Ni saa kumi na mbili na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na moja na nusu Afrika ya Kati. Hani, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Redio France International. Victor Moturi, yale tuliyokuandalia katika awamu hii ya pili: ni nchini Kenya, mkuu wa majeshi ya ulinzi Francis Omondo Gola aliyopoteza maisha baada kwa kwa ya kuongoa kwa ndege ya kijeshi azikwa. Maandamano yashuhudiwa nchini Niger kushinikiza kuondoka kwa wanajeshi wa Marekani nchini humo na wanajeshi wa Israel wamewaua Wapalestina wawili kwenye ukingo wa magharibi, huku wakiendelea kushambulia Gaza. Karibu. Nchini Kenya, mkuu wa majeshi ya ulinzi Francis Omondo Gola aliyepoteza maisha na maafisa wengine tisa wa jeshi baada ya kuanguka kwa kwa ndege helikopta ya kijeshi wiki hii amezikwa leo nyumbani kwake kwenye kijiji cha Mor katika kaunti ya Siaya magharibi mwa nchi hiyo. Mengi zaidi na Florence Kivuva. Maelfu ya waombolezaji wakiongozwa na rais William Ruto walihudhuria mazishi hayo. Maafisa wakuu wa jeshi walimpa heshima za mwisho kwa kupiga mizinga 19 kwa ajili ya kiongozi wao. Rais William Ruto amemkumbuka kama kiongozi mahiri na shupavu wa majeshi ya ulinzi ya Kenya na kusisitiza kuwa hakuwahi kujutia kumteua kwenye nafasi hiyo. I was very proud. Nilijivunia sana kufanya kazi na jenerali Ogola. Nafahamu kwa hakika nilifanya uamuzi right sahihi wa kumteua na iwapo ningepata nafasi nyingine ningemteua tena kuwa mkuu wa majeshi ya ulinzi ya Kenya then, hakika kwenye the, mikono ya jenerali Ogola usalama wa Kenya Gola, ulikuwa thabiti. Aidha, Ruto amewaahidi wa, wa Kenya kuwa ukweli utabainika kuhusu kilichosababisha kuanguka kwa helikopta ya kijeshi iliyosababisha kifo cha Jenerali Ogola. Nina imani kubwa Romena na Jenerali Omenda na tume yake aliyoiunda, sure watafanya uchunguzi wa kina kubaini hasa nini kilisababisha ajali iliyopelekea kifo cha Jenerali Ogola. Jenerali Ogola aliteuliwa kwenye nafasi hiyo mwezi Aprili mwaka uliopita na amepoteza maisha kwenye ajali hiyo ya helikopta akiwa na umri wa miaka 62 akiwa kwenye ziara ya kikazi katika eneo la Elgeyo Marakwet linalosumbuliwa na utovu wa usalama kutokana na kuwepo kwa wezi wa mifugo. Tukitoka nchini Kenya, tunaelekea kule upande wa Somali. Kama ni kwamba Uingereza pamoja na Umoja wa Ulaya zimetoa msaada wa fedha uh, wa dola za Marekani milioni 117 kusaidia kuimarisha usalama nchini, nchini Somalia ikiwemo kupambana na kundi la Al-Shabab. Aidha, EU imesema itaongeza dola milioni 75 kwa jeshi la mpito ATMIS kufanikisha operesheni zake. Karibia watoto kumi na wawili wametanganishwa na waasi wa UFDPC katika eneo la Mwingi Nyiragongo, Kivu Kaskazini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kisha kupelekwa, ama kupelekwa katika makao ya watoto watoto. Wamekuwa wakisajiliwa kuwa sehemu ya makundi ya waasi wanaotatiza usalama mashariki mwa nchi hiyo. RFI. Nchini Niger kumekuwa na maandamano ya wakazi wa jimbo la Agadez kushindikisha kuondoka kwa wanajeshi wa Marekani katika eneo lao. Daglas Mariba na maelezo zaidi. Hatua hii inakuja baada ya serikali ya Marekani siku ya Ijumaa kukubali kuondoa wanajeshi wake zaidi ya elfu moja katika nchi hiyo inayoongozwa na wanajeshi kwa sasa. Hii ilitanguliwa na uongozi wa Niger kutangaza kusitisha mara moja ushirikiano wa kijeshi na Marekani, hatua ambayo pia imeungwa mkono na mashirika ya kiraia nchini humo. Tangazo la Marekani kukubali kuondoa vikosi vyake ambavyo vimekuwepo nchini humo tangu mwaka 2013 kusaidia kupambana na makundi yenye silaha inaonekana kama ushindi kwa Agadez, eneo ambalo limekuwa ngome ya wanajeshi hao ambao kwa wiki kadhaa sasa wamekuwa wakipata shinikizo ya kuondoka. Wachambuzi wa mambo wanasema hatua wa hiyo ya Marekani huenda ikaifaa Urusi ambayo imekuwa ikituma kikosi chake cha Wagina katika ukanda huo katika nchi za Mali na Burkina Faso ambazo pia zinaongozwa na jeshi. Nchini Togo baadhi ya vyama vya upinzani na mashirika ya kiraia, hiyo jana, yameanzisha upya mpito wa maandamano siku moja baada ya wabunge kuidhinisha mabadiliko ya katiba ambayo yana uwezekano amba ya wa kurefusha utawala wa miaka 19 ya rais Faure Gnassingbe. Tume ya Umoja wa Mataifa nchini Libya inataka uchunguzi huru kubaini, kubaini kifo cha mwanaharakati wa Siraj Dojman aliyekuwa amezuiwa kwenye kambi ya jeshi katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo linalodhibitiwa na Jenerali Khalifa Hatifar RFI. Unataka kuwaona watangazaji wako pendwa, fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram at RFI underscore sw. Wanajeshi wa Israel wamewaua Wapalestina wawili kwenye ukingo wa magharibi siku moja tu baada ya watu wengine 14 kupoteza maisha kaskazini mwa eneo hilo siku ya Jumamosi. Jeshi la Israel limethibitisha mauaji hayo ya Wapalestina ikisema watu wawili waliouawa siku ya Jumapili walijaribu kushambulia na kutaka kuwapiga risasi.