Uh, hadi wikendi nyingine naitwa DJ Fly kwa heri. So, daktari ni saa 12 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, wakati ni saa 11 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia kutoka Nairobi nchini Kenya. Emmanuel Makundi miongoni mwa watakayoyasikia katika awamu hii ya pili ya matangazo ni pamoja na Kenya yasema haitazima mitandao ya kijamii wala intaneti wakati wa uchaguzi wa Agosti 9, na wasichana wawili waliokuwa wametekwa nyara na kundi la Boko Haram katika shule ya Chibok waokolewa na jeshi, na kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis ahitimisha ziara yake nchini Canada. Habari kamili msikilizaji. Waziri wa maswala ya mawasiliano na teknolojia nchini Kenya, Joe Mucheru, ametupilia mbali uwezekano wa kufungia mtandao wa kijamii wa Facebook wakati wa uchaguzi mkuu wa Agosti 9. Mwanahabari wetu Hillary Ngati ana maelezo zaidi matamshi yake yanakinzana na yale yaliyotolewa ya na tume ya maridhiano na utengamano ambayo ilisema inatoa siku saba kuanzia jana kwa kampuni ya Facebook kudhibiti lugha za uchochezi na chuki zinazochapishwa kwenye mitandao wake. Waziri Msheru, hata hivyo, anasema serikali imejipanga kuhakisha uhuru wa watu kutoa maoni unaheshimiwa na kwamba haitajihusisha na kutoa vitisho vya kufungia mtandao huo, kauli yake ikijaribu kuzima hofu iliyokuwepo miongoni mwa washikadau kuwa serikali inapanga kuzima huduma ya mtandao ya kijamii wakati wa uchaguzi wa Agosti 9 akisisitiza kutofungwa kwa mtandao wote wala huduma ya intaneti. Kwa mujibu wa tume ya utengamano na maridhiano, mtandao wa Facebook umeshindwa kuchuja arafa za chuki na uchochezi, hali inayotishia kusababisha vurugu. Sekta binafsi kwenye nchi za Afrika Mashariki imesema inafuatilia kwa karibu uchaguzi mkuu wa Kenya unaotarajiwa kufanyika juma lijalo, ikitaka nchi hiyo kufanya uchaguzi wa amani ili kuhakikisha biashara zitakwama. Mwenyekiti wa baraza la biashara la, la jumuiya ya Afrika Mashariki, John Kalisa amesema ni imani yao kuwa kutakuwa na kubadilishana madaraka kwa njia ya amani ili kuepusha kilichotokea mwaka elfu mbili na saba. Siku chache baada ya kurejea kwa hali ya utulivu mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo baada ya maandamano ya raia kushinikiza wanajeshi wa MONUSCO kuondoka nchini humo. Hapo jana Rais Felix Tshisekedi Antoine alitoa wito wa amani huku akitaka uchunguzi kufanyika kuhusu mauaji ya raia na walinda amani watatu. Na nchi ya Misri imesema imewasilisha pingamizi kwenye Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kupinga hatua ya Ethiopia kuendelea kujaza maji katika bwawa lake jipya la kuzalisha umeme kwa kutumia maji ya mto Nil, Misri ikisema Adis Ababa inaendelea kutumia maji ya mto Nil bila maridhiano ya mataifa mengine yanayotegemea ya maji kutoka kwenye mto huo. RFI Juba 94 FM. Msikilizaji, ni miaka nane imepita tangu walipotekwa nyara na watu wenye silaha kwenye shule moja ya kulala. Wasichana watatu kutoka shule ya Chibok nchini Nigeria wameokolewa na jeshi la nchi hiyo. Wasichana hawa walikuwa ni sehemu ya wasichana wengine 276 waliotekwa na wanajihadi wa Kiislamu wa Boko Haram. Wizara ya mambo ya nje ya Tunisia imemuita kwa mazungumzo afisa mmoja wa Marekani nchini humo baada ya Ijumaa ya wiki hii kutoa taarifa ambayo utawala wa Tunis unasema haikubaliki, akikosoa mchakato wa kura ya maoni kuhusu katiba mpya uliofanyika hivi karibuni na maendeleo ya maswala ya demokrasia kwenye taifa hilo na jaji wa mahakama moja nchini Marekani ameagiza mbabe wa kivita nchini Libya, ambaye anaongoza eneo la mashariki mwa nchi hiyo, Jeneral Khalifa Haftar, kuwalipa fidia walalamikaji waliodai aliagiza familia yao kuteswa na wengine kuuawa. Haftar ambaye aliishi kwenye mji wa Virginia kabla ya kurejea nchini mwake, anadaiwa kutotoa ushirikiano wakati wa kesi hiyo RFI. Kiongozi wa Kanisa Katoliki duniani Papa Francis amesema vitendo vya ukatili na unyanyasaji vilivyofanywa na watu kwa watu kumradhi wa jamii ya asili katika shule zilizokuwa chini ya Kanisa Katoliki nchini Kanada ni sawa na mauaji ya kimbari, kauli aliyoitoa hivi leo wakati akihitimisha ziara yake kwenye taifa hilo. Nchi ya Ukraine imetaka wataalamu wa Umoja wa Mataifa pamoja na wafanyakazi wa shirika la Msalaba Mwekundu duniani waruhusiwe kuchunguza mauaji ya watu 50 katika jela moja iliyokuwa inawahifadhi wafungwa wa, wa kivita katika eneo linalokaliwa na Urusi kwenye mji wa Olenivka, eneo ambalo hivi karibuni, tangu juma lililopita, Urusi imekuwa ikitekeleza mashambulizi na Nchi za Hispania na Brazil zimeripoti vifo vya kwanza vilivyosababishwa na ugonjwa wa monkeypox, hii ikiwa ni mara ya kwanza kuripotiwa nje ya bara la Afrika. Kwa mujibu wa takwimu za hivi karibuni, Hispania ni moja ya taifa, taifa lililoathirika zaidi na maambukizo ya monkeypox duniani ikiwa na wagonjwa zaidi ya elfu nne. Ni kukumbushe msikilizaji kwamba juma moja lililopita Mkurugenzi wa shirika la afya duniani WHO alitangaza ugonjwa huo kuwa janga la kimataifa. Na ripoti mpya ya shirika moja la Uingereza linalokusanya taarifa za kiintelijensia duniani imeonyesha kuwa jeshi la Myanmar lilitumia ndege za kivita za Urusi aina ya Yak 130 kushambulia maeneo ya raia kusini mwa nchi hiyo, ripoti hii ikithibitisha madai kuwa Mosco imekuwa ikilisaidia jeshi la myanmar