Hapa jijini Nairobi nchini Kenya ni saa kumi na mbili na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, George Ajoi. Miongoni mwa utakayosikia katika awamu hii ya pili ni pamoja na misa ya wafu kwa mkuu wa majeshi Francis Omondi Ogola yaandaliwa jijini Nairobi nchini Kenya, huku mizinga 19 ikifyatuliwa kwa heshima yake. Marekani yakubali kuondoa wanajeshi wake zaidi ya 1000 nchini Niger, na Ukraine imezindua ndege zisizo na rubani nchini Urusi na kuteketeza gala la mafuta. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu awamu ya pili. Matangazo haya yanapeperushwa mbashara kupitia ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Serikali ya Kenya imeandaa hafla ya misa ya wafu kwa mkuu wake wa majeshi Francis Omondi Ogola, mizinga 19 ikifyatuliwa kwa heshima yake. Viongozi wa tabaka mbalimbali wakiongozwa na rais William Ruto wamehudhuria wa misa hiyo, wakimtaja Ogola kama jenerali aliyejitolea kuhudumia taifa lake kwa ujasiri. Alichangia pakubwa kubadilisha jeshi la Kenya kuwa la kisasa kwa kutumia mbinu za kipekee za mipango. Alikuwa anashughulikia pakubwa maslahi ya wanajeshi. Naweza sema, kila mara alinijulisha kuhusu ziara zake kwenye kambi mbalimbali za humu nchini na za nje ya nchi. Naweza thibitisha kwamba Jenerali Franc Ogola alikuwa mmoja wa majenerali ambao walisafiri sana katika maeneo ya operesheni. Ogola atazikwa kesho, kwa mujibu wa wasia wake kwamba azikwe chini ya saa 42 baada ya kifo chake. Ogola alikuwa miongoni mwa wanajeshi tisa waliofariki baada ya kuhusika kwa ajali ya ndege. Biashara katika miji mikuu na miji mingine nchini Uganda zimefunguliwa tena Jumamosi baada ya mgomo wa siku nne dhidi ya ushuru wa juu na mfumo mpya wa kukusanya mapato. Kiongozi wa kanisa Katoliki nchini DRC Frodin Ambongo ametuhumu serikali kwa kile amedai imekuwa ikiwafadhili wapiganaji wa kundi la FDLR na lile la Wazalendo. Jason Sagini na maelezo kamili. Kauli ya Ambongo inajiri wakati huu Umoja wa Mataifa, Umoja wa Ulaya na mashirika mengine ya kimataifa yamekuwa yakituhumu Kinshasa kufadhili wapiganaji hao, madai ambayo Kinshasa siku zote imekanusha. Askofu Ambongo amesema hatua hiyo ya serikali kufadhili makundi hayo kupambana na waasi wa M23 imekuwa na athari kubwa kwa raia ambao wengi wameuawa kutokana na makabiliano ya makundi ya waasi, utovu wa usalama ukiendelea kushuhudiwa mashariki mwa DRC. Ambongo ameeleza kusikitishwa kwake na hatua ya serikali kufadhili makundi hayo akisema jeshi pekee ndilo linastahili kupewa uwezo wa kupambana na makundi ya waasi. Mmoja wa wakurugenzi wa mawasiliano wa muungano tawala nchini DRC Thierry Monsenempo, hata hivyo, amekosoa matamshi hayo ya Mbongo, akisema kauli yake ni sawa na ya maadui wabunge. Nchini Rwanda wameidhinisha mjadala wa awamu ya kwanza wa rasimu ya sheria yenye utata inayosimamia mashirika yasiyo ya kiserikali, wakati huu serikali ya Rais Paul Kagame ikishutumiwa kwa kukandamiza upinzani na uhuru wa vyombo vya habari. Unataka kusikiliza habari za hivi punde? Ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili rfi.fr/sw. Zaidi ya watu 60 wamefariki nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati baada ya kuhusika kwenye ajali mbaya ya boti jijini Bangi. Paul Nzioki na maelezo zaidi. Ajali hiyo imetokea katika mto wa Empoko, kusini magharibi mwa jiji la Bangi, wakati huku kiripotiwa majeruhi na watu kadhaa kukosa kujulikana walipo. Boti hiyo inasemekana ilikuwa imewabeba watu mia tatu waliokuwa wanaenda kuhudhuria mazishi ya chifu Mokola aliyefariki juma moja iliyopita. Taarifa zinasema boti hiyo ilijigawa katikati, na kwa mujibu wa mashuhuda wanasema kwamba boti hiyo ilikuwa na uzani kupita kiasi. Shughuli za uokozi bado zinaendelea, wakati huo hospitali jijini Bangi zikiripotiwa kulemewa na idadi kubwa ya majeruhi, baadhi wakiwa katika vyumba vya wagonjwa mahututi. Wabunge nchini Togo hapo jana wametoa idhini ya mwisho kwa mageuzi ya katiba kubadili mfumo wa bunge ambao vyama vya upinzani vinasema vitamruhusu rais Faure Nyasimbe kugombea muda wake madarakani. Marekani imekubali kuwaondoa wanajeshi wake zaidi ya elfu moja kutoka nchi ya Niger na kusimamisha mkoa wake huko Afrika magharibi ambako nchi hiyo imekuwa na kituo kikuu cha ndege zisizo na rubani. RFI Ukraine imezindua ndege zisizo na rubani nchini Urusi na kuteketeza gala la mafuta huku pande zote zikilaumiana kwa mashambulizi mabaya dhidi ya raia. Kiongozi wa Hamas Ismail Hayen yuko tayari kukutana na rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan huku kukiwa na mvutano na kuongezeka katika eneo la Asia Magharibi, huku shambulizi la Israel dhidi ya Iran na Gaza likijiandaa kwa mashambulizi mapya. Kule Israel mtu mmoja ameuawa na wengine wanne kujeruhiwa, katika mlipuko uliotokea usiku wa kuamkia leo katika kambi ya kijeshi ya Iraq inayohifadhi muungo wa makundi yenye silaha yanayoungwa mkono Iran. Wizara ya ulinzi ya Taipei imesema imegundua ndege 21 za kijeshi za China zikizunguka kisiwa hicho kinachotajwa leo usiku, mwezi mmoja kabla, mwezi wa Mei tarehe ya kuapishwa kwa rais Afrika.