Saa 12 na nusu Afrika Mashariki, wakati ni saa 11 na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International, tukikutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Awamu ya pili, tumekuandalia viongozi wa kanisa Katoliki duniani, Papa Francis asitishwa na kuahirishwa kwa ziara yake nchini DRC na Sudan. Viongozi wa jumuia ya kiuchumi ya ECOAS kukutana jijini Akra kuamua hatma ya nchi za Mali, Burkina Faso na Gini, na mji wa Mykolaiv nchini Ukraine washuhudia shambulio la bomu lenye nguvu. Karibu. Kiongozi wa Kanisa Katoliki amesema amesikitishwa sana kwa safari yake kuzuru Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Sudan Kusini kuhairishwa kwa sababu ya kiafya. Mengi zaidi na Jason Sagini. Kupitia ujumbe wa video aliyotoa leo, Papa Francis mwenye umri wa miaka 85 amesema anasikitika kwa kuwa hataanza ziara hiyo katika mataifa hayo mwezi huu kama ilivyopangwa hapo awali, lakini akaongeza kuwa hivi karibuni atafanya ziara hiyo. Papa Francis amesema anaifikiria Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa sababu ya mateso ya wananchi wake hasa katika eneo la mashariki kwa sababu ya utovu wa usalama, huku akitoa wito wa amani nchini Sudan Kusini, ambayo pia imeendelea kushuhudia mauaji ya raia. Mwezi uliopita, Vatican ilitangaza kuahirisha ziara ya kiongozi huyo wa kanisa Katoliki kwa sababu za kiafya, kwa ushauri wa madaktari wake ambao walisema ziara hiyo ingetatiza matibabu yake. Raia 11 wameuawa katika muda wa siku nne na waasi wa M23 katika kijiji cha Kabindi eneo la Rushuru Kivu kaskazini mashariki mwa DRC. Wanaharakati wa haki za binadamu nchini humo wamesema kuwa wamegundua kaburi la pamoja ambalo waasi hao walizika takriban raia tisa. Waasi wa M23 kwa wiki kadhaa sasa wameendelea kukabiliana na wanajeshi wa DRC katika jimbo la Kivu kaskazini na kuzua wasiwasi miongoni mwa raia. Mkuu wa tume ya haki za Umoja Mataifa Michel Bachelet ametoa wito kwa mamlaka za Sudan kuanzisha uchunguzi huru baada ya vikosi vya usalama kuwaua waandamanaji tisa waliohudhuria maandamano ya kutaka kusitishwa kwa utawala wa kijeshi. Beshelet amesema kwamba amesitishwa na mauaji ya Alhamisi, hata, hata baada ya polisi kusema kwamba hawatatumia nguvu kuwatawanya waandamanaji. RFI Juba FM. Viongozi wa mataifa ya jumuiya ya kiuchumi ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, wanakutana kesho kutathmini hatma ya vikwazo vya kiuchumi iliyowekea mataifa matatu kufuatia hatua ya jeshi kuchukua madaraka mengi zaidi. na Victor Abuso. Hatma ya nchi za Mali, Bukina Faso na Guini ipo mikononi mwa viongozi wa nchi hizo za Afrika Magharibi watakaokutana jijini Akra. Mkutano huo utaamua iwapo vikwazo hivyo vitaendelea au vitaondolewa wakati huu wakiendelea kushinikiza uongozi wa kijeshi katika nchi hizo kurejesha madaraka kwa raia kwa kuandaa uchaguzi. Mali ambayo jeshi limesema uchaguzi utafanyika mwaka 2024 imekuwa chini ya vikwazo vya kiuchumi tangu mwezi Januari, hali ambayo imetikisa uchumi wake. Hata hivyo, Burkina Faso na Gini zilisimamishwa wanachama wa ECOWAS katika kipindi hiki ambacho pia uongozi wa jumuiya hiyo umekuwa katika mazungumzo na viongozi wa kijeshi hasa nchini Mali, ikiongozwa na aliyekuwa rais wa Nigeria, Goodluck Jonathan, um waandamanaji wamevamia bunge la libya katika mji wa tobruk na kuteketeza moto sehemu ya jengo hilo wakionyesha hasira zao kwa kuzorota kwa uchumi na miezi kadhaa ya utawala mbovu wa siasa bunge hilo limekuwa na makao yake mjini tobruk zaidi ya kilomita elfu moja mashariki mwa mji mkuu tripoli tangu mafarikano mwaka 2014 katika nchi hiyo ambayo haijawahi kuwa dhabiti kisiasa tangu kuuawa kwa aliyekuwa kiongozi wa nchi hiyo Muammar Gaddafi, mwaka 2021 Mji wa Mykolaiv nchini Ukraine umeshuhudia mashambulio ya bomu yenye nguvu mapema leo baada ya watu 21 kuuawa kufuatia shambulio lililolenga jimbo la Odeda. Mazungumzo kati ya Marekani na kundi la Taliban yanaendelea mjini Doha kwa madhumuni ya kujadili msaada wa tetemeko la ardhi miezi kadhaa baada ya pande hizo mbili kukutana mara ya mwisho katika mji mkuu wa Qatar mwezi Machi. Kundi la Taliban linatafuta njia ya kufungua baadhi ya hifadhi zake za kigeni za nchi hiyo ambazo sasa zimepigwa marufuku na Marekani kufuatia tetemeko la ardhi lililotokea mwezi uliopita. Shambulio la Israel kwenye pwani ya magharibi ya Siria limewajeruhi raia wawili. Haya ni kwa mujibu wa wizara ya ulinzi ya Siria. Tangu vita vya wenyewe kwa wenyewe kuzuka nchini Siria mwaka elfu mbili na kumi na moja, Israel imefanya mamia ya mashambulizi ya anga dhidi ya jirani wake wa kaskazini. Watu watano wamefariki na wengine kumi na tisa kujeruhiwa kufuatia tetemeko la ardhi lililoshuhudiwa mapema hii leo kusini mwa Iran, Mamlaka zikisema maeneo zaidi ya kilomita mia moja yameharibiwa vibaya. Unazidi kupokea matangazo haya ukiwa jijini Nairobi nchini Kenya, unatupata kupitia 89.9 FM. Ukiwa kule Mombasa nchini Kenya, unatupata kupitia 105.5 FM. Ukiwa Kampala Uganda, 93.7 FM Afrika.