Wakati mujarab usiokuwa na bugudha kwaheri. Kutoka jijini Dar es Salaam ni saa 12 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, wakati ni saa 11 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Jupiter Mayaka Miongoni yali tumekuandalia katika awamu ya pili: raia nchini Sudan waandamana kwa siku ya nne mfululizo kuishinikiza serikali ya kijeshi kwa chia madaraka. Makumi ya raia wa Nijeria waokolewa kutoka kanisa moja wakisubiri kurejea kwa Yesu Kristo. Swiden yakana madai ya, ya kuwepo makubaliano na Uturuki ili kuwa mwanachama wa NETO. Licha ya katazo la jeshi kwa siku ya nne mfululizo, raia wa Sudan wameandamana hivi leo katika jiji la Hartum na maeneo mengine kushinikiza jeshi kukabidhi madaraka kwa raia. Mwandishi wetu Paul Nzioki ana maelezo zaidi. Maandamano haya yamefanyika licha ya siku ya Alhamis waandamanaji tisa kuuawa wa na vyombo vya usalama, hili likiwa tukio baya zaidi kushuhudiwa tangu kuanza kwa maandamano hayo. Maandamano ya hivi karibuni yameshuhudia raia wakichoma moto magurudumu ya gari, kufunga njia kwa mawe, huku polisi wakitumia risasi za moto, vitoa machozi na maji ya kuasha kujaribu kuwadhibiti waandamanaji raia. Na waandaaji wa maandamano haya wanasema wataendelea kujitokeza barabarani na kuketi hadi pale jeshi litakaporejesha madaraka kwa raia. Haya yanajiri wakati huu mazungumzo yanayoratibiwa na AU pamoja na UN yakikwama baada ya vuguvugu kuu la raia kususia mazungumzo hayo ilikitaka kwanza jeshi kungatuka mamlakani. Nchi ya Dubai kwa mara nyingine imejikuta ikimulikwa kutokana na mikataba iliyosaini na mataifa kadhaa ya Afrika kusimamia bandari zake baada ya hivi karibuni taarifa nchini Kenya kuonyesha kampuni ya bandari ya Dubai imepewa haki ya kuendesha bandari zake. Madai haya yaliibuliwa juma lililopita na naibu rais William Ruto na wandani wake wanaodai bandari za nchi hiyo zimeuzwa Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis ametoa mwito kwa viongozi wa DRC na Sudan Kusini kubadili mienendo ya nchi zao na kutafuta njia bora ya kutatua changamoto zinazokabili nchi zao ikiwemo amani na maendeleo. Papa Francis amesema haya katika siku ambayo jana alitakiwa kuanza ziara kwenye nchi hizo kabla ya kuahirisha kutokana na kuugua. RFI Bujumbura 96.1 FM. Polisi nchini Nigeria hapo jana iliwaokoa raia 77 wakiwemo watoto kutoka katika kanisa moja kwenye jimbo la Ondo ambao wanaaminika kufungiwa kanisani humo kwa miezi kadhaa baada ya kuambiwa wanatarajia kurudi kwa Yesu Kristo mwezi Aprili ambapo hata baadhi yao waliacha shule. Kiongozi wa kanisa hilo la Whole Bible Believers na naibu wake wamekamatwa kwa mahojiano. Mmoja wa majaji waliohusika kupitia rasimu ya katiba mpya ya Tunisia amemkashifu rais Kais Saied kwa kubadilisha kile alichosema huenda kikasababisha kuwa na utawala wa mkono wa chuma. Sadik Belaid amesema kilichochapishwa siku ya Alhamisi ni tofauti na kile alichopitia, akionya rais Saied kujilimbikizia madaraka makubwa. Wakazi wa Tobruk nchini Libya wameshtumu waandamanaji walioshambulia bunge na kuteketeza sehemu ya bunge hilo, wakilalamikia kudorora kwa hali ya maisha na kushindikana kwa suluhu la kisiasa, raia hao wakishinikiza kuondolewa kwa wanasiasa waliopo madarakani na uchaguzi kuandaliwa upya. Unataka kusikiliza habari za hivi punde? Ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw. Waziri Mkuu wa Sweden Magdalena Andersson amekana kuwa makubaliano ya kubadilishana watuhumiwa wa ugaidi ni moja ya sababu zilizofanikisha kutiliana saini makubaliano na Uturuki ili iridhie nchi hiyo na Finland kuwa wanachama wapya wa jumuiya ya NATO. Jeshi la Urusi limedai kuteka mji wa kimkakati wa Ukraine Lisichanski na eneo la Luganski, hatua ambayo ikiwa ni kweli kutaifanya Urusi kuwa na udhibiti mkubwa wa eneo la mashariki mwa Ukraine, wakati huu Moscow ikituhumu Kiev kurusha kombora lililolenga mji wake na Belgorod na kuwa watu wanne Mamlaka ya Palestina hatimaye imekabidhi kwa Marekani risasi iliyotumika kumuua mwanahabari Shireen Abu Akleh wakati wa operesheni za majeshi ya Israeli kwenye eneo la ukingo wa magharibi, mauaji ambayo yalikashifiwa na jumuiya ya kimataifa, Palestina ikidai mwanahabari huyo alilengwa kwa makusudi. Takribani watu kumi na tisa wamefariki na wengine kumi na wanne kujeruhiwa baada ya basi waliokuwa wakisafiria kuanguka karibu na mji wa Dansar, magharibi mwa nchi ya Pakistan, ajali hiyo ikidaiwa kuchangiwa na barabara mbovu na magari mabovu ya kubeba abiria. Msikilizaji, matangazo haya unaweza ukayasikiliza ama ukayapata kwa kupakua application ya RFI pwa radio. Ama vilevile, jijini Nairobi, matangazo haya unaweza ukayapata moja kwa moja kupitia 89.9 FM Nisa.