Ni saa 12:30 Afrika Mashariki, wakati ni saa 11:30 Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukikutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. George Ajoi. Miongoni mwa utakayoyasikia katika awamu hii ya pili ni pamoja na marais wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki wakutana jijini Bujumbura kujadili hali ya usalama mashariki mwa DRC; kiongozi wa Burkina Faso Kapteni Ibrahim Traore akanusha kuwepo kwa uhusiano mbaya wa kidiplomasia kati ya nchi ya nchi yake na Ufaransa; na puto la pili la kijasusi la China laripotiwa nchini Marekani. Karibu msikilizaji katika awamu ya pili. Marais wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki wamekutana jijini Bujumbura nchini Burundi katika mkutano usiokuwa wa kawaida kujadili kuhusu kuendelea kwa mzozo mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mengi zaidi na mwandishi wetu Victor Buso. Viongozi hao wamekutana kutathmini mwenendo wa hali ya usalama mashariki mwa DRC na nini kifanyike kurejesha amani ya kudumu katika kipindi hiki ambacho wasi wa M23 wanapoendelea kupambana na vikosi vya FRDC na kuchukua maeneo zaidi. Rais wa DRC Felix Chisekedi na mwenzake wa Rwanda Paul Kagame ambaye ametembelea Burundi kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi na tatu pia wamehudhuria. Wengine waliohudhuria ni pamoja na Yore Mseveni wa Uganda, Samia Suluhu Hassan wa Tanzania na William Ruto wa Kenya, huku Sudani Kusini ikiwakilishwa Mkutano huu umekuja siku chache tu baada ya Rwanda kukiri kushambulia ndege ya kivita ya DRC baada ya kudai kwamba ilivuka mpaka na kuingia kwenye anga yake kinyume cha sheria. Hivi karibuni DRC nayo iliwafukuza wanajeshi wa Rwanda waliokuwa kwenye ujumbe wa jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki, na hizi ni baadhi ya changamoto ambazo zinasubiri suluhu kutoka kwa viongozi hao wa Jumuiya ya Afrika Mashariki waliokutana jijini Bujumbura. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis anayeendelea na ziara yake nchini Sudan Kusini amesema kanisa haliwezi kusalia kimya na badala yake linapaswa kupaza sauti kupinga ukiukaji wa haki za binadamu na matumizi mabaya ya madaraka. Mengi zaidi na Paul Nzioki. Papa Francis ametoa kauli hiyo wakati akizungumza na maaskofu wa kanisa Katoliki, makasisi na watawa katika kanisa kuu la Mtakatifu Teresa jijini Juba. Katika ziara hiyo anayoandamana na askofu mkuu wa Kantabari, Justin Welby, kutoka kanisa Anglikana, viongozi hao wamelaani kuendelea kwa vita na mauaji ya mara kwa mara nchini humo na kuwataka viongozi wa kisiasa wa nchi hiyo, rais Salva Kiir na makamu wa kwanza wa rais Riek Mashar, kuhakikisha machafuko, ukabila na ufisadi vinakoma. Aidha, Papa Francis amekutana na waadhiriwa wa mapigano ya wenyewe kwa wenyewe jijini Juba katika taifa hilo ambalo kwa mujibu wa ripoti ya Umoja wa Mataifa watu zaidi ya milioni mbili wameyakimbia makwao kwa sababu ya vita kiongozi huyo anayezuru Sudan Kusini kwa mara ya kwanza nchi iliyopata uhuru mwaka 2011 anatarajiwa kutamatisha ziara yake siku ya Jumapili Watu 17 wamefariki dunia, idadi kubwa kutoka ukoo mmoja na wengine kumi na wawili kujeruhiwa katika ajali mbaya barabarani iliyotokea leo alfajiri Korongwe, mkoani Tanga, nchini Tanzania. Nchini Ethiopia, Wakristo wawili wa dhehebu la Orthodox wameuawa wakiwa kanisani kusini mwa nchi hiyo. Mauaji hayo yanaongeza wasiwasi ndani ya kanisa hilo linaloonekana kugawanyika baada ya baadhi ya maaskofu kuasi Faijuba, 90 FM Nchini Burkina Faso kiongozi wa nchi hiyo Kapteni Ibrahim Traore amekanusha kuwepo kwa uhusiano mbaya wa kidiplomasia kati ya nchi yake na nchi ya Ufaransa Wanajihadi waliokuwa na silaha wamevamia kambi ya wakimbizi kutoka nchi jirani ya Mali magharibi mwa nchi ya Nije na kuwaua watu tisa. Shambulio hilo lilitokea katika kambi la Taolo linalopakana na Mali iliyokuwa na wapiganaji wa wanajihadi. Puto la pili la kijasusi la China limeripotiwa kuruka juu la anga nchini Marekani. Haya anajiri wakati waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken akiahirisha safari zake nchini China. Pentagon haijatoa ama haijataja eneo halisi la puto hilo. Serikali ya Beijing imetoa utulivu katika kipindi hiki cha hali hii rais wa Ukraine Volodymyr Zelenski amesema taifa lake halitakata tamaa kuendelea kupigana katika mji wa Bakhmut, mashariki mwa nchi hiyo, wakati vikosi vya Moscow vikiendelea na mashambulizi dhidi ya mji ambao kiongozi wa Ukraine aliutaja kuwa ngome yake. Iran ilimkosoa vikali mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa la uangalizi wa nyuklia, Rafael Grossi, baada ya shirika hilo kuibua wasiwasi kuhusu mabadiliko ya siri ya vifaa katika kiwanda chake cha kurudi, kurudi pitha uoreamu cha frodo. Uongozi wa Islamabad inamtaka kiongozi wa kundi la Taliban la Afghanistan kuwadhibiti wanamgambo nchini Pakistan baada ya shambulio la bomu la kujitolea mhanga kuwaua polisi wengi msikitini. Tangu kundi la Taliban kurejea madarakani mjini Kabul, Palestin ama Pakistan imeshuhudia ongezeko kubwa la mashambulizi katika maeneo yanayopakana na Afghanistan, ambao wanamgambo wanatumia maeneo kufanya mashambulizi na kutoroka.