na shasha kusini mwa mji wa goma viongozi wa mashirika ya kiraia wamesema milio ya silaha nzito za kivita ilisikika karibu na mji wa sake jua haki zako na benson wakoli kila siku ya saa na dakika 246 asubh na j saa 1 1d46 asubuhi nchini namibia aliyekuwa rais wa nchi hiyo hagi hinborg alifariki dunia februari nne baada ya kuugua saratani amezikwa leo na maelfu ya wananchi wa taifa hilo na viongozi mashuhuri katika makaburi ya watu mashuhuri jijini winhek vikto muturi anaeleza zaidi wakati wa mazishi hayo ya kitaifa hayati gengob alipigiwa mizinga 21 ya kijeshi huku ndege za kivita zikipita hewani kama ishara ya heshima kwa rais huyo wa zamani aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka 8wili gengob ambaye pia aliwahi kutumika kama waziri mkuu mara mbili baada ya nchi hiyo ya kusini mwa afrika kupata uhuru mwaka190 alifariki dunia akiwa madarakani akihudumu mula wake wa pili kuelekea uchaguzi wa mwezi novemba viongozi zaidi ya ishirini kutoka mataifa mbalimbali mbali ya afrika na kwingineko duniani wamehudhuria mazishi hayo na kumkumbuka gengob kama kiongozi shopavu aliyependa maendeleo ya nchi yake katika harakati za kupata uhuru rais huyo wa zamani aliishi nji ya nchi miaka 27 nchini botswana zambia na marekani kabla ya kurejea nchini m189 mbali na kuwa rais gengob atakumbuka kuwa miongoni mwa viongozi wa chama tawala cha swapo na kuongoza upatikanaji wa katiba ya namibia baada ya kupata uhuru mahakama nchini tunisia imemhukumu rais wa zamani monsef marzuk kifungo cha miaka mi 8 jela bila kuwepo mahakamani kama sehemu ya operesheni ya nchi hiyo dhidi ya wapinzani wa rais kais sayedrf rais wa zamani wa marekani donald trump ameshinda kwa urahisi kura za wajumbe wa chama cha republican katika jimbo la south carolina nyumbani kwao mpinzani wake wa pekee ni kihali katika mchakato wa kutafuta tiketi ya chama hicho ili kuwania urais mwezi novemba trump ambaye wachambuzi wa siasa wanasema ni wazi kuwa atapambana tena na rais jo biden kwenye uchaguzi huo sasa ameshinda mara nne mfululizo kwenye kura za kumtafuta mgombea na amekuwa na kauli hii nimearithiwa kwamba tuna kura maradufu ambazo hazijawahi kupokelewa eneo hili la karolina kusini hivyo ni vizuri sana na kuna jambo linaendelea lakini sasa kuna msisimuko ambao sijawahi kuona tumepata mafundisho mawili mazuri lakini kamwe hakujawahi kutokea msisimuko kama huu na ningependa tu kusema kwamba sijawahi kuona chama cha republican kikiwa kimeungana kama ilivyo sasa kamwe haijawahi kuwa hivi so right right hata hivyo hali ambaye aliwahi kuwa gavana wa south carolila kwa mihula miwili amempongeza trump